Trên tay Docomo Sharp Aquos Phone Sh06D màn hình 3D . So sánh cùng Sh01D.

fan_ryu
6/5/2012 5:4Phản hồi: 37
Trên tay Docomo Sharp Aquos Phone Sh06D màn hình 3D . So sánh cùng Sh01D.
Được ra mắt vào tháng 3-2012, Sh06D là mẫu điện thoại có khả năng xem 3D không cần kính mới nhất hiện nay do Sharp sản xuất. là 1 trong 2 thiết bị có khả năng thu sóng truyển hình NOTTV . Đây là dịch vụ truyền hình di dộng chất lượng cao, danh riêng cho smartphone, dịch vụ này bắt đầu phát sóng tại Nhật vào ngày 1-4-2012, hy vọng trong tương lai gần Việt Nam cũng có thể sử dịch vụ này.

Sh06D hiện nay mới chỉ được bán tại thị trường Nhật, và Docomo chưa có ý định bán mẫu điện thoại này ra thị trường nước ngoài, nhưng bạn có thể hoàn toàn yên tâm sử dụng máy như bản quốc tế sau khi đăng ký dịch vụ free sim tại nhà mạng Docomo với mức phí 3150 yên.

I-Cấu hình chi tiết Sh-06D

• Kích thước: Dài 128mm x Rộng 66mm x Dày 11.8mm (chỗ dày nhất 12.2mm)
  • Trọng lượng: 145g
  • Hệ điều hành: Android 2.3.5
  • Chíp: OMAP4430 1.2GHz Core dual
  • Rom (bộ nhớ trong): 8G
  • Ram: 1G
  • Camera : Chíp CMOS 8.0Mpx ,Milbeaut® Mobile, hỗ trợ Flash LED, hỗ trợ chụp hình góc rộng, chống rung cực kỳ tốt. Giảm nhiễu ảnh. Quay phim HD 1920x1080p
  • Camera phụ: 0.3M
  • Màn hình: 4.5inch , Cảm ứng đa điểm với 16,777,216 màu, độ phân giải HD 1280x720px , HD ASV AQUOS 3D ,Cảm ứng quang học .
  • Pin: Sh31, dung lượng 1520mAh
II- Review chi tiết Sh06D

1-Mở hộp Sh06D

Phụ kiện theo kèm từ nhà sản xuất bao gồm : Dock sạc, adaptor sạc, cable nối máy tính, chân chuyển tai nghe 3.5, thẻ nhớ 16G .

2- Hình ảnh thực tế Sh06D

Hình ảnh mặt trước của sh06d

Quảng cáo

Mặt sau của máy với thiết kế cong lạ mắt, rất vừa vặn khi cầm trên tay

Bộ 3 phím Menu, home, back truyền thống được thiết kế nổi hơn sh01d và bấm rất đã

phía trên máy là cảm biến ánh sáng, loa nghe, camera 0.3M

Quảng cáo

Nắp sau với logo Aquos phone, thể hiện công nghệ màn hình của Sh06D là Aquos, vẫn được sử dụng rộng rãi trong các dòng tivi của Sharp hiện nay. Sh06D với lớp vỏ được phun theo công nghệ nano chống sước, chống bám vân tay, cầm rất mịn và mát, không bị trơn tay, không rít khi đút túi quần.

Camera 8M, hỗ trợ đèn flash.Camera thiết kế cong theo nắp sau của vỏ, tránh bị trầy sước khi để máy rung trên bàn, phía bên phải là loa ngoài với công suất vừa phải.Sh06D hồn m

Hông phải của máy với bộ nút tăng giảm volume, nguồn. Ăngten khá to hỗ trợ thu sóng NOTTV và các dịch vụ tivi khác.

Hông trái của máy là vị trí móc treo điện thoại và hệ thống chân sạc cốc , trên sạc cốc của máy cũng gắn sẵn 1 Ăngten cỡ lớn phục vụ mục đích biến Sh06D thành chiếc tivi để bàn rất tiện dụng

Phía đỉnh máy là chân Micro Usb, đường viền máy được thiết kế cong cùng mặt sau, tạo cảm giác như đây là chiếc điện thoại cong, nhưng thực tế màn hình vẫn là phẳng.

Phía dưới cùng của máy với khe cậy nắp lưng

Máy sự dụng chung pin với sh01d Sh31 dung lượng 1520mAh

Sau sh12c, 2 phiên bản sh12c và sh01d Sharp đã sản xuất tại China, nhưng tới phiên bản Sh06D máy đã được sản xuất tại Japan, đem lại cảm giác yên tâm cho người sử dụng, có thể đó là do yêu cầu kỹ thuật cao của việc thu sóng tivi.

Khe cắm thẻ nhớ và khe sim. Sh06D được tặng kèm thẻ nhớ 16G, khe cắm sim micro.

3- Dao diện và khả năng xem 3D không cần kính của Sh06D

4- Nghe nhạc

Chưa thực sự tạo được đột phá so với các dòng trước. Phần mềm nghe nhạc gốc của máy hỗ trợ Equalizer cho các dòng nhạc : Flat, rock, classical, HipHop, jazz, Pop, R&B. Ngoài ra có hỗ trợ 2 chế độ Bass booster và vocal booster.Ngoài ra bạn có thể cài đặt thêm phần mềm PowerAMP nghe nhạc chuyên nghiệp, bạn sẽ phải choáng khi nghe so với phần mềm gốc đấy ^^ .

5-Hình ảnh và video được chụp bởi sh06d .

+Camera 8.0M với 26 chế độ chụp tùy từng cảnh chụp : Auto tự tìm cảnh chụp, Standard chụp mức tiêu chuẩn, Portrait out (chân dung ngoài trời), Portrailt indoor (chân dung trong nhà), Portrait night (chân dung buổi tối), Smile ( chan dung khi cười), Sleeping face ( mặt khi ngủ), karaoke, Brithday (chụp sinh nhật dưới ánh nến), sprot (chụp thể thao, vật thể vận động nhanh), baby, Landscape (phong cảnh), Night (buổi tối), Flower (hoa), Food (thức ăn), text (văn bản), sea (biển), Red leaves (lá cây), snow (tuyết), Twilight (chụp khi trời chạng vạng tối), Silhouette (chụp bóng người khi ngược sáng), pet (động vật), Against sun (cười khi ngược sáng), Fireworks (pháo hoa), Sapia , Monochrome (ảnh cổ đen trắng)
+Sh06D hỗ trợ up ảnh trực tiếp lên blog cá nhân ngay sau khi chụp và có thể định vị nơi chụp ảnh ngay tức thì.
+Ảnh của Sh06D chụp ra có dung lượng từ 2.5M tới 3.2M

Chụp phong cảnh

Macro

Sapia

Đen trắng

III- So sánh Sh06D và Sh01D

IV- Kết luận

Ưu điểm:
+Là thiết bị xem 3D tốt nhất hiện nay
+Cảm ứng và tốc độ tốt hơn phiên bản trước
+màn hình sắc nét hơn
+Kiểu dáng rất lạ mắt, cầm đầm tay
+Có khả năng chụp hình 3D
+Hỗ trợ camera trước
+Sạc cố rất đẹp, tiện dụng khi xem phim và đọc báo

Nhược điểm:
+Camera chỉ 8.0M
+Máy hơi dày so với sh01D
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kien22
TÍCH CỰC
12 năm
Dòng ĐT nhật có tiếng rất bền, đẹp
Thèm roài..chiều naymình vừa qua bên Phongcachnhat để xem hàng, xem thực tế SH01D ngon lắm. Âm thanh tuyệt ( khi nghe tai nghe). Nhưng có lẽ nên tham khảo thêm một chút nữa rồi mua cho nó chín chắn..
@công nghệ bình dân bác đã rinh em nào chưa???
voromo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào dùng rồi cho mình biết thời lượng pin với. Ví dụ bật wifi liên tục, thỉnh thoảng 3g thì pin có trụ được 1 ngày không vậy?
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@voromo Mình nghĩ là được đó bạn
@voromo pin yếu.tôi đang nhức đầu với quả pin đây.
@fan_ryu Ban oi cho toi hoi la tren dien dan nay co muc huong dan ve unlook may sh-06d khong vay? Vi toi muon tu tay unlook em nay
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@lehung75 Cái đó thì ai chả muốn, nhưng không tự tay làm được đâu bác.
cho mình hỏi con này lên ice cream đc chưa vậy, tại mình có người chị ở bên nhật tặng cho em này. build la S0012
Cho tôi hỏi em 06d đó có chụp ảnh 3d được không vậy.
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@lehung75 chụp ngon lành bác ạ, chụp tốt là đằng khác
cho minh hoi cach vao bo nho may cua dien thoai nhat duoc ko?
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@danchoicongnghe6789 bộ nhớ máy thì máy nào bộ nhớ chia sẻ thì mới cho vào.
sao bộ nhớ trong của mình chỉ hiện có 2.8g vậy bạn ơi ...
@bantoi1312 của mình cũng chỉ có vậy, hỏi chỗ mua máy họ im lặng.nản
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@hbmedia Các bạn không tìm hiểu kỹ, cái này có nhiều câu trả lời trên diễn đàn rồi . Bộ nhớ trong 8G , thức tế có khoảng hơn 6G, nhưng chỉ có 2.8G là bộ nhớ chia sẻ. Giống như những máy bộ nhớ 16G, bạn sẽ chỉ dùng được 10G.
anh em cho hỏi em 06D này có chức năng NFC không nhỉ? thấy có trang thương gia thì bảo có có trang thì không, Mong anh em chỉ giáo
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@lehung75 không có đâu bạn
tôi có em sh 06d máy còn bảo hành,ae nào chán iphon4s thì đổi cho tôi
Thế chiều muộn bác có làm việc.không? Tôi mang qua nhờ bác unlook hộ, bác ở bên phongcachnhat.vn đúng không? Ah tôi có cái dt s3 mạng AU nữa bác.unlook dc không tôi mang qua luôn

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@lehung75 Sh06d thì được mà s3 Au thì thua bác ạ.
ban fan_ryu cho minh hoi muon root cho dong` sh 06d thi phai lam sao day
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@pikachupoli sh06d chưa root đc đâu bạn
bun` that 😔 ram 1gb ma chay dc co 280mb free con may' su~ dung toi 374mb trong khi S3 chay dc toi 475mb free :( co cach nao cho ram trong' nhi`u hon khong ban minh disable gan het thi may' thiu' tum` lum chuc nang chay khong duoc enable thi ram con co 231mb free :(
Bác hướng dẫn giúp chụp ảnh 3d trên máy 06d với, hôm wua bảo qua chỗ bac unlook mà ko qua dc chắc phải thứ 5 rồi

n70musix
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng đang sài docomo sharp sh06d,chụp 3d cũng như xem phim 3d rất ưng ý,nhưng chán cái khoảng pin.mình muốn mua thêm pin cho em nó,ko biết có ko ta,với lại tai nghe hoặc jac chuyển 3.5mm,ai có pm mình nhé,0982085140
Hihi tôi dùng được mấy ngày mà chưa có phần mềm xem 3d, trên em 06d này thấy mỗi đoạn quảng cáo 3d thôi, down phim 3d trên mạng khó quá, các cao nhân trên này chỉ giáo giúp phần mềm xem 3d trên em này nhé, và đuôi file để cho em này đọc cụ thể là gì vậy?

Bạn ơi hướng dẫn giúp mình cài 3g của em sh-06d với tất cả uesr của mấy nhà mạng việt nam nhé.
Chân thành cảm ơn bạn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019