Trên tay Harman Kadon Onyx Mini: Loa di động cao cấp, độc đáo, chất âm mạnh mẽ

Quách Tĩnh 69
30/12/2016 9:18Phản hồi: 16
Với nhu cầu nghe nhạc, xem phim cần một chiếc loa di động gọn gàng nhưng vẫn đề cao chất âm, mình đã được tư vấn cho chiếc Harman Kadon Onyx Mini với giá 3,9 triệu (mình mua tại cửa hàng @Store bên Sương Nguyệt Anh) sau đây là một vài cảm nhận của mình.

Là phiên bản rút gọn của chiếc Onyx Studio 3 với phân chân đế được thiết kế lại cũng như công suất được giảm xuống còn 16W nhưng Harman Kadon Onyx Mini vẫn giữ được chất âm mạnh mẽ cùng nhiều công nghệ cao cấp trên người đàn anh.
Ấn tượng đầu tiên là chiếc loa nhỏ gọn nhưng âm thanh vô cùng ấn tượng với 2 loa 8W đủ phủ hết căn phòng 40m[SUP]2[/SUP] mà vẫn rất to, rõ. Chiếc Harman Kadon Onyx Mini mạnh về dải bass với một chiếc loa sub nằm ngay phía sau. Với những bài nhạc sôi động hay xem phim hành động thì chiếc sub này hoạt động rất ấn tượng, tiếng bass mạnh mẽ, sâu và rất chắc chắn chứ không hề bị rỗng, yếu như nhiều chiếc loa di động khác.

Đặc biệt khi ở cửa hàng mình còn thử nghiệm kết nối hai chiếc Onyx Mini lại với nhau, phải nói là khi 2 loa kết hợp thì âm thanh không thể nào chê được, chất âm quá ngon, với hai loa riêng biệt hiệu ứng âm thanh vòm cũng rõ ràng hơn. Tuy nhiên do không có điều kiện xúc 2 em nên mình chỉ có cơ hội trải nghiệm ở cửa hàng, do khá đông người nên mình chưa thử được hết công suất.
Với Bluetooth 4.1 nên việc phát những bài nhạc chất lượng cao với HK Onyx Mini cũng rất dễ dàng, ngoài ra còn có thể dùng cáp 3.5 mm để kết nối với loa. Ấn tượng hơn là chiếc loa mini này có cả phím nhận cuộc gọi và tất nhiên là đi kèm với một chiếc micro chống ồn giúp việc nhận cuộc gọi có thể thực hiện ngay trên loa.

Điểm mình ấn tượng tiếp theo là thời lượng pin, mình nghe liên tục gần 2 ngày thì Hama Kadon Onyx Mini, tất nhiên là mức âm lượng thường xuyên dưới 50% và bật nhỏ hơn khi đi ngủ vì căn phòng của mình khá nhỏ, với 50% âm lượng là đã đủ lớn rồi. Nếu bật hết công suất thì chiếc loa này cũng có thể hoạt động được khoảng 10 – 12 giờ. Thời gian sạc đầy pin vào khoảng 3 giờ cho viên pin 3.000 mAh, đây là yếu tố mình đánh giá cao hơn trên đàn anh HK Onyx Studio 3 khi công suất rất cao nhưng dung lượng pin thấp hơn.

Bữa nay bên chỗ mình mua còn có đang có chương trình khuyến mãi bốc thăm trúng thưởng và nhiều sản phẩm giảm giá sốc, các bạn có thể tham khảo astore.com.vn/collections/gia-soc-thang-12.
Dưới đây là một vài hình ảnh về em nó:

Quảng cáo

16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn bạn đã tin tưởng và sử dụng dịch vụ của @Store
Bác kết nối hai cái loa này lại bằng cách nào thế, có thể mua hai loa về kết nối được không nhỉ?
thiết kế đẹp quá nhỉ
Lên!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
up
thiết kế con loa này nhìn không đã lắm nhỉ, thô thế nào ấy
đẹp mà bạn,
thích kiểu ống dài dài, tiện lợi hơn nhiều
thích loại đó thì phải hy sinh chất âm thôi, nghe sẽ không đã 😆
Chưa chắc đâu nha
Đa phần là vậy
Không biết @Store có đáng tin tưởng không nhỉ, tết này ra mua 1 cái loa về chơi
Oke đó bạn, mình ra mua nên thấy ổn, nghe nói dạo này đang có ctr giảm giá
Up lưu lại theo dõi tiếp