Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Galaxy Note8: nam tính và cấn hơn S8, camera kép rất nhanh, tin nhắn gif vui vẻ

sonlazio
23/8/2017 21:46Phản hồi: 469
469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc bạn đang dùng s8+ .mình hỏi cái này với 100% pin từ 1h đêm tắt tất cả ứng dụng ,mạng để đến sáng còn 93% ,vậy có ok ko bạn .tại mình mới đổi sang nó mới 2 hôm lâu nay dùng ios quen tay.
tôi mới mua con note 8 thử tính năng dịch trên spen không được, không như quảng cáo hiện nay,có anh chị nào sử dụng chưa xin chỉ dùm
note 8 ngon quá mà pin thì quá tởm. Dùng thấy pin tụt khủng khiếp. Có bác nào có kn tối ưu hoá hệ thống để pin ngon hơn ko nhỉ ?
@kid145 Công nhận cầm Note8 thất vọng pin. Ko = Note7. Mặc dù ko đuọcc công nhận nhung Note7 mãi là huyền thoại... pin trâu vờ lờ
mascehuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kid145 Thông thường, bạn nên vào chế độ PowerSaving, chọn chế độ Medium thì thời lượng pin tăng thêm 50%. Kinh nghiệm dùng Note 5 và SS8.
mới nhận note 8 hôm qua từ thằng em 😁
Dùng các phần mềm khóa màn hình thì k dùng mở khóa mống mắt hay vân tay được.Có bác nào biết giải quyết k giúp em với.
P/s : s.pen note7 sử dụng ngon lành trên note8 nhé
@tuan_langtu Lên google tìm OFF+ apk về cài là ok
mascehuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuan_langtu Hình như dùng phần mềm lock bên thứ 3 thì không dùng được mở màn hình bằng vân tay hay sao ấy. Bên note 5 cũng vậy, đã dùng phần mềm khoá màn hình bên thứ 3 thì không dùg vân tay được, phải nhập pass. Nếu tắt màn hình bằng phím cứng thì sài bình thường.
dx82
TÍCH CỰC
6 năm
@tuan_langtu Dùng app softkey edge cho cạnh viền đi bạn, khóa thoải mái vẫn xài đc
E đang tính mai mua note 8 ... bác nào cho e lời khuyên ko ạ
@Đồ...Tể Nếu có đk thì nên mua.Mình cod thằng em trước giờ cực kì kì thị ss nhưng từ hôm qua lấy 1 cây xách tay màu xanh về đến giờ k rời tay lúc nào luôn
@Đồ...Tể đã mua note 8 😁 pin hơi kém xíu ... còn ok
Mới dùng Note 8 được 3 ngày, lần đầu dùng ss, tính năng hữu ích rõ nhất là S-pen, ngoài ra... mình có mấy câu hỏi muốn được add hướng dẫn, giải thích:
1. Camera: ảnh chụp bị vỡ nét (dù đặt ở độ phân giải cao nhất và chụp đủ sáng) . Trước đây mình dùng HTC, hiện tượng này chỉ xuất hiện khi chụp thiếu sáng hoặc để độ phân giải thấp.
Đây là do phần cứng hay phần mềm?
2. Bàn phím: chưa khi nào mình bị ức chế như bây giờ! khi sử dụng note 8 để sms, phím dính+ phản hồi chậm, tốc độ thao tác phím bị chậm đi rất nhiều. Cài laban key, chỉnh các kiểu... Cũng ko ăn thua. Các máy ss khác có khi nào bị tình trạng này ko? Và có biện pháp nào khắc phục ko?
3. Pin: pin note 8 làm lặp lại nỗi thất vọng khi tôi dùng HTC. Có khi nào ss có nâng cấp phần mềm để cải thiện tình trạng này ko?
4. Khi vào RECENT, Ss có app nào để giúp thao tác nhanh hơn ngay trên sdt mới gọi ko? Thay vì hiện tại, khi vào RECENT, chỉ có chức năng xoá số đã gọi, trượt trái để sms, trượt phải để gọi lại
(Vd: nhấp vào sdt và giữ để chặn cuộc gọi- giúp chặn nhanh các cuộc gọi ko mong muốn ngay tức khắc, lưu sdt mới, sửa danh bạ cho số mới gọi đến -lưu sai tên...). Hiện tại, các thao tác này ko cùng tích hợp nên rất mất thjan khi thao tác.
Mong add trả lời giúp và hướng dẫn khắc phục các tình trạnh trên!
Cảm ơn add!
nghich3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bachthong 1 và 2 : ông dán màn hình, dán cả mặt camera bằng miếng dãn đểu à. Tháo hết ra.
3. Pin note8 dùng nhiều 1 ngày
4. ấn vào số đt -> chữ i rồi chọn menu.
Note 8 xài pin trong ngày toi chieu còn 30%. An com sạc pin ok toi tối hôm sau .
Lưu ý kg nên dán màn hình 3d làm đọng nước bên trong và giảm nhạy của bàn phím. Kinh nghiệm người xài 2 note 8. Cái đầu về 2 ngày lỗi màn hình ... huhu
Xin hỏi các tiền bối là nếu như thay màn hình note 8 ở TTBH samsung thì có còn tính năng chống nước không ạ. Xin cảm ơn mọi người
K đc bác ơi,xài app của ss
hoaph
ĐẠI BÀNG
6 năm
nói chung ss ra con nào kết con đấy :v
E mới lên đời note 8 đang muốn nhượng lại S8+ giá êm ru bác nào hóng không ạ.
Tím khói - xách tay hàn - fullbox mới dùng 2 tháng
nublast
TÍCH CỰC
6 năm
Có bác nào biết cách nào chuyển nhanh lên đầu trang của bất kỳ ứng dụng nào trên Note 8 ko
bluesky226
ĐẠI BÀNG
6 năm
luôn thấy hàng sámung rất đẹp
Xoá phông ảo diệu luôn. Ai mua sầu riêng của em hok
Note 7.jpg
@diemhuong_love Xoá mất cả bưởi rồi
Chắc nhiều đứa thà mua ip lock còn hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế