Trên tay điện thoại Infinix Note 3: Màn hình FullHD 6 inch, có cảm biến vân tay, giá 4 triệu

agp8x
9/12/2016 8:9Phản hồi: 58
Trên tay điện thoại Infinix Note 3: Màn hình FullHD 6 inch, có cảm biến vân tay, giá 4 triệu
Infinix Note 3 nổi bật trong phân khúc điện thoại 4 triệu đồng nhờ màn hình FullHD kích thước đến 6 inch. Kết hợp cấu hình khá, độ hoàn thiện tốt và tích hợp cả cảm biến vân tay; đây là cái tên đáng cân nhắc dành cho các bạn đang muốn tìm cho mình một chiếc điện thoại màn hình lớn giá mềm.

Cấu hình Infinix Note 3
  • Hệ điều hành: Android 6.0 tuỳ biến giao diện XOS
  • Màn hình: IPS FullHD 6 inch
  • Bộ xử lý MediaTek Helio X10, 8 nhân tốc độ 1,3 GHz
  • RAM: 2 GB
  • Bộ nhớ trong: 16 GB, hỗ trợ thẻ nhớ micro SD
  • Camera chính: 13 MP, flash kép
  • Camera trước: 5 MP, có đèn LED
  • Pin: 4.500 mAh
  • Kích thước: 162.5 x 82.8 x 8.4 mm
  • Trọng lượng: 199 g
Cảm giác đầu tiên của mình khi cầm Infinix Note 3 là kích thước tổng thể nó khá lớn, với màn hình 6 inch chiếm trọn mặt trước. Hãng họ chơi ăn gian chút khi cho viền lấn vào bên trong phần đen luôn, nên khi nhìn sơ thì tạo cảm giác màn hình lớn hơn so với thực tế. Được cái máy vẫn tương đối mỏng và trọng lượng 199g nên dù tay mình nhỏ nhưng cầm vẫn rất đầm tay.

tinhte_tren_tay_Infinix_Note_3_ (1).jpg

Vỏ của Infinix Note 3 làm bằng kim loại với độ hoàn thiện các chi tiết tốt, tương đương với các dòng điện thoại cùng phân khúc. Ngôn ngữ thiết kế có phần hơi xôi thịt, sử dụng nhiều đường nét góc cạnh nên mình cá nhân mình thấy là hợp với các bạn nam hơn là nữ.

tinhte_tren_tay_Infinix_Note_3_ (3).jpg

Tuy nhiên cũng có một số điểm trừ nhỏ trong phần thiết kế. Đầu tiên là việc máy sử dụng cụm phím Home cảm ứng trong màn hình nhưng phần cạnh dưới lại quá dày gây cảm giác trống trải. 3 phím cứng (tăng giảm âm lượng, phím nguồn) thiết kế giống y hệt nhau, dẫn tới việc bạn khó phân biệt chỉ bằng cảm giác tay. Cái này thật ra dùng lâu nhớ vị trí phím thì cũng không thành vấn đề, chỉ là ban đầu hơi khó chịu tí. Và cuối cùng là chữ Note ở phía sau lưng điện thoại quá to, nhìn rất thô.

tinhte_tren_tay_Infinix_Note_3_ (7).jpg

Màn hình là điểm nhấn của Infinix Note 3 với kích thước lên đến 6 inch, độ phân giải FullHD, nên dùng để xem phim là lướt web rất sướng. Điểm trừ là độ bão hoà hơi cao, khiến màu sắc lên rực. Nếu nhìn ban đầu thì sẽ rất sáng đẹp bắt mắt nhưng dùng một thời gian thì bạn sẽ thấy nó ảo ảo không trung thực. Dĩ nhiên, chúng ta cũng khó đòi hỏi gì hơn ở một chiếc điện thoại giá 4 triệu như thế này.

tinhte_tren_tay_Infinix_Note_3_ (2).jpg
Cảm biến vân tay nằm ở phía sau máy, tối ưu để dùng bằng ngón trỏ. Chạm vào là mở khoá rất nhanh, nói chung là mình khá hài lòng khi sử dụng.

tinhte_tren_tay_Infinix_Note_3_ (11).jpg

Bộ xử lý MediaTek Helio X10 với 8 nhân tốc độ 1,3 GHz, 2 GB RAM kết hợp hệ điều hành Android 6.0 đem lại trải nghiệm khá mượt khi sử dụng với độ trễ trong thao tác không đáng kể. Máy sử dụng giao diện mặc định XOS đặc trưng của Infinix, dĩ nhiên là bạn vẫn có thể cài các launcher khác nếu muốn.

tinhte_tren_tay_Infinix_Note_3_ (10).jpg
Camera chính của Infinix có độ phân giải 13 MP, được trang bị đèn flash kép hỗ trợ chụp ban đêm. Camera trước độ phân giải 5 MP, có luôn cả đèn LED dành cho bạn nào thích tự sướng trong điều kiện thiếu sáng.

tinhte_tren_tay_Infinix_Note_3_ (13).jpg

Quảng cáo

Infinix Note 3 hiện chỉ bán online trên Lazada với giá 3.990.000 đồng. Gói khuyến mãi kèm theo máy bao gồm kính cường lực 2.5D, bao da smart cover và voucher mua hàng Lazada trị giá 400.000 đồng.

58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giờ quá nhiều điện thoại ko biết chọn cái nào
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@quang 2016 giơ smartphone dưới 1tr còn đầy mà 😁 chạy ăn đờ roi chiến tốt :D
huya2k42
ĐẠI BÀNG
7 năm
pin 4,500 không biết trụ được bao lâu?
Cấu hình các máy giờ cứ na ná nhau rồi
@dungussh Cũng ko lỗi lầm gì nhiều. Nhưng cũng ko được như. Thiên hạ đồn, lỗi fb 1 tý, lỗi libh tinh 1 tẹo, thua hẳn ss, sony cùng cấu hình, giá cả thì =2/3.nhưng mình mua con hàng FPT thì hết 4 củ 4 , tầm tiền đó mua con minot4 hoặc mua em này có khi hơn.... mình đang dùng sam not4 về dùng em này giống như đang đi ex giờ quay về đi wave vậy, cam thì kém...đc cái pin trâu.pin 4050mAh
P/s : nên mua loại có vân tay , khi mở màn hình nhanh hơn, đúng 1 thao tác là dùng đc luôn . 😁.
@uthalinh Ai bảo bạn 4100.4050 ram 3G, 32G rom , 650 rồng.chính hãng FPTnhưng xài ko ngon như đồn đâu thua xa sam not 3.4 dù cấu hình có phần hơn 😃
@huya2k42 Nubia Z11 max chip Snap còn pin 4000, màn 6 inch fullhd pin tầm 7-8h onscreen bác ạ
huya2k42
ĐẠI BÀNG
7 năm
@strypper Đọc kỹ trước khi trả lời nhé. Mình muốn hỏi xem thời gian sử dụng những máy này như nào.
Phần mềm được tối ưu chưa thôi
Asuka.uit
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy nhìn chung thấy thô, cấu hình với giá này thì thấp rồi!
Quan ngại nhất là cái viền dày 😆

@cunatvechai Dày gần bằng iPhone chứ mấy 😁
@cunatvechai Em thì ko nhìn viền. Nhìn hình bên trong với cái tên XOS thấy một sự trùng hợp hữu ý ko hề nhẹ
@cunatvechai Bỏ 18 củ ra mà mua MI MIX cho nó viền mỏng 😁 so con 3,990 củ hàng Tàu làm gì :D
Mấy hãng Trung Quốc này sợ lắm..
Ăn cắp dữ liệu, theo dõi người dùng lúc nào ko biết 🆒
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
@Sinh Hoàng thực tế là những ng mua máy tàu họ cũng chả có thông tin gì để mà lấy. còn những ng có thông tin giá trị để ăn cắp thì họ lại dùng máy của hàn nhật mỹ rồi chứ chả ai lắm tiền lại đi mua máy tàu cả.
nhocyuri2112
ĐẠI BÀNG
7 năm
bọn Tung của này nhìn còn nào cũng giống con nào , thiết kế có bấy nhiêu
Đẹp với cái giá 😃
8 nhân mà ram 2gb thì còn suy nghĩ + cân nhắc rất nhiều 😃
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
7 năm
5 thường h mua lại đã 3tr . Thêm tr mua con này ko phải nghĩ.
P/s mình ko thích máy to. Giá như có máy nào cấu hình tương kích thước nhỏ mong như ip 5 thì tốt 😃 mình chán cầm dt to rồi
@fu09fjtnhj Bạn có thể cân nhắc Sony Z3 compact or Z5 compact
Điện thoại nhỏ, mạnh, đẹp và chụp hình ổn
Have fun
8x1.3 GHz thì chỉ có MT6753 thôi. Không được X10 đâu
Cũng đẹp quá nhỉ, phải chi em nó Ram 3gb + chíp 652 nửa thì ngon. Keke
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
@phuocxuan2004 xin mời Mi Max.hehehe
@phuocxuan2004 Mua mi max đi
@Hoangviettt Đã đặt bên Techone Mimax giá 4,5tr. Hihi
@phuocxuan2004 TechOne hàng họ ổn không
@bongxu_79 Luôn và ngay Bác ơi!. Chổ nào cũng thế thôi à. Hihi
IMG_0023.JPG IMG_0025.JPG
thôi dẹp đi 😁
Ram 2gb hơi ít,đc pin 4500k nhưng màn fullHd 6inch thì cũng tốn.4 củ cũng không phải là mềm
-K-
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bongxu_79 con này mà tối ưu tốt pin phải onscreen 8-10 tiếng , tab mình pin 4k xài cũng 6 tiếng
zozozo123
ĐẠI BÀNG
7 năm
ăn dc mấy con xiaomi k
hồi trước mình cũng có dùng qua mấy con đt của các hãng ko mấy tên tuổi (Các hãng tên tuổi dc kể đến là các hãng lớn chúng ta vẫn thấy, và các hãng đt TQ nổi tiếng).
lúc mua có vẻ khá rẻ. nhưng sau đó thì lại thấy hoá ra là đắt. Nếu chẳng may hết bh mà hỏng hóc, hoặc còn bh mà vỡ màn hình, giá thay mấy con này thường quá cao so với giá mua máy. nếu bán xác thì lại còn thảm hơn.
Nên nếu giàu thì mua mấy con này ok. hỏng thì vứt. chứ nghèo như sv bọn mình thì nên tránh, mua các dòng tầm trung các hãng dc rồi
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
@If you dont mind h này mà vẫn còn người nghĩ là bọn nhà giàu chỉ biết ném tiền thì cũng đến quỳ. nhà giàu thì họ cũng chả ném tiền qua cửa sổ, coi xấp tiền như xấp giấy có số seri như bạn nghĩ đâu.
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@tung2050 thì đúng r mấy con này hư 1 cái linh kiện đâu mà sửa, có iphone linh kiện đầy dễ sửa, giá cũng dễ thở trư main ra :v. Chứ galaxy S3 màn hình của nó giơ cũng 1tr mấy dù ra mắt 5 năm r chứ đùa, ss màn hình bao mắc.
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
@vunh94 bác đọc đoạn cuối chưa. lão này bảo là nhà giàu thì mua mấy con này Ok. tức là nhà giàu thì nếu mua mấy con này cũng chả có vấn đề gì. tiền chứ có phải giấy đâu mà mua mấy cái đồ rởm này xong vứt.
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@tung2050 À nhà giàu ngta chơi flagship hêt rồi , mấy con tq rẻ này ai mà chơi, hư r méo có linh kiện thay.
mr.chunglv
TÍCH CỰC
7 năm
Con này đập chết mấy con Mobiistar cùi mắc, :p
Bg smartphone na ná nhau nhỉ
Tầm giá này mà em này có vẻ ổn nhỉ.Không biết có bền không nhưng thấy cũng tương đối đồng tiền bát gạo nhỉ.
Thiết kế cũng tạm, nhưng 9 người mười ý, chả biết thế nào, tiếc là em kho ra sớm đi 3 tuần thì anh đã cưới em rồi 😁
ndlinhql
TÍCH CỰC
7 năm
Chip là p10 chứ không phải x10 . X10 ngon hơn P10 nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019