Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay DJI Phantom 4 Pro: máy bay "bao rớt", cảm biến 1", quay 4K 60 khung hình một giây

neoluong
9/12/2016 12:9Phản hồi: 35
Trên tay DJI Phantom 4 Pro: máy bay "bao rớt", cảm biến 1", quay 4K 60 khung hình một giây
Có giá cao hơn khoảng 300$ so với DJI Phantom 4 nhưng rõ ràng Phantom 4 Pro (1500$) hoàn toàn xứng đáng, nó làm Phantom 4 trở nên kém hấp dẫn hơn hẳn bất kể đây là một trong những máy bay điều khiển dân dụng tốt nhất ở thời điểm hiện tại. Sự khác biệt của hai chiếc máy bay này có thể kể đến ở cụm cảm biến 1" (cực kỳ đáng giá), ống kính cho phép thay đổi khẩu độ và đặc biệt là khả năng quay 4K ở tốc độ 60 khung hình một giây, tính năng chỉ xuất hiện trên những máy quay rất mắc tiền.

Ngoài ra, DJI cũng trang bị một loạt các cảm biến mới để hạn chế khả năng rơi của Phantom 4 Pro so với những máy bay trước đó. Phantom 4 Pro bây giờ trở nên "bất tử" hơn với loạt cảm biến hồng ngoại và camera chống rơi cũng như hàng loạt các tính năng bay theo hình vẽ, tự động theo dõi chủ thể để chụp hình...

Bọn mình sẽ chia sẻ thêm các tính năng này vào ngày mai nhé, đặc biệt là các tính năng cùng xuất hiện trên Phantom 4 Pro và DJI Mavic Pro.

Mời các bạn xem video sơ bộ về DJI Phantom 4 Pro:

tinhte_phantom4_pro_ (14).jpg tinhte_phantom4_pro_ (15).jpg tinhte_phantom4_pro_ (17).jpg tinhte_phantom4_pro_ (16).jpg tinhte_phantom4_pro_ (1).jpg tinhte_phantom4_pro_ (2).jpg Phatom 4 Pro đặt cạnh Phantom 4 thường tinhte_phantom4_pro_ (3).jpg Rất khó để nhận ra sự khác biệt giữa 2 máy, nhất là nhìn từ xa tinhte_phantom4_pro_ (4).jpg Cận cảnh bạn sẽ thấy sự khác biệt, 4 Pro có 2 camera phụ trên 2 càng tinhte_phantom4_pro_ (5).jpg Hình này thì mình đang kết nối điện thoại với máy bay để cập nhật firmware tinhte_phantom4_pro_ (6).jpg 2 camera, camera nào có ghi khẩu độ ở ống kính là 4 Pro tinhte_phantom4_pro_ (7).jpg tinhte_phantom4_pro_ (8).jpg tinhte_phantom4_pro_ (9).jpg tinhte_phantom4_pro_ (12).jpg tinhte_phantom4_pro_ (10).jpg tinhte_phantom4_pro_ (11).jpg tinhte_phantom4_pro_ (13).jpg

Cảm ơn Flycampro đã cho mình mượn sản phẩm
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Liệu DJI Phantom 4 Pro có thoát được DroneGun bắn sóng gây nhiễu, buộc drone hạ cánh theo ý muốn và SkyWall 100 bắn lưới bắt drone không nhỉ?
@Black Mamba Dĩ nhiên là ko. Súng bắn drone làm nhiễu sóng để ép drone mẤt kiển soát phải bật chế độ hạ cánh an toàn mà.
@Black Mamba Nó mà thoát dc cái lưới thì có 15000 usd cũng có thánh nhảy vào hốt haha
vubang
TÍCH CỰC
7 năm
@Black Mamba
Chắc chắn không thoát được vì dải tần số điều khiển đã được cấp phép trong một khoảng cố định.
Vãi cả bao rớt !
Ý Mod là không rớt không tính tiền à 😁
hoangbn136
ĐẠI BÀNG
7 năm

Góp vui nè 😁
4k 60fps kinh thật...vài năm nữa là 8k 120fps
1500usd
Đi ra liền
Ko cần bao rớt, chỉ cần bao chọi gạch, đá và giàn thun thôi 😁.
con này bay muốn rớt cũng khó, à có thể đâm đầu lên trần nhà hoặc dây điện thì rớt 😁
nhoclovely26
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod @sonlazio ơi cho mình hỏi: cái phần thu âm bạn gắn trên áo hiệu gì vậy? mình hiện đang tìm mua 1 miếng giống vậy để thu âm. Cảm ơn mod
Giá chắc cũng "Bao rớt" 😁
mới sắm em DJ4 hồi tháng 5, chưa đc năm đã ra em DJ4 Pro rồi. Nâng cấp còn nhanh hơn cả đt nữa
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
mod chụp giới thiệu sản phẩm này bằng máy gì thê ạ
zovemoon
TÍCH CỰC
7 năm
Hôm trc có bay thấp nhấc fly lên dính dây điện rớt, liệu có bao dc vụ này k, khi k có cảm biến trên nóc
zovemoon
TÍCH CỰC
7 năm
Đang bay gặp quả pháo dây bắn vào cũng rớt dc, nên nói từ bao rớt là k ổn
hoanguyennt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sơn mập
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
Cái gì cũng đẹp, trừ cái giá không được đẹp lắm so với đa số anh em 😁
@unlimited Chỉ là số nó bự thôi, chứ so với mặt bằng chung thì giá đẹp bác nhé.
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
@bibinguyen Vẫn đang quá tầm với của em 😁
drfunnytee76
ĐẠI BÀNG
7 năm
mua để bay chơi thì sẽ thấy mắc, mua để đi làm với giá thị trường hiện nay >5tr ngày bay đơn giản nội thành thì sẽ thấy đây là khoản đầu tư hiệu quả
Bao rớt là mang tính vui vẻ thôi. Vì để con quỷ này rớt cũng khó lắm hhehehe

Cảm ơn các bạn. Đã cho vào ngoặc kép cho rõ ràng hơn
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@sonlazio bác quote bài mà chưa trả lời giúp em nữa @.@
@sonlazio đúng phải là "bao không rớt" chứ nhỉ? ko lẻ "bao ngon" là dở?
Mr.Not
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hàng cho dân chuyên đi quay mà mấy bác cứ than đắt, có phải đồ chơi đâu :v
tungbau
ĐẠI BÀNG
7 năm
có sớm có phải ko bị con PHantom3 pro nó khi vào mẹt rồi ko haizzzz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế