Trên tay giày trượt Segway-ninebot Drift W1: dễ làm quen, mỗi bên 3,5kg, giá 7,2 triệu

aquarius
21/8/2018 9:18Phản hồi: 89
Trên tay giày trượt Segway-ninebot Drift W1: dễ làm quen, mỗi bên 3,5kg, giá 7,2 triệu
Drift W1 là sản phẩm mới đến từ một nhà sản xuất nổi tiếng của Mỹ với các sản phẩm xe điện tự cân bằng đang được sử dụng rộng rãi ở nhiều quốc gia. Các sản phẩm của hãng đều có một đặc điểm chung đó là mang đến cho người dùng những giải pháp di chuyển mới, hiệu quả hơn, hiện đại hơn và không gây ô nhiễm môi trường. Giá của Segway Drift W1 trên thị trường hiện nay là 7tr2.

Tư thế khoá khi đứng lên xe segway
Drift W1 này lấy cảm hứng từ những đôi giày trượt được các bạn trẻ sử dụng để di chuyển trên đường, công viên hằng ngày. Nhưng khác với số còn lại, W1 sử dụng một cách vận hành hoàn toàn mới, đi cùng với đó là phong cách thiết kế khác biệt, giống như một sản phẩm đến từ tương lai.

Giày trượt Drift W1 gồm có 2 chiếc dành cho 2 chân khác nhau. Mỗi bên chỉ được trang bị 1 bánh xe duy nhất. Đây cũng là bộ phận giúp cho người dùng có thể di chuyển trên đường. Bánh xe sử dụng chất liệu cao su nên di chuyển khá êm, độ bám đường khá tốt.

Giày trượt sử dụng động cơ điện với công suất 37.5W, cho phép người dùng di chuyển với tốc độ tối đa lên đến 12Km/h ở điều kiện địa hình tương đối phẳng. Giày còn có khả năng leo dốc với góc nghiêng 10° và chịu được tải trọng lên đến 100Kg.

Tư thế xoay vòng tròn

Thông số chi tiết :

• Model: Drift W1.
  • Kích thước: 291 x 162 x 121 mm (mỗi chiếc).
  • Trọng lượng: 3.5 Kg (mỗi chiếc).
  • Tốc độ: 12km/h Max.
  • Leo dốc: 10°.
  • Trọng tải: 100Kg Max.
  • Công suất: 37.5W.
  • Pin: 44.4Wh.
  • Thời gian sử dụng: 45 phút
  • Thời gian sạc: 3 giờ.
  • Chống nước – bụi: IP54, pin là IPx6.
Anh em cũng nên chú ý để đảm bảo an toàn cho chính mình, Giày trượt điện W1 được trang bị hệ thống đèn LED định vị ở phía trước và sau. Giúp người đi đường và các phương tiện giao thông khác có thể xác định bạn lưu thông trên đường, nhất là vào buổi tối. Giữ an toàn cho chính người sử dụng cũng như tuân thủ đúng quy định về an toàn giao thông thì không nên chạy ngoài đường khuyên anh em nên chạy trong công viên, nơi có mặt đường phẳng.

Là một sản phẩm sử dụng năng lượng điện, lại phải di chuyển trực tiếp trên mặt đường. Vì thế việc thường xuyên phải tiếp xúc với nước và bụi là một điều không thể tránh khỏi. Để giúp bảo vệ các thành phần linh kiện bên trong, giúp thiết bị có thể hoạt động bền bỉ. Thì các thành phần đều được lắp ráp với tiêu chuẩn chống nước và bụi IP54, riêng pin được đảm bảo với tiêu chuẩn chống IPx6.

Các bạn nên kiểm tra pin trước khi chạy

Quảng cáo

Đèn báo tín hiệu khi chúng ta kiểm tra

khi mở xe sẽ tự cân bằng

Lưu ý: Mặc dù được trang bị tiêu chuẩn kháng nước, tuy nhiên sản phẩm không được thiết kế để lội nước nha anh em. Do đó trong quá trình sử dụng, người dùng nên tránh di chuyển vào những nơi có nước quá nhiều, để tránh các sự cố không mong muốn.​
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghoaiduc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bán S2 mua con này về chơi..
@nghoaiduc ý tưởng + ước mơ bánh xe patin có pin tự chạy từ năm 1995 của mình mà 2018 mới ra đời
Canhtn1986
TÍCH CỰC
6 năm
Lên xuống bậc thang là cúi xuống để cầm sao?
TqTTpT
TÍCH CỰC
6 năm
@khanhduy.39n xe căng hải đó bác
@Canhtn1986 Ok fine! phiên bản sau sẽ cải thiện có quai hậu như sandal, cứ nhấc chân mà lên cầu thang nhé 😃
@adagioleonard Người là người, xe là xe. Vẫn cố gán ghép ra cái từ xe người ?
nghoaiduc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@w810i thíc cách bạn so sánh. giầy vài trăm triệu đạp Shit.. thì cũng tray chét tùm lum.
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
Mấy ngày ở Singapore chỉ cầu trời có con này. VN mình nên bỏ hết xe máy đi, phát triển giao thông công cộng hơn nữa. Xe này dùng để di chuyển ra trạm thôi. phương tiện di chuyển cá nhân chỉ dùng để chở hàng hóa.
Đường xá mình bị rút ruột quá nên cứ gồ ghề không bằng phẳng, đi mấy cái xe này kể ra xót lắm.
man1606
TÍCH CỰC
6 năm
@bhuubao Nếu nói về cái này thì vô cùng bác ạh. Tại sao Sing lại là nước top đầu về trong sạch ko tham nhũng? Lương cao, luật pháp nghiêm thì ai chả sợ. Tiền ai cũng thích vấn đề có chấp nhận đánh đổi ko lại là chuyện khác. Mỗi việc công khai tài sản thôi
mà từ to nhất đến bé còn im thì trông mong gì.
@man1606 Giao cho khựa cái gì, toàn bọn + sả n bố láo phá hại ko
Mr Seen
CAO CẤP
6 năm
@vovantan007 hì hì thì chúng nó ép quá nên nhân dân mới tìm mọi cách để kiếm sống chứ về bản chất chả ai muốn mình xấu cả , còn những thành phần ác ôn thì tớ chịu ^^
TonyJang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bhuubao bác nói đúng, vì ý kỷ chủ nghĩa cá nhân quá đâm ra k vì công đồng, với mấy bác ở trên có chính sách ngu dân dài hạn mà
latoan339
TÍCH CỰC
6 năm
nhiều tiền mua gì cũng được 😔
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
@latoan339 bớt suy nghĩ về đồ đạc thì không cần phải mua...người khác mua, người khác có, mình không nhất thiết phải mua, phải có như người ta....hãy hài lòng những cái đang có hơn là phải cố mua được cái gì người khác đang có! sống bài bản, đơn giản cho đời thanh thản!
Hqua coi video oppo vừa mở lên og hiệp bay tới từ đôi này. Sợ vl
Nếu được tặng em này thì cũng không biết dùng vào lúc nào luôn :3
Sạc 3 tiếng mà chạy hơn nửa tiếng thì hơi căng
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
@songoku_1206 dùng để giải trí mang ra phố đi bộ chạy lòng vòng với trẻ em cho đời tươi trẻ!
không thì khi đi xe bus đi làm, đến trạm gần chỗ làm thì móc ra đi đến chỗ làm, khỏi đi bộ!!!
activeguy
ĐẠI BÀNG
6 năm
em này kg thích hợp đi ở đường VN từ thời tiết đến đường xá .còn ai dư giả quá thì khỏi bàn ,thích thì múc thôi 😆
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
@activeguy đúng rồi, để giải trí là chính
K thiết thực lắm. Chỉ để giải trí giống cái bánh xe cân bằng thôi. K thể gọi là phương tiện hỗ trợ di chuyển được.
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
@AZwarrior Xe cân bằng có thể dùng để di chuyển từ nhà ra bãi xe hơi chẳng hạn, còn con này thì như giày patin thôi, bánh nhỏ, kém ổn định, chỉ để chơi là chính
danh hoà
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AZwarrior Người ta sản xuất sp đâu phải chỉ giành cho VN mà bạn ở VN rồi phán không thiết thực. Thế giới nó phát triển xa lắm rồi bạn ơi.
@danh hoà À tớ sống ở VN và dựa trên quan điểm, tập quán của tớ + mọi người xung quanh để nêu quan điểm thôi, thế bạn sống ở VN thì bạn có vì 1 sp ko phù hợp ở VN nhưng ở nước phát triển lại đc đánh giá cao chả hạn, bạn có mua về rồi bỏ xó ko? Mà hỏi ngược lại, bạn ra nước ngoài thấy ngta dùng cái này nhiều ko? Đến mấy xe cân bằng ra từ bao giờ, mình qua Đức 3 tháng còn thấy lác đác 2 3 cái, chủ yếu vẫn là vác ra sân để đi biểu diễn chứ k phải với mục đích " hỗ trợ di chuyển " như ban đầu. Nhìn đã thấy ko thiết thực rồi, khó mang vác, pin thì ít, đi thì chậm, lại còn ko đi đc đường gập ghềnh hay có chướng ngại vật, chả hiểu thiết thực ở chỗ nào???
ducnguyenmai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AZwarrior Cái xe này thì ko thiết thực thật. Nhưng em ở bên Trung Đông thấy họ rất chuộng scooter điện. Cũng gọn gàng tiện lợi mà cảm giác mang về vn đi cũng thiết thực tránh tắc đường
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
Segway về tay Xiaomi lên một tầm cao mới. Hồi mới ra giá vài ngàn đô la giờ con Nitebot chỉ tầm vài trăm đô
@mimosa1805 Vài chục đô tui mới mua đc
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
@adagioleonard vài chục đô thì làm sao nhét được nhiều công nghệ vào được bạn
badboyasd
TÍCH CỰC
6 năm
trò mới
sao không đi bộ cho sức khỏe tốt lên nhĩ =))))
@davidphamhong Rất hay 😁
@khanhduy.39n Coi phim ông bảo vệ siu thị gì béo béo đi mấy cái xe tự cân bằng xong tự nghĩ có khi nào cả thế giới đi xong mập sml như ổng hong =))) mình thích 01 là đi bộ bằng chân còn 02 là đi bằng cái gì đó nhanh nhanh=))) chứ cái này còn chậm =))))
Nghi ngờ về hiệu năng
@tuyethoa•com Mình cũng nghi ngờ hiệu năng.
37.5wh mà tha nổi người 50kg+bản thân 7kg .....
Ai có thể tính ra được công của nó di chuyển 12km ko nhỉ
Đọc tiêu đề xong thì biết giá của nó là hơn 1 triệu 1 kg. Đắt hơn cả SH nhé.
@exciterc So với SH? Bác đôi khi so lung tung.
Ko lẽ đôi dày nike , adidas hay hàng hiệu nặng có mấy gr giá bạc triệu so với SH hơn ko 😃
@writedung Vui vẻ thôi mà.
Sạc 3h mà dùng chưa đc 1h thì làm gì
@thanh_satria Bạn nghĩ làm gì ai đi ( coi như đi bộ ) 1h
Nó đc tầm 12km , cứ coi 8km thì coi như di chuyển nhẹ hoặc đi làm cách cơ quan 4km sáng đi chiều về.
Mấy con máy bay, drone..... Sạc 3-4-5-6 tiếng mà bay có 15-20-30p mà vẫn thịnh hành đấy thôi bạn
Nhìn không dám chạy luôn, lấy cái này chạy đá banh được không 😁:D:D
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
vô bổ
😁 mình hay té mấy cái này haizzzzzz
Tại sao lại đem dấu phẩy ngay từ "từ" bỏ đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM