Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Dell XPS 13-9343, màn hình viền mỏng, thời lượng pin tốt

QuanNDD
14/2/2015 6:29Phản hồi: 185
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
Máy loại này dùng cho dân văn phòng hay phải gõ chứ có phải game đâu mà cứ kêu vga cùi,đảm bảo sẽ có rất nhiều thanh niên chê cái vga.
earl_grey
TÍCH CỰC
9 năm
Trông rất cao cấp, song giá như vậy so với cấu hình thì hơi khó cạnh tranh với Apple. Giá đó được một em MBP Retina tương đương rồi, và (tin chắc là) chạy còn mượt hơn em Dell này nhiều
earl_grey
TÍCH CỰC
9 năm
@mapmapuu Tôi không khẳng định cái nào hơn cái nào, tôi chỉ "đoán", bạn hiểu chứ, "đoán". Và tôi không đoán bừa, tôi dựa vào kinh nghiệm, dựa vào trải nghiệm của tôi trên cả hai nền tảng, hai thiết bị... Nếu bạn chỉ thấy Mac khác PC ở cái "hiệu ứng chuyển cửa sổ" thì tôi cá là bạn dùng MacBook nhưng cài Windows. Và tôi nói rằng "dùng đủ nhiều đi rồi hãy kết luận!" Về vấn đề trình bày văn bản, tôi đâu có nói trình bày xấu, viết sai... là vô học, và việc bố mẹ tôi có sai hay không là việc của họ (bạn không cần lôi vào làm gì, đó là một tính xấu, rất xấu). Tôi nói rằng đó là cách thể hiện sự có học, và tôi chắc là bạn không đủ chỉn chu để nhận thấy điều đó - nghe cách bạn nói chuyện là hiểu. Và tất nhiên, cái nào cũng có đặc trưng riêng của nó, nếu không tôi đã không phải dùng cùng lúc cả MAC và PC làm gì cho tốn kém.
anh292003
TÍCH CỰC
9 năm
@earl_grey Đấy nhé chính bạn nói " tôi cảm thấy Mac OS chạy mượt hơn " . Đây chỉ là cảm giác của bạn trong khi cmt trước bạn lại nói " Giá đó được một em MBP Retina tương đương rồi, và (tin chắc là) chạy còn mượt hơn em Dell này nhiều ". Bạn cho cảm giác của mình là đúng sao
anh292003
TÍCH CỰC
9 năm
@earl_grey Vâng bạn không khẳng định, ko biết bạn có hiểu thế nào là câu khẳng định và phủ định ko nữa. Bạn cmt thế này " Giá đó được một em MBP Retina tương đương rồi, và (tin chắc là) chạy còn mượt hơn em Dell này nhiều " mà ko bảo khẳng định là gì. Bạn có đoán đâu mà đoán bạn khẳng định rõ ràng kêu đoán còn thế nào là câu khẳng định hi vọng bạn biết rồi
mapmapuu
TÍCH CỰC
9 năm
@earl_grey cái hiệu ứng là tôi ví dụ cho bạn thấy cái sự mượt hay tạo cảm giác mượt, còn tôi xài cả 2 máy nên chả cần cài win lên mac đâu bạn. Tôi xài MBP + HP Elitebook 8770w được 2 năm nên tôi biết con nào hơn con nào nên bạn không cần dạy đời tôi. Bạn đi so con MBP với Alienware(một cái máy nhét một đống cấu hình vào thì chạy ngon kiểu gì). Bạn nên xài những máy như HP Elitebook hay Dell Precision để mở mang thêm tầm mắt trước khi phát biểu nhé. Nên khi nghe bạn nói Mac mượt hơn win nghe mới mắc cười. Bạn đọc lại comment gốc của bạn đi, xem lời nói của bạn như thế nào, có phải thánh không. Nhieu người đọc comment bạn đều nghĩ như tôi, còn nếu bạn thấy comment của bạn bình thường thì thôi xin chịu. Bye bye
@ ict
TÍCH CỰC
9 năm
mua con này về thiết kế đồ họa có ổn ko nhỉ
Đẹp quá. Nếu mặt trong nhôm hết thì càng tốt.
con 3200x1800 mới được 63% A.RGB, con này nhiêu nhỉ?
Nhỏ vậy xem jav ko phê, 15.6 hoặc 17 inch mới phê
Đang kiếm con này mua cho Sếp :p
minianimo
TÍCH CỰC
9 năm
24tr,một cái giá điên rồ. đợi chip skylake cuối năm có lẽ pin sẽ ấn tượng hơn.lúc đó giá này sẽ giảm
@minianimo Nhớ hồi xưa lúc thế hệ i3,i5,i7 mới ra, mình mua con Vaio i5 27tr chẳng có gì đáng tiếc, tới giờ vẫn còn dùng tốt.
Còn 24tr đó cho hàng xách tay thì ko xứng
bachl0ngvjet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy quá đẹp, "cá nhân em" thấy con này đẹp hơn mac.
Nam Nô
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết con này với con Asus ux303 bản broadwell con nào ngon nhỉ. Asus được cái là có card rời với lại màn hình cảm ứng và touch pad khá ngon
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
24tr giá này thêm 2tr mua retina ngon hơn nhể 😁
cá nhân thì thấy không đẹp, kết mỗi cái màn hình viền siêu mỏng
poulevarq
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá sexy
gh0st91no1
TÍCH CỰC
9 năm
Oài cái quan trọng nhất là viền màn hình, sao không mở máy, để đại 1 tấm hình - chụp lại cho ae thưởng thức, thiếu sót quá.
Otano
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko nói đến MAC, em vẫn thấy dòng vaio svs 2013 đến giờ vẫn đỉnh cao, cả về thiết kế lẫn hiệu năng
longpa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết cái sườn bên có bằng sợi cacbon hay nhựa các bác nhỉ?
Thấy ghét cái bên sườn làm 2 mảng màu trông nó chẳng liền lạc gì 😔
Và cái giá lại quá làm ta suy nghĩ, đúng là giành cho các bác doanh nhân ^^
romantic2503
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho hỏi con này có cảm ứng ko ạ.
@romantic2503 Hình như là bản màn hình QHD+ có cảm ứng đấy bạn ạ, bản Full HD thì không có. Nâng cấp lên bản QHD+ thì thêm 300 obama bạn ạ 😁
schalke04
TÍCH CỰC
9 năm
X
Xiên xẹo chỗ nào, mắt bác có vấn đề à? :rolleyes:
Em này là đẹp nhất từ trước cho tới nay về laptop của hãng dell.
Trước dùng em dell 3400, bực là lấy ngay em bị lỗi nóng máy... chuyển qua asus luôn và ngay...
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
Máy khá đẹp, kết quả pin cơ mà 24t em làm con mc975 2and ngon hơn á
tin_lx87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Úi chu choa, đẹp từ cái hộp tới bên trong luôn, mê quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế