Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Forerunner 945: Đồng hồ GPS tốt nhất cho chạy bộ và ba môn phối hợp của Garmin

10/6/2019 3:1Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai biết vòng tay màu đỏ thớt đeo mua ở đâu không?
Nhan_Trieu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chinxmen đăng ký thi ironman nhá 😆 tầm 11 củ để tham gia 3 môn phối hợp và có cái vòng tay cho vđv haha
carotmayman
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhan_Trieu có 6t8 à bác, chưa kể tiền mb ks
mr.cat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang tạm hài lòng với em này vậy các bác ạ, có lúa thì cũng lên 945 luôn 😆
Quang NT
ĐẠI BÀNG
5 năm
Pin khi chạy với gps+glonass, 1s rơi vào khoảng 3.5-4%/h, HR và bluetooth vẫn on. Smartwatch mode thì đâu đó 8%/ngày. Chắc là đủ dùng cho ae chạy VMM100 tới, khá hơn 935 tí
thinhbk11
TÍCH CỰC
5 năm
@Quang NT Open water cũng là option thôi chứ chủ yếu là bơi bể và chạy bác ạ. Ngoài open water ra thì còn lại 245 đều hơn 735xt chứ bác? Còn 935 và 945 thì không có vừa tay em do cổ tay em nhỏ :-(
thinhbk11
TÍCH CỰC
5 năm
@Quang NT Không biết fendi 5s plus thì như nào bác? Hỗ trợ chạy có tốt như dòng forerunner không nữa?
Quang NT
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thinhbk11 245 size 42, 735 size 45, 935/945 size 47. Nói thật là đeo vào đẹp hết bác ạ, đầy người cổ tay bé vẫn dùng casio gshock; chỉ trừ 5X/5X plus size 51 quá khủng, còn bác cứ đeo sau 1 thời gian thấy đẹp ngay. Fenix là dòng ngon hơn forerunner, nhưng nói thật là 5s/5s plus mục đích cho runner nữ đeo thôi, nam thì phải dùng 5plus/5Xplus
thinhbk11
TÍCH CỰC
5 năm
@Quang NT Cảm ơn bác. Mình đã mua 245 và rất hài lòng. Đo ngủ, đo chạy đều thấy chính xác. Màn hình hiển thị được rất nhiều thông số và luôn hiển thị mà không tốn pin
anhhoang02
TÍCH CỰC
5 năm
Sợ nhất sau 3 năm phải đeo thêm cái xạc dự phòng.
dellusa
TÍCH CỰC
5 năm
945 bơi ~935 . chính xác nhất bơi hồ biển Fenix 5 , 5plus . Dòng 9xx ăn gian tầm 10% khi bơi 1km so với Fenix
carotmayman
ĐẠI BÀNG
5 năm
mod Long chưa tháo cái dây đeo tay nữa hả 😆))
cái móc dây mình nghĩ làm vậy là hợp lý, có vài trường hợp xài dây quickfit dỏm bị rớt đồng hồ khi bơi rồi
nguyen_no1
TÍCH CỰC
5 năm
Làm e instinct chạy bộ + đeo hàng ngày thôi 😁
Tớ hỏi thật các cậu là người bt tuần chạy 2-3 buổi, mỗi buổi 8-10km thì nên quật 1 con garmin hay mua apple watch vì giá cũng same same nhau k khác biệt quá. Tớ dùng iphone nhưng k cuồng apple nhé, quan trọng là hiệu quả và sử dụng triệt để được các tính năng.
@Nhopt Pham Biết là garmin nó chuyên dụng chắc ngon hơn hẳn nhưng đeo hằng ngày thì sợ hơi dị, nếu sử dụng hàng ngày mình chắc ưu tiên aw hơn chứ đeo quả gm kết hợp đồ hơi khó.
long.ph145
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Like A Wind pin aw xài 1 ngày ổn nhé.
mình xài vừa tập gym buổi trưa và vừa chạy bộ + nghe nhạc vào buổi chiều tối thì đi ngủ sạc là đẹp 😃
nếu pin 1.5 ngày thì phải đem sạc theo người hơi bất tiện 😃
dnguy3
ĐẠI BÀNG
5 năm
@long.ph145 Bác thử Garmin 935-945 đi. Cái cảm giác rất thốn khi quên sạc pin con AW hay Samsung Gear vào sáng hôm sau sẽ không còn nữa. Gì chứ đeo 24X7 chạy tuần 5 ngày mỗi lần chạy 1 tiếng thì 7-10 ngày mới cần sạc là đã rồi.
long.ph145
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dnguy3 hihi. ai mà ko bik 935 hay 945 pin trâu
mình còn thích cả 245 nữa á nhưng vì 1 số lý do mà cái bự nhất là tiền nên vẫn còn xài aw
Lanh mn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tôi xài 1 con Garmin bây giờ nó không đếm được bước chân cầu thang. Cán bạn biết giúp dùm cảm ơn!
Nhu cầu của e là bơi open (chỉ bơi bể vào mùa lạnh) chạy bộ ngoài trời. Và đạp xe đạp trong nhà. Thì nên chọn dòng nào ah. Ai có kinh nghiệm rồi có thể chia sẻ cho mình đc k ạh.
kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
Đắt nhưng chất lượng
hminh2008
TÍCH CỰC
4 năm
Mình mới mua con 945 được 1 tháng và dùng thấy OK. Tuy nhiên không tìm thấy các 4rum để trao đổi chi tiết về các tính năng của dòng này. Toàn thấy rao mua bán, kể cả dùng 1-2 ngày. Thậm chí có bạn dùng rồi nhưng hỏi các câu ngay trong HDSD đã có đầy. Dân mình nhiều tiền thật. Xài nhưng cũng chẳng cần biết nó có tính năng gì và dùng vào việc gì ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019