Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay & đánh giá nhanh] Quái thú Acer Predator 17 - liệu có thể đối đầu Alienware?

bk9sw
6/12/2015 11:56Phản hồi: 202
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zully
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không đẹp :v
con này bàn phím không full led nhỉ , mấy con full led ban đêm chơi sướng
chưa bằng Alienware nhưng cá nhân mình thấy hơn thằng MSI
Con laptop này là niềm ao ước của biết bao nhiêu game thủ đây 😁
zidaneff9
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhiều bạn vào cm là acer hay chết mặc dù chả biết đã dùng Acer bao h chưa nữa 😆.
Mình dùng em E 4 năm rồi, đợi mãi nó chả chết cho để đc đổi máy mới 😔

Con này nhìn ngầu phết, bác nào chuyên chơi game thì thik, em chả chơi game =))
@zidaneff9 Acer chưa có tên tuổi để làm notebook gaming mà đã chào sân bằng 1 con cao cấp với giá như vậy bạn nghĩ có thành công k? Đáng lẽ phải bắt đầu từ những con có giá tầm trung mới đúng, V Nitro cũng thành công sao k phát triển từ con đó lên phải ngon k.
WTF100
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Minhquoc1995 Mình thấy thành công hay không thành công thì mình không biết nhưng theo mình thấy thì Acer đợt này khá là chịu chơi từ khi ra con Predator 17 này, Acer khá nghiêm túc với con máy này đấy. cho ra đời máy mạnh cấu hình khủng chơi được mấy game có cấu hình cực mạnh, thiết kế nhìn hầm hồ- ngầu 🆒
Yanjack
TÍCH CỰC
8 năm
@zidaneff9 Vãi Obama 😃))Máy này bác nói đúng dòng cao cấp này dành cho mấy anh chuyên game chơi game cấu hình cao thôi, Cấu hình công nhận ngon thật
@Minhquoc1995 Thành công hay không là do cách hãng tiếp cận đến người dùng. Sản phẩm tốt thì vẫn có người mua thôi, quan trọng là chất lượng bác ạ. Dù sao e vẫn thấy nó xứng đáng với tầm tiền của nó
zidaneff9
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thành công hay ko thì phải chờ họ triển khai thì mới biết được bạn ạ. Mình chả phải chuyên gia, bạn hỏi thế mình cũng chịu.
Thực ra con VNitro của nó cũng ngon, nếu đc đầu tư tập trung mình nghĩ con này sẽ bá được.
Biết đâu họ phát triển song song cả 2 thì sao 😆
@zidaneff9 công nhận với bạn là VNitro ngon, từ lúc mua về xài chư phải phàn nàn đều gì cả. Hy vọng con Predator này cũng ngon lành cành đào để cho con A liên bớt tung hoành :3
Vừa nhìn đã biết đẹp trai rồi, con này nhìn dàn phím thôi là cũng biết chuyên dành cho chơi game rồi. nghe bên nước ngoài được đánh giá cấu hình cũng mạnh lắm
like2lan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hy vọng laptop tầm trung và cao cấp sẽ làm nên thương hiệu acer, mấy con tầm thấp nát quá nên giờ ai cũng ớn acer.
@like2lan Thực ra của bền tại người thôi bác ơi, trước em dùng một em Acer phải đến hơn 2 năm thì mới bắt đầu xuống cấp, tốt chán so với đám ASUS
acist
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đống features ngon quá, thích cái tản nhiệt hút bụi ra quá trời luôn.
Thêm cái màn 4K nữa thì tuyệt vời luôn
Stingfan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nghĩa Luv Mập HD nhe bác, những vẫn ngon lành cành đào. Chỉ không thích cái khối lượng hơi nặng thôi, nhưng laptop chơi game thì phải cỡ đó mới tản nhiệt tốt được.
@acist Em nghĩ màn HD là vừa đủ chơi rồi, 4k làm gì, dễ chết máy thôi bác ạ
@Stingfan Bác test thử con này chưa nhỉ? Ở HCM thì không biết đi đâu để trải nghiệm con này đây
TNNT
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hoàng Phong Lam HD thì hơi thấp quá bác ơi, để trải nghiệm game tốt nhất thì Full HD là vừa đẹp cho cả trải nghiệm và hiệu năng 😁
SươngMa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này chơi game thì ngon 😁 Nhìn cái cấu hình là thấy ngon rồi thích nhất cái card mạnh rồi + thêm màn hình đẹp 4K thì chiến game nào mà không được
Đám phím macro đánh combo ngon phải biết. Đợt rồi hình như có offline trải nghiệm con này, thằng em đi về kể, bảo thằng này có dàn loa phê lòi phèo. Hy vọng mình cũng có dịp trải nghiệm
@bungphe_diztlep Bác được trải nghiệm em nó chưa ạ? Em vẫn chưa có cơ hội nhưng nghe các bác nói em cũng ham hố quá 😔 Chơi game sướng nhất là khi kết hợp cùng loa chuẩn
SươngMa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bungphe_diztlep Đúng rồi, chơi game thích nhất là nghe mấy âm thanh của skill, mấy game bắn súng này nọ nhờ dàn loa này mà cũng phân biệt hướng đạn từ đâu tới
@Hoàng Phong Lam Con này chắc một số ít bạn được trải nghiệm. Có một số bạn đánh giá về thiết kế em này không được đẹp. Riêng mình thấy thiết kế khá là đẹp. Em này tới 6 loa nghe mà phát ngất . Mong được trải nghiệm.
@SươngMa Chơi game loa cũng rất là qan trọng. Đặc biệt các game về bắn súng. Biết đối thủ di chuyển hướng nào và đạn phát ra từ hướng nào. Hấp dẫn vcl.
yugihuynh
TÍCH CỰC
8 năm
Hệ thống tản nhiệt ngon quá, hồi trước có em Fujitsu hàng sản xuất tại Nhật có lưới lọc bụi có thể tháo ra đổ đã thích rồi. Em Predator này lại còn tự động thổi bụi ra mỗi 3 tiếng chắc máy xài sẽ rất lâu tã
ThichCauLike
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ke_lang_thang_culy Nghe đâu thiết kế này bên Acer gọi là thiết kế đạt chuẩn công thái học đó bác, đảm bảo độ bền cũng như hiệu năng khi sử dụng 😃
@ThichCauLike Mình cũng vừa tham khảo thiết kế công thái học. Và hiểu nôm na là tạo độ bền, hiệu năng cao và đặc biệt là bảo vệ tốt nhất cho người dùng khi sử dụng sản phẩm công nghê.
ThichCauLike
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ke_lang_thang_culy Trước h mình chưa thấy con nào có thiết kế công thái học. Ko biết có hông con nào khác em Predator không nữa.
mattroido
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ke_lang_thang_culy Trải nghiệm thực tế thì cái bàn phím cho mình cảm giác rất thoải mái, nó giống như có lớp phủ gì đó tạo cảm giác êm tay, bàn kê tay cũng vậy nên dùng lâu không bị khó chju
maxsetting
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhận xét cá nhân thì mình thấy con này đẹp hơn Alienware, nhìn ngầu hơn :3
@maxsetting bạn có gu thẩm mỹ lạ ha, mình thì thấy con này đẹp hơn ROG, MSI, nhưng A Liên thì chưa biết ai hơn ai thua :v Nếu so chắc phải vác 2 con ra kế bên nhau mà so.
@Ke_lang_thang_culy mình cũng thích con này hơn Ái Liên 😆)) nhìn cái nút nguồn với dàn phím là ưng lắm 😃
xem đoạn này nè bạn, gắn 3 cái quạt thổi vù vù, làm gì mà nóng cho được

zidaneff9
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kiểu như con này thì ko bán đại trà trong siêu thị được. Trải nghiệm ở HCM thì chắc ghé qua Phong Vũ là có
WTF100
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zidaneff9 Phong Vũ có ghé qua coi bữa rồi thấy nó trưng bày hầm hồ lắm :v
ThichCauLike
ĐẠI BÀNG
8 năm
@WTF100 Phong Vũ có E 15,6 inch 😃 49.990.000 VNĐ. Cũng ngất ngây.
- Intel Core i7 6700HQ - 2.6GHz - 6M
- DDRAM 2x8G DDR4/2133 (4 Slot)
- HDD 1TB 7200rpm + 128GB SSD (M.2 2280)
- NVIDIA GF GTX 970M 6GB GDDR5 192bit // Intel HD Graphics 530
Bác nào đại gia, mua máy về bật mã setting street fighter quánh thử coi ok ko :3 hóng 1 review kỹ :3
Stingfan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Luna Srambler dạo 1 vòng ko thấy bác nào làm cái review tét game kỹ cả, buồn ghê nơi
thodentoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
hóng chơi mấy game mới ra như The Witcher 3, GTA 5, Just cáue 3 mã setting, chắc là đẹp lung linh lắm lun nè
TNNT
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thodentoi Hóng như bác, nói gì nói chứ cấu hình em này thì chắc dư sức chơi mấy game đó rồi 😁
maxsetting
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xem vật vờ đánh giá con này nè. Nhìn bàn phím ngầu quá, có dãy nút prozone tiện dụng quá, mà có vẻ để bên cạnh trái hơi khó bấm 😔 Thích cụm nút prozone trên bản 15 hơn 😁
WTF100
ĐẠI BÀNG
8 năm
@maxsetting Nghe game thủ quốc tế đánh giá bàn phím của em này ngon lắm đó bác :D
@WTF100 Game thủ quốc tế là thằng nào vậy , thằng SKT Faker à =)) nếu mà bàn phím ngon thì khi chơi game,sử dụng chiêu thức chuẩn và nhanh hơn o_Oo_O
mattroido
ĐẠI BÀNG
8 năm
@outchoi Nếu chơi game đối kháng thì có thể sử dụng thêm cụm phím chuyên game của Predator do có thể gán tổ hợp nhiều phím thành một phím, dùng để tung combo skill cho nhanh, khá tiện khi khỏi phải nhấn nhiều nút
acist
ĐẠI BÀNG
8 năm
Coi clip con này chơi GTA V max setting, mà có lúc FPS lên hơn trăm mấy, quá ghê luôn
@acist Xem clip ở đâu thế bác, GTA V max setting mà được vậy là quá ngon rồi đó. Con card GTX 970 của mình chỉ lẹt đẹt khoảng 20 - 30 thôi :'(
acist
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thiên Địa Clip này nè bạn, xem thấy FPS trung bình khoảng 60 - 70. nhìn ghiền quá :p
@acist Woa, kinh vậy bác, vậy mà em cứ tưởng con này chơi GTA V max setting sẽ bị lag chứ, kinh khủng thật!
SươngMa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@acist Máy này nhìn cấu hình đủ phê rồi :v chơi game thì chê gì nữa, tất nhiên là phải ghê rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019