Trên tay Galaxy Note8: nam tính và cấn hơn S8, camera kép rất nhanh, tin nhắn gif vui vẻ

sonlazio
23/8/2017 21:46Phản hồi: 469
469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chán. Nam tính thế này mà chẳng có thử thai bằng S-Pen -_-
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hình như cái vụ xem video khi phóng toàn bộ hình lên vẫn bị mất hình thì phải
romero
TÍCH CỰC
7 năm
Mình khen cụm cam của ip7p đẹp, nhất là 7plus jet
thật sự là nhìn rất xấu :mad:
vuông đẹp hơn ip8 vs s8 : ))
Viết sai nhiều quá, Note 8 mà cứ ghi lộn sang S7, Note 7 loạn cả lên ở cuối bài. @sonlazio
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái vị trí vân tay lag một vấn đề. Mà chả thấy thay đổi.
vuviethong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quyết định vẫn chung thành với s8+ vì chẳng có gì mới mẻ cho lắm.
Chất như đầu khất
Cho cái giá đi bác Tài
vubang
TÍCH CỰC
7 năm
Nghe mấy bạn góp ý cho Samsung nhớ câu chuyện ĐẼO CÀY GIỮA ĐƯỜNG. Chí ít họ cũng có quan điểm riêng của họ nên họ mới thành công được. Bạn thử xây một cái nhà như góp ý của bạn bè nó sẽ như thế nào. Toilet bạn dùng chứ bạn bạn có dùng đâu, nhà bếp vợ bạn dùng hay vợ thằng bạn dùng...
@vubang Samsung nó thèm đọc gì mấy cái diễn đàn với báo mạng. Bạn lo hão rồi. Họ thuê Sseeder đi dìm đối thủ thì có.
Monsterktv
ĐẠI BÀNG
7 năm
Android em kết mỗi dòng note nhưng vẫn phải vật lộn với s7e. Về note 8 thì cá nhân em thấy vẫn ổn, về ngoại hình thì 5 người 10 ý, thứ nữa là nó không giống thi hoa hậu có chuẩn chung của cái đẹp vậy nên mấy bác chẳng nên mất công gạch đá làm gì, thích thì nhít ko thì qua em khác. Android có rất rất nhiều nhà sản xuất mà
Một chiếc điện thoại xuất sắc thế này mà lắm thánh vào chê bai nhỉ, nào là không có gì nổi bật, nào là mặt sau xấu, nào là chiếc S pen chả có gì hay, bla bla. Chiếc điện thoại dòng Note hướng tới phân khúc người dùng thường xuyên sử dụng điện thoại cho công việc (không nói tới chức năng rất thông thường của mọi chiếc điện thoại là nghe gọi), với mục đích như thế thì người ta có thời gian để lật mặt sau điện thoại ra mà ngắm không? Khi cầm máy điện thoại thì bạn nhìn vào mặt trước hay mặt sau? Chưa kể lòng bàn tay sẽ che đi cái mặt sau đó. Việc này cũng giống như chê mấy chiếc Lamborghini hay Bugatti có mặt dưới xấu vậy, tôi nghĩ thế 😁 , còn về vụ pin, người ta có cả các Test Lab để kiểm tra xem nó có đủ để đáp ứng cấu hình kèm theo máy hay không trong ít nhất là một ngày sử dụng với cường độ cao rồi thì họ mới đưa vào cấu hình sản xuất ở quy mô thương mại chứ cứ ngồi mà lo chuyện không đâu. Chiếc S pen thì được cải tiến sâu và mạnh mẽ, các bác cứ chờ ít hôm nữa là sẽ đọc được hết những điều đang thắc mắc, mới đọc vài bài giới thiệu sơ qua mà comment xàm quá, cuồng cũng cuồng có mức độ thôi chứ ;)
Blackhawks
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyễn Xuân Phát 1 fan sam chính hiệu đây rồi...
Ví dụ sony nhé (con hàng luôn ăn gạch đá nhiều nhất ):

- Mặt sau nó đẹp mỹ miều vậy, mặt trước thì bị chê nào là viền trên dưới dài, màn hình ít...Vậy người ta cầm điện thoại nghe, quay mặt điện thoại ra ngoài để nghe à? sao vẫn ăn gạch đá =))
- các hãng làm dt thì hãng nào chả test pin + hiệu năng. Đâu phải chỉ sam có đội test mấy cái đó. Chỉ là nó đáp ứng được bao nhiêu thời gian thôi =))) Sony xzp màn 4k hdr + pin 3k3 còn bị chê sấp mặt kìa =))
ktstuan83
TÍCH CỰC
7 năm
@Nguyễn Xuân Phát Mấy thánh đó là anti sam đấy bạn, cho vui nhà vui cửa thôi ha ha
@Blackhawks Bạn sai rồi, tôi không phải Fan của SS cũng chẳng phải Fan của Apple, tôi cũng đang dùng điện thoại của Apple và thấy nên chuyển qua dòng Note để phù hợp hơn cho công việc của mình. Sony bị gạch đá là đúng rồi bởi vì phần diện tích hiển thị hữu dụng của màn hình quá bé so với kích thước của nó. Sony có mặt sau đẹp đi nữa thì ai dùng mặt sau đâu? Tôi thấy chỉ có mấy ông thích khoe mẽ mới làm thế thôi, còn lại chả ai rảnh việc làm điều đó cả. Đồng ý là mọi hãng đều có phòng Lab để test pin, cho nên lo lắng vấn đề đó là thừa thãi, điều nên lo là làm thế nào kiếm đủ tiền để mua được nó và sau khi mua rồi thì nó có giúp mình kiếm được thêm tiền hay không bạn ạ 🆒
Blackhawks
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyễn Xuân Phát Mỗi hãng có một cách nhìn và chiến lược riêng nên mình ở khía cạnh người dùng cái gì cũng muốn tốt, muốn đẹp thì cũng khó đó 😃 với lại cái giá 1k Trump có vẻ khá cao trong thời buổi thị trường điện thoại đang bị bão hòa.
sonvnvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tuyệt vời hay bình thường thì khi mua vẫn phải cân nhắc đến nhu cầu và chi phí bỏ ra. Có lẽ vì thế mã mình luôn dùng điện thoại lỗi thời đến 2 or 3 thế hệ. Tuy nhiên vẫn rất hài lòng 😃
tuan09d3
TÍCH CỰC
7 năm
Chắc đợi qua năm giá hạ nhiệt bớt se mua. Vãn thích dòng note nhưng note 7 bị nổ. Chuyển qua xài 7 plus màn to. Giờ thấy note 8 lại muốn gắn bó tiếp
Màu đen có vẻ hài hoà với cụm camera hơn
bendn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn như là cái đt có case bảo vệ. Ss mình chỉ thích mỗi cái spen, LG dòng V mà có spen nữa thì ngon quá.
thanga
ĐẠI BÀNG
7 năm
"....S-Pen mới hỗ trợ dịch từ 71 ngôn ngữ khác nhau, dịch toàn bộ văn bản chứ không chỉ từng từ, ngoài ra nó còn hỗ trợ chuyển đổi đơn vị đo lường và tiền tệ, nhưng chiếc Note 7 mình thử thì cả tính năng này và Bixby đều chưa hoạt động tốt vì là bản thử nghiệm, hẹn các bạn lần sau nhé....."
"....Cuối cùng, gửi tin nhắn dạng gif là tính năng theo xu thế mới nhất mà Samsung đem lên Note 7, nó vui, dễ dùng và dễ gây ấn tượng, dù rằng không cần đến cây bút của Note 7 thì Samsung vẫn có thể hiện thực nó trên các máy khác. Tất nhiên S-Pen sẽ vẫn giúp các ký tự sắc sảo và đẹp hơn, nhưng nếu Samsung mang Live Message lên được S8 và các máy cao cấp khác của họ thì sẽ tuyệt hơn rất nhiều....."

Note 8 chứ nhỉ (?)
vubang
TÍCH CỰC
7 năm
Bạn lại không hiểu ý mình rồi, chả có sít-đơ gì ở đây cả bạn ạ. Mình là mình góp ý cho các bạn sao cứ phải chửi nhau làm gì nhỉ. Để thời gian làm việc, học có hay hơn không.
Giờ đang là thời của camera phone, hết chạy đua cấu hình rồi. Trong khi mình chả quan tâm đến chụp choẹt, cả tháng chắc chỉ chụp tài liệu là hết. Giá mà có cái đt max cấu hình, màn max đẹp, camera or thiết kế max tởm thì mình cũng sẽ mua ngay
Chỉ phán 1 câu : Còn lâu mới = iphone . Năm nay doanh thu Apple lại cao nữa rồi 😆) . Chả có gi nổi bật mà thằng CuHiep khoái tung hô Note 8 😃) . Nhìn đi coi
@Nguyễn Chí Danh = về cái gì thế thím?
@Nguyễn Chí Danh Yes. Còn lâu mới có giá cắt cổ như Iphone o việt nam. Camera thì quá lâu mới bằng vì no o đẳng cấp khác.
djminhtuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyễn Chí Danh Bằng sao đc. Lúc nào sam chả hơn hẳn.
@spsp everything
@Nguyễn Chí Danh Nhìn bạn giống con Đốm nhà mình lắm. Everything luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019