Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CES 2015] Trên tay đồng hồ Casio Edifice có kết nối Bluetooth tới điện thoại

Didu
10/1/2015 3:1Phản hồi: 140
[CES 2015] Trên tay đồng hồ Casio Edifice có kết nối Bluetooth tới điện thoại
Casio mang nhiều đồng hồ đeo tay có kết nối tới điện thoại tới CES 2015 và một trong số đó là chiếc đồng hồ đầu tiên trên thế giới có kết nối Bluetooth Edifice EQB-500. Lưu ý rằng đây chỉ là đồng hồ đeo tay truyền thống chứ không phải đồng hồ thông minh hay thiết bị có thể theo dõi sức khỏe gì hết. Kết nối Bluetooth tới điện thoại cho phép người dùng xem giờ thế giới của 300 thành phố khác nhau, cũng như tùy chỉnh hẹn giờ, stopwatch trên điện thoại.

Thiết kế của EQB-500 mang đặc điểm của những sản phẩm khác trong dòng Edifice sang trọng của Casio. Đồng hồ có kích thước mặt khá to và hầm hố với nút bấm lớn, nhô hẳn ra ngoài. Ở cạnh trái của đồng hồ có thêm nút Bluetooth để kết nối với điện thoại, nếu đã thiết lập kết nối từ trước thì khi bấm và giữ nút này nó sẽ tự động kết nối tới điện thoại Android hoặc iOS. Mặt đồng hồ bao gồm kim giờ, phút, giây thông thường và ba kim nhỏ khác. Một kim nhỏ để đo tốc độ (speedometer), một kim khác để thể hiện chế độ 12H/24H và kim còn lại thể hiện giờ thế giới (World Clock). Giờ thế giới này sẽ được chọn trên smartphone thông qua ứng dụng Casio. Người dùng có thể chọn 300 thành phố khác nhau trên thế giới và gửi thiết lập đó qua cho đồng hồ hiển thị giờ. Đây là tính năng khá thú vị cho những người phải di chuyển nhiều, họ cần giờ thế giới và giờ địa phương.

Edifice EQB-500 sẽ có hai phiên bản màu bạc và màu đen, màu đen sẽ có các chi tiết kim màu đỏ rất thể thao. Casio bán ra bản màu đen trên toàn thế giới trong khi bản màu bạc chỉ giới hạn ở Mỹ, giá cho một chiếc là 380 USD.

140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pocket
TÍCH CỰC
9 năm
Không phải đầu tiên Didu ạ. Citizen cũng có 1 model. Rất khó để nói Casio là đầu tiên trên thế giới.

Chức năng chính của Bluetooth là sync thời gian trên đồng hồ với đồng hồ nguyên tử, khỏi lo về sai số.
popegiant
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đồng hồ của Casio lúc nào cũng to, tay nhỏ nên chẳng bao giờ đeo được
@popegiant Đồng hồ bác đeo vừa ôm cổ tay là đẹp nhất bạn ạ, đôi khi nó nó to to tí, dầy dầy tí...nhưng nhìn mạnh mẽ hơn!
@KhánhDương_ib EFB 500 mà bác đang đeo đây ạ? E thấy kích thước khá to, 44mm đấy chứ ạ!
@MDwatch
@KhánhDương_ib con này thông số thế thôi,nhưng nhìn thực tế rất gọn,bạn nên đeo thử trên tay mới biết đc nó có hợp vs tay ko
MrBoC
TÍCH CỰC
9 năm
k hấp dẫn mình bằng Withing activite pop 😁
Bacutri
TÍCH CỰC
9 năm
Cái đồng hồ khủng thiệt !
Tính năng tuyệt vời. Ai hay di chuyển mới thấy được ý nghĩa của sự tuyệt vời này.
Bay đến Newyork, mở smartphone ra là công nghệ GPS đã cho bạn biết chính xác bạn đang ở đâu, nhấn 1 nút trên đồng hồ là có time chuẩn tại nơi mình đang ở.
Thời đại Internet of Things đang cuốn tất cả các ngành công nghiệp vào.

Hãng nào bảo thủ có lẽ sẽ dành thị trường cho đối thủ.
Đẹp quá.. Nhìn mầu đen càng phê.:p
Bác nào am hiểu về đồng hồ cổ điển tư vấn giúp em là có nên sử dụng thương hiệu Kenneth Cole này không? Thiết kế đẹp mà giá thì rất bình dân phù hợp với bản thân em nên rất muốn tìm hiểu. Mẫu trong hình được xách tay chỉ với giá 2tr thôi.
@quanvh0411 Hàng này ai làm fake bác ơi! Trả nhẽ lại fake của fake! Vì fake nó cũng dùng máy này mà!
@dotatthang 2 triệu có thể mua được Orient rồi bác nhé! Bác nên cập nhật lại giá! 😁
langbam0909
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tivole Có vẻ bạn thông minh nhưng mà không có giáo dục nói năng mất lịch sự như người vô học vậy. Bạn tưởng 80$ là bạn mua đc ah, bạn mua amazon chưa biết phí ship, thuế... Không vậy?
mình không thích dòng Chrono, thích sự đơn giản thanh lịch
hay quá
có nhầm lẫn gì không ta, mình nhớ hồi qua Nhật cách đây vài tháng, thấy nhiều mẫu đồng hồ casio đã có bluetooth rồi mà nhỉ. Hay đây là cái đầu tiên thương mại hoá trên phạm vi thế giới ?
@Phát | Nguyễn Đúng rồi bạn. Các hãng Nhật luôn ưu tiên nội địa. Thậm chí có những sản phẩm mãi mãi không bán ra khỏi lãnh thổ Nhật.
ductjen306
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phát | Nguyễn chắc là đầu tiên của dòng edifice chứ Gshock thì mấy năm trước đã có rồi
@ductjen306 đúng rồi, mấy mẫu mình thấy ở Nhật là dòng G-shock 😃
Giá tốt cho 1 sản phẩm hữu ích.
Edifice thì mình cũng có. Giờ thế giới thì dùng app trên điện thoại. :p
@LRA Bác đang đeo EF-527D-1AVDF ạ! Con này hầm hố phết!
@MDwatch Ừ, chính nó. Dùng 4 năm nay rồi.
Ngày xưa khi mua, thấy cái vòng thước đo bên trong lạ lạ, biết đâu dùng được.
Mua về, tìm hiểu kĩ mới biết đây là đồng hồ dành cho hoa tiêu & phi công. Cái vòng kia phải kết hợp với hệ thống đồng hồ trên máy bay / tàu để đo áp suất, tốc độ gió... Hiện tại trên tay mình thì nó chỉ làm cảnh. 😁
Đang tính mua thêm 1 con G-Shock bèo bèo để đi làm & xem giờ. Mai mốt có tiền làm thêm 1 con Gravity nữa để đi chơi.
@LRA Đúng rồi đấy ác ạ! Đôi khi rất nhiều các tình năng trên đồng hồ ít dùng đến nhưng vì đẹp nên cứ mua chơi ạ! :D
Đầu tiên của dòng Ediifice.
baokecave
ĐẠI BÀNG
9 năm
380USD tương tương 9 triệu, sao nhiều thương gia bán có hơn 3 triệu là sao ta???
Tobie_arc
TÍCH CỰC
9 năm
@baokecave Coi chừng hàng dỏm đó bác, Casio là 1 trong những hãng bị thương gia bán nhiều hàng fake nhất ở VN
@baokecave Đồng hồ quảng cáo trên mạng mà giá chỉ cỡ 1/3 1/4 giá hãng toàn là đồng hồ replica thôi bác hay gọi là hàng fake ấy.
@baokecave Casio tùy dòng sản phẩm bạn ạ! Cũng là Edifice giá dao dong tù 2tr - 20tr.
Còn trên mạng bán 5tr giảm còn 2tr là hàng giả nhé!
Bạn tham khảo thêm ở đây:
http://diendandongho.com.vn/xemchude/1055/tim-hieu-va-chon-mua-dong-ho-phan-4-phan-biet-dong-ho-casio-that-gia.html
vuongde
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baokecave Đó là hàng Tàu bạn nhé. Đừng tin chúng nó dụ dỗ đưa ra siêu khuyến mãi mà sập bẫy
Giá Casio ở VN rất linh tinh nha, tất cả đều bao Bảo Hành An Khánh mới ghê răng 😔
Casio đáng xèng, hợp túi tiền
gaviettri
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang xài 1 e edifice của casio rất đẹp và thanh lịch giá cả hợp lý 😁
catbui123456
ĐẠI BÀNG
9 năm
CES 2014 cũng có cái này rồi nè. Casio stb 1000 . Kết nối blootooth với ios đây. Có nhiều chức năng khá hay. Giá cũng rẻ nữa. M thick mỗi cái là nó có rung mỗi khi thô g báo sms và hẹn giờ. 😃
mualarung01
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tiện nói về đồng hồ, bác nào biết ở Hà Nội chỗ nào bán đồng hồ uy tín không? Đang tính mua 1 cái đồng hồ cơ loại nhỏ nhỏ vì tay em bé lắm, khoảng tầm 8-9tr ko? Vì đồng hồ nhái nhiều quá nên hơi nghê. Bác nào rành về đồng hồ bảo em phát, mua ở đâu? Mua hãng nào
@KhánhDương_ib
@heomoi1512 Bác bảo hành địa chỉ ở đâu ạ? Bên công ty bảo hành tên gì ạ???
heomoi1512
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MDwatch Trong sổ bảo hành ghi Service Center của Citizen ở 53 Lê Lợi, Quận 1, Tp HCM bạn ạ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019