Trên tay đèn LED điều khiển WiFi, tăng giảm nhiệt độ màu của Xiaomi: giá chỉ 850 ngàn

sonlazio
1/7/2016 11:49Phản hồi: 176
Trên tay đèn LED điều khiển WiFi, tăng giảm nhiệt độ màu của Xiaomi: giá chỉ 850 ngàn
Đèn LED của Xiaomi: Mi LED Desk Lamp là một sản phẩm có thiết kế rất đẹp, giá hợp lý và đặc biệt là cho phép điều khiển từ điện thoại thông qua ứng dụng mà Xiaomi cung cấp. Đèn LED này có thể tăng giảm độ sáng, thay đổi nhiệt độ màu cho phù hợp với điều kiện môi trường cũng như hẹn giờ bật tắt.

Mi LED Desk Lamp được chế tạo cao cấp hơn hẳn so với hầu hết các đèn bàn trong tầm giá của nó đang bán ở Việt Nam. Trước kia mình có sử dụng một đèn LED của Anker và Aukey nhưng chúng đều làm từ nhựa và chất lượng hoàn thiện khá kém. Trong khi đó thì đèn Xiaomi lại hoàn thiện tốt hơn, sử dụng nhiều chip LED lớn nên độ phủ sáng cũng khá rộng và đều. Tiếc là các con chip LED này không phải LED RGB, do đó mà bạn không thay đổi màu sắc theo ý chúng ta mong muốn được, chỉ chỉnh màu ấm, màu lạnh hay tăng giảm độ sáng.

Mi LED Desk Lamp chỉ có 1 một nút bấm duy nhất trên đèn, bạn cắm điện, bấm nút là chạy thôi. Nút bấm này có 3 công dụng khác nhau:
  • Nhấn vào để mở, nhất một lần nữa để tắt
  • Xoay vòng nút để tăng giảm độ sáng đèn
  • Nhấn và xoay để tăng giảm nhiệt độ màu
Tức là chỉ với nút bấm, bạn gần như có thể sử dụng đèn một cách bình thường mà không cần quan tâm đến ứng dụng. Ứng dụng được dùng với những tính năng cao cấp hơn như hẹn giờ, chỉnh đến chính xác nhiệt độ màu mà bạn mong muốn hay chuyển nhanh giữa các chế độ: đọc sách (ánh sáng trắng giúp tính táo hơn), xem máy tính (đèn vàng đỡ hại mắt) và đặc biệt là kích hoạt kid mode: chỉ cho phép thay đổi nhiệt độ màu từ 2700K tới 4000K, ngưỡng nhiệt độ màu an toàn không gây hại mắt trẻ nhỏ.

Ứng dụng của Xiaomi vẫn đòi hỏi bạn phải thiết lập đèn từ điện thoại Android nhưng sau khi đã thiết lập xong thì chúng ta có thể quản lý bằng điện thoại iOS. Lưu ý là bạn sẽ phải bấm nút mở đèn lại sau khi tháo dây điện di chuyển đèn đi nơi khác để đèn kết nối vào hệ thống WiFi trong nhà thì chúng ta mới có thể tắt mở từ xa được. Còn nếu bạn để đèn yên một chỗ không rút dây điện thì không cần phải làm điều này.

Bản lề duy nhất của đèn cho phép nó di chuyển ở góc khoảng 135 độ. Dây diện màu đỏ kết nối giữa phần thân và phần đèn nhìn khá ấn tượng. Đèn này không xuay được nhiều hướng như một số đèn bàn khác.

Góc tối da có thể thể hiện. Khoảng 135 độ

Nút đa năng hoạt động như sau. Nhấn vào để mở và tắt. Xoay để tăng/giảm độ sáng. Nhấn và xoay để thay đổi nhiệt độ ánh sáng (từ anh sáng vàng sang ánh sáng xanh, từ ấm sang lạnh, từ 2700 độ K đến 6200 độ K)

Phần phát sáng của đèn. Ngoài cùng là tấm tản sáng và bảo vệ đèn LED bên trong. Bên trong các đèn LED được xếp xen kẽ vàng và xanh.

Quảng cáo

Đèn này sử dụng ổ cắm điện ngoài chứ không dùng cổng USB. Vì điện cần khá cao 12v, 0.5A.

Trọn bộ

Chụp hình dưới đèn, ánh sáng rất êm. Điều khiển được nhiệt độ màu nữa nên có thể chỉnh nhiệt độ màu của máy ảnh tương ứng nên đảm bảo đúng màu. Anh em hay chụp hình sản phẩm có thể mua đèn này về dùng.

Thiết kế đẹp và thanh mảnh.

Quảng cáo

176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nemersaade
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng là TQ cái gì cũng làm được, mà chả biết chất lượng có đc lâu bền không 😁
nemersaade
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Motminh_102000 Bác thấy em chê j chưa ngược lại là khen cái j họ cũng làm đc từ smartphone đến giầy dép.... và e chỉ thắc mắc là nó có bền hay không bác chỉ việc trả lời có hay không thôi
faraway93
TÍCH CỰC
8 năm
@dasklney Hehe. Mình cũng chưa mua hàng lzd bao giờ. Nhưng rẻ nhất mình biết là 189k 1 đổi1 trong 12 tháng. Chính hãng mì xào 😃. Cũng không biết lzd bán kiểu gì mà rẻ thế nữa
@faraway93 LZD thì cẩn thận chính sách bảo hành của seller, ảo diệu lắm, ví dụ điện thoại mua của Cellphones hay Vinh Phát Moblile trên LZD thì nó không bảo hành nguồn, màn hình, khe cắm sim, khe cắm thẻ nhớ 😁
faraway93
TÍCH CỰC
8 năm
@dasklney Cũng có thể vậy mà nó bán rẻ hơn. Bán xong là xong. :D
chẹp! Tinh tế hạn chế việc quảng cáo cho đồ TQ đi...
Trừ khi ko có đồ thay thế tương tự buộc phải mua...
Bản thân ko quan tâm tới điện thoại, tablet Oppo, Xiaomi, ZTE, Lenovo... mua về như rước con ngựa thanh Troy về nhà, cầm chắc "khuyến mãi" mã độc...
antibush
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy Luân Người ta yêu nước, đang dùng điện thoại Bphone đó nha bạn, ghê lắm đó!
@_MyLoveIsWinter_ thiếu logic ở chỗ nào bạn? nếu nói về lịch sử bạn biết gì về quan hệ của ta với TQ? không phải là mình nói là cấm. mà là hạn chế. nếu bạn học về sựu ảnh hưởng của các diễn đàn có sự ảnh hưởng vs người không biết phân tích về sp và tính chất của sp. thì họ thấy có bài ca tụng như thế họ sẽ mua. Tại sao TQ nó không cho dùng fb.... bạn thùa biết. đùng tưởng bạn biết tý công nghệ mag nói theo cách có kiến thúc nhé.
@haidang2012 Thui bác. Có phải cá nhân mình sài hàng TQ đâu. Cái bọn đầu não Vnpt, viettel,fpt nó dùng công nghệ tq ko, đập thủy điện cũng toàn tq, đường sắt đô thị cũng tq. Đồ dân dụng tq gắn mác việt thì khỏi nói, thời sv e ham rẻ mua sài vài tháng là hư. Jo mà thấy hàng việt Nam là e né. Tiền nhìu e sài hàng nhật. ít lúa thì kiếm tq hịn mà sài. Jo mua hàng của thèn nào thì VN cũng là thị trường tiêu thụ của nước ngoài mà thui. Có trách thì trách bọn tập đoàn, tổng cty nhà nước tiềm lực tài chính mạnh, nhiều ưu đãi mà chẳng đầu tư sx mà toàn khai thác khoán sản, tài nguyên với tham nhũng, làm giàu cho cán bộ không, công ty sx thì nhập khẩu 70% của tq từ máy móc, thiết bị, nguyên liệu đầu vào thì vn còn lại là gì. Công ty tư nhân như vinaxuki thì ko tạo đk để phát triển. Nhà nước ko định hướng tiêu dùng được nhân dân thì đừng trách dân đen. Dân hiểu biết tí thì tìm kiếm hàng tq Trung ương xài, chứ người bình thường họ toàn mua hàng mác việt, hồn tq bán đầy rẫy ở chợ, siêu thị. Dân giàu mua hàng nhật, mỹ châu âu ko nhiều đâu bạn. Như mình đang tìm mua lò vì sóng có nướng thì chỉ có hàng nội địa nhật mới đáp ứng yêu cầu của mình mà cái giá thì ôi thôi, hàng nhật xuất khẩu thì còn mắc hơn nữa. Do đó mà mình ghiền đồ mì xào, ko phải là thần tượng j nó mà chất lượng hàng hoá + giá bán phù hợp yêu cầu của mình, thế thui. nếu sau này VN có cty đc như Xiaomi mình sẵn sàng ủng hộ nhưng ko biết đến khi nào.
@MrDuc2010 Thế bạn bỏ tiền ra nuôi tinhte đi nó khỏi quảng cáo hàng TQ 😃

gởi từ Nokia1202 của tôi ;)
Hắc Báo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất thik
cdang
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn đơn giản mà đẹp quá, nhà có đèn LED rồi chứ ko cũng làm một cái...
vth524
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cdang https://vaithuhay.com/products/den-ban-xiaomi-led-desk-lamp
shop này đang sale còn 490k đó bạn, bữa mua ở cuahangtcs giá 600k 😔((((((((((((((((
Thằng Xiaomi này giờ làm từ điện thoại cho đến đôi giày và cả nồi cơm điện đều tích hợp công nghệ vào nữa. Voãi
Cái dây điện mà giấu đi đc thì đẹp hơn nhiều
@JoseyHan đúng là xấu ở cọng dây mầu cam
@mr Pham Pham Có thể người thiết kế cố tình làm vậy. Con Pixar của mình cọng dây cũng lòi ra ngoài. Cái này tuy xấu nhưng có ưu điểm là khó đứt khi đưa dây vào trong do đỡ bị bẻ gập nhiều và góc lớn thế kia.
Kể ra cùng màu đèn thì đẹp hơn, nhưng cũng có thể NSX cố tình làm màu khác để tạo điểm nhấn.
slbadguy
TÍCH CỰC
8 năm
Đúng cái mình cần, mà độ sáng cao ko nhỉ, xài adapter hay sao, bao nhiêu volt
@slbadguy auto volt nhé bạn, độ sáng coi video dễ hình dung hơn, ổn á
slbadguy
TÍCH CỰC
8 năm
@sonlazio Ý em là anh xem cái đầu vào jack loại gì và bao nhiêu volt, nếu 5 volt chế được cái sạc dự phòng vô rồi
huuducvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sonlazio Đồng hồ bác đeo là model gì vậy, có bài nào review em nó chưa nhỉ ?
hvhunghb
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhiều bác vào bảo tinhte hạn chế QC đồ trung quốc, đây là tinhte trên tay, cho ae tham khảo, các bác có quyền mua hoặc không mua, đọc hoặc không đọc. Cá nhân mình thấy nhiều đồ TQ khá tốt, hơn nữa các sản phẩm của xiaomi giá thành ổn, đa dang, phù hợp với cuộc sống hàng ngày.
p/s: ý kiến cá nhân ạ
katami08
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hakuruno cha nội này hài quá , tẩy chay đồ tàu thì trong nhà ông có đồ j của tàu xách ra đường đốt hết luôn đi nhé 😆 dọn lúc chắc còn gạch với cả ximăng của cái nhà , ông thử xem có cái j ko phải của tàu , đồ cộp mác mỹ hay mấy ông vn làm thương hiệu đều là của tàu nó cộp mác về làm thương hiệu hết nhé , trừ khi ông vào trung tâm thương mại xịn ở mỹ thì nó có đồ mỹ vs nước thứ 3 sx , còn vn này thì 90% đồ tàu hết nhé , nó làm bá chủ thế giới từ 20 năm trước rồi 😃)
@hvhunghb Bạn nói chuẩn đấy,nhiều bố cứ tinh tướng đồ TQ này nọ mà ko hiểu giùm là đa số đồ dùng trong nhà đều sx từ TQ
@katami08 Kể cả là gạch gỗ xi măng cũng được sản xuất trên dây chuyền tàu và máy móc của tàu hết.
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
Nhà mình dạo này nhiều đồ Xào mỳ, chỉ sợ Biển Đông có biến bọn TQ nó xài làm gián điệp thì chết.
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
@hunhun Bác không nhớ cái ấm đun nước cũng bị cài Chip theo dõi à.
@hoasua800 Bạn yên tâm mà xài, sẽ chẳng có 1 chiến tranh nào xãy ra đâu, chỉ là 2 bên phô trương thực lực của mình thôi 😃

hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyen9999phuong Đừng có quá tin điều gì vào lời mấy ông Cốp nói. Ví như vụ Fómusa đó. Quan nói: vùng biển đó rất an toàn cứ an tâm mà tắm...
@hoasua800 Vụ Fosmusa gì đó thuộc về kinh tế, liên quan gì đến chính trị bạn, do mấy cha tham quan VN mình quản lí kém thôi.

Cái này để chụp hình sản phẩm cũng có vẻ hợp lý
Chờ mai cái này mua cho thằng cu e ở nhà
Xiaomi tấn công thị trường nhà thông mình ghê quá... có cả TV, nồi cơm điện, đèn bàn, ổ điện, camera IP... 😁
Thấy các bác trên nói về việc QC hàng TQ này nọ mình thấy buồn cười cho tư tưởng các bạn quá. Với mình chỉ đơn giản là cái nào xài tốt thì mua thôi, không quan trọng nó là của ai, nếu hàng Việt tốt mình sẵn lòng ủng hộ, hàng Mỹ tốt mình sẵn lòng mua,... vậy thôi.
Còn người ta trên tay kh6ong phải phục vụ các bạn nhé, chỉ là chia sẻ thôi, thích kh6ong không thích là tùy các bạn, không cần phải gào lên như thế.
M chẳng thấy đẹp
Nhà tôi dùng toàn đồ Trung quốc nội địa mà có sao đâu, mấy bố nhà nghèo cứ ham mua rẻ rồi phán bừa
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cái dây vô duyên quá
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
Đồ gì của Trung Quốc mà có kết nối được internet, thì bảo đảm có spyware, malware hay ít nhất thiết bị đó đã bị cài mã độc trở thành zoombie trong mạng botnet của TQ chuyên dùng để tấn công DDOS.

Đừng bảo là ko có. Mà chỉ là nó chưa được kích hoạt, hoặc antivirus chưa phát hiện ra mà thôi
@mrkn thế bác tìm ra trong mọi thứ rồi à 😃
mrkn
TÍCH CỰC
8 năm
@phuongnam2207 Biết bao nhiêu vụ bị phát hiện mà bác ko biết ah ??
Thế thì mời bác xài hàng tàu khựa, rẻ lém 😁
@mrkn định nghĩa hàng tàu khựa của bác là gì?
@mrkn Ủa, nếu nói như bác thì từ thằng Mẽo như Apple, Google, Facebook, Android đều bị phát hiện theo dõi người dùng nhé. Sao lại đổ hết cho Tàu vậy?
Ông nào mặc áo cam nhìn như IS vậy
squall1411
ĐẠI BÀNG
8 năm
1 tỉ dân TQ nó dùng đồ TQ nó chết hết hay sao mà các bác vào chê đồ TQ. VN anh hùng làm được cái gì như nó đi thì hãy chê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019