Trên tay điện thoại cổ: Nokia N91 nghe nhạc với ổ cứng 4 GB

TDNC
2/12/2016 6:53Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tri5800xpm
TÍCH CỰC
7 năm
Làm bài trên tay nokia5800 đi mod. Hồi xưa sài con này gấu nhất trường đại học, nick tt vẫn để 5800 nè
Máy này đẹp, nhưng loa ngoài bé.
Hồi trước dùng biết bao đt nokia
N70
N81
N82
E72
N8-00
1110i
3110c
7610
6030
....
Đến giờ chẳng còn em nào 😔 nhớ quá. Khi nào về Việt Nam sưu tầm lại vậy 😃
vinamin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hồi đó rất khoái con này, cầm cảm giác nó nặng nặng sao ấy...
Cũng còn 1 con siêu phẩm
anhtt1987
TÍCH CỰC
7 năm
8800 vẫn đẹp nhất. Mơ có 1 em xịn mà giờ khó kiếm
Hồi đó tui có 1 cái N91 Edtion bao gồm tai nghe xịn lun. Như xài thì ít mà bảo hành thì nhiều. Lỗi là khi chép khoảng hơn 2G nhạc thì Ổ cứng lỗi không bài nào hết, Tự rì-sét thì ok nhưng mất hết dữ liệu và chép lại vẫn bị. Forrmat cũng tương tự. Đem ra hãng họ cũng chỉ Forrmat xong vài ngày lại mang ra BH tiếp riếc nghiền lun. Tới lần thứ 3 tôi yêu cầu thay ổ cứng lúc đó ổ cưng của tui là Toshiba gì đấy. Họ bảo chưa có hàng và giam 1 ....tháng đến khi lấy máy về xài hơn tháng hư vặc và trầy quá nhiều do tụi BH nó làm trầy cho nên vụ đổi máy coi như không được!. Máy này có cái ngộ là khi đang dùng tuột nắp lưng mà không tắt nguồn là thì coi chừng lỗi ổ cứng là vì trên nắp lưng có lẫy tiếp xúc với máy chả hiểu là gì nhưng mấy thằng BH nó nói thế, phải tắt nguồn tháo mới đùng??!!. Đem bán lại được 7 triệu chỉ hơn 1 tháng bù thêm tiền mua cái N80 mới nhưng sóng yếu sìu. Điểm ưu là máy nghe nhạc rất hay cắm ra Ampli đánh cũng tuyệt lắm, chụp hình quay phim 2.0 thời đó là đỉnh nhất máy chụp cũng ok quay video thì vga thôi. Cái tai nghe kèm máy rất PRO loại chụp cả tay nghe rất xịn với N91 mà hồi đó QC thường có mấy DJ đeo đấy. Bây giờ nhìn lại thì thấy rùng mình vì xài chả bao nhiêu nhưng bị hành thì hơi nhiều.Tôi còn nhớ TT bảo hành đó nằm trên đường 3-2 đối diện Rạp hát Hòa Binh. hehhehehe
xjutommax
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hồi 2k6, mình vẫn còn là SV, hàng tháng cứ tậu TGVT rồi ngắm nghía các em này. Lúc đó chỉ ao ước có 1 em chạy HĐH cài được phần mềm đọc truyện với chơi game là ngon lắm rồi!
kulele
CAO CẤP
7 năm
con n91 này chất lượng như shít ấy
Mình cũng có 1 con 8GB mà cũ rồi, màn hình cũng thay rồi. Nhìn con máy mới tinh như nhày mà thèm chảy nước miếng😔
Meomuopxu
TÍCH CỰC
7 năm
Mình được dùng qua Nokia N 70 , pin trâu , symbian s60 cài phần mềm bét nhè , đặc biệt dùng đèn flash xenon mà các điện thoại bây giờ ko có , nokia cao cấp thời đó toàn dùng flash xenon

Rồi Nokia 9500 Communicator quá khủng , symbian s80, mở file excel trên màn siêu rộng , đánh máy bàn phím full

Đặc biệt là cái vỏ hộp giấy của điện thoại nokia rất đẹp với các bức ảnh pr cho người dùng rất nhiều cảm hứng

Rồi Iphone ập đến với phong cách tối giản, trắng tinh đã cuốn đi mọi sự sáng tạo , tất cả đều phải chạy theo cảm ứng
1time 5300. 6300.6303. Ôi nhớ vãi
hjhehe
TÍCH CỰC
7 năm
ngoài về lỗi ổ cứng thì miếng màn hình là nhựa nên dễ bong mà khi bong thì xấu thôi rồi
ngày xưa mê em này quá đặt 1 ông ở hải phòng vớ phải đúng hàng dựng sửa choe choét ra
bh nghĩ vẫn cay :mad::mad::mad:
bibibobo111
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai nhớ symbian huyền thoại như em không
@bibibobo111 có nhé bạn. Tui cắn răn mua 1 em chiếc lá năm 2004. xài tận 2009 thì em nó bi hư main bỏ tủ luôn.
bibibobo111
ĐẠI BÀNG
7 năm
@digimonxxx nhà em vẫn còn 1 chiếc lá người nhà từ Pháp gửi về mỗi tội ko có pin bác ah =)))
@bibibobo111 trời, mua pin gắn vô xài đi. Pin 5C thì phải ko nhiều tiền. Đã vậy có hàng độc xài nữa. nghe gọi cũng phải 2 ngày mới sạc pin.
bibibobo111
ĐẠI BÀNG
7 năm
@digimonxxx em cứ lười bác ah =)) nhà dùng mấy máy liền chả có thời gian mà động đến nữa. Nhớ ngày xưa dùng con này chơi bắn máy bay mê mẩn mãi luôn.
@bibibobo111 tui chơi trò con sâu thôi cũng hết ngày rồi heheh
10 năm về trước, ngồi cf cầm em này bấm bấm là mấy em mê tít.
10 năm sau, ngồi cf cầm có em ra hỏi.....a ơi từ đây về bx miền đông bao nhiêu 1 cuốc wtf =))
Trong tất cả các công ty làm điện thoại mình vẫn bái phục Nokia nhất. Nokia là 1 tượng đài, cảm giác được trên tay các mẫu điện thoại của Nokia không bao giờ là quen thuộc, không bao giờ là cũ kỹ, mỗi lần đều như được làm quen với một cô gái xinh đẹp vậy. Nhưng giờ smartphone chiếm lĩnh quá rồi, mong rằng khi trở lại Nokia sẽ có thể mang lại cho người dùng cảm giác như ngày xưa, sáng tạo, mới mẻ, đáng để sở hữu.
Hồi đấy mình còn đang dùng con 7610, bộ nhớ trong hình như có mấy MB, lên Đặng Dung mua cái thẻ nhớ 512MB khủng nhất nhì HN. Xong ông sếp ông cầm con này về, đúng là thật ko thể tin nổi, làm sao ngta có thể nhét đc cái ổ cứng 4G vào cái máy nhỏ tí ấy. Thật sự giờ mà có điện thoại nào nhét đc cái ổ 2T vào thì mới làm mình ngạc nhiên tương tự như vậy đc
enix
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuyendcc Lắp cái thẻ nhớ 2TB là xong chứ có gì mà ngạc nhiên???
ark_ff9
CAO CẤP
3 năm
@enix Đến bây giờ vẫn chưa có thẻ nhớ 2tb đâu.
enix
ĐẠI BÀNG
7 năm
N95 đẹp hơn
Đã từng sài N91, cầm nặng tay. Và có kỷ niệm rất đặc biệt khi lần đầu đi mua em ở bên Sư Vạn Hạnh nối dài.
N Series vẫn thích nhất N90 và N93i. Gập xoay thần thánh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019