Trên tay GoPro HERO5 Black: Quay 4k 30fps, gọn nhẹ, dễ dùng, có GPS, giá rẻ, độ hoàn thiện chưa tốt

Gia Tường
3/10/2016 12:25Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

latoan339
TÍCH CỰC
8 năm
các bác tư vấn e 1 cái cam hành trình để đi phượt ạ .
giá 2 củ đổ về ,pin tốt xíu
@Phantom_CEO Duy
Thế chính xác là gopro silver 4 muốn xài gậy tự sướng phải

bỏ ra tầm 2 triệu mua remote à ......

Thế này có khi lên thẳng gopro 5 có voice control .......lại hóa rẻ hơn 😆))
@giampaolo9999 Alo em, bigsale cho bác, làm gì đến tận 2 triệu 😁.

Voice control xuống nước nói kiểu gì hả bác. Tâm lý người dùng thôi, mua máy => mua gậy =>mua remote.

Bác mua Hero5 cũng không thoát vòng luẩn quẩn đấy đâu, hehe
BillDre
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Phantom_CEO Duy Mình thấy remote chẳng cần làm gì. Muốn chụp ảnh thì để chế độ time-lapse rồi nó tự chụp thôi.
@BillDre Xuống nước bơi lội, tắm mưa thì cần remote chứ bạn. Với lại remote điều khiển từ xa, thích thì chụp.
Ad làm cái game tặng ae đi 😆
nkahminh
TÍCH CỰC
8 năm
1/ Muốn lặn sâu phải mua thêm cái housing $50, ko kèm sẵn như trước.
2/ Chỉnh thông số hoàn toàn qua màn hình cảm ứng thì xuống nước ko chỉnh được như các đời trước.

Còn lại thì hoàn toàn ko có gì để chê em này 😃
BillDre
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nkahminh Nó còn nút "Mode" nữa bác ơi, xuống nước thì chỉnh như con Session thôi. 😃 Không sao cả.
CryDKNY
TÍCH CỰC
8 năm
chờ black friday mỹ sale 4 session còn 99$ thì mua 4 session 😁
TiaMi
TÍCH CỰC
8 năm
thôi nông dân có xài thì xiaomi vậy 😃 8tr đủ mấy mùa lúa thóc
thẻ nhớ có thể lưu tối đa bao nhiêu GB. Thời gian ghi hình có hạn chế??
@scadavn Hình như 128GB vì mình gắn 64GB vẫn quay tốt. Thời gian ghi hình phụ thuộc vào thẻ và pin. PEACE
e hỏi ngu tí, Camera Hero này mà để chế độ 1080 mà quay liên tục thì được bao lâu nhỉ
@phukienvang.com Khoảng hơn 2h nha bạn tuỳ theo GB thẻ bạn mua nữa nhé. PEACE ✌️
BillDre
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phukienvang.com Nó có chế độ loop, quay liên tục được, khi nào đầy thì nó xoá file cũ đi
katami08
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này e thấy quay rung thấy mẹ luôn , có cách nào khắc phục rung ko các bác 😔
katami08
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Syter dung gimbal sao ko dùng camera chuyên nghiệp :D , action cam thấy ngta xài thể thao với du lịch là chính thì gimbal làm j vậy
Syter
TÍCH CỰC
8 năm
@katami08 Ông ơi xem phim góc nhìn thứ nhất chưa? Xem video 360 với VR chưa? Xem mấy cái đấy mà rung tung chảo lên ông có ọe ra màn hình không :D Action cam dùng trong phim ảnh rất nhiều, ông thấy thế là vì GoPro đánh mạnh quảng cáo vào người dùng phổ thông nhiều hơn nhưng đừng lầm tưởng nhé. Tính chất PR của GoPro là đơn giản hóa thao tác đến mức tối đa để ai cũng có thể tiếp cận được, Nhưng không đồng nghĩa với việc nó chỉ dừng lại ở đấy.
Những cái mà gimbal + action cam hướng tưới là dành cho người dùng muốn có chất lượng video quay ra tốt hơn trong khi cả về tính lưu động vốn có, cân nặng và kích cỡ đều giữ khoảng cách xa. so với máy quay chuyên nghiệp.

Người du lịch chuyên nghiệp và người chơi thể thao chuyên nghiệp chắc chắn sẽ cần những đoạn video mà những máy quay chuyên nghiệp khó có thể làm được trong khi Action Cam sẽ là lựa chọn tối ưu nhất. Rảnh cứ lên Youtube mà xem những channel như : Red Bull, devinsupertramp, GoPro rồi sẽ hiểu tại sao họ cần gimbal trong action cam. Bằng không thì dù ông mua GoPro 5 về quay thì khi so sánh chất lượng cũng chả bằng video quảng cáo GoPro 2 của hãng :rolleyes:
@Syter yeah, bác này nói quá chuẩn rồi. Nói thật với các bác, chỉ có dân mình mới mua cái GoPro cắm trên đầu chạy xe máy ngoài đường cho oách thôi. Chứ bản chất công năng của Gopro phải dùng vào mấy việc sau:
- Quay film
- Làm video chuyên nghiệp
- Flycam
=> Mấy cái này mà ko có trợ lực thăng bằng Gimbal thì coi như hỏng.

Thêm nữa, e nói đơn giản vậy gắn con Gopro lên xe hay mũ bảo hiểm thông qua mount quay thì ko cách gì mà có video đẹp được cả, đó là chưa đến nói chuyện nó rung nhé mấy bác.

Xem clip mấy thằng nước ngoài chạy xe thấy sao đẹp thế, đơn giản nó gắn thêm cái gimbal trên đầu hay trên vai nữa đó mấy bác.

Mỗi lần em bán hàng cho khách, cái dễ tư vấn bán kèm nhất là gimbal đó ạ. Nó không phổ biến là vì ở Việt Nam ít ông nhập bán. Thử nhiều nhiều mà xem, sốt xình xịch.
nkahminh
TÍCH CỰC
8 năm
@katami08 Đơn giản thôi: nhỏ gọn hơn, và chức năng của cái gimbal với mấy cái chống rung VR, IS, 3 trục 5 trục của máy ảnh nó cũng ko hoàn toàn giống nhau
Minh vua rut tham trung thuong dc herro4 silver dien may Nguyen kim kem phieu bao hanh 12 thang. Ma k co nhu cau su dung. Ai can pm minh nha 0989709047 minh o Nha trang
DzatBuon
TÍCH CỰC
8 năm
vẫn thích mấy em sony hơn.
Mấy bác chơi Gopro thì mình nghĩ quan tâm nhất 2 vấn đề :

- Pin có tốt hơn không ? Câu trả lời là Không do màn hình Camera GoPro Hero5 Black hiển thị sắc nét nhiều chi tiết (độ tương phản và trung thực cao) nên đòi hỏi rất nhiều thời lượng pin quay khoảng 2h là cùng. Hiện Camera GoPro Hero5 Black sở hữu pin tới 2,800mAh. Tuy nhiên,theo trải nghiệm của chính người dùng (nghe đâu bên Mỹ nó test thế) khoảng 40 đoạn video ngắn và vài chục bức ảnh trong thời gian sử dụng hơn bốn giờ chỉ tiêu tốn khoảng 50 phần trăm pin. (Em chưa xài nên ko chắc về điều này)

- Phụ kiện Gopro Hero5 là gì (Vì phụ kiện của Hero4 không xài cho 5 được): Đến giờ thì chưa thấy gì cả. Mình vẫn mong chờ mấy cái Gimbal bá đạo thôi 😁
leohp86
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lúc đầu xài ok, nhưng về sau cứ tháo đi lắp lại liên tục, hoạt động ở những môi trường như nắng nóng và nước biển thì ron cao su sẽ chịu được nhiêu lâu? Và cũng chưa thấy chịu va đập như thế nào.
Túm lại là chờ thêm 1 thời gian nữa xem feedback như thế nào 😁
@leohp86 Mình xài session4 hơn 1 năm đi biển đi tour sạc liên tục. Vẫn tốt chán.
BillDre
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leohp86 Nó có bán case để lặn >10m bác ạ. Mua case đó gắn vào làm vỏ bảo vệ cũng được. Ron cao su thì như con 4 session thôi. Mình dùng 1 năm rồi vẫn nồi đồng cối đá lắm.
leohp86
ĐẠI BÀNG
8 năm
@BillDre Case thì khác chi đám kia hả bác 😁 Thật sự nhu cầu mình xài gopro chỉ cần chụp ảnh đẹp, cải thiện chụp đêm, chống rung, nhỏ gọn, thay pin dc là ok, chứ quay phim thì 1080p là tẹt rồi. Res cao chỉ tốn lưu trữ :D
Ye
yeah có nút tắt màn hình thì để tiết kiệm pin. :v
Cái này giá sao vậy anh em , pin thời lượng tốt không
BillDre
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dogbong1 Hero 5 thời lượng pin tốt nhất trong tất cả Gopro từ trước tới nay nhé bác!

@ ict
TÍCH CỰC
8 năm
khong co video thuc te nhi
Nói chung là Hero 4 sẽ khai tử.
Lao đao cho các hãng phụ kiện.
Em 5 black tuyệt vời.
PingMD
CAO CẤP
7 năm
Mấy bác cho em hỏi con này có kết nối đc với mấy cái remote bluetooth thông thường để chụp ảnh không?
Cảm ơn!
@PingMD rất tiếc ...
PingMD
CAO CẤP
7 năm
@cuongbaolocnet Em thấy có mấy bác đi du lịch hay gắn Go Pro lên cây gậy đó, bọn họ dùng cái gì để chụp?
@PingMD Chụp hẹn giờ e
Cho em hỏi chút, case Bảo vệ chống nước hero5 hàng hãng tới 1tr500, e thấy một số shop bán hàng nhái chỉ 400k, có ai dùng qua case hàng for này chưa ạ, có an toàn khi xuống nước k ạ. Chứ case hãng chát quá chừng. Mục địch sử dụng cũng k cần lặn tới 10m nhưng muốn mua cái case cho nó yên tâm :3
@Huy Dze Dzu Lặn dưới 10m thì case giá rẻ cũng được.
Vì bản thân nó cũng chống nước mà 😃
không tính đến góc rộng,
chỉ xét chất lượng hình ảnh, thì mấy cái go pro này so với iphone 5s, ip6 , ip6s thì cái nào hơn các bạn, giờ mấy cái ip lock hàng mvt nát nát cũng rẻ bèo nhèo , tính mua về làm camera chơi, mua thêm chống va đập nữa là đc,.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019