Trên tay điện thoại cho người lớn tuổi Viettel V6126

cuhiep
3/7/2013 10:1Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TUTEBO
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phải mua một con mới được, quá ngon
Lại 1 em điện thoại ruột Tàu, mác Việt nữa ra đời. Phím to nhưng màn hình bé quá !
dủng nghe gọi và nhắn tin thì tuyệt . nhỏ gọn dễ sài .
Giá bao nhiêu đây? Mua cho mẹ một cái.
@MrTang Cùng phòng em có anh bạn mới mua con này đc tháng giá khoảng hơn 700k bác nhé (chả biết mua ở đâu), loa to, nghe rõ giọng nói của máy, có chức năng SOS khá hay (nút đằng sau máy), đài FM bật chỉ cần kéo anten là đc, k phải bắt buộc có tai nghe như 1số con nokia.
Hôm nay 4/7/2013 em vừa mua 1 cái tại cửa hàng giao dịch viettel Q.05-HCM, giá 500k, BH 1 năm, trọn bộ gồm sách-sạc-cáp-tai nghe, tặng sim viettel. Máy hỗ trợ thẻ nhớ micro SD tối đa 8GB, nghe mp3, mp4, camera 0.3M-quay phim(rất xấu^^), có thể lên web=wap nhé. Ưu điểm thì clip đã nói rõ, bất tiện của máy này là mặc dù có 2 sim 2 sóng, nếu bạn chỉ dùng sim viettel thì ko có gì để nói, nhưng nếu bạn muốn dùng sim nhà mạng khác thì bắt buộc phải gắn 1 sim viettel vào, nói cách khác, nếu trong máy ko có sim viettel gắn vào máy thì đừng hòng xài sim nhà mạng khác nhé, có gắn vào thì cũng ko có sóng đâu^^
Công nghệ Tàu Khựa rồi

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
Vừa mua được 1 tuần,bác nào cần em để lại cho nhé,400k,full box và kèm sin viettel,lh0983009699
@truongtrung84 bác ở đâu vậy, cón bán kg
Công nhận con này ngon ;)) vừa tậu cho papa con.
Cái gì cũng to rất phù hợp với người già.
2 sim 3 sóng online.
Kết nhất quả fm kiểu này ko có k+ thì thoải mái nghe ngoại hạng anh

Sent from my HTC Desire S using Tinhte.vn
Cái này viettel bán lâu rồi. Chất lượng đàm thoại thì chỉ là china mà thôi
gis
TÍCH CỰC
11 năm
Có cái dở là 2 SIM làm j khi người cao tuổi đâu có thao tác đc vì hơi rắc rối.
Cái angten dài ngoằng cũng kô thú vị lắm -> tốn kém thêm
Màn hình cũng nên để đen trắng thôi, vừa hạ giá thành vừa tăng tuổi thọ của pin

Mình cũng định mua cho mẹ nhưng sau lại chọn 1280
2 sim lắm 1 có sao đâu mà bạn.
Mình thấy rất dễ dùng. ăng ten dài để nghe fm. Mình kêt nhất quả này. từ khi tạu cho papa cái này, đêm nào papa cũng nghe fm = diện thoại 😆
gis
TÍCH CỰC
11 năm
@dta4c Khuyên cậu nên bảo papa tắt sóng đt khi để cạnh nghe đài nhé
Tiêu đề: "Trên tay điện thoại cho người lớn tuổi Viettel V6126"
Nội dung bài viết lại nói về "Viettel V6216"
Chủ thớt làm ơn xem lại!...
NGON
Có vẻ như tất cả những chiếc điện thoại làm cho người lớn tuổi đều có một gốc, mình nhìn thấy khá nhiều thương hiệu khác nhau nhưng kiểu dáng thì gần như là một. Điểm mình không thích ở chiếc V6216 này là chỉ có một nút gọi khẩn cấp trong khi bỏ mất hai nút có hai đầu người cũng với chức năng tương tự.
cuongnm11
TÍCH CỰC
11 năm
@hatgiongtichcuc 😃bỏ tiền mua mấy cái smartphone giá rẻ của no, htc, samsung... còn hơn mua mấy của nợ gốc khựa này. mấy em cảm ứng trên màn hình to rõ, thao tác dễ dàng, người già dễ nhìn dễ dùng
Bữa mình coi ở đâu tầm 550k, điện thoại cho ngưòi lớn tuổi ngoài phím to, chữ hiển thị phải rõ thì pin phải trâu nữa vì các cụ chẳng nhớ để mà sạc pin đâu (đã được kiểm chứng nhiểu ;) ) 😁
badg79
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mới mua một cái cho người nhà.
cái này giá tốt (500k) + tặng Sim.
điện thoại sử dụng ban đầu nhìn chung là tốt (đang nói với người già nhé, vì mục đích của cái đt là vậy mà).
CHỈ CÓ CÁI LỖI LÀ LỊCH BÁO SAI - CÁI NÀY THEO ANH KỸ THUẬT CUẢ VIETTEL NÓI LÀ PHẦN MỀM BỊ LỖI. nếu các bạn chấp nhận cái này thì đt này không có gì phải phàn nàn (với tầm giá và mục đích)
mình đang tìm mua cái này cho bố, bạn badg79 mua ở đâu đấy chỉ mình với?
badg79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@12babon
cứ thẳng tiến Viettelstore thôi bạn. mình ở Biên Hoà, Đồng Nai.

thêm thông tin về Battery: sử dụng hai ngày rồi mà chưa xuống một vạch. có tổng cộng 4 vạch, đang đứng ở vạch thứ 3.

update: trong ngày thứ 3, battery down một phát 2 vạch liền, giờ xuống còn một vạch trong nháy mắt. thất vọng.
HuyChuu
TÍCH CỰC
11 năm
ông mình có cái máy này, mà ông quên mất mật khẩu, có cách nào bẻ đc mã khóa ko ?!
sony2013
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này a khựa sx dùm chứ lạ gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019