[Trên tay] Đồng hồ ASUS VivoWatch: pin 10 ngày, tập trung theo dõi sức khỏe

TDNC
7/9/2015 8:12Phản hồi: 51
[Trên tay] Đồng hồ ASUS VivoWatch: pin 10 ngày, tập trung theo dõi sức khỏe
ASUS VivoWatch là một chiếc smartwatch nằm ở phân khúc thấp hơn so với ZenWatch, nó tập trung chủ yếu và các tính năng theo dõi sức khỏe nên không cấu hình không quá phô trường. VivoWatch sử dụng màn hình vuông trắng/đen độ phân giải 128x128, có cảm ứng, kính cường lực Gorilla Glass 3, hỗ trợ Android và iOS, có đo nhịp tim, theo dõi giấc ngủ, chống nước và pin lên tới 10 ngày.

Ngoại hình của VivoWatch hơi xấu mặc dù kiểu dáng mặt đồng hồ vuông kết hợp bo tròn 4 góc hoàn toàn có thể tạo ra những thiết kế ưa nhìn. Nhưng trên VivoWatch thì chúng ta có một chiếc đồng hồ với viền màn hình bự không thua gì viền smartphone, màn hình nằm lọt thỏm vào chính giữa và hơi chìm xuống bên dưới, kế đó là logo ASUS đặt ngay chính diện phía trên màn hình. Còn phía dưới là 2 cảm biến ánh sáng cùng với dải đèn LED nằm ngang. Nói chung là nó không khác gì một chiếc smartphone thu nhỏ và đeo trên cổ tay, nếu lật ngược lại để đưa logo ASUS xuống dưới thì còn giống điện thoại hơn.

Phụ kiện trong hộp gồm có sách hướng dẫn, cáp microUSB và đế sạc. Muốn sạc thì bạn phải gắn cái đế adapter này vào bên dưới đồng hồ, sau đó cắm dây vào cổng microUSB trên cái đế đó. Khung viền của VivoWatch được làm bằng thép không rỉ, mặt lưng bằng nhựa còn dây làm bằng cao su, dây hơi cứng. Cảm biến đo nhịp tim nằm ở mặt dưới, trên thân máy chỉ có duy nhất một nút cứng ở cạnh phải nhiệm vụ dùng làm nút Back và mở khóa màn hình.

VivoWatch tương thích với Android lẫn iOS, có thể nhận thông báo, cuộc gọi và tin nhắn. Các tính năng còn lại tập trung vào cân đo sức khỏe và luyện tập thể dục bao gồm đếm số bước chân, quãng đường đã đi, nhịp tim, theo dõi giấc ngủ, tính toán chỉ số hạnh phúc Happy Index và dải đèn LED phía dưới đồng hồ có nhiệm vụ thông báo mỗi khi bạn hoạt động quá sức hay vừa sức, màu xanh là tốt, còn màu đỏ là đang quá mệt, nên dừng lại nghỉ ngơi. Chỉ số hạnh phúc mà VivoWatch đưa ra là dựa trên các yếu tố nhịp tim, chất lượng giấc ngủ và tần suất tập thể dục của người đeo.

VivoWatch sử dụng hệ điều hành riêng chứ không phải Android Wear, bạn có thể vuốt trực tiếp lên màn hình để chuyển qua lại giữa các màn hình chức năng. Sử dụng thực tế cho thấy cảm ứng chưa mượt, phản hồi chậm, nếu dùng phím cứng thì sẽ tốt hơn.

Chưa biết liệu ASUS có bán VivoWatch tại VN hay không, nhưng họ sẽ đem về trưng bày tại sự kiện ASUS Expo 2015, bạn nào quan tâm thì có thể đến xem và trải nghiệm.

Quảng cáo

Quảng cáo

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

svalmta
TÍCH CỰC
9 năm
mình dân biển, dây đeo bằng bcs thì chắc được 3 bữa. không biết rá rổ ntn. đang phân vân một em smartwatch mà ko biết chọn cái nào. tiền thì ít mà muốn hít đồ thơm.
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@svalmta cái avatar của bác xinh nhể,em ít xiền,hẻm bít đc hít em í hem đây?:rolleyes:😁
svalmta
TÍCH CỰC
9 năm
@lom-com gấu của mình đấy. nhưng mà xài chung nick.
@svalmta Bạn nên dùng mấy con Casio G-Shock nhé, mấy con đó trâu bò lắm, con này mang xuống biển thì được 2 ngày :v
quá đẹp
qtm07
TÍCH CỰC
9 năm
Thấy mấy con SmartWatch này ở VN mang tính khoe nhiều hơn . Thấy quan trọng nhất là theo dõi sức khỏe , ở VN 10 ông thì 9 ông sống phi khoa học rồi ( như mình ) . Bia bọt rượu chè nhiều chứ có tập thể dục nhiều gì . Tính năng đọc SMS báo này nọ thì sao tiện bằng đt . Cứ đồng hồ truyền thống mà fang là ngon nhất
@qtm07 Bác nói sai rồi. Khoe gì mà giá rẻ hơn mấy em truyền thống chứ bác.
Tính năng đọc notification là quá tiện, tiện hơn dt rất rất nhiều chứ, ĐT thì nhét trong túi quần, túi sách, balo... còn đồng hồ thì ở cổ tia, nghía qua là thấy.
Giá bao nhiêu các bạn?
viền dày quá
leo180cm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng đang phân vân y như bạn. thực ra nhu cầu của mình chỉ chừng này là đủ
riêng mìnhc ảm nhậnt hì con này mặt trươc ko đến nỗi xấu, nwhng dây đeo thì trong rẻ tiền. ko dùng AW là 1 bt lợi vì nó đnag phát triển,
svalmta
TÍCH CỰC
9 năm
ưu điểm được cái pin được lâu. chứ không như hồi xưa mình xài ngày nào cũng phải xạc pin
nktho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@svalmta Lại 1 ông card manhinh mới sao trời? Cmt ccm gì liên tục vậy. Nổ cũng vừa thôi bố.
phamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhớ tuổi thơ quá các bác ơi...
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
Pin cũng mới chỉ được 10 ngày
đọc hết bài mà còn chưa biết được nó đo nhịp tim, bước đi, bước chạy như thế nào -_-
nếu tất cả đều tự động hết thì mình cũng mua 1 cái
@HCproboy Vãi. Đó giờ bạn chưa thấy thiết bị theo dõi sức khoẻ nào à? Nó đo dựa trên các cảm biến gắn trong đồng hồ chứ đo bằng cái gì.
@htevn Ý mình là nó tự động đo (hoạt động liên tục) chứ mình không cần phải cài đặt mỗi khi cần đo.
Đẹp ấy chứ. k bik bao nhiêu !!
Chưa thấy giá của em nó nhỉ?
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
9 năm
thấy cũng được quá, không biết là giá cả sao..
Còn ráng ghi tên Asus lên mặt đồng hồ cho bằng được .
Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
vái này hay vãi , mod làm bài về cái này đi
https://www.facebook.com/tintucvtv24/videos/439762312878229/
@Long kengg Quá đỉnh cho tới truớc đoạn $700 bác ạ. Sau đoạn đó e chỉ biết khóc thét
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Đồng hồ tệ quá…lần này asus mất điểm rồi nhé
dsek
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lúc đầu tưởng màn hình màu tính mua, ko ngờ màn hình trắng đen nên thôi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019