Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] HTC Windows Phone 8X

TDNC
31/10/2012 7:27Phản hồi: 510
[Trên tay] HTC Windows Phone 8X

HTC 8X có tên đầy đủ là HTC Windows Phone 8X, đây là một trong hai chiếc điện thoại đầu tiên của HTC chạy trên hệ điều hành WP8 gồm có 8X ở phân khúc cao cấp và 8S ở phân khúc thấp hơn. So về phần cứng thì 8X không thua kém Lumia 920 là bao, cũng có CPU 2 nhân 1.5GHz, RAM 1GB và camera 8MP. Tất nhiên 8X không có công nghệ PureView của Nokia và đáng tiếc là máy cũng không có sạc không dây, HTC 8X có giá bán 13.800.000 đồng, tặng kèm tai nghe Beats Solo 4,5 triệu nếu đặt hàng sớm và sẽ được bán từ cuối tháng 11 này.

HTC 8X có màn hình 4.3", không lớn nhưng lại rất dài nên nhìn máy khá thon. 2 viền màn hình phía trước rất nhỏ, phía trước cạnh loa thoại là camera phụ 2.1MP có góc quay rộng đến 88 độ, quay phim Full-HD, bên dưới là 3 phím cảm ứng Back, Home và Search (tìm kiếm). Trong đó nút Home là hình logo của WP8 và Win 8.

Màn hình của máy là loại Super LCD2 tương tự như màn hình của HTC One X có độ sáng cao và màu sắc ấm, mép màn hình được làm cong nhẹ ở cả 4 cạnh nên nhìn khá đẹp. Toàn bộ mặt sau của 8X làm bằng nhựa PolyCarbonate nên chống trầy rất tốt, ít bám dấu vân tay. Cả 4 cạnh ở mặt sau được bo tròn nhiều, tuy nhiên khi cầm lên thì lại không mấy thoải mái, hai cạnh bên của 8X được làm nhô lên quá cao nên cầm rất cấn tay.

HTC 8X chạy WP8 rất mượt, các thao tác vuốt màn hình, mở phần mềm đều khá nhanh và liền lạc, độ trễ được cải thiện rất nhiều so với các máy WP7 trước kia. Máy 8X mình cầm chỉ là phiên bản mẫu, không phải bản hoàn thiện nên ngoài các phần mềm kiểm tra máy, mình không thấy có thêm các phần mềm nào hay được cài sẵn cả.

Cấu hình HTC Windows Phone 8X:
  • HĐH: WP8
  • CPU: Snapdragon S4 1.5GHz Krait, hai nhân
  • Màn hình: Super LCD2 4.3", 720x1280, 342 ppi
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Không có thẻ nhớ
  • Kích thước: 132,4 x 66,2 x 10,1 mm
  • Nặng: 130 g
  • Micro SIM
  • Wi-Fi n Dual-Band, Bluetooth 2.1, microUSB, 3.5mm, NFC, A-GPS, GLONASS
  • Pin: 1800mAh

510 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Video đang cập nhật
Ko đẳng cấp như L920 rồi
@galabuon nokia mà đẳng cấp =))😁
@galabuon Sai, nó đẳng cấp hơn Samsung S3 nhiều
920 ngon hơn.
920 ngon hơn.
920 ngon hơn.
920 ngon hơn.
I <3 920.
thainhat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lumia 920 mà khuyến mãi sạc không dây nữa thì HTC 8x khó lòng bán tốt.
mn tranh thủ cmt nhận like đi
Không biết pin thế nào. Dùng HTC sợ nhất là pin.
hoaanhol
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vnstockguru 1k8 mah chip x2, ram 1gb, màn 4,3" thì quá ổn rồi, tất nhiên còn trên thực tế nữa nhưng em cứ suy thằng android thì thấy ổn

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@vnstockguru mỗi ngày mỗi sạc.
vì ?
smartphone màn hình to
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ chưa biết đc bác ơi, wp thì khác, wp 7 xìa pin tốt lắm, con surround gấu nhà mình xài phải đến ngày thứ 2... wp 8 chưa biết vì nền tảng khác, nhưng chắc ko đến nỗi như ios hay and đâu
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Con Note phải 2 pin 1 ngày. Bạn e lúc nào cũng phải sạc pin. Quả này xong thì quả kia lại cắm vào sạc.
kibita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoaanhol màn to ko phải vđề, vđề nằm ơ độ phân giải to thôi
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
cái tai nghe beats solo muh đc tặng kèm 920 là bán xe máy,múc ngay....😁
@Cho_Chet Hôm bán mà giàm khoảng 10% thôi là úi giời, anh em ta lại ra xếp hàng
Em ở HN rồi anh nhé, cafe cà pháo offline tý nhỉ :D
great_wall
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cho_Chet lumia 920 có tặng thì tặng wireless purity monster thoy bác ơi, chắc cho 900 ng đầu tiên hehe
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
@blackwar Rôm rùi đây...😃
Cuối tuần off lun cho nóng...😃
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
@great_wall Tai nghe muh cứ hàng hiệu ,thêm giá yêu là chơi tất...😁
Phan_Quan
TÍCH CỰC
11 năm
thích lumia 920 hon
các vị trí khoét lỗ vẫn bị lem nhem như trên One X nhỉ.
Nhìn giống đồ chơi con nít vậy trời..........!nhìn nó với iphone 4 thôi.mức giá gần bằng nhau.nhưng thiết kế đẳng cấp 1 trời 1 vực.....hjc
@anhdungkorea đậu phụ😆) vâng đẳng cấp là 2 cái từ mà mấy bạn cứ nghĩ khi cầm cái ip:-j thất vọng hãi hùng trong khi tôi có smartphone mà bạn nghĩ là đẳng cấp mà nó mới ra 2 tháng tôi cũng chỉ để căm sim rác thôi,sim chính vẫn đt thường để cho công việc đỡ hết pin:-j ,tôi mua đt tốt chỉ để chơi game xem phim lướt web check mail,chứ ko để đằng cấp:-j
arcwin
CAO CẤP
11 năm
@anhdungkorea Vì cái đẳng cấp nên có nhiều người dùng nhỉ.
@giangtien1010 Bạn chưa hiểu đẳng cấp là gì hả bạn khổ thân bạn lắm...đẳng cấp không ở đây không phải là đẳng cấp của người sử dụng...nói như bạn ai dùng iphone cũng đẳng cấp hết áh.?????đẳng cấp ở đây là đẳng cấp thiết kế của thương hiệu apple thôi...nói về smartphone thì chỉ có apple thiết kế được cái điện thoại đáng để ta quan tâm,còn các hãng khác thì ơi trờiiiiiii....cứ như đồ chơi trẻ em,nào Htc ,samsung,Lg,,,,haiz. nói về điện thoại bàn phím thì thiết kế đỉnh chỉ có Nokia ....Vertu,7610,8800..bây giờ là Lumina...dòng 9xx ...tóm lại nếu muốn sài điện thoại cao cấp cứ iphone va Vertu mà phang vào các bạn àh...sài mấy hãng khác mắc công chơi đồ chơi trẻ em....cái 8X này khoảng 7 chai mình ủng hộ cho lớp trung cấp,còn mảng cao cấp thì thôi ...mình không đỡ được....
@arcwin Hj vì nước mình lắm người sài apple nên tính ra tri thức của dân ta cũng đâu có tệ nhỉ..hj
panda_88bk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dù bão số 9 có về vẫn chọn em L920
thiết kế vát ở viền giống ipad thế nhỉ
@iphone368 Bạn mà đi bằng 4 chân nữa là giống y chang con Chiwawa nhà mình.
@spsp Bạn đi bằng 4 chân mình thấy hợp hơn đấy =))))))))))))))))
@iphone368 ồ, thế bạn đi rồi à? haha. lần sau cm thì động não chút đi. đừng có thay ảnh ông bà tổ tiên bằng cái điện thoại.
@spsp không mình tưởng bạn đi rồi chứ kakaka, nhìn lại mình đi rồi hãy nói ng khác nhé
Tương đương về cấu hình chớ chức năng + thương hiệu + thiết kế thì htc chạy còn dài. Sau khi lumia ra đời thì tất cả những con wp sau đó nhìn nó cứ hao hao lumia ấy.
vỏ hình như bị vỡ😁
anh này bảo ko bám dính vân tay mà nhìn thấy toàn dấu vân tay của anh ý 😁
@trantuananh1996 Mình để ý là hầu như đa số các máy mà a mod này "trên tay" đều bị bám vân tay rất nhiều.... hình như da tay a này thường đổ rất nhiều mồ hôi ấy......
@hatmuacodon_one tình hình là giống tay mình 😁 mồ hôi thường trực kể cả mùa đông :p
IAmBuyer
ĐẠI BÀNG
11 năm
E nhìn lớp vỏ k được nuột cho lắm 😁 Chắc bản chính thức nó sẽ đẹp hơn :D Mà tiếc là nó k có khe cắm thẻ nhớ ngoài AE nhỉ :D Nói chung là ngon :D
monoru
TÍCH CỰC
11 năm
@IAmBuyer nếu e nó đã tàn tạ như vậy, thì bác mua về dùng 1 thời gian sẽ y như vậy thui, trầy trụa bám vân tay nát, nút bấm bên hong cũng trầy
nhìn không có cảm tình bằng lumia 920 ta
Lumia 920 @@ siêu phâm kết hợp với pure views cua nokia thì wp8, nokia làm mưa làm gió hihi sẽ trải nghiệm wp8 khi có tài chính 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019