Trên tay HP Elitebook 1050 G1 - Thiết kế mới, tính bảo mật cao, cấu hình mạnh, giá 44,9 triệu đồng

QuanNDD
17/10/2018 8:28Phản hồi: 135
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baophucdoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sắp tới mình tích mua HP Envy 13, nhu cầu của mình là cần máy gọn, dễ mang vác, văn bản, PowerPoint, YouTube, và lâu lâu dùng Lightroom để chỉnh ảnh này nọ. Theo các bác thì Envy 13 có ổn không ạ? Mình cũng đang phân vân với Macbook Pro Retina early 2015. Không biết Macbook thế nào. Sợ vụ bong màn hình với cũng 3 năm rồi. Mọi người nghĩ sao ạ.

bitdefend
ĐẠI BÀNG
6 năm
đẹp thật, đang xài em 1040 g4 mà cũng ko cầm lòng đc với e này 😁
triking
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xài GTX 1050 mà 44 triệu? Lấy tiền đó mua khối con ngon hơn
QuanNDD
CAO CẤP
6 năm
@triking con nào ngon hơn hả bạn ?
triking
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QuanNDD Giờ 44 triệu có nhiều con Workstation ngon chạy đồ họa mà lại mỏng.
Nhìn đâu xa con Zbook G4 của HP thôi. Khoảng 34 triệu là i7 Quadro M1200. Thích mỏng hơn thì hốt con G4 Studio vừa trâu vừa mát.
Tính ra chỉ thua con chíp đời 8. Nhưng tính ra thì không thể nào bền và mát cũng như khả năng nâng cấp như con Workstation được.
Nhưng cuối cùng đại ý là năm nay cuối 2018 rồi mà còn con GTX 1050 max Q thì thảm quá kk
datafire
TÍCH CỰC
5 năm
@triking Quadro M1200 không phù hợp với đại đa số người dùng bình thường.
hoangclick
TÍCH CỰC
6 năm
Mình vẫn thích cái Track Point với cái track pad của Elitebook ngày xưa hơn, thời sinh viên dùng Elitebook 2540p mà đã thấy phê và khác biệt rồi, có đèn pin, track point, pad, chốt khóa gập màn.
Nhìn góc cạnh có điểm nhấn đó chứ, HP đúng là dẫn đầu về thời trang so với các Hãng còn lại, trừ Apple 😁
muadonglove
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em mới chuyển từ 8470p i7 sang M4800 sau 3 năm xài, rất ưng, chắc 1 tháng shutdown máy dc 1-2 lần, toàn sleep rồi nhét vào balo mang đi 😁 . con 1050 G1 này theo em có một điểm em nghĩ k ổn lắm đó là bố trí khe tản nhiệt ở cạnh bên, người dùng sẽ khá khó chịu khi xử lý mấy tác vụ nặng, nhưng nếu để mặt sau thì lại ảnh hưởng đến thiết kế :D
thanhbaott
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cấu hình mạnh hơn nhưng xấu hơn hẳn con hp envy mình đang sài, giá chỉ 25tr
Ngon bổ truất, góc cạnh nam tính, tóm lại là đẹp đáng giá để mua nếu có nhu cầu chiến
GragonV
CAO CẤP
6 năm
Xấu từ nhiều góc cạnh @@
nonliving
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho em đào mộ, e lăn tăn con HP này với Thinkpad p52, e chỉ muốn máy siêu mạnh, mở file excel 30mb như ăn kẹo chứ ko game, ko đồ họa j đặc biệt ah 😁
@nonliving với nhu cầu của bạn, chắc phải xem thử eurocom
Bạn tham khảo https://www.notebookcheck.net/Eurocom-Sky-X9C-i7-8700K-GTX-1080-SLI-Clevo-P870TM1-G-Laptop-Review.274230.0.html
nonliving
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Minh TNK Bác troll e quá, hu hu
QuanNDD
CAO CẤP
5 năm
@nonliving file excel 30mb thì cần sức mạnh tính toán của cpu, không liên quan đến đồ họa nên ko cần card rời.
nonliving
ĐẠI BÀNG
5 năm
@QuanNDD Cám ơn bác, mà e mò mãi chưa ra e nào chip h các kiểu mà ko có card rời 😔
QuanNDD
CAO CẤP
5 năm
@nonliving - theo mình nhớ, cấu hình laptop dùng chip dòng H/HQ thường trang bị cả card đồ họa rời. đây cũng là điểm hạn chế của cấu hình build sẵn vì nó đáp ứng được nhu cầu của số đông người dùng.
- trường hợp cá biệt, như bạn chẳng hạn thì thử đặt mua trên mạng và build cấu hình theo nhu cầu sử dụng. cách này hơi phiền phức về phương thức thanh toán và vận chuyển về việt nam.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019