Trên tay điện thoại cổ: Nokia N93i, thiết kế như một máy Camcorder

TDNC
21/12/2016 7:14Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào thấy mầu ảnh của em nó sống động và thích hơn mấy e smp giờ ko
vlgiang25
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này đính nhất hồi 207, đến 208 là n95,n97 tuy là trục xoay 2 chiều nhưng hồi đó cậu bạn xài 2 năm bán lại tui 9.5 tr xài thêm 3 năm nữa mới lên iphone 2 vậy mà vẫn rất tốt, ko bị rơ 2 trục, ngay cả con n97 nhiều người nói dễ dứt cáp nhưng ông anh mình xài tận 5 năm bị trôm mất mà chẳng hư hỏng gì. Hàng Nokia nổi tiếng nồi đồng cối đá và thiết kế đi trc thời đại.
0977861601
ĐẠI BÀNG
7 năm
Còn 2 cọng cap zin của dòng này nè, ai lấy ship cho xài chơi, bỏ lâu quá rùi, cơ mà vẫn xài đc. Mà 4r có ai còn giữ N8 zin ko, share mình sưu tầm với
ThangLe00
ĐẠI BÀNG
7 năm
@0977861601 Bác cho xin giá hai cọng cáp N93 với!
Nói thật nhiều bạn bảo bây h còn trên tay mấy điện thoại này hoặc hết máy để trên tay cho mình vái mấy cái!! Mình thấy rất thú vị khi bây h trên tay được những điện thoại huyền thoại như vậy??? Các bạn hãy ngẫm lại xem 10 năm trước đến điện thoại còn chưa phổ cập đến hết người dân ấy chứ mua đk 1 chiếc như vậy vào thời điểm đó còn sang chảnh gấp 69 lần cái Ip 7+ bây giờ!!! Mỗi thời điểm có 1 cái hay riêng điện thoại hồi trước mình thấy cái hãng nào cũng có cái riêng bây h thì nhìn cái nào cũng hao hao ông này copy ông kia ông kia cóp nhặt ông này... các bạn có mới lới cũ nhanh quá!!
Tuan4393
ĐẠI BÀNG
7 năm
đúng chất đại gia ngày trước. giờ nhìn vẫn còn ghiền. xưa nhắc tới điên thoại thì auto nokia. tự nhiên chạy thao cái Windows phone củ lol làm gì để giờ chết ko nhắm mắt
Ước gì giờ có hãng nào đó như Samsung, Sony hay LG, HTC ... sản xuất lại kiểu dáng giống vầy, tích hợp cái cam khủng vào thì hết sẩy.

Nhớ hồi còn nhỏ chỉ biết nhìn mấy e Nseries này với mấy con flagship Sony Ericsson dòng Cyber-shot C, K mà thèm 😁 :p . chỉ có thể đem tờ rơi quảng cáo về ngắm ^ ^
@quynhmatroi 😃 mình hồi đó cũng ráng con k790i, suốt ngày trêu cái cửa sập che máy ảnh ( đập đập đt thì nó tự che vào, bấm chụp ảnh nó lại thòi lòi ra.Hồi đó vui thặc :D
Khi chưa có tiền thì ao ước... giờ thì vertu cũng ko làm mình nuốt nước bọt như ngày xưa nhìn đt :D
@phongba046 giờ bác chịu khó kiếm cũng có mừ, tầm mấy trăm k thôi dù ngoại hình ko dc như mới nữa!
Nhớ hồi năm kia mua con K850i có 700k, chuyên môn bị đứt đèn màn hình, xài cũng 1 tgian. Công nhận cầm con đó thiệt là nổi bật giữa đám smartphone cảm ứng nhan nhản ngày nay ^ ^ :p
@quynhmatroi Hồi đó của mình là gần 10 năm cơ.lúc đó 4 củ mà cơm bụi có 8k.giờ cơm bụi 30k rồi bợn ợ 😔
Chứ không phải hồi đi kiếm bây giờ đâu :(
Cơ mà kinh nghiệm xài đt là ko nên ráng mua con kịch tiền, cứ tầm tầm thôi, hư vụt, mất đỡ xót :(
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
7 năm
N
N96 to và thô,dòng N kết nhất n86 với n85.
kien2810
TÍCH CỰC
7 năm
@Vipkaka$ Mình đang dùng N85 đây,bao năm rồi mà cơ cáp vẫn tanh tách,zin đét,có điều pin tệ qá rồi.

N86 thì ngon qá nhưng toàn hỏng nút chụp ảnh 😁
@Vipkaka$ N86 có 1 nhược điểm là rất dễ xước phím. N96 to nhưng mình thấy rất mượt mà, ko thô
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
7 năm
@O.R.A.N.G.E Tại phím nó làm nhỏ quá mà,được cái bấm rất em.N86, với 85 bộ phím giống nhau,có điều 86 dày quá,được bộ cam nỗi bật.N96 đã được dùng thấy to nặng nề,trượt không được chắc chắn lắm.Nói chung vẫn thích thiết kế con N85 với 82 81 nhất,N86 thì nhìn ấn tượng nhất.Giờ kiếm con 85 khó quá,96 thì nhiều do ra sau lâu sài cũng ngon hơn.
@Vipkaka$ E cũng xài qua N86 đúng là phím hơi bé và nhìn rẻ tiền nhưng khi bấm lại khá thích, nẫy tốt!
Cũng sưu tầm Nokia mà thời gian nó hư hết giờ còn mỗi con Ngate QD và N9 là OK. Vẫn mê dòng N seria và bộ sưu tập hoa lá của Nó kìa !
nokia thịnh vượng nhờ sáng tạo thiết kế nhưng chết vì làm phần mềm tệ.
@김대한 phần mềm ko theo kịp thời đại thôi, chứ ngày xưa S60, S40 lại chả bá đạo quá về cái độ phổ biến đi chứ
Cái hồi đó vẫn còn là học sinh nên những siêu phẩm như thế này nó thuộc một thế giới khác
xuandu1712
TÍCH CỰC
7 năm
Chất lượng hình chụp của Cam em nó vẩn rất tốt...độ chi tiết và màu sắc rất sắc sảo ko thua các đt cao cấp bây giờ
Nhớ lúc trước lảo giám đốc sở cẩm con này nhìn mà mê tít
Ôi giấc mơ của e hồi đó >"< nhưng lúc đó nhỏ quá ko có money, ngay cả cái cùi bắp cũng ko có lun 😔. Giờ đi làm có money e nó giờ đã là huyền thoại :(.
muốn dc xem khả năng quay phim của nó :3
tụi nhỏ bây giờ băng từ đâu biết vẫn tương lai ầm ầm
rồi phá sản luôn ah, chả ai mua đâu
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
con hàng bao nhiêu thế hệ hằng mong ước
Ngạo Bái
ĐẠI BÀNG
7 năm
tự mod cho e nó cái camera 8 chấm nữa chắc ngon
ngtamabc
TÍCH CỰC
7 năm
thời đó, thì mấy con này bá đạo rồi, thiết kế rất khác biệt, cả gia tài, ổ bánh mì 1k còn khôg dám ăn
Vẫn hóng Nokia trở lại với rất rất nhiều mẫu điện thoại đẹp, độc & được như trước đây.
@LionelRichie Bán với giá 600$ 😁
blackeye09
ĐẠI BÀNG
7 năm
thời đó mà nokia làm đc như vậy là quá "Kinh" rồi, quá thích <3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119