Trên tay dao cạo Gillette Proglide Fusion: 5 lưỡi, có rung, cạo sát

Nam Air
10/5/2017 15:7Phản hồi: 315
Trên tay dao cạo Gillette Proglide Fusion: 5 lưỡi, có rung, cạo sát
Xét về việc dùng dao cạo râu, đàn ông phần lớn chia làm 2 loại: 1 là xài dao cạo bằng tay, 2 là xài dao cạo bằng máy. Loại xài bằng tay thì cũng chia làm 2 luôn, là loại người dùng dao cạo 1 lưỡi (lưỡi lam) và người dùng dao cạo nhiều lưỡi. Các thương hiệu dao cạo thì rất nhiều, Bic, Gillette, Schnider, Roma vv và vv không thể nào nhớ hết được.

Cái dao 5 lưỡi ProGlide Fusion có rung này có thể xếp vào loại hi-end trong dao cạo tay, vì thông thường thì dao cạo chỉ 2-3 lưỡi, cái này tới 5 lưỡi mà lại còn có rung.

Tất nhiên cũng có những cái dao 1 lưỡi rất hi-end, với cán làm bằng ngà voi, cẩn đá nạm vàng, nhưng cái đó thuộc về một đẳng cấp khác, anh em ta thiết nghĩ không cần bàn tới.

Video này tóm tắt về con dao cạo 5 lưỡi, xài pin, có rung đó

Qua quá trình sử dụng thì mình thấy cái rung này hơi thừa, kiểu như là một cái gì đó để quảng cáo cho rôm rả thôi, chứ tính hữu dụng thực sự không có. Đây là trải nghiệm cá nhân của mình, anh em nào đang dùng cái này và thấy rung là hữu ích thì xin đóng góp nhé. - update: sau nhiều thời gian sử dụng mình đã thấy thích cái tính năng rung của em này! Xài rất đã!!

Mình cũng nói luôn là nhiều năm nay mình chuyển sang cạo bằng máy cạo râu, vì nó an toàn hơn, nhìn cũng hi-tech hơn nữa, tình cờ được cho con dao tay này nên muốn giới thiệu với anh em nào đang tìm con dao hoàn hảo.

Về bề ngoài và cầm nắm thì có thể nói cái này không thể êm tay hơn, các núm cao su trên thân cầm rất sướng tay, cái cán này được làm ở Ba Lan (Poland)

Phần đầu dao cạo 5 lưỡi này chế tạo tại Đức, rất sắc bén, 5 lưỡi dao giúp các bạn cạo rất sát, và thép Đức nên nó cắt râu Việt rất ngọt, không có gì phàn nàn.

Quảng cáo

Trên thân các bạn sẽ thấy nút nguồn, nút này khi bật thì thân dao rung lên, theo quảng cáo là con dao này sẽ cho bạn cảm giác cạo như cạo máy, nhưng lại cắt rất sát râu như dao cạo tay. Thực tế sử dụng mình thấy không cần rung, nên lấy pin gắn cái khác rồi update: sau nhiều thời gian sử dụng mình đã thấy thích cái tính năng rung của em này! Xài rất đã!!

Nhìn chung, mình thấy cái giá trên 200 ngàn đồng cho 1 cái dao cạo râu là khá mắc, hồi còn cạo tay thì mình hay dùng cái Gillette Vector. 3 lưỡi, giá nó theo mình là hợp lý hơn. Cái 5 lưỡi này dành cho các bạn thích trải nghiệm sự mượt mà nhất, xịn nhất trong dòng cạo râu cầm tay.

Một ưu điểm nữa là phần đầu dao có thể lắc qua lắc lại, cái này đặc biệt hữu dụng với các bạn có nhiều râu, có râu cằm, râu hàm và râu cổ, việc lắc qua lắc lại sẽ giúp dao luôn bám sát vào da với góc độ tối ưu nhất. Mình chỉ có ria mép nên thấy cũng bình thường.

Quảng cáo

Một đầu lưỡi này có khả năng sử dụng lên đến hàng vài tháng, mình đã dùng gần 2 tháng mà vẫn sắc như hồi mới có luôn

Tóm lại, sử dụng cái này 2 tháng mình thấy được một số điều sau:
- Ưu điểm: Cạo râu rất sát, cạo rất êm, tay cầm sướng, đã tay
- Nhược điểm: Phần nhược này là phần khó tránh khỏi với các dao cạo có lưỡi sắc, đó là các bạn dễ bị đứt tay hoặc đứt da khi dùng dao cạo hơn, so với việc dùng máy cạo. À, mình cũng thấy phần rung nó hơi chẳng có tác dụng gì.

Giá nó khoảng 200 ngàn tới 300 ngàn tuỳ tiệm nha các bạn. Mình thấy hộp 8 lưỡi dao mua thêm giá khoảng 350 ngàn luôn.

Phần anh em thì sao? Anh em cạo râu bằng dao hay bằng máy? Mời anh em chia sẻ nhé!
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài dao lam 10 ngàn 1 hộp. Xem xong đi ra.
Tuần tốn 5 ngàn cho cây dao xài 1 lần.. khỏi lăn tăn... hiện đại hại mặt
@tamnam Bác đúng ý em. Ko phải mình ki bo, cái j dùng ổn thì xài thôi nghe theo qc thì hại túi viêm màn lắm kkk
demkhuya87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn mình đang xài đây, các bác tính kỹ quá, 1 dao cạo này mình mua xài tầm 6 tháng vẫn ngon và bén, mua một bộ 4 lưỡi xài 2 năm khỏe re, chủ yếu là biết giữ kỹ hay không thôi
@thenhantinh tui mua loại kia hình như 40k thì phải mà xài tận 2 năm đây bạn vẫn cạo bén và xài bình thường
Nhổ đã hơn :rolleyes:, nhìn thỏa mãn cực.
@Duong_Act quen rồi nên ko thấy, lôi hết ra nhìn thỏa mãn cực.
Cạo thì ngày thứ 2 đã phún, nhổ thì cả tuần.
@cosmos47 Khổ dâm 😁
@cosmos47 Đọc cmt... cười rớt hàm... nghe nhổ thấy thốn quá
demen72
TÍCH CỰC
6 năm
@cosmos47 Mình chẳng còn cọng nào, cứ mọc ra đc vài cọng là vk đè ra nhổ hết 😁. Tóc cũng vậy. Ngồi mở laptop đọc báo hay làm việc, vk đứng sau lưng thấy cọng tóc bạc nào là nhổ hết, yêu lắm :D
Apple mà nhảy vào thị trường dao cạo thì Gillette cũng phá sản thôi
15g44
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Giàng A Sắn Nó còn làm dao vừa cạo râu vừa gọt táo ấy chứ!
bkvip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Giàng A Sắn Có liên quan gì tới Apple ở đây???
@Giàng A Sắn Cái qq gì cũng Apple, bớt xàm, cmt có não đi thanh niên.
Tuankntn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Giàng A Sắn Ép pờ lò mà nuôi chó thì Giàng a sắn không có cờ ứt ăn đâu. Sủa linh tinh
da.eddie
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang xài dao cạo kèm bọt cạo râu, nói thật là các bác nào chưa xài bọt nên thử, phê vãi chưởng
toantddh9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hán Đức Toàn Dùng bọt xong em éo thể cào chạy đc bác ạ. Cũng éo cạo máy đc. Khoái kiểu bôi bôi cạo cào xoa xoa r 😆)
Xài loại nhiều lưỡi vừa lâu lại cạo sát chân. Mình toàn dùng loại 3 lưỡi dù không có nhiều râu lắm. Bữa sau mua thử loại 5 lưỡi này xem sao..
iaeafbii
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quangk137a Em đang bán, giá vô cùng hữu nghị nhé ^^ hih. Có gì nhắn tin em: 0978.910.990. Số này em có fanpage.
console.huan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Người Việt mình râu ít, tụi Tây râu nhiều, nó cạo một lần, dao cùn đi một lượng bằng mình cạo liên tục mấy tháng.
khanh tk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@console.huan E tuần cạo 1 lần mà đến máy cạo còn ngán râu của e bác ạ, từ ngày e bít cạo râu e đã dùng loại 5 lưỡi kiểu ntn, mà 1 lưỡi mua 60k dùng dc gần năm đó bác, lưỡi xịn lâu cùn
longku25
TÍCH CỰC
7 năm
@console.huan ko nhanh cùn thế đâu. mình có cái 5 lưỡi bên nhật gửi về cạo 4 tháng nay vẫn ngọt như lúc mới.chất lượng quá tốt
iaeafbii
ĐẠI BÀNG
7 năm
@longku25 Chuẩn bác
Da mình thuộc loại phải xài dao xịn, nhưng vì nghèo nên xài loại lưỡi lam cho rẻ. Thôi, đi ra !
soskhanh
TÍCH CỰC
7 năm
Có lẽ chức năng rung là để cho chị em dùng khi chồng xa nhà 😆
@soskhanh Vãi cả comment... Làm được thế chắc dao cạo này thắng to vì đánh được cả vào phân khúc của nam và nữ ;)
@Cookie210206 Chắc rung cán 😆 chứ lưỡi thì ko biết thế nào
@Cookie210206 Nữ cũng cạo mà
novavn
CAO CẤP
7 năm
@soskhanh Chị e dùng cả lúc chồng ở nhà ý chứ ;)
@novavn Kết nhất cái câu này
M đang sài loại này. Công nhận cạo đã thiệt.
Vừa cạo vừa rung thì hợp cho ai thích sạch mà sướng 😁 chắc nước nôi lênh láng
PhAnh1997
ĐẠI BÀNG
7 năm
Toàn xài loại 3 lưỡi mua cả lố về dùng thay dần, em ít râu nên không cầu kỳ khoản này lắm. 😁

Sent from my iPhone http://.........../2t16.png
ngoanrazo
TÍCH CỰC
7 năm
Do này dành cho tụi Binladen thì hợp hơn người Việt mình, toàn ria mép chứ làm gì có râu 😁
Thien Quoc
TÍCH CỰC
6 năm
@ngoanrazo Bọn này nó không dùng dao, dùng kéo à.
Có mấy cái lận. Vì hồi đầu k být tìm mua lưỡi. Nên lâu lâu đi siêu thị lại hốt 1 cái về. Thành ra có 3-4 cái lận 😁.
iaeafbii
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quyetbuu991 Thế là thành mấy cán luôn 😆
@quyetbuu991 thanh lý cho mình 1 cán đi :D
@Tinluntit1010 MK đang học và làm việc ở Japan b ơi
Sài nhiều lưỡi của gillette . Sài 2-3 lần xong bỏ.
Mà rung làm gi nhỉ
Giới thiệu mẫy mẫu dao cạo bằng máy luôn mod ơi
iaeafbii
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Timkelvin Nếu đã sài qua cán rung thì sau không thích sài cán thường nữa bro ạ. Em mua dùng thích quá nên bảo bạn xách tay về bán luôn hihi
@iaeafbii Vậy hả bác, mẫu nào tư vấn minh thử với
iaeafbii
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Timkelvin Loại bác chủ thớt đang làm bài review này này bác. Y hệt đó, em xách tay hàng nội địa Nhật. Nhiều bác bảo có rung bị thừa nhưng bác cứ thử trải nghiệm xem. Không thích rung thì mình để đó ko bật lên thôi : )) Chứ loại có rung là loại cải tiến, Gillette phải có lí do của nó chứ. Có gì bác FB em theo số này nhé: 0978 910 990
MrL0ne
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iaeafbii sao có 300k, em mua loại ko rung 5 lưỡi đã hơn 1tr r @@
pvming
TÍCH CỰC
7 năm
Đắt thế mình mua 1 lưởi Dao Lam 2k cạo 1 tháng mới vứt.
Đang dùng 1 cái G Vector 2 lưỡi. Cán mua cách đây 5 năm. Lưỡi dao cứ 1 năm thay 1-2 cái. Tóm lại là giá bình dân. :p
Chắc mọi người nghĩ mình nói láo. Trước khi cạo mình toàn dùng nước nóng chà râu cho mềm, sau đó cạo bằng kem cũng của Gillette. Đi băng băng như quét nhà. 😁
Ngày xưa cũng thử cạo khô bằng lưỡi lam (Croma) & dao cạo 1 lần. Vừa đau vừa mau cùn dao, mỗi tháng phải thay 1-2 cái. 😕
@LRA cái này do tần suất sử dụng thôi, như mình ngày nào sáng cũng phải cạo. Dùng loại 5 lưỡi fusion này chỉ được tầm 3 tháng là cùn dao, đấy là dùng cả bọt cạo, chứ ko còn nhanh hỏng lưỡi hơn nhiều, loại 3 lưỡi chắc tầm 2 tháng là minh phải thay rồi. Nhiều râu mà dao ko sắc dạo nó như kiểu nhổ râu, rất khó chịu, minh phải dao sắc ngọt mới khoái
@LRA Mình chỉ rửa mặt bằng nước ấm rồi cạo thôi. Đỡ hơn nhiều so với để khô. Cũng tầm 2-3 tháng mới thay lưỡi cạo.
@LRA Bác hay thế, chả bù với mình, 2 tuần đi mất 1 lưỡi G Vector, quá xót 😔:(:(:(:(
iaeafbii
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LRA em 2 ngày phải cạo 1 lần @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019