Trên tay DJI Mavic Mini: Em nhỏ mà em có võ

Nam Air
21/11/2019 5:30Phản hồi: 192
Trên tay DJI Mavic Mini: Em nhỏ mà em có võ
Drone, flycam là một trong những món đồ chơi khiến mình hào hứng, năm ngoái thì mình xúc em Mavic Air, viết bài xong rồi thì cũng ít bay, vậy mà năm nay thấy Mavic Mini lại nổi hứng quá, muốn thử xem nó thế nào. May quá mượn được một cái trên tay luôn với anh em.

Bản mình mượn được là Fly more combo, có thêm cái dock sạc và 2 cục pin. Giá tham khảo ở VN là 12.5 triệu đồng.

Mời anh em xem video trên tay:

Đã sử dụng qua drone thì cá nhân mình nghĩ anh em luôn luôn có lợi hơn khi mua drone bản Fly more, nó đáp ứng gần như là đầy đủ nhu cầu sử dụng của người chơi drone, vì nó có thêm pin, có túi đựng và dock sạc. Mua bản lẻ cũng ok thôi, nhưng chắc thế nào cũng nảy sinh mua pin thêm cho mà xem.

Trọn bộ fly more có drone, remote, dock sạc, 3 pin, bảo vệ cánh, hộp đựng, 1 bộ cánh, tua vít thay cánh, cục sạc USB 15/18W, cáp.

Mọi thứ sắp xếp gọn gàng trong túi đựng thế này, anh em có thể để thêm củ sạc phía dưới cái remote, và cái hộp đựng đồ nghề linh tinh thì có thể để dưới cái dock sạc pin.

Em drone Mavic Mini bé bỏng, nhỏ như con thỏ thế này đây.

tinhte_dji_mavic_mini_9.jpg tinhte_dji_mavic_mini_8.jpg tinhte_dji_mavic_mini_10.jpg

So sánh kích thước với một trái cầu lông tiêu chuẩn thi đấu Olympic nhé, anh em có thể thấy nó nhỏ thế nào. Cái drone cũng chỉ nhẹ 249g mà thôi.

Quảng cáo

Con số 249g này thì rất có ý nghĩa với các anh em sống ở bên Tây, vì một số nước quy định drone dưới 250g thì sử dụng bay không cần đăng ký, không cần xin phép. Ở VN mình thì mọi thứ điều khiển bay lên trời được đều phải xin phép nhé.

Remote giống của Mavic Air, tuy nhiên không có nút chuyển Sport mode trên remote, cần chuyển thì phải chuyển trong app.

Cần điều khiển của Mavic Mini màu đen, khác với Mavic Air là màu trắng. Trong hộp cũng có thêm 1 set cần cho anh em thay thế nếu lỡ mất.

Quảng cáo

Mô tơ bé tí, cánh gắn bằng vít chứ không phải cánh tháo nhanh như các đàn anh.

Viên pin thông minh 7.2v dung lượng 2400mAh. Pin không có đèn led hay gì cả nhé. Thời lượng bay quảng cáo là 30 phút cho một lần sạc.

Anh em lật đít lên và nhét pin vào, nó kêu cái click là ok.

tinhte_dji_mavic_mini_23.jpg tinhte_dji_mavic_mini_24.jpg tinhte_dji_mavic_mini_25.jpg

Đây là dock sạc 3 viên pin, nó sẽ không sạc 3 viên cùng lúc mà sạc lần lượt, viên này đầy thì tới viên kia. Tổng thời gian sạc đầy 3 viên tầm 90 phút. Cái dock này đồng thời có thể sử dụng như một cục sạc dự phòng nếu anh em cần sạc điện thoại.

Em drone Mavic Mini tháo càng ra cũng giống các đời mavic. Mình thấy hai càng sau không có chân nên nếu cất cánh ở mặt nghiêng thì sẽ bị cạ cánh. Anh em cần cất cánh ở mặt phẳng cho an toàn nhé.

Dưới bụng có mắt để đáp cho an toàn.

Phía trước hay phía sau đều không có cảm biến phát hiện vật cản như các đàn anh lớn hơn nhé anh em.

Gimbal 3 trục, camera quay được 2.7 K: 2720×1530 25/30 p hoặc FHD: 1920×1080 25/30/50/60 p
hoặc chụp: Single shot, Interval: 2/3/5/7/10/15/20/30/60 s kích cỡ 4:3: 4000×3000, 16:9: 4000×2250

Anh em thích soi spec thì tham khảo thêm tại trang chủ của DJI nhé

Screen Shot 2019-11-21 at 1.25.19 PM.jpg

Đây là một số ảnh tĩnh chụp nhanh từ Mavic Mini, chỉ resize và watermark thôi chứ không làm gì khác, phim thì anh em xem trong clip ở đầu bài nhé.

Đây là link mấy file video và ảnh tĩnh để anh em tải về xem chất lượng, vì video mình up lên youtube bị nén qua 2 lần nên bét nhè rồi, anh em muốn xem kỹ thì nên tải về xem cho biết.

DJI_0003.jpg DJI_0004.jpg DJI_0005.jpg DJI_0006.jpg DJI_0008.jpg DJI_0009.jpg DJI_0010.jpg DJI_0011.jpg

Đây là bài trên tay, hy vọng mình có cơ hội review em nó kỹ hơn trong các trường hợp để gởi đến anh em sau.

Cám ơn Flycampro.vn đã cho Tinh tế mượn Mavic Mini bản fly more combo giá 12.5 triệu để viết bài.
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Độ cao tối đa có thể bay là bao nhiêu mọi người? cao bằng con Mavic air không ta?
bxv77
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chất lượng hình ảnh tốt quá.
@xong.pha Con bác bay gió yên tối đa đc bao nhiêu thì còn pin 20% vậy?
xong.pha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienocb Cái này chưa test bao giờ, mà khi bay mình chọn giải pháp an toàn nhất. Khi về thường còn 20-30% Pin. Có 3 cục mà tha hồ =)). Có đợt qua quận 2 bay chơi, có mấy bác bay mà em thấy đau tim quá =))
@xong.pha Nếu về mà còn 20 -30 thì bay khoảng đc nhiêu phút vậy bác
xong.pha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienocb tầm 15-20p bác ơi, như vậy đủ phê rồi. Có thể lâu hơn tí, nếu ít gió.
Flycam giờ khá thịnh hành, chủ yếu để phục vụ các thước video cho kỷ yếu, cưới, teambuilding, event! Có những cảnh quay trên không thường tạo cảm giác thú vị khi kết hợp với các góc quay dưới mặt đất Đeo kính.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@linkingok Toàn phát biểu chung chung để chiếm top thôi, chứ thật tình thì sáo rỗng
huyhoangjo
TÍCH CỰC
4 năm
@tuyendcc bác này với bác toolkit gì đó đi trang nào cũng có sợ thật hihi
cattrieu
TÍCH CỰC
4 năm
@huyhoangjo toolkit là bot chạy tự động, còn ông này là bot chạy bằng cơm 😆
linkingok
TÍCH CỰC
4 năm
@tuyendcc Không hiểu làm nghề gì mà thấy online tinhte miết. Bài nào cũng top
Nhà mod có mấy vuông tôm to quá!
Mấy cái ao xử lý nước thải gần nghĩa địa bình hưng hoà đấy chú, nuôi tôm ở đó ăn cho mau xuống.... à
Hy Mặp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có con này quay amateur vlog hằng ngày cũng ổn áp đấy chứ, chắc trước Tết me xúc 1 em quá 😁 :D
@Hy Mặp Quá ổn luôn
toolkit
CAO CẤP
4 năm
Drone DJI thì chất lượng cực tốt rồi
@toolkit Khá ổn hêhheeh
Quay đẹp ta
@vn_ninja Ổn trong tầm giá 😁
Cho mình hỏi là cứ bay là phải xin phép hay là chỉ bay ở vùng nào đó quy định mới phải xin phép vậy mọi người
gozilla2003
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thành Lâm 1289 chả thấy bố nào xin phép cả =))) nói thật là quay event sự kiện to thì mới xin giấy phép địa phương chứ làm 3 cái vlog hay quay 1 vài vòng thì bố thằng nào bắt dc mà phép với phốt =))
@gozilla2003 nói nhỏ thôi bác ơi..... 😁
gozilla2003
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air =))))))))))))))))) nghịch lý quá phải ko bác haha , trừ mấy chỗ nó để bảng cấm camera này nọ , chứ ngoài ra thì thoải cmn mái đi các bác ơi =)))) chả thằng nào rảnh mà trong vòng mấy chục phút hết pin mà kịp xuống bắt tận tay day tận mặt mình đâu mấy bác ơi =)))
@gozilla2003 cơ bản là cái lý không thuộc về mình nên làm gì cũng nơm nớp hết 😁
Video mình quay thử bằng mavic mini

Timelapse bằng Mavic mini

Ảnh chụp 360 độ bằng Mavic mini
@xtuan86 Thời lượng pin bay có gió nhẹ khoảng hơn 20 phút, do máy nhỏ nhẹ nên thường lượng pin xe biến động rất nhiều tùy vào mức độ gió
@loveskyvn Hơn 20” là ok rồi, tầm 15” như con spark của mình thì thấp quá hơi chán. 20” mang 2 pin là quá ok rồi.
@loveskyvn mỗi lần bay thế có phải xin phép gì không bạn 😁 :D :D
@lonely_haipro Đây bác https://flycampro.vn/blogs/news/nghi-dinh-ve-quan-ly-tau-bay-khong-nguoi-lai-va-cac-phuong-tien-bay-sieu-nhe
mod @nam sao gầy vậy?
@lovegameisme Photoshop đó bạn :ad
này chụp hình raw dc ko mn
@dangnguyenhaiduy ko chụp đc raw
@dangnguyenhaiduy Không nha bạn
Lewisphi
TÍCH CỰC
4 năm
Giá này dễ tiếp cận người dùng
đã quá
LouisHo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này so với DJI SPARK thì con nào hơn vậy Mod
romero
TÍCH CỰC
4 năm
@LouisHo Giờ săn spark 5tr có khi lại hay
@romero 5tr mà combo có remote + pin mới ngon 😁
LouisHo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@romero Giá đó bao gồm remote luôn chưa bác
@LouisHo làm gì có giá spark combo 5tr hả bác 😃
Chịu gió tốt không Ad ?
@meohoangdochanh Chịu được gió tầm 27km/h tối đa thôi bạn
@Nam Air Wao! Tầm gió đó là quá tốt rồi! Thanks!
@meohoangdochanh Dạ, gimbal của em nó hoạt động ổn lắm
E xin tên hãng kính mod đeo đc ko ??
@datjblstore Oakley đó bạn
romero
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon phết, chất ảnh chắc như vic1 vs air rồi chung con cảm biến lởm, đc cái rẻ nhỏ nhẹ!
@romero Chất ảnh thua mavic air nhé bạn
HoangRogers
ĐẠI BÀNG
4 năm
@romero Chất ảnh pro 1 còn thua air nữa là mini
@romero Bạn có mavic air chưa mà kêu ngon hơn mavic air 😃 Con này ngon với người chưa chơi, nhưng đã có mavic air trở lên thì sẽ hiểu con nào ngon hơn nhé, tuổi gì so với air 😃 cầm nó đi biển là hiểu liền 😃
romero
TÍCH CỰC
4 năm
@heart_dragon Có nói ngon hơn đâu t nói là same same cảm biến thì cùng level với nhau.
fly07
TÍCH CỰC
4 năm
@heart_dragon Vic air chụp quay đều xấu thua con 4pro plus v2 ghẻ của mình. 😌

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019