[Trên tay] Galaxy Trend Plus: nhỏ gọn, màn hình 4", giá 3,9 triệu

TDNC
28/11/2013 8:29Phản hồi: 331
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
vậy sao bạn nói nó dùng mediateck 😃 nói được vui lòng dẫn nguồn

Bạn cho mình lý do tại sao photon 4G được coi là không cùng phân cấp với S2 😃 nó ở phân cấp cao hơn hay thấp hơn 😃 Mình không rõ lắm nhưng trong trí nhớ của mình thì motorola giới thiệu chiếc Atrix vào đầu năm 2011 ( một trong những chiếc đt dual core đầu tiên, sau đó 1 thời gian thì SS ra đời S2 ( chắc chắn là trước chiếc photon 4G này ) 😃 Giá thì rõ là nó xàm xàm như nhau ở TT quốc tế ! Mình so sánh về cảm nhận khi sử dụng chứ không so sánh về giá 😃
p/s : bạn càng nói mình càng không hiểu ý của bạn ! bạn muốn mình so sánh với máy nào cùng thời S1 vậy???
@meobeo_ bạn hài thật đấy
chả lẽ giờ samsung nó ko đưa ra thì tôi phải đi tìm câu hỏi ư, 1 hãng sản xuất điện thoại mà trên trang web của mình cái info nó lại mập mờ như thế là có vđề rồi.
tự mà coi đi há, coi ngoài flagship ra thì dc bao nhiêu cái xài qualcomm :rolleyes:
http://www.gsmarena.com/samsung-phones-9.php
@meobeo_ vậy thì sao bạn 0 lấy con atrix ra mà so sánh vậy.con Proton 4g cũng năm 2011 và giá rẽ hơn con s2 nhiều bạn ah.Lấy cái mấy khác giá đem đi so sánh.Bạn có seach lại 0?.Thị trường quốc tế nói ra thị mình sợ bạn lun QT con proton 4 550$ SS2 800$.Atrix 4 600$.Nếu giá quốc tế đó mà so sánh thì con proton 4 phải kiu ss s2 = cụ rồi =))
Đã rất nản với em trend mới mua dc 3 tháng giờ lại trend plus vãi trưởng thật.đã quá thất vọng với trend với tầm giá như này kiếm mấy em mediateck lõi tứ hiệu năng thì sam phải chạy toát mồ hôi chưa đuổi kịp.còn giờ chắc cũng chẳng bác nào dùng dt vài năm nữa mà ăn chắc mặc bền.giờ cứ hiệu năng cao là ok.em thì cứ 1 năm đổi một lần năm nay sai lầm khi chọn sam mấy năm trước chọn ZTE .SKY. dùng chất hơn nhiều

Sent from my GT-S7560 using Tinhte.vn
vậy giữa ace 3 và trend plus nên chọn con nào các bác...1 em 1.2ghz +768GB ....1 em thì 1ghz +1GB
leminh1305
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá xấu, ko bao h mua kể cả rẻ
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
Mình vẫn không hiểu bạn muốn truyền đạt cái gì vì mình hiểu đơn giản bạn nói samsung sài chip mediateck cho một số sản phẩm của mình. Mình chỉ muốn đơn giản là bạn cho mình dẫn chứng, nguồn đáng tin cậy ??? Có vậy thôi mà 😃
Mình chưa sài atrix bao giờ ! mình nhắc lại là mình so sánh dựa trên cảm nhận khi dùng chứ không so về giá ! Atrix mà Photon 4G ngoài chênh lệch ram thì cấu hình có khác nhau nhiều không bạn 😃
Photon 4G chạy Android 2.3 chỉ ngang S1 chạy 2.3 thôi 😃
xuandatT7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr Prince mình thấy Iphone của APP cũng sài những con chip do tự tại SS làm mà
@xuandatT7 chỉ là samsung gia công thôi chứ ko phải là samsung làm ra đâu
@Mr Prince Khái niệm này khá mơ hồ Gia công tức là chỉ có bỏ công ra làm để lấy tiền và nguyên vật liệu do bên đặt hàng cung cấp, hoặc khoáng cho bên sản xuất mua. Còn Làm theo đơn đặt hàng của apple và apple chỉ có bản vẽ thiết kế, còn lại khuôn mẫu, nguyên vật liệu, máy móc dây chuyền công nghệ và kỹ thuật hoàn thiện sản phẩm hoàn toàn của SS thì bạn phải nghĩ ngay là sản xuất và bán theo đơn đặt hàng mới đúng. Tức là ss làm ra sản phẩm đó theo yêu cầu của Apple. Tầm nó cao hơn gia công nhiều. Đơn cữ như bây giờ Việt nam mình gia công cho apple, apple chở máy móc khuôn dập nguyên vật liệu sản xuất qua vn và vn chỉ bỏ công ra đứng máy và làm theo quy trình công nghệ của nó thì đó gọi là gia công. Nhưng vn hoàn toàn không thể làm ra một con chíp theo đơn đặt hàng của apple được, và tôi nghĩ vài thập kỷ nữa VN cũng chưa đạt được trình độ công nghệ đó.
weakpig
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sealno1 anh mới ra đi làm được vài năm thôi em à 😃 mới dùng được 14 ngày mà đã phán thế em? anh thì dùng S2, bây giờ đổi G2 rồi. bố anh mới dùng Trend Plus em ạ! máy móc thì kg thấy cụ kêu ca gì cả, chỉ lên mạng đọc báo, chơi mấy game nhỏ như temple run, subway surf,...và dựa vào đâu mà chú mày nói bo mạch của nó chất lượng hơn tàu tí thôi? lại thánh phán à? mà không ai dùng mà tải hết ứng dụng về được đâu chú em à...sống hết đời chú mày chắc cũng chả tải hết nổi đâu...có vẻ chú mày hơi nguy hiểm rồi đấy :-D và cũng đừng nghĩ ai cũng rẻ rách như chú mày. Làm ra tiền, thì theo nhu cầu mà mua sử dụng, còn chỉ ngồi làm anh hùng bàn phím như chú mày thì biến đi cho rảnh nợ 😃
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tẩy chai samsung lâu rồi
Độ phân giải này không cao nhưng khi để trên một màn hình 4" cũng rất hợp lý. Mặc dù hiện tượng rổ vẫn xảy ra nhưng rất ít. Màn hình có độ sáng vừa phải, màu sắc hài hòa, nhìn chung không có gì đáng phàn nàn với mức giá 4 triệu đồng của Galaxy Trend. Máy chạy trên Android 4.2 và với chip hai nhân 1.2GHz, máy chạy mượt chứ không nhanh.
túm lại là máy đẹp... ai thích thì mua thôi
Mình làm việc ở một môi trường mà ngày nào cũng cầm trên 20 cái điện thoại... Thật lòng mà nói mấy cây Trend, Win, Core của Samsung giật lắc tung chảo... Chẳng đáng đồng tiền bỏ ra một chút nào hết... Con cùi mía Lenovo a369i còn mượt hơn... Nhiều người sẽ bảo hàng Tàu xài được bao lâu... Một thời gian nó chậm cho xem... Nhưng ngay từ mới khui hộp mấy con Trend, Core đã chậm rồi thì xài một thời gian nữa nó như thế nào?... Thật lòng là không thể chấp nhận cái giá này của Samsung... 2 triệu rưỡi thì còn ok...
@shingyuen bác mà nói thế thánh SS chém mỏi tay lun đó bạn .TT này SS là thành phần bá đạo nhất đó @@
pinata
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shingyuen Samsung ngon ở mấy con galaxy note, S chứ đừng đem mấy con galaxy y, trend, core, ra chê
@shingyuen Tiền nào của đó mà bạn, nhưng tầm tiền này cấu hình vậy cũng OK , sinh viên bình dân như vay quá được rồi .lướt Web chơi game nhẹ ok
@shingyuen Chính sách thấy một là thấy tất cả , giống iPhone
vtp_vtpp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trai nai Chính xác, mổi hãng điều có cái hay riêng của nó, tuy nhiên đt nào cũng có ưu và nhược riêng k gì là hoàn hảo hết.
Mấy bác cứ tranh luận làm j nhỉ.nếu một ai đã từng sử dụng cắc máy tàu mediateck và sam thì neu sam có hơn gấp rưỡi giá tiền thì hiệu nang sử dụng cung ko thể bằng made in china đau.còn mấy bố cứ phán như ông trời là chip mediateck ko ra j thì chắc j cắc bố đã từng trải nghiệm qua.còn độ bền thì thời này chẳng ai dùng con máy đên 3 -4 năm đâu.e. cứ mỗi năm một con hehe.mấy bố cứ thích đt dùng dc 5-7 năm thì đùng có vào mà phán vì cắc bố cả đời dùng dc mấy con thì biết j mà đánh giá.:p:p:p:p:p:p:p

Sent from my GT-S7560 using Tinhte.vn
weakpig
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngoctinhbg tại tụi nó không biết là bây giờ chip mediateck phổ biến cho các máy giá rẻ...dù hiệu năng chắc ăn không thể so với các em qualcomm...nhưng lại đỡ ăn pin hơn..thích cái nào thì xài cái nấy...xoắn làm gì cho mệt @@
P/S: gửi cho các AHBP, thích thì mua xài, không thích thì cút...đừng vào mà phán như thánh, trong khi không có tiền để mua về, dù là một cái máy made in China!
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
=)) không rõ là cái gì mà bạn chém như là đã biết chắc chắn vậy 😃 đủ để mình thấy bạn như nào rồi ! Chưa đúng với sai thì khác gì nhau ??? Cái gì biết chắc chắn thì hãy nói, đừng nói cái gì mà bạn nghĩ ra 😃
tít là nói về ss Trend vậy mà các thánh chém ghê quá , loãng hết ..............:v
Hông hiểu cục pin 1500 mà sao to thế nhỉ?
Sao mọi người cứ chê samsung nhỉ, mình đang dùng LG nhưng không chê samsung. Ít ra so với những hãng điện thoại khác, samsung cũng tạo ra rất nhiều việc làm cho người Việt Nam, đó là thực tế không thể phủ nhận. Hãy đánh giá sau khi trải nghiệm thực tế như vậy sẽ khách quan và công bằng hơn.
vtp_vtpp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy mấy bác phán 1 câu khinh thường mấy người nghèo quá mức, nào là máy cùi cho k thèm lấy, nghe mà vãi quá;
Máy này tầm trung cho những ai thực sự biết xài thì ok, cpu 1g2 thoa mãn dc các nhu cầu tất yếu như wed, facebook và game nhẹ 2d... tầm trung mà xài cứ chiến game fifa 12, alphas 7, 8.. vo k lag mới lạ, như chạy đa nhiệm quá nhiều thì sao mấy con này chịu nổi, cứ wed thì tắt hết mấy cái khác, còn chơi game tắt hết các wed hoặc ứng dụng khác, coi lag k.
Nào là máy Ram 765 vô facebook sao nổi nghe mà nhức nách, con galaxy y cùi còn vô ào ào tội load lâu thôi, nghe 2 chữ tầm trung có 3tr6 ở tui nè.
Giàu thì ai xài máy này giau ư: iphone, htc... nè: mấy ai giàu mua dc 100 người chắc dc 10 người xài mấy loại này quá.
Mấy bác nào muốn mua cứ lên tgdd có máy text đó, thấy k đủ nhu cầu thì về cày thêm vài tr nửa, nghe mấy người ở đây chưa xài mà phán xanh rờn nghe xạo ghê.
@weakpig Đồng ý với bác, lên tinhte để học hỏi kinh nghiệm dùng điện thoại chứ đâu phải lên để múa bàn phím. Hãng điện thoại nào cũng có nhược điểm, ưu điểm cả. Không phải ngẫu nhiên mà Smartphone của Samsung có được vị thế như bây giờ.
@ngocquyen1517 Hệ điều hành Android là hệ mở, thêm nữa chạy đa ứng dụng nên hơi hao ram .thường xuyên kiếm tra ứng dụng chạy ngầm và ram là ok .
@vtp_vtpp Hợp lý
xuandatT7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocquyen1517 thik ý kiến nầy của a bạn, lên đọc lấy kn chứ toàn chặt chém nhau k,.. khinh và kinh quá
Mình thì sẽ mua em Galaxy S2 HD chứ không mua em này đâu.
Còn nếu lựa chọn khác thì HTC One S. riêng với Android thì SS chạy mất dép với HTC. sr các FAN SS chút nha . 😁
nhiều người quá bị chuộng cái danh tiếng "chính hãng" quá.
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
@congtubuon mình thích câu đầu và câu cuối :v câu giữa thì không hiểu :p Con One thật sự thảm hại :D
@meobeo_
Chắc bro nhầm OneS châu á và OneS châu Âu rồi
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
@congtubuon Chắc Bro nhầm chứ S rồi
Các bác biết nhiều thì cho em hỏi tầm giá ( 4 triệu ) này thì có những em di động nào tốt bằng hoặc hơn em này không với ạ. E thấy các bác nói nhiệt tình quá. ( trừ mấy hãng mác VN chất TQ nhé )😁
Chào bác! Đọc bài của bác em thấy rất bổ ích! Hy vọng bác có những bài viết hay hơn nữa nhé! Cố lên hì hì ..............................
Mua dream của Q.Smart ngon hơn.
Lenovo hoặc sky

sán sụt 7560 cùi bắp của tui đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019