Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Fitbit Alta HR: quá đẹp, đủ tính năng với người dùng bình thường

sonlazio
4/4/2017 10:42Phản hồi: 132
Trên tay Fitbit Alta HR: quá đẹp, đủ tính năng với người dùng bình thường
Khi mình làm trên tay thiết bị này thì sẽ nào cũng có bạn hỏi tại sao phải bỏ ra 3.790 triệu đồng để mua Alta HR khi chỉ cần 650 ngàn (lúc mới ra, giờ là 420 ngàn) là đã có Mi Band 2 đeo. Đơn giản là vì Alta HR quá đẹp, đẹp và sang chảnh hơn hẳn so với Mi Band vốn được thiết kế hơi phồn thực. Để trang bị được cảm biến nhịp tim vào Alta thì Fitbit đã phải sử dụng một cụm cảm biến mới hoàn toàn, nhỏ hơn 25% so với cảm biến trên Charge 2 trước kia nhưng vẫn giữ được độ chính xác cùng các chức năng quan trọng như Sleep StagesPurePulse.

Chính vì việc tích hợp cảm biến nhịp tim vào Alta HR đã dẫn đến 2 đặc điểm khác biệt của máy so với thế hệ Alta cũ: pin chỉ dùng được 7 ngày so với 10 ngày trước kia và cổng sạc được đặt ngang thay vì dọc, không thể dùng chung với các cục sạc cũ được.

Nhìn chung, nếu là người thích cái đẹp, muốn đeo một thiết bị theo dõi sức khỏe nhưng không quá nặng về tính năng, muốn một cái gì đó thật sự phong cách và hiện đại thì khó có thiết bị nào qua được Fitbit Alta HR ở thời điểm này. Trên thực tế thì sau khi thấy hình vợ mình đã mua một cái, tất nhiên là thằng chồng trả tiền 😔

Xem thêm:

Cảm ơn Techzones đã cho mình mượn sản phẩm

tinhte_fitbit_alta_hr_ (5).jpg Bên trái là Fitbit Charge 2 và phải là Alta HR tinhte_fitbit_alta_hr_ (6).jpg một cái cho nam và một cái cho nữ (dù nam vẫn đeo rất đẹp) tinhte_fitbit_alta_hr_ (7).jpg Tháo 3 mặt đồng hồ của Charge 2, Alta và Alta HR tinhte_fitbit_alta_hr_ (8).jpg Ở mặt sau bạn sẽ thấy Alta HR có cảm biến nhịp tim, sạc nằm ngang còn Alta thì không có, sạc dọc tinhte_fitbit_alta_hr_ (9).jpg So với Charge 2 tinhte_fitbit_alta_hr_ (10).jpg tinhte_fitbit_alta_hr_ (11).jpg tinhte_fitbit_alta_hr_ (1).jpg Cả Alta và Alta HR đều có thể tráo đổi dây cho nhau tinhte_fitbit_alta_hr_ (2).jpg Những sợi dây cao su này khá rẻ, tháo ra chỉ bằng 1 nút bấm tinhte_fitbit_alta_hr_ (3).jpg Thay vì dùng nút thì các bạn chạm vào màn hình để chuyển giữa các trang trên Alta, không thể tắt đồng hồ :p
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
từ này mới nghe :rolleyes:
em gà với từ này
changech
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lom-com Liên tưởng tới Kim kardashian
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
@changech em nghi là 2 quả đồi mà.bác đc cái nói đúng :eek:😁
Kim Kardashian.jpg
@lom-com Thông dụng thì nó là "xôi thịt" đấy bác 😆
thamlenhu
TÍCH CỰC
7 năm
@lom-com Ý là cái miband 2 tương tự cái virate xxx toy của chị em đó
đợi 1 sản phẩm tầm 1 củ 5 từ xiaomi. cái mi band 2 tào lao quá
hoangpro1234
ĐẠI BÀNG
7 năm
@letrunghieu611 Em vừa đặt trên Shopee giá 376k hehe, giờ quay lại nó lên 455k, tăng kinh
kieuqtoan
TÍCH CỰC
7 năm
@letrunghieu611 giá đâu 350 thế bác, sao em toàn thấy >500
@kieuqtoan Xài thêm mã người dùng mới giảm thêm 50 bạn nhé
ducnv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangpro1234 Đợt rồi mua trên lzd có 290k, sập giá rồi lại tt bằng visa được giảm tối đa 200k cho đơn 1.2m
Mình vẫn ko thích mấy cái này, lại thêm 1 thứ đồ điện tử vào người 😔 Vẫn chuộng đồng hồ cơ hơn 😁
@HCproboy Hic đúng rồi, nhưng em sợ vác thứ đồ điện tử vào người có khi được không bù được mất
@tringuyenxp1603 Nó chỉ là cái vòng bình thường thôi, không phải nghĩ nha bác! Ngủ ngon nó còn đo cho bác nữa 😆))
@HCproboy Hehe em vẫn đang đeo đồng hồ cơ, chứ thật mấy cái vòng đeo tay còn xấu quá
@tringuyenxp1603 Mình thấy 2 loại khác mục đích, cho nên là đeo cả 2.
1 cái để xem giờ, 1 cái để theo dõi sức khỏe.
Cũng không thấy bất tiện.
_ Ngần ấy tiền cố thêm chút làm con đồng hồ cơ Seiko có vẻ khả dĩ hơn, ví dụ Seiko Sarb033, SKX007 😃
@#JK _ Dạ, loài người luôn muốn vươn lên, nhưng ko phải vì có 5 cân gạo thì đem 3 cân ra làm rượu mới là vươn lên nhé. Lãng phí ko có nghĩa là vươn lên, xa xỉ không có nghĩa là phát triển. Cái xa xỉ đó chỉ phù hợp với các xã hội hiện đại khi họ hết cái đầu tư rồi nên tiêu dùng ở đẳng cấp cao, còn 90% dân số còn lại ở mức lè tè mà cổ xuý xa xỉ lol
@iceteazz Thứ nhất nó ko phải chuyện hàng hoá xa xỉ hay ko, mà nó là vấn đề tư duy tiêu dùng, khi mà bạn chỉ đóng khung cái đồng hồ để xem giờ, còn các tính năng khác là thừa thãi. Với cái tư duy bó hẹp như thế thì chắc là có đến thế kỷ sau cũng chả bao giờ có mấy con smartphone như bây giờ mà vẫn đang dùng Symbian cục gạch cả. Tại sao cả thế giới này lại phải mua smartphone cao cấp khi mà sang năm nó mất giá còn 1 nửa ? đơn giản vì người ta thích công nghệ mới, chính hành vi tiêu dùng đó thuc ép các nhà sản xuất phải sáng tạo, cải tiến liên tục, người dùng cũng được hưởng lợi rất nhiều. Rất dễ thây 1 con máy giá rẻ bây giờ cũng có cấu hình ngang với hàng cao cấp cách đây 3 4 năm. Nước nghèo ko phát triển được 1 phần là do cách tư duy bó hẹp, cực đoan, chưa cần biết nó hay ho thế nào cứ chê cho sướng mồm cái đã
Phần thứ 2, hình ảnh thay lời muốn nói:

@iceteazz Tôi không hiểu bạn tư duy kiểu gì, nhưng túm cái váy lại là xin thua. Đầu hàng, không còn gì để nói 😁

p/s: không biết bạn dùng điện thoại gì nhỉ?
@iceteazz Mình nhìn nhận cái vòng tay sức khỏe này không như đồng hồ và chưa bao giờ mình nghĩ dùng nó để xem giờ.
Chức năng xem giờ của nó chỉ là phụ thôi. Bạn đừng xem nó là chức năng chính của vòng tay sức khỏe.
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vãi cả miband 2 ko chính xác hay là mình bắt xác đi 😆)
@Lulu tetinh Bắt gì bạn😃)
@Lulu tetinh dùng thử hàng fitbit đi bác , thấy khác bọt liền
binhtam
TÍCH CỰC
7 năm
@sonlazio Sau vài lần update thì hiện nay firmware của mi band 2 tốt lắm rồi
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sonlazio Bánh tráng trộn 😃)))
Thích đồng hồ cổ điển như vậy là đủ
Miband 2 có ổn ko, quan trọng nhất là nhịp tim ntn ? Ai dùng rồi xin cho ý kiến
@adagioleonard MÌnh nghĩ chả có con nào chính xác cái này vì không phải đo trực tiếp. Chỉ có xài kèm thiết bị phụ trợ đo ngay tim mới chính xác thôi.
@shininglife Mình đã Test 3 loại Fitbit Blaze, Gear S3 Frontier(mượn), Smart Watch - Space Grey Aluminum (mượn) và cho ra kết quả là như nhau. Chưa có điều kiện Test với thiết bị y tế chuyên dụng 😔
ducnv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@letrunghieu611 Mi band 2 gps kiểu gì vậy bác?
@ducnv Gps dùng của điện thoại bác nhé, có 1 nút nhỏ góc trái phía trên trong app mifit để theo dõi khi chạy bộ
lilsaker
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vãi cả phồn thực, thế cái miband nó giống cái của nam hay của nữ vậy mod 😆 mod này dùng từ lung tung quá.
Con này thiết kế đẹp nhưng ko phù hợp cái giá, tầm này thừa mua fit2 loanh quanh 1tr5 thì còn có người mua
davidwalker
ĐẠI BÀNG
7 năm
Iwown i7 ngon hơn con này 69 lần, đang xai i7 thấy rất đáng đồng tiền bát gạo
@davidwalker Mình cũng đang dùng iwown i6 pro 700k thui, dùng cũng tốt và hay, mọi thứ hoàn toàn tự động, cuối ngày vào app xem kết quả cả ngày thôi, mình cũng đem e nó đi bơi chung và vẫn dùng tốt.
Còn với nước mình bỏ 3t ra mà 1 cái vòng đeo tay thì có gì đó không đúng lắm.
Cứ bài về thiết bị THEO DÕI SỨC KHOẺ lại có mấy thanh niên thích thể hiện vào so sánh với ĐỒNG HỒ
Bó tay!
bọn này chắc thua miband mỗi cái khoản pin ko duy trì dc 1 tháng nhỉ 😆
Hiệp PT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các mod tinhte cứ cố viết cho đúng chính tả và đủ ý được rồi. Xin đừng lạm dụng những từ mà mình ko hiểu rõ, chỉ để nghe cho kêu.

Thân mến
Có bác nào xài Fitbit Charge 2 cho mình ý kiến cái 😁
@newsapple
Fibit charged 2 sài ok lắm bạn. Mình bi cao máu va tim đập nhanh đeo để kiểm tra nhịp tim và đếm bước đi bộ, mình lấy tù thứ 6 tuần trươc đến nay vẫn chưa phải sạc mà pin vẫn còn 50%. Về phần mềm cài trên phone cũng khá thân thiện, dễ hiểu, có đủ các tính năng mình cần để theo dõi và cảnh báo khi cò thông báo từ điện thoại (tùy chọn on/off). Mình đã sài ma miband 2 thì cái này hơn hẳn mấy cấp. Đáng đồng tiền bát gạo lắm bạn.
@kevinnguyen2111 Cảm ơn bạn. Để góp lúa mua ngay
cái này phù hợp với người hay tập thể thao, cần theo dõi các chỉ số, còn với người dùng bình thường có lẽ là không cần thiết
hjp_alone
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao rất hay nói về fitbit mà ít ng dùng cùng loại này với mình. Có ai dùng fitbit one như mình k? IMG_2515.JPG
@hjp_alone con này hình như kẹp vào quần áo chứ ko đeo tay phải không bác, nghe nói pin chỉ đc tầm 10 ngày
hjp_alone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@letrunghieu611 Đúng rùi bạn! Con này không đeo tay. Kẹp hoặc bỏ túi. Pin thì cũng đc 15 ngày.
nhìn đẹp nhưng mà hơi đắt (so với mình) :oops:
anhtkl
TÍCH CỰC
7 năm
nhiều khi mod viết bài cố ý dùng từ trái khoái, láo táo cho vui, bớt đi cái khô khan của Công Nghệ mà mấy má cứ bu vô xỉa xói câu chữ nghe phát mệt!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019