Trên tay Fitbit Ionic Adidas Edition: mặt đồng hồ Adidas, dây khác, Adidas Train...

cuhiep
17/4/2018 10:13Phản hồi: 51
Trên tay Fitbit Ionic Adidas Edition: mặt đồng hồ Adidas, dây khác, Adidas Train...
Có ba điểm nổi bật ở Ionic phiên bản Adidas đó là dây đeo kiểu đặc biệt, ứng dụng tên là Adidas Train dành riêng cho người đi bộ, chạy bộ nhiều nhưng không hẳn là vận động viên chuyên nghiệp và mặt đồng hồ Adidas. Fitbit Ionic được ra mắt vào năm ngoái và đây là phiên bản mở rộng đầu tiên của họ. Các sản phẩm của Fitbit hiện đã được bán chính hãng tại Việt Nam.

Về kiểu dáng, kích thước, nguyên vật liệu... thì nó giống như chiếc Ionic mà mình từng trên tay giới thiệu với anh em. Đó là chiếc smartwatch đầu tiên của Fitbit nhắm vào những người dùng văn phòng thích vận động. Ionic không chạy hệ điều hành Android mà chạy hệ điều hành của chính Fitbit.

Như truyền thống, đồ Fitbit vẫn luôn đẹp, lịch lãm, hiện đại và cá tính. Các thiết bị đeo khác trên thị trường không có được những đặc tính này.

Video nói về Fitbit Ionic bản gốc với dây da.

Điểm giá trị nhất của Ionic đối với người dùng là những bài tập được cài sẵn trong máy. Bất cứ lúc nào mà người đeo muốn tập gì đó nhưng không giỏi các động tác thì có thể xem hướng dẫn bằng hình ảnh trên đồng hồ, rõ ràng và dễ hiểu.

Đặc điểm kỹ thuật của Fitbit Ionic
  • Màn hình 1,42-inch, độ sáng tối đa 1.000 nits, độ phân giải 348x250, màn hình LCD với kính bảo vệ Gorilla Glass 3
  • Bộ nhớ trong 2,5GB chứa nhạc
  • Thời lượng pin 4 ngày với mức hoạt động bình thường, 10 giờ với việc bật GPS hoặc nghe nhạc liên tục
  • Nền tảng Fitbit OS, hỗ trợ Fitbit Pay
  • Kết nối Bluetooth 4.0, WiFi 802.11 b/g/n, NFC
  • Tương thích với iOS/Android/Windows
  • Có thể thay dây đeo thể thao hoặc dây da hoặc dây truyền thống
Giống như những thiết bị Fitbit trước đây có thể liên tục theo dõi, đo đạc các vận động và tình trạng cơ thể chúng ta qua các sensor thì Ionic này cũng vậy. Với màn hình lớn hơn, nhiều cảm biến hơn và nhiều công nghệ hơn nên Ionic thêm các khả năng như chống nước đến 50m, đo được vận động bơi lội và có các bài tập cho người chuyên đi bơi.

tinhte_tren_tay_fitbit_ionic_adidas_special_edition_14.jpg tinhte_tren_tay_fitbit_ionic_adidas_special_edition_13.jpg tinhte_tren_tay_fitbit_ionic_adidas_special_edition_12.jpg tinhte_tren_tay_fitbit_ionic_adidas_special_edition_11.jpg tinhte_tren_tay_fitbit_ionic_adidas_special_edition_9.jpg tinhte_tren_tay_fitbit_ionic_adidas_special_edition_8.jpg
tinhte_tren_tay_fitbit_ionic_adidas_special_edition_7.jpg tinhte_tren_tay_fitbit_ionic_adidas_special_edition_5.jpg tinhte_tren_tay_fitbit_ionic_adidas_special_edition_4.jpg tinhte_tren_tay_fitbit_ionic_adidas_special_edition_6.jpg tinhte_tren_tay_fitbit_ionic_adidas_special_edition_3.jpg tinhte_tren_tay_fitbit_ionic_adidas_special_edition_1.jpg tinhte_tren_tay_fitbit_ionic_adidas_special_edition_2.jpg
Cám ơn Techzones cho mình mượn Fitbit Ionic Adidas để trên tay
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khuglog
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rất thích phong cách vuông vức nam tính như này.
gaumeo2021
TÍCH CỰC
6 năm
Bao nhìu xiền vậy nhỉ?
@gaumeo2021 7 củ rưỡi
heorung52
TÍCH CỰC
6 năm
Giá cả?
@heorung52 Khoảng 7 củ rưỡi đó bác
@Archibald_Mclean hỏi như kiểu bố đời vậy mà trả lời chi bác
badbug
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungkhanh0709 đúng, chôn hoài mà chúng nó đẻ hoài 😆
@Archibald_Mclean Chuẩn đấy bác, hỏi kiểu đấy bác trả lời làm cái gì cho nó mất công, mòn bàn phím!
heorung52
TÍCH CỰC
6 năm
@heorung52 Haha, vậy mà khối ông vào comment 😁:D. Tôi chỉ muốn nhắc chủ thớt mấy bài này thì thông báo giá ra luôn. Chứ thực chất Ionic này ra lâu rồi
Pure boost mới mua ha a ihiep
Đẹp quá!
Nhiều bác cứ chê SW màn vuông chứ em lại khoái màn vuông, nhìn mạnh mẽ, nam tính mà nó lại tối ưu hiển thị hơn so với màn tròn. Đang dùng Pebble time steel bao giờ có tiền lên đời đây. Hay chạy bộ với đạp xe mà con pebble không track riêng được, toàn phải cầm đt
ku.linh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@songoku_1206 Đồng quan điểm, mình thấy con mặt vuông đẹp nên mới mua AW chứ không đã quất mấy em của sam 😁
@songoku_1206 Pebble Time Round chào bác 😁
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
Méo thấy hình mặt sau (đít) nhể :v
Xem có u cục, tai heo...jj không 😁
Mấy con smartwatch của Fitbit bán chính hãng có hiển thị được đầy đủ tin nhắn bằng tiếng Việt k các bác nhỉ, thấy có mấy bác nói k hiển thị đủ tiếng Việt k biết mấy bác đó mua sách tay hay chính hãng. Với cuộc gọi từ messenger hay Zalo nó có báo cho ta k nhỉ. Em định mua cái để tập thể dục nghiệp dư thôi, nhưng muốn tính năng thông báo cuộc gọi kể cả cuộc gọi bình thường và từ app phải tốt để khỏi miss cuộc gọi vì em hay để đt ở chế độ rung k thích nghe chuông, mà như vậy thì dễ lỡ cuộc gọi quá
@hiepsitihon Thì ít nhất em cũng chỉ yêu cầu thông báo cuộc gọi từ app OTT thôi mà bác, bác xài mấy smartwatch của Fitbit chưa cho em ý kiến với, k nói đến mấy cái vòng theo dõi sức khoẻ của Fitbit nhé
dragon green
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Archibald_Mclean tệ nhé, tiếng việt thì ko hỗ trợ vs thông báo lúc dc lúc ko, dc xái pin vs đo tốt thôi
@dragon green Vậy thôi để em chuyển hướng sang Garmin xem sao, bác xài Garmin chưa cho em ý kiến luôn với, cảm ơn bác nhiều
nukenuky
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Archibald_Mclean Mình dùng Fitbit Blaze, thông báo thì luôn luôn ổn định, không hỗ trợ unicode hay tiếng việt có dấu. Riêng thông báo khi có cuộc gọi đến điện thoại và hiển thị số đt gọi đến trên Fitbit thì hên xui, tuy nhiên nếu sau mỗi lần restart Fitbit thì vào mở app Fitbit trên đt, test call notification 1 cái thì sau đó nó mới ổn định
ku.linh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thấy con SW benfit mặt vuông của Xiaomi cũng đẹp, cơ mà bản mặt vuông english UI bán mỗi ở mỹ 😔
lancejade
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho e hỏi đồng hồ này có ghi âm được k ạ. K phải ghi âm cuộc gọi nhe
2pink
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn rất nam tính và mạnh mẽ
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
Rung báo thức thế nào, có mạnh như apple watch không mod ơi ?
Đồng hồ thì đẹp, mà tay người mẫu xấu quá. Lần sau nhớ đưa tay @Duy Luân vô nha bác @cuhiep. Dù sao thì tay @Duy Luân cũng dịu dàng hơn.
duymanh92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ôi đẹp vãi, không biết bao nhiêu lúa mới mua đc nhỉ?
Đẹp thật, nhìn là muốn mua, chả bù cho cái Apple Watch 😁
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
Mình có dc phép cmt là tuổi lolz gì so với apple watch ko vậy cuhiep :p
vinhpham9999
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp vãi
Nhìn đẹp quá, với giá 7tr990k thì có ưu điểm gì nhỉ ?
Con này to ko nhỉ,cổ tay mình chu vi 16cm đeo có đc ko nhỉ 😆
qdu291
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi mình chơi cầu lông nên chọn vòng đeo tay hay smart watch nào phù hợp nhất ? Xin cảm ơn
hiepsitihon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qdu291 Mình cũng chơi cầu, bạn dùng misfit shine 2 nhé. Mình dùng rất nhiều vòng theo dõi rồi nhưng hiện tại đang dừng lại ở Shine 2.
qdu291
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hiepsitihon Bạn có thể cho mình biết nó hay ở điểm nào k?theo dõi đc gì với môn cầu lông ấy
hiepsitihon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qdu291 Rất tiếc là không có vòng đeo nào theo dõi tập luyện cầu lông. Trong số các vòng mình đeo, mình dừng lại ở shine 2 là vì nó mỏng nhẹ, xem được giờ, biết được có cuộc gọi hay mail, tin nhắn, sms, ko cần sạc, chống nước. Chứ đeo cái gì ngoài nó cũng vướng lúc chơi thể thao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019