Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Himedia Q5IV- Thước đo sức mạnh mới của Android Box

himediatechvn
21/11/2014 15:56Phản hồi: 498
498 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng vậy. Mình test với cả hdviet,hayhaytv,dangcaphd thì trình phát của máy vẫn tốt hơn.
mình thấy Q5IV dùng online rất tốt, offline cũng tuyệt vời, dùng rất ổn định. Tết nâng cấp TV lên 3D chơi Tết nữa.
hoangduongxz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao cái hdviet của mình ấn vào play phim xong chả có hiện tượng ji vậy nhỉ
biziman8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
vậy mà mấy con MINIX thấy quảng cáo xem 3D nhưng thực ra là sử dụng hiệu ứng của TV chứ k phải do box xử lý hiệu ứng 3D như con HIMeida này nhi
Tặng anh em một số ảnh HiMedia Q5IV bên cạnh hot girl 😃
New0083.JPG New0082.JPG New0069.JPG New0073.JPG New0061.JPG New0065.JPG
vankezman
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhờ các bác tư vấn trả lời dùm mình các thắc mắc sau:
1. sự khác nhau giữa Q5 IV và Q10 IV? Q10 co' thật sự nổi trội hơn Q5 ko??
2. vì mình cũng có nhu cầu game nhưng bộ nhớ trong của AB của Himedia chỉ có 8gb, co' cach' nào khăc' phục được nhược điểm này không? chi phí bao nhiu?
3. các phụ kiện như chuột,bàn phím không dây có sử dụng đc trên AB của Himedia ko?
4. nếu so sánh giữa Minix X8-h plus, ATV 1800E plus và Q10 IV thì con nào toàn diện nhât'? xét về: hiệu năng, khả năng hiển thị hình ảnh, độ mượt khi chạy ứng dụng,độ trâu bò, support firmware?
@vankezman Mình có cùng thắc mắc như bác này/ mong anh em chỉ giúp
@vinh55 Cái này mình có thể trả lời bạn nè 😁

1. Sự khác nhau giữa Q5 IV và Q10 IV? => Mẫu mã Q10IV nhìn oách hơn to hơn nên mình nghĩ tản nhiệt tốt hơn và có thể để ổ cứng ở trong còn Q5IV thì không, còn lại ko khác gì cả
2. vì mình cũng có nhu cầu game nhưng bộ nhớ trong của AB của Himedia chỉ có 8gb, co' cach' nào khăc' phục được nhược điểm này không => Làm cái ổ cứng gắn ở trong 1-2TB là ok ngay bác cop game hay phim mệt nghỉ hơn cả PC. Giá thành bác google là ra ổ cứng bên trong
3. các phụ kiện như chuột,bàn phím không dây có sử dụng đc trên AB của Himedia ko? => Được bác à làm bộ bàn phím chuột không dây 200k ăn hết
4. nếu so sánh giữa Minix X8-h plus, ATV 1800E plus và Q10 IV thì con nào toàn diện nhât'? xét về: hiệu năng, khả năng hiển thị hình ảnh, độ mượt khi chạy ứng dụng,độ trâu bò, support firmware? => Câu này mình cũng bó tay nhưng trước đây mình cũng đăn đo như bạn và mình chon em Q10IV thôi :D (Nhưng Q10IV xuất hình ảnh đẹp nhất trong 3 con theo mình biết)
vankezman
ĐẠI BÀNG
9 năm
cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình,sao mình thấy trên itvplus đã có giá của Q10IV rồi mà chưa có hàng à??? nếu mình mún mua thì phải làm sao nhỉ?
vankezman
ĐẠI BÀNG
9 năm
vậy khoảng trước Tết có ko nhỉ? đã mua thì mua cho đáng lun,haha
Để hiểu hơn về sản phẩm của HiMedia mời các bác tham khảo thêm phần giới thiệu về HiMedia ah. http://himediatech.vn/gioi-thieu-/
vankezman
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã quá Himedia ơi, hehe...
hoangduongxz
ĐẠI BÀNG
9 năm
A e ai có file hayhaytv đuôi apk chạy đc trên tv box cho mình xin vs. Mình tìm trên ch play ko có app cho tivi box. Dow bên ngoài bản cho mobile thì ko chạy đc( mình sài bản q5 iv ). Thank
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangduongxz bạn dùng Android Box của bạn truy cập vào trang www.hayhaytv.vn. Nó sẽ báo download ứng dụng hayhayTV, bạn chọn Android rồi chọn phiên bản tablet là ok.
hoangduongxz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@darkmind Chả hiểu sao vào hayhaytv.vn nó lại nhận diện thiết bị mình là ios mới ác man chứ 20141223_181224_HDR.jpg 20141223_181224_HDR.jpg 20141223_181224_HDR.jpg
http://www.nikingstore.com/blog/himedia-firmware-1-0-7-q5-quad-core/
Firmware 1.0.7 này xài được chưa vậy mấy bác?
hoangduongxz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huyphuco Có ji hơn ko bác
BlackSheep
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đã nhận được thiết bị nhé ITVPLUS. Rất cám ơn anh em và HCMLike đã tư vấn và hỗ trợ nhiệt tình. Máy chạy ngon lành rồi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019