Trên tay đá vĩnh cửu Circle Joy, sạch sẽ, dụng nhiều lần: giá 180 ngàn

aquarius
19/12/2018 14:43Phản hồi: 321
321 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

metronome
TÍCH CỰC
5 năm
Xài cái này ko để ý nuốt cả vào mồm.
Cứ uống đá thường và nhai đá trong mồm ọp ẹp ngon hơn cái thể loại đá không tan vĩnh cửu này!? 😁
Và đá thường cho cảm giác tốt hơn vì cảm giác không thấy cục sắt-thép vĩnh cửu kia nó thoải mái tư tưởng hơn! :D
troll face tau.gif
uống sting là phải dùng đá thường, để loãng ra uống bớt ngọt mới ngon nha
ông nào kêu bỏ ly mà sơ vô tình nuốt thì chắc miệng rộng lắm 😁 mà chả ai uống lại há hốc mồm ra để uống cả
Bỏ cái chai trà vào tủ lạnh vừa ngon mà ko mất tiền mua đá.
IdolPC
TÍCH CỰC
5 năm
Đá inox này mà trẻ em dùng là nguy hiểm, vì chúng thường thích ngập đá lạnh, lỡ nuốt thì khổ
Cái này hay và vệ sinh hơn đá thường. Đi uống ở ngoài bây giờ toàn đá xưởng, lấy đâu nước sạch
vatlitre
TÍCH CỰC
5 năm
Có chỗ này thớt phải chú ý nhé. Nước đá có khối lượng riêng nhỏ hơn nước nên nó sẽ nổi trên mặt nước, trong quá trình chuyển thể từ rắn sang lỏng nhiệt độ của nước đá ko tăng vẫn là 0 độ. Nên khi thớt đo nhiệt độ bằng máy đo quang phổ nhiệt sẽ thấy cốc nước đá là 0 độ. Chứ ko phải nhiệt độ của dung dịch lúc đó nhé.
ttoan91
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình thích nhai nuoc da nen coi nhu ko dung dc roi
thứ nhất thiết kế viên đá dạng này, khi úng dễ tuột vô họng và nuốt luôn nếu không cẩn thận và cẩn thận trẻ em nữa.
thứ hai, thời gian xài đc bao lâu trong 1 lần?
thời gian làm lạnh so với nước đá thì cái nào lâu hơn khi bỏ vào 1 ly cafe ?
Có bi ăn mòn khi uống nước cam, chanh ko ?
coi7247
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mankichi0688 Nếu đúng inox 304 thì ko bị ăn mòn nha, mấy cái nồi inox loại tốt cũng 304 đấy, 😃 còn ko đúng thì chịu thoai, 😃)
😁 CÓ vẻ hay phết, ko biết bia thì thế nào và bao lâu nó hết lạnh nhỉ
Nhìn xấu cả cốc nước.
Dinhkhanh259
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này thích hợp với đồ uống cho 1 người. chứ còn làm lạnh cho bia rót ra uống cho nhiều người thì gói túi lilong nước cho vào tủ lạnh để đông, khi uống bia cho cả túi vào. vừa lạnh nhanh vừa rẻ tiền
Mà cục này nhỡ uống nhầm thì nguy
coi7247
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong sốt y khoa khuyên dùng nước ấm >T° cơ thể #2 ° c để lau mát mà ad? Mục đích là giãn mạch, tăng thải nhiệt ngoại biên. Cứ nghĩ chườm lạnh thì sẽ trao đổi nhiệt làm hạ nhiệt nhanh, nhưng cơ thể nó ko phản ứng vậy, kgi chườm lạnh vào thì sẽ co mạch ngoại biên lại, giản thải nhiệt, làm sốt kéo dài hơn.
hieppm121
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo định luật vật lý thì nc lạnh sẽ chìm xuống còn nc nóng sẽ nổi lên, cho nên đá tự nhiên nổ ở trên sẽ cho độ lạnh của đồ uống cao và đều hơn là đá vĩnh cửu chỉ chìm ở dưới đáy cốc.
Eldimio
CAO CẤP
5 năm
Đá truyền thống đo được - 0.8 độ là sai nhé. Ở điều kiện thường không thể làm đá lạnh dưới 0 độ được. Cũng như bạn đun nước lâu bao nhiêu thì nó vẫn là 100 độ.
Cảm giác có kim loại trong đồ uống rất khó chịu :oops: Không hợp với mình rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019