Trên tay HyperJuice 80W: sạc đa năng tốt nhất hiện tại cho máy tính dùng USB-C

sonlazio
7/2/2018 12:25Phản hồi: 65
Trên tay HyperJuice 80W: sạc đa năng tốt nhất hiện tại cho máy tính dùng USB-C
Mình thử rất nhiều cục sạc đa cổng nhưng cục HyperJuice 80W của Hyper là cục đa cổng tốt nhất đến thời điểm này cho những người có nhiều thiết bị. Không chỉ sạc được máy tính với công suất tối đa 60W (tốt hơn Anker với 30 hoặc 45W) thì thiết bị này còn hỗ trợ tới 4 cổng QuickCharge 3.0 dành cho những bạn nào sử dụng điện thoại Android. Đây là điểm làm mình đánh giá HyperJuice 80W cao hơn cục sạc đa cổng của ZeroLemon từng mua trước kia.

Với giá chính hãng khoảng 1.9 triệu đồng thì rõ ràng là HyperJuice 80W không rẻ, nhưng nó lại dễ chịu hơn rất nhiều nếu bạn mua cục sạc MacBook USB C chính hãng. Cổng USB C trên sản phẩm này cho công suất tối đa 60W, hỗ trợ sạc nhanh cho iPhone, iPad, Nintendo Switch hay các máy tính sử dụng USB C. Hơi tiếc là nó vẫn chưa đạt 87W hay tối đa 100W của chuẩn USB C nhưng 60W thì tốt hơn rất nhiều so với những cục sạc đa năng hầu hết chỉ dừng ở 30 hoặc 45W.

Tổng công suất của cục sạc này là 80W, tức là cho dù bạn cắm bao nhiêu thiết bị, nó sẽ không bao giờ vượt quá 80W. Nếu máy tính đang ăn 60W thì sẽ chỉ còn 20W cho các cổng USB khác.

Nếu có một điểm gì mình hơi tiếc ở sản phẩm này thì nó chỉ có 1 cổng USB C, trong thời đại mà người ta dùng USB C có PD để sạc nhanh nhiều như hiện tại thì việc chỉ có 1 USB C là một thiếu sót khá lớn. Hy vọng trong các phiên bản sau thì Hyper sẽ trang bị 2 cổng USB hỗ trợ PD thay vì chỉ 1 cổng như hiện tại.

Bản thân mình dùng HyperJuice 80W được hơn 2 tháng, mang đi làm việc ở Mỹ với điện 110V hay ở Việt Nam với điện 220V thì nó vẫn hoạt động rất ổn định, không quá nóng trong suốt quá trình sử dụng.

tinhte_tren_tay_sac_hyper_juice (2).jpg tinhte_tren_tay_sac_hyper_juice (3).jpg tinhte_tren_tay_sac_hyper_juice (4).jpg tinhte_tren_tay_sac_hyper_juice (5).jpg tinhte_tren_tay_sac_hyper_juice (6).jpg tinhte_tren_tay_sac_hyper_juice (1).jpg
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếc là chưa sử dụng thiết bị nào xài cổng Type C nên chắc sản phẩm sẽ để tìm hiểu sau :p
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
rickyvietnam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 Mới đặt mua một cái bên tiki, để thử xem nó có đáng đồng tiền bát gạo không
http://bit.ly/2sLeRWI

Mua Adapter Sạc 5 Cổng HyperJuice 80W Với 1 Cổng USB Type-C Hỗ Trợ PD Và 4 Cổng USB QC 3.0 (Trắng) - Hàng Chính Hãng

Adapter Sạc 5 Cổng HyperJuice 80W Với 1 Cổng USB Type-C Hỗ Trợ PD Và 4 Cổng USB QC 3.0 (Trắng) - Hàng Chính Hãng giá cực tốt, hoàn tiền 111% nếu hàng giả, nhiều mã giảm giá hôm nay, freeship, giao nhanh 2h. Mua hàng nhanh chóng, thanh toán an...
tiki.vn

Tiếc là cái này chưa có giao nhanh trong 2 tiếng, đành phải ngồi đợi thôi
minhnkt
TÍCH CỰC
6 năm
@rickyvietnam Ui, đắt phết nhể, đêm qua mình hốt đc cái vét đĩa bên lazada thì phải 😁 hnay vào check thấy shipped rồi. Mà sao thằng Công Nghệ Việt này nó treo giá mỗi nơi 1 khác thế nhỉ, tìm website của nó cũng chả thấy đâu luôn.
Có thể cho mình xin thêm hình so sánh kích thước với sạc của macbook pro 15 2016 được không ad. Đang quan tâm. Thanks
Booooozyer
TÍCH CỰC
6 năm
Cũng có nhu cầu để làm cục backup cho mbp touch bar + sạc luôn cho các thiết bị mà giá hơi chát nhỉ :v
Cho hỏi mình xài lap cục sạc cho nó ghi 65w thì có xài dc cục 60w này k hay 45w thì sao ạ,xài có được k?
@tuantuan880 Có thể, nhưng yếu sinh lý và thời gian sạc lâu hơn, nhiều khi nóng hết cả bọn
quangvu313
TÍCH CỰC
6 năm
@tuantuan880 60w cho máy 65w thì vẫn bình thường, sạc sẽ hơi nóng, vừa sd vừa sạc có thể sẽ ko lên pin. 45w cho máy 65w thì ko nên, sạc sẽ rất nóng, dễ gây chết sạc nếu vừa dùng vừa sạc.
làm sao sạc dc cho laptop MSI đây ? ai biết cục pin sạc rời nào hông chỉ giúp với 😁
masterit3000
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Msi gaming toàn trên 100W nên chỉ có usbc thường, làm gì có usbc pd mà đòi xoạc ( sạc) được??
Klq nhưng em đang tính đổi laptop. Tầm 25-30tr thì nên mua lap win nào có hỗ trợ sạc qua cổng usb c ạ?
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@QuocTrung3107 Xps 9360, yoga 720, ideapad 720, Macpro i5
Hỗ trợ type C cho sạc và data
@QuocTrung3107 X1 carbon gen 5
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng củ ravpower 20100mAh có pd type c 30w đủ dùng cho ip x, mac pro và xps
@ChuoiNo1 30w cho MBP thì hơi đuối 😃 vì con thấp nhất cũng 60-61W, 15" thì 87W rồi. Dùng để chữa cháy đc chứ sạc thì sẽ lâu hơn củ chính chủ
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@Sr_9x Thì nó là pin "dự phòng" mà b
minhnkt
TÍCH CỰC
6 năm
@sonlazio Sơn confirm cho mình cục này sạc cho MBP 15" touchbar đc 60w ko với, hôm trc cắm đầu đi mua cục anker về sạc chỉ đc có 30w, buồn thiu mấy tuần 😔
neoluong
TÍCH CỰC
6 năm
@minhnkt Xác nhận 60W đó bạn, có thể do dây sạc không hỗ trợ. Nếu bạn thử lấy dây C của mac 13 dù cắm adapter 87 vẫn chỉ cho sạc 60W thôi
Booooozyer
TÍCH CỰC
6 năm
@minhnkt Huhu, vẫn k đc đủ 87W nhỉ, thôi lại phân vân tiếp vậy 😁
minhnkt
TÍCH CỰC
6 năm
@neoluong Mình đang dùng dây sạc type-c của apple theo máy mà 😔 thế mới ức
@minhnkt Mình đang xài cục anker sạc MBP 15 nè, ngon lành mà ta
Quá mắc cho cục 80w
Mình chơi cục anker 60w tuong tự thế mà rẻ hơn nhiều
https://www.amazon.com/Anker-Premium-Charger-PowerPort-Delivery/dp/B01D8C6ULO/ref=pd_sim_147_6?_encoding=UTF8&psc=1&refRID=1FCQGXARXJ5G7K2W3BD9
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@longbc tương tự gì, USB-C con Anker có 30W, con kia 60W... thua 1/2 :v
quangvu313
TÍCH CỰC
6 năm
@longbc Bác ăn quả bở rồi, 60w chia đều cho mấy cổng Usb nữa đấy ợ
@quangvu313 Quá tốt so về giá 😃
Martin BN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này bao nhiêu mAh nhỉ. Để đổi qua. Hiện tại đang xài con anker 26800 mah usb c
.Gù.
TÍCH CỰC
6 năm
@Martin BN cái này là cục sạt ko phải pin
Martin BN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qwert123451 ah ah. hèn chi nhìn nó nhỏ gọn ghê lun kaa
có sạc nào quay tay mà có điện không mod. 😃
baodng
TÍCH CỰC
6 năm
Mod @sonlazio có thể cho tôi hỏi bộ keyboard + mouse bằng gỗ đó tên gì vậy? có bán chính hãng tại VN ko? tôi muốn mua. Thanks.
quocturtle
TÍCH CỰC
6 năm
@baodng Cùng câu hỏi đợi trả lời
M43-nhl
TÍCH CỰC
6 năm
Thanks mode dã chia sẻ bài viết nhưng xin Góp ý: Đánh giá sạc (hay thiết bị điện nói chung, nguồn xung (sạc) nói riêng) mà căn cứ vào : số cổng USB, giá, công suất ko như kỳ vọng),... là rất ko chính xác, cảm tính, ko các con số đo đạc định lượng.. rồi kết luận nó tốt nhất. Đọc thấy kỳ cục.

Mod phải có các thông số kỹ thuật: Sụt áp khi có tải, Dòng max bao nhiêu A, Hiệu suất (%), Điện áp ra có nhiễu thế nào (đo bằng Oscilloscope, có chụp đồ thị) thì mới thuyết phục.
M43-nhl
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Các số đó là các thông số kỹ thuật đo chất lượng của sản phẩm. Tất nhiên người dùng thông thường khi mua thì ko thể đo đạc được và chỉ quan tâm xem sản phẩm có đáp ứng yêu cầu hay ko, còn các thông số KT sẽ tham khảo ở các trang đánh giá (hay nghe người khác nói lại 😃 ). Nhưng ở đây là bài đánh giá nên mình mới góp ý vậy.

Các bạn thử xem VD này nhé: http://www.lygte-info.dk/info/usbPowerSupplyTest UK.html
@M43-nhl Nó không cần thiết cho những người đọc của Tinh tế và người dùng bình thường bạn ơi. Test ra xong ai coi (và ai hiểu), và nó có tác dụng gì với người ta trong việc trực tiếp đi mua / lựa sản phẩm nên không ưu tiên làm.
smx105
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Đã quảng cáo là sạc đa năng tốt nhất thì ít nhất cũng phải có dẫn chứng cụ thể, khi sạc qua cổng USB-C không tải (không có thiết bị USB-A khác) thì công suất được bao nhiêu? Có tải thì USB-C còn công suất bao nhiêu ? Max tải thì thế nào, etc... và tương tự với USB-A.
Ngoài ra nó ưu tiên cho cổng nào ?

Chứ cứ cầm trên tay rồi nói tốt nhất thì chỉ là mấy loại quảng cáo rẻ tiền thôi !

Hiện tại loại Anker cũng có loại tương tự nhưng 60W với 4 cổng USB-A và 1 cổng USB-C, ít nhất cũng phải có chút đo dạc để so sánh và chứng minh nó thực sự tốt hơn hay không chứ ? Vì xét về kích thước thì cục HyperJuice này thua cục Anker rồi, chưa kể đến giá của cục Anker chỉ bang khoảng 60%.
bangth
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân muốn đo công suất như bác nói thì có app nào cho Window 10 ko ? vừa mua1 con bên Mai Nguyên, cắm cho 1 lap (hp elitebook x350 g2: củ sạc theo máy yêu 65w) 1 đt (S7e) thì cả 2 đều đc sạc nhanh. Nhưng cũng ko biết cách nào đẻ đo công xuất thực nó vào 2 máy là bao nhiêu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019