Trên tay Electrolux Pure F9: Máy hút bụi không dây nhiều tính năng tiện lợi, giá 16,5 triệu

agp8x
27/12/2018 11:10Phản hồi: 96
Trên tay Electrolux Pure F9: Máy hút bụi không dây nhiều tính năng tiện lợi, giá 16,5 triệu
Electrolux Pure F9 là chiếc máy hút bụi không dây được trang bị nhiều tính năng tiện lợi, giúp cho việc dọn dẹp nhà cửa của bạn trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết. Mức giá 16,5 triệu đồng nhìn chung là tương đối cao, nhưng hợp lý so với rất nhiều công nghệ mà Electrolux trang bị chiếc máy của mình.

Về cơ bản thì máy hút bụi được sinh ra để cho việc dọn dẹp nhà cửa được dễ dàng hơn. Thay vì phải dùng chổi quét vừa tốn sức vừa chưa chắc đã sạch (tuỳ theo trình độ, mình thì không được cao cho lắm), chúng ta chỉ cần đẩy máy vài đường lả lướt là mọi thứ sẽ sạch bon. Vấn đề ở chỗ trước đây thì máy hút bụi có dây mạnh nhưng bất tiện, còn loại không dây thì cơ động nhưng lại yếu. Electrolux đã giải quyết bài toán này với Pure F9, một chiếc máy hút bụi không dây nhưng có sức hút rất mạnh mẽ. Kết hợp với nhiều tính năng tiện lơn cho phép hút được từ mặt sàn cho đến mặt bàn, từ trên kệ cho đến trong hốc, chúng ta có một chiếc máy hút bụi khá ư là tuyệt dành cho các bà nội trợ trong gia đình và các anh mày râu lâu lâu phụ vợ dọn nhà.

Thiết kế gọn gàng hiện đại
Một lần sạc hoạt động từ 17-60 phút

Electrolux Pure F9 sở hữu ngôn ngữ thiết kế hiện đại, phối ghép giữa 2 tông màu đen trắng chủ đạo và các chi tiết kim loại màu bạc. Ngoài ra thì hãng cũng có phiên bản màu đen hoàn toàn, nếu đó là gu mà bạn thích.

Dựng đứng 90 độ và gắn vào dock sạc, Pure F9 chiếm rất ít không gian. Điều này thuận tiện cho bạn trong việc chọn góc đặt máy trong căn phòng của mình.

Điểm hay của Pure F9 là máy có thể dựng đứng mà không cần đế sạc. Giả sử bạn đang hút bụi mà cảm thấy cần dừng lại để nghỉ hay làm việc gì đó thì có thể ngay lập tức dựng máy lên, thay vì phải kiếm chỗ dựa vào như thành tường, tủ,..

Tay cầm được làm rất chắc chắn, với phần thanh nối làm bằng kim loại và cán cầm bằng nhựa cứng. Trên tay cầm bạn sẽ tìm thấy 3 nút bấm để chỉnh nguồn, thay đổi công suất và auto (chế độ tự động). Ngoài ra còn một nút bấm bên trong, cho phép bạn thay đổi chiều dài của máy.

Quảng cáo

Bình chứa bụi của Pure F9 có dung tích 0,7 L, có thể tháo lắp chỉ với 1 nút bấm đơn giản.

Thấp hơn một chút là phần động cơ của máy hút bụi, với tay cầm và một màn hình thông báo lượng pin, công suất và lỗ thoát khí. Phần động cơ này có thể trượt lên xuống tuỳ theo kiểu cầm của bạn.

Đối với việc hút bụi trên sàn hay thảm, đưa cụm máy xuống sát phía dưới và sử dụng tay cầm phía trên sẽ giúp bạn đẩy dễ dàng hơn, đặc biệt là dưới gầm tủ, giường,..

Quảng cáo

Còn ở chế độ cầm tay thì đẩy máy lên sát cán cầm phía trên sẽ giúp bạn thoải mái hơn trong việc giữ máy. Nhờ công suất cao nên về Pure F9 hút rất sạch, không kén chọn như một số máy hút bụi không dây giá rẻ.

Pin bên trong Pure F9 khi sạc đầy sẽ hoạt động được 17 phút ở công suất cao nhất, 30 phút ở công suất trung bình và 60 phút ở công suất thấp. Thời gian sạc đầy là 6 giờ. Tuy nhiên bạn cần lưu ý là khi mới mua về thì Electrolux khuyến cáo nên sạc 24 giờ trước lần sử dụng đầu tiên.

Cách sử dụng đơn giản
Nhiều tính năng tiện lợi

Electrolux kèm theo máy 5 loại đầu hút, cho phép bạn có thể sử dụng để dọn dẹp nhà cửa một cách dễ dàng:
  • Đầu tiêu chuẩn: Hút bụi sàn, thảm
  • Đầu BedPro Power: Hút bụi giường kèm diệt khuẩn bằng tia UV
  • Đầu đa năng 3 trong 1, đầu đa diện, đầu mềm có đệm cao su: phủi và hút bụi ở trên kệ.
Đầu hút sàn được thiết kế khá đẹp, với dải 10 đèn LED giúp bạn có thể quan sát những chỗ bụi ở dưới gầm. 3 công suất hút để bạn lựa chọn, còn nếu không biết chọn cái nào thì bạn có thể để chế độ Auto cho máy tự phân tích và chọn. Mình là mình dùng Auto cho cuộc đời nhẹ nhàng.

Thiết kế với 2 chân bánh xe và độ tuỳ biến cao giúp bạn có thể đẩy máy một cách nhẹ nhàng, điều hướng cũng dễ dàng.

Tay cầm có thể thay đổi chiều dài đồng nghĩa với việc bạn có thể đẩy Pure F9 vào những gầm ghế hay gầm tủ một cách dễ dàng, điều luôn là cơn ác mộng với kiểu quét nhà bình thường.

Ngoài kiểu cây đẩy thì bạn có thể sử dụng theo kiểu cầm tay khi dùng đầu da năng 3 trong 1, đầu đa diện hoặc đầu mềm có đệm cao su.

Đầu đa diện cho phép bạn thay đổi hướng hút, để hút bụi ở những góc khó.

Đầu mềm có đệm cao su phù hợp để vừa quét vừa hút bụi ở trên kệ sách, kệ TV,...

Đầu đa năng 3 trong 1 là lai giữa 2 đầu kia, nhờ thiết kế nhỏ gọn nên bạn có thể đưa vào các hốc để vừa quét vừa hút.

Nhưng thú vị nhất đối với mình là đầu BedPower Pro, cho phép bạn có thể hút bụi trên gường và cả ghế salon. Ngoài chuyện hút bụi thì nó còn chiếu cả tia UV để diệt vi khuẩn.

Electrolux tích hợp cảm biến bên trong, nên khi bạn nhấc lên độ cao nhất định thì tia UV sẽ ngưng phát tia UV. Đây là tính năng bảo vệ khá hay, vì lỡ có người nằm trên giường thì cũng không sợ tia UV vô tình chiếu vào mắt.

Đầu BedPro Power không có bánh xe nên việc đẩy sẽ nặng hơn đầu hút sàn một tí, nhưng nhìn chung vẫn rất nhẹ nhàng.

Khi hút xong thì bạn có thể gỡ bình chứa bụi ra để vệ sinh, hoặc hút cho đến khi nào gần đầy thì vệ sinh một lần luôn cho tiện cũng được.

Bình đựng bụi được thiết kế với một lõi lọc bên trong, giúp làm sạch không khí trước khi xả ra ngoài. Thiết kế cũng tiện cho việc vệ sinh.

Đây là cận cảnh phần lọc bụi của Pure F9. Hãng cho biết máy lọc theo 5 bước và loại bỏ để 99,9% bụi bẩn, trong đó gồm cả những hạt bụi siêu nhỏ kích thước chỉ từ 0.3 đến 2,5 micromet.

Electrolux Pure F9 phù hợp với ai?

Nếu bạn cảm thấy việc làm vệ sinh ngôi nhà của mình quá ư là phiền phức mà tiền bạc cũng có hơi dư dả thì mình nghĩ Electrolux Pure F9 là một cái tên đáng cân nhắc. 16,5 triệu đồng là mức giá khá cao đối với một chiếc máy hút bụi, nhưng đổi lại những tính năng mà chiếc máy này sở hữu hoàn toàn có thể giúp cho việc dọn dẹp ngôi nhà của bạn trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết.
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn thấy cái giá, cho dù là đại tiện lợi thì cũng dòm rồi đi ra
@peko2014 Giá tiền đấy mua đc 2 con valcum về chạy dc cả 2 tầng. Mà 1 con có lau nhà nữa chứ
@ntdieu Hàng hiệu phải chịu kkk
Chưa biết công nặng hịn cỡ nào mà mẫu mã xấu gái quá đi, thô kệch một cách khủng khiếp ... Xiaomi Roidmi F8 thiết kế thanh thoát đẹp hơn bao nhiêu lần, đẹp từ cái đế sạc đẹp đi.
@hthang38 Vậy thì ngu nhỉ làm tới đó rồi tiếc gì ko thêm tiếp điểm điện nữa cho hoàn hảo, chắc sợ ảnh hưởng thẩm mỹ
taulai023
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boyngo1988 Hàng Xiaomi của anh Tung Của sao bền bằng hàng của Elec được bác nhỉ.
@taulai023 đang nói cái thiết kế bác ơi, hãng lớn bên mỹ mà thiết kế cái sản phẩm không nuốt nổi thua cả bác tung của ... chưa nói đến độ bền mà hình thức vs giá bằng 1/3 thôi thì e chọn hàng tq ko suy nghĩ đâu bác.
@boyngo1988 Anh Tung Của ảnh dễ cháy nổ lém bác k sợ ah 😆
Tiền nào của đấy.
Đúng là rất đẹp, tiện lợi, hiện đại, thương hiêu thì đảm bảo bền bỉ sau nhiều năm.
duongv3
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thua xa dyson, mà giá lại đắt hơn
hthang38
TÍCH CỰC
5 năm
@duongv3 Dyson V8 ngon nhưng mình nghĩ pin kém con này. V8 chế độ hút mạnh nhất chỉ chạy được 7 phút, con này 17 phút. Công suất con này cũng hơn Dyson V8
Namhle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hthang38 Vẫn thua xa nè bạn. Vì dyson chế độ max được thiết kế là để dùng ít, chứ bình thường dùng mức kia đc rồi. Mà h có V10 rồi bạn, khoẻ hơn V8, pin lại trâu hơn
@duongv3 Sài Dyson là ngon nhất
prochang
TÍCH CỰC
5 năm
@hthang38 Pin ko kém tí nào đâu. Khi hút bụi sàn gỗ hay sàn gạch dùng chế độ normal là quá thừa rồi. Chỉ khi nào cần hút thảm mới cần đến turbo thôi. Mình dùng hút cả sàn, kệ đồ và oto mà pin vẫn còn 1/3 vạch. Cơ mà khi nào dyson nó ra bản v12 chắc chắn sẽ nâng cấp.
taulai023
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duongv3 Công suất hút con này gấp gần 2 lần con Dyson mà bác, giá nó cao hơn con Dy là phải
myte
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngầu quá
Nhà vẫn đang dùng chiếc Elextrolux 1600w ngon lành 😆
Máy hút bụi thương hiệu mạnh nhất phải kể đến :

Thứ 1 : Miele Made in Germany
Thứ 2 : Dyson

..... Kế đến là Bosch

Ở VN mình có vẻ cuồng Electrolux nhưng thật sự ở Mỹ , Úc , Anh ..và các nước EU thì thương hiệu này cũng chỉ thuộc hàng tầm trung trong các thương hiệu chuyên sản xuất các mặt hàng điện tử gia dụng.

Riêng về máy hút bụi không dây cầm tay thì Dyson đang đứng số 1.

Ở các nước phát triển : Nếu bạn bỏ ra $750 cho cái máy hút bụi cầm tay Dyson thì họ sẽ không có ý kiến , nhưng cùng giá tiền trên là Electrolux thì họ sẽ chửi bạn bị ngu hay bị điên .
prochang
TÍCH CỰC
5 năm
@Trungakira3 Dyson hút thảm hơi bị đuối nếu so với miele, mong đến V12 thì suction power sẽ mạnh ngang miele. So về thiết kế và thương hiệu thì con elec nhìn như cóc ghẻ so với dyson vậy, ko đáng để mang ra so sánh lun.
Mắc quá 😔
@Võ Thành Quân Thiết kế thô kệch quá
@Võ Thành Quân Công suất sự bền bỉ thì cũng đáng đồng tiền bỏ ra mà bác, còn mắc thì hàng của Elec hồi nào giờ giá đều nhỉnh hơn các hãng khác. Để làm đơn gửi lên Elec kêu họ giảm giá đê kk
@Sfvnthanh Loại không dây mà công suất lớn thì phải to thế chứ bé bé sao xé được mảnh bác nhể 😕:mad::mad:
Tiền này suýt được con irobot rồi còn gì.
Đỡ phải đụng chân tay
kenie.2811
TÍCH CỰC
5 năm
@TYA Giống kiểu so sánh 1 người làm quét nhà và một đội ngũ quét dọn nhà chuyên nghiệp 😆)). Mấy con robot đó chỉ xài văn phòng, nền gạch nhỏ nhỏ thôi.
@TYA Tui khuyên bác đừng có mua robot. Trời ơi tui bị vợ cằn nhằn cũng vụ này. Thấy hay hay mua về cho bả đỡ cực. Ai ngờ về còn bị cằn nhằn. Bảo bỏ không ít tiền ra mà mua thứ về chạy đường đi. ... Nhức não với bả luôn. Robot nó chỉ quét hút được ngoài chứ mấy ngóc ngách, kệ, salon... k hút được
@mamayeudau Tui mua hơn 20 chọi, tự mua ko hỏi han gì. Ko thấy vợ chê, ko phải quét thì chê sao được
Nhà mình dùng 1 con tính năng y hệt, model khác, của Electrolux, nói thật chứ cái này chỉ hút đc bụi nhỏ thôi, chứ gặp tóc dài, hay lông chó (nhà mình nuôi chó lông dài) thì về sau nó kẹt vào phần chổi ở đầu hút, gỡ ra max mệt luôn, dùng đc khoảng nửa năm thì đế sạc pin chết, ngại mang đi bảo hành. Ko hút sạch bằng máy to cắm điện. Cộng thêm 1 e tủ lạnh cũng Electrolux, mở ra đóng lại, quên gì là ko mở lại cửa ngay lập tức đc vì áp suất lạnh chưa đủ. Gọi nhân viên bảo tính năng nó thế. Thề cạch mặt đồ Electrolux, quá lởm!
hthang38
TÍCH CỰC
5 năm
Nên mua Dyson V8 absolute vì nhiều tiện ích hơn
@hthang38 Cứ như ráp súng ấy nhỉ, nhìn ngon phếch 😃
@hthang38 Vào đọc bài này không phải vì con Elex ở trên mà để xem anh em recommend con nào ngon hơn! 😁. Con V8 này nhìn ngầu vãi! 😃
prochang
TÍCH CỰC
5 năm
@Namhle Hiệu quả hút bụi của v8 so với v10 ko kém hơn mấy đâu. Xem mấy cái video trên youtube thì thấy vậy. Cơ mà bao giờ họ ra v12 thì mình sẽ nâng cấp.
Namhle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@prochang Mình cũng biết. Mà thấy V10 tiện hơn V8
Nhà mình mới mua con Philips Power Aqua mà có đợt Tinh tế review, giá khoàng 8tr nhưng rất nhỏ gọn, không dây, có thể tháo ra cầm tay hút những nơi khó như nóc tủ. Mình rất hài lòng với con máy Philips này 😃
skeleton147
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái thùng rác bên cạnh là thùng rác thông minh ah, của hãng nào vậy ¿
@skeleton147 Thùng rác được thiết kế với lõi lọc bên trong, giúp làm sạch không khí trước khi xả nó. Chã lẽ bác định mua mỗi thùng rác 😆
skeleton147
ĐẠI BÀNG
5 năm
@divangcuoc Ý mình là cái thùng rác ở tấm hình đầu á
Giá bao nhiêu ấy nhỉ
thumyqn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trinhyte 16,5 chai kìa bác
20cent
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đang xài Dyson V8 absolute gọn gàng hơn con này... ngon lành cành đào... có điều pin chạy max power chỉ được 15 phút lừ hết 😔.
@20cent Hút bình thường là đủ, Max ít khi dùng 😁
thumyqn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@20cent Con này không có tia UV diệt khuẩn đúng k bác ?
Nhà mình dùng con cầm tay ZB3314Ak của Elec 3 năm vẫn chạy tốt
Con này không dây tiện nhỉ, có dùng hút bụi oto được k ta
@vankv Em nghĩ là được, đọc bài của 1 bác rv vậy nè : Tay cầm có thể thay đổi độ dài đồng nghĩa với việc bạn có thể đẩy Pure F9 vào ghế hoặc dưới tủ một cách dễ dàng, đây luôn là cơn ác mộng đối với một ngôi nhà quét dọn bình thường. Ngoài loại máy đẩy, bạn có thể sử dụng nó theo cách cầm tay khi sử dụng đầu da 3 trong 1, đầu đa diện hoặc đầu mềm bằng miếng cao su. Đầu nhiều mặt cho phép bạn thay đổi hướng hút, để hút bụi ở những góc khó. Đầu mềm với miếng cao su phù hợp cho cả quét và hút bụi trên giá sách, kệ tivi, … Đầu đa năng 3 trong 1 là sự kết hợp giữa hai loại kia, nhờ thiết kế nhỏ gọn, bạn có thể cho vào các lỗ cho cả hai quét và mút.
Mà ô tô đi rửa xe bác kêu họ hút bụi luôn có 20k ah. Nhà em vẫn hút bụi tại nhà rửa xe tại nhà nhưng đi xa về hay tháng cũng đem ra tiệm dọn lần
Máy hút bụi có diệt khuẩn bằng tia UV là sao ta ?
@mxuanthi Ngoài việc hút bụi, nó còn chiếu tia UV để diệt vi khuẩn. Electrolux có các cảm biến tích hợp, vì vậy khi bạn nâng một độ cao nhất định, tia UV sẽ ngừng phát ra tia UV. Đây là một tính năng bảo vệ tốt, bởi vì một người đang nằm trên giường không sợ tia UV vô tình vào mắt
Không có giây là ưng rồi đó nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019