Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay đế Xem Gas: kết nối điện thoại kiểm tra lượng ga, rò rỉ, nhiệt độ

cuhiep
8/2/2018 13:28Phản hồi: 168
Trên tay đế Xem Gas: kết nối điện thoại kiểm tra lượng ga, rò rỉ, nhiệt độ
Chiếc đế XEM GAS này là một sản phẩm của dịch vụ GỌI GAS. Khi bạn để bình ga lên chiếc đế này thì nó sẽ biết được thông tin về lượng gas còn lại trong bình để thông báo cho chúng ta qua ứng dụng rên smartphone. Ngoài ra nó còn biết được nhiệt độ và sự rò rỉ gas nếu có dựa trên các cảm biến gắn trên đế. Đến XEM GAS kết nối với smartphone qua Wifi và có app để thể hiện thông tin.

Đế XEM GAS là một sản phẩm sản xuất tại Việt Nam bởi anh em yêu công nghệ và muốn công nghệ phục vụ cuộc sống tốt hơn. Mình không phải là chuyên gia nấu ăn hay dùng gas nhưng những gì mình thấy hay anh em thấy trong video, trong bài thì có vẻ như nó giúp chúng ta rất nhiều.

Mời anh em xem qua rồi cho mình xin ý kiến của anh em về sản phẩm này. Mình xin được 10 bộ để tặng cho 10 anh em may mắn dùng. Anh em trả lời vào khung câu hỏi bên dưới. Share bài này lên FB để mọi người biết nhiều hơn. Hết Mùng 7 tết là thời điểm kết thúc game.

Link tải app cho Android: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.goigas&hl=vi
Link tải app cho iOS: https://itunes.apple.com/vn/app/goigas/id1289046979?mt=8

4 chân đen là 4 cục cảm biến dùng để cân trọng lượng của bình gas. Các bạn chọn loại bình gas trên app thì nó sẽ biết bình gas đó nặng bao nhiêu, van nặng bao nhiêu và trừ đi thì còn lại là trọng lượng thật của gas còn trong bình.

Đế Xem Gas được cấp điện bởi đầu MicroUSB. Đây là điểm khó nhắn nhất của đế này vì giao tiếp không chắc chắn cũng như phải thiết lập đường điện đến đế. Mình nghĩ điện cần đầu khác đơn giản hơn hoặc nối sẵn dây diện rồi cắm vào ổ điện bên ngoài hợp lý hơn.

DSC_4740.jpg DSC_4721.JPG
Càm biến đo gas. Cám biến này dùgn để theo dõi xem gas có bị rò rỉ hay không.

DSC_4732.jpg DSC_4735.jpg DSC_4738.jpg
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình muốn nó được hoàn thiện tốt hơn, ít bóng bảy hơn 😁. Mình không nấu ăn hàng ngày.
mikan293
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Mình muốn Apple mua nó và đổi tên thành iGas và bán với giá 199$.
@cuhiep gắn dây điện vào 1 thiết bị hoàn thiện kém bên dưới bình gas ? Nghe mạo hiểm quá. Thôi NEXT.
@cuhiep Em nấu ăn hàng ngày. Em bỏ bếp ga được 6 năm rồi. Thấy vụ này khó kiếm tiền vì lượng người từ bỏ bếp gas ngày một nhiều hơn.
alo113nghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Wifi không nên bỏ. Nên kết hợp với các thiết bị smart home khác. Đi làm còn có thể kiểm tra. Nhiều khi osin ở nhà cũng lơ đểnh lắm
Erik Aljaska
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nên có pin dự trữ, kết nối Bluetooth là đủ.. Mình có nấu ăn hàng ngày.
Erik Aljaska
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chỉ cần kết nối Bluetooth là đủ, nên có pin kèm theo khoảng 15 ngày. Wifi thiết nghĩ chưa cần lắm.
Quá tuyệt vời. Mình có nấu ăn hàng ngày.
traiheogiong
ĐẠI BÀNG
6 năm
1. Cái này có xài được cho bình ga truyền thống không?. Mình có nấu ăn hàng ngày.
@traiheogiong Đc chứ.
Có điện cộng thêm rò rỉ khí ga thì chẳng mấy chốc mà bùm,
Chính xác nó là cái cân điện tử có kết nối điện thoại 😆)) giải pháp đơn giản mà hay.
Ai xài bếp từ giơ tay nào...
nohara
TÍCH CỰC
6 năm
@bestofstrongman Chuyển sang dùng bếp điện cho an toàn bác à
@bestofstrongman Thật là xài bếp từ mới thấy tiết kiệm dã man. Nấu nhanh sôi, mà lại không bị nóng bức nữa.
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
6 năm
@bestofstrongman Nhà mình dùng được mấy năm nay rồi. Tiện nhất là khoản vệ sinh 😁
Mình đang nấu ăn đây, chạ thấy hay ho lắm @@
Nên có loa cảnh báo nếu cần thiết khi không kết nốii được dt.. Mình có nấu ăn hàng ngày.
Mới từ đầu tiên của bài đã sai chính tả kìa mod :v
t6_arch
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đừng bóng bẩy quá, chống bám bẩn càng nhiều càng tốt. Mình có nấu ăn hàng ngày.
t6_arch
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chống bám bẩn càng nhiều càng tốt
lỡ bị hacker nó hack nổ bình ga là bome 😁
limann
TÍCH CỰC
6 năm
Hết gas - kiu gas mới chưa tới 10 phút hoặc để lên bếp hồng ngoại nấu tiếp, hơi xa xỉ với tool này. 😁
Cân kiểu trừ hao này thì tin tưởng kiểu gì? Nhiều khi mua nó cho bình cũ tróc sơn hay dán giấy quảng cáo chằng chịt bên ngoài hay sơn lại thì biết nặng bao nhiêu là chuẩn, bảo thử hàng mới thì còn đc nhưng thực tế mấy khi đc vỏ mới
melancholia
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình nghỉ không cần kết nối điện thoại làm gì cho rườm rà, phức tạp.. cần cái màn hình hiển thị là ok rồi. bếp mình mỗi ngày mỗi nấu !. Mình có nấu ăn hàng ngày.
haiduy50
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ toàn xài bếp điện, hơn nữa muốn xài đế này thì phải mua loại bình gas tương ứng với hệ sinh thái của nó. Vì vậy nên tôi quyết định không đầu tư 😁
@haiduy50 Trời bếp điện thì sao so sánh được với bếp gaz? Diện nó tính theo định mức cho nên xài lạng quạng trả tiền chít bà luôn. Còn gaz thì xài bao nhiêu cũng thế thôi tùy theo "vật giá" thui. Cúp điện một phát cả nhà ra đường....ăn cơm luôn. Còn nếu xài nửa chứng hết gaz thì đó là do lỗi của mình. Heheheheh
haiduy50
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pond1597 Vấn đề là chung cư chỗ mình ở không cho xài gas bạn ơi, khổ vậy đó 😁
Tuyệt quá. Chờ anh em TT thử trước rồi mình sẽ mua. Hehe
@pond1597 Mình là người phụ trách chế tạo thiết bị này. Bạn có thể đăng ký dùng thử miễn phí thiết bị tại website xemgas.com đó. Cảm ơn sự động viên của bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019