Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay điện thoại Avio SEN 3 của Vinaphone

sonlazio
25/10/2012 2:25Phản hồi: 774
774 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đồng ý với bạn tho san thanh pho

còn cmt của bạn nhảm nhí quá, nói như bạn mọi người dân VN phải ráng "làm" cho bằng thằng ăn cắp ăn trộm à. Việc này chả liên quan gì câu ngựa non háu đá cả :|. Cái này là nhái người ta, ăn cắp chứ k phải là làm được gì cả
Nokia6686
TÍCH CỰC
11 năm
@GragonV Không phải mình chưa bao giờ biết cái One X mà là nhìn nó mình không nghĩ đến One X. Bạn có thể nhầm lẫn giữa 2 sản phẩm này chứ mình thì không. Còn về việc nhái hay không nhái thì để cơ quan chức năng kết luận, HTC nếu thấy nhái thì để HTC kiện. Nhắc lại cá nhân mình đủ khả năng phân biệt, không bị mua lầm.
Về chính trị tình hình TQ mình không bàn. Chỉ nói nôm na là mình thích gọi tên tàu khựa hơn là TQ.
Bạn vẫn chưa hiểu ý mình về việc "học hỏi". Ngoài tàu khựa ra, có ai cổ vũ cho chuyện nhái, có ai thích mang tiếng ăn cắp bao giờ. Nhưng để làm được hơn người ta thì trước tiên hãy phấn đấu làm cho bằng người ta đi đã. Nước ta chưa đi lên là vì sĩ diện hảo còn quá nhiều, thành phần nói nhiều làm ít còn quá nhiều, nào là đi tắt đón đầu, thế giới nó làm rồi nên mình phải làm cái gì khác nó, ghê gớm hơn nó nên nghiên cứu mãi mà vẫn chưa ra. Chưa học bò đã lo học chạy...

Nói chung là mình cũng như bạn, không cổ vũ chuyện nhái, ăn cắp... Nhưng cũng đừng nên thái quá tới mức phát minh lại bánh xe. Thiết nghĩ, nếu mình có thể tạo sản phẩm nào đó có ích cho xã hội với mức giá hợp lý đối với đại đa số người dân, thì cái "nhái" của mình cũng đáng lắm chứ. 😃

Tuy nhiên nói gì thì nói, vẫn không thích lắm việc sản phẩm này làm ở tàu khựa (HK bên hông chợ lớn), phải chi nó làm hoàn toàn ở Việt Nam thì mình sẽ mua 1 cái ủng hộ ngay!
@Nokia6686 cái này nó khác sĩ diện hảo bạn à. Ngắn gọn là mình thà từ từ lao động làm thuê phấn đấu phát triển kinh doanh riêng để làm một ông chủ tầm tầm (rồi mới lên cực giàu) còn hơn là bỏ hết đạo đức để ráng bằng thằng ăn cắp cốt mong giàu nhanh Với như mình phân tích ở trên, làm gì cũng phải tính xa một chút, chính những hình thức "mì ăn liền" chỉ nghĩ đến lợi trước mắt (lợi nhuận, hàng giá rẻ) mà để mất đi những giá trị lâu dài (đó là một thương hiệu VN lành mạnh) mới khiến cho nước ta đã và sẽ không sớm giàu mạnh lên nổi
Nokia6686
TÍCH CỰC
11 năm
@GragonV Mình đã hiểu ý bạn rồi. Đồng ý! 😃
@Nokia6686 thích cái ý này của bạn Tuy nhiên nói gì thì nói, vẫn không thích lắm việc sản phẩm này làm ở tàu khựa (HK bên hông chợ lớn), phải chi nó làm hoàn toàn ở Việt Nam thì mình sẽ mua 1 cái ủng hộ ngay! Hồi trước đọc thấy tin bên mình tính hết tất cả các sp thì hình như chỉ mới sx được ... cái vỏ, đau lòng
HoanVuBBCC
ĐẠI BÀNG
11 năm
Avio SEN 3 nhìn giống kem 452, ko biết có đặt hàng chung với hãng đt Amoi bên Tàu ko?. chất lượng chụp Camera 12.0 của Avio SEN 3 giống kem 452 đều nhạt, ko mịn và nhiều hạt.
death112
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em là em ghét nhất mấy cái thể loại anh hùng bàn phím. Lúc nào cũng tẩy chay hàng TQ thế lọ thế chai. Nếu cứ hàng nào sx ở TQ cũng ko dùng thì ( xin lỗi các bác em nói bậy ) về nhà vứt mịe hết đồ đi.
Em thích câu của bác ở trên " ăn chưa no đủ mà đã đòi ăn ngon à " 😁
Còn bác nào chê thiết kế, kêu còn đây kiểu đẹp sao phải bắt chước. Bác nào phát biểu câu này có giỏi thì thiết kế một mẫu vừa đẹp, vừa khác biệt đi. Các hãng lớn vẫn kiện nhau loạn lên vì vi phạm kiểu dáng thiết kế kia kìa.
tony_doan
TÍCH CỰC
11 năm
Giá/máy = 9 điểm!
Bạn nào mua máy 1.4tr (sau khi trừ đi sim khuyến mãi) mà có màn hình 4.5", cảm ứng nhạy, máy ảnh 12Mp thì đưa dẫn chứng trước khi "chém gió thành bão" nhé.
@tony_doan Tại sao cứ phải để mấy cái thông số nhảm nhí đó lừa nhỉ?
gunzok
TÍCH CỰC
11 năm
avia , mobiistar và q mobile đã lên tiếng , còn chờ các sp mới của viettel nữa thôi , được lắp ráp và sx tại VN là mua luôn 1 cái úng hộ 😁
Nhại cả thiết kế & tên giống các siêu phẩm. Nhìn bẩn bựa kiểu gì ấy
y hệt dòng one của htc =="
amdfanboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
bán smart phone giấu cấu hình như giấu mứt thế này ai mà dám mua....
jiji75
TÍCH CỰC
11 năm
Camera ở điều kiện ngoài trời đẹp chứ!Thích logo hoa Sen sau máy!Nhưng gọi nó bằng con Sen thì thấy ổn không ta?Cứ làm mình liên tưởng tới Oshin không
nktho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn ảnh chụp bẩn thât, cái gạt tàn thuốc í. 🆒
@nktho Tinh tế bây giờ ủng hộ hút thuốc lá ah?
Mấy Bác ơi! Mình có phân tích thêm thì cũng chẳng ai thèm hiểu hay cố tình không thèm hiểu!
Mà công nhận chỉ dán mác hàng Việt 1 cái là nhà mạng bất lương và bọn thương nhân khốn nạn tha hồ bán hàng TQ siêu lời chỉ vì trình độ nhận thức của một số người còn quá thấp. Buồn thay cho biết bao hậu quả nhãn tiền vì ham rẻ của ôi từ TQ trước mặt mà khối người vẫn ve vuốt, la liếm mấy cái thứ hàng hoá như thế này.
off nhà mạng Vinaphone thì nhiều ưu đãi rùi, chuẩn bị lúa thôi!
cu_chom
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói gì thì nói đừng có nói "hồn việt" ở đây nhé
@cu_chom "Hồn Viêt". Vãi!. Chỗ nào là hồn Việt? Khắc cái logo hoa sen thế là hồn Việt ah? VKL!
Nói như thế là xúc phạm 85 triệu người VN! Trừ mấy người mở miệng là ủng hộ hàng tạm nham TQ như thế này!
Bước đầu làm được như thế này là tốt rồi. Bạn thử so sánh với những chiếc mà bạn gọi là IP trước kia xem thế nào. Mình đọc bài đánh giá này mà thấy không hài lòng chút nào.
sao logo lúc khởi động giống huawei vậy hử ta.
sợ các bác quá,thì hàng việt nam các bác ủng hộ đi,có kinh phí thì mới xây dựng nhà máy mới có made in vietnam đc chứ,ai cũng tảy chay rui thế này thế kia,có bác nào nói mẩu thiết kế đẹp thiếu j thì sao ko trưng lên,các bác nói chuyện thật như đùa.nếu cứ thế này thì avio cũng từ từ lụi bại thôi,cứ tâm lý sính ngoại như mấy bác thì cái nước VN này chẳng bao h phát truyển như hàn quốc đc đâu ở nơi mà tinh thần dân tộc cao thì người ta dùng hàng của quốc gia mình là nhiều nhất.
Mr.Fox
TÍCH CỰC
11 năm
Thằng này nó nhái 1 cách lộ liễu nhĩ, thiết kế đã giống ONE X mà trên cuốn sách hướng dẫn còn gắn thêm cái giao diện Sence của HTC vô nữa, nhìn y chang ONE X.
Hihi, mua sim vinaphone 2.6tr được tặng điện thoại avio sen s3!
Toàn những người ăn không nói phét. Thử tự mình làm xem có làm được cái gì ra hồn không hay chỉ biết ngồi mà chê bai bình phẩm. Thái độ tích cực của thanh niên VN chỉ có thế thôi à.
@doanvinhphuoc
Vâng anh biết Phước ngon, trước Phước đi con Attila của Nhật sản xuất cơ mà nhỉ 😆
@HungNiT Hóng hớt ở đâu mà thiếu chính xác vậy?
Lúc mới ra trường thì chay attila - sản xuất 2004 tại VN nhé!
Bây giờ đổi xe rồi bạn ah, cũng VN nốt - AB2011!
Lần sau muốn lôi thông tin cá nhân của ai ra thì nên tìm hiểu chính xác nhé! Vkl!
@doanvinhphuoc ket' bac' nay` rui` do'..
@doanvinhphuoc nhìn bác cung đẹp trai đứng đ.. lắm mà sao xem bác cmt thì thấy bác có vẻ bảo thủ nhỉ,nói năng cứ như con nit,người ta nói 1 câu bác phải nói lại 1 câu mới chịu,like bác nhá
minh95pt
TÍCH CỰC
11 năm
ảnh chụp nhạt quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019