Trên tay iPad 2018: nâng cấp CPU, màn hình vẫn như cũ, khó phân biệt với bản 2017

sonlazio
1/4/2018 11:25Phản hồi: 211
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em xài iPad vì phục vụ một số nhu cầu công việc của công ty, và chơi Game /))
okieiam
TÍCH CỰC
6 năm
@nghia_hxn nếu ko có gì là bí mật kinh doanh thì bạn có thể bật mí dùng Ipad trong công việc tiện lợi ntn được ko?
Mod xem lại thông tin nhé:
"A10X là con chip đầu tiên khác biệt lớn về CPU giữa iPad và iPhone, trước đó thì các con chip iPhone và iPad cùng năm chỉ khác nhau về GPU."
Đúng là A10X (6 nhân) mạnh hơn A10 (4 nhân )nhưng không phải lần đầu tiên Apple cho chip iPad khác cấu trúc so với iPhone..
Từ A8X (3 nhân) đã khác A8 (2 nhân) rồi.
Hơi chán mod Tinhte chuyên Apple mà nhiều lúc viết bài không chính xác, thích là viết cho có thộ.
solar.dx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bao giờ iPad đổi thiết kế thì mua, chư lâu lăm rồi vẫn thiết kế đó ah
buihai
CAO CẤP
6 năm
Sau con Air 2 là hết hứng với mtb rồi giờ nếu thích thì chỉ thích con ipad Pro 10,5

Nhưng giờ balo thì Macbook, túi thì 2 con điện thoại thì không hiểu mua thêm con iPad pro để làm gì nữa khi mà game không chơi
Khi nào ipad 18 về sẽ mua một cái, suýt chút nữa là mua ipad 17 rồi, may quá.
Cover Táo Mèo 😃
th4nlinh
TÍCH CỰC
6 năm
Ra ipad mini mới là mua liền. Đắt cũng mua. Thay còn ipad mini 4
hero1105
ĐẠI BÀNG
6 năm
@th4nlinh Nghe đồn có ipad mini 5 or ipad mini pro đó nhưng chắc sẽ không có đâu, mini 4 là con cuối rồi, tới iphone mà phóng lên 6 inch thì còn ai thèm dùng mini nữa 😆
@hero1105 Tự cắn lưỡi đi 😁
Mới đây đã xách chân về VN r à
Nhờ ae tư vấn có loại bàn phím nào dành cho ipad 2017giá mềm dễ chịu xíu không ? Cảm ơn!
Trong một diễn biến rất liên quan :3, muốn hỏi cảm giác của các bác như thế nào khi đi ra đường và nhìn thấy người ta giơ iPad to đùng lên để chụp hình? 😁
Xúc ngay thôi bác ^^
Các comment vô tình có lợi cho apple 1 cách rất kỳ cục =)) gượng gạo cho một sản phẩm nửa nạc nửa mỡ.
@Apple Haters 2.01 ???? la sao vay m? m mua tab 4 5 6 gi do ma sai nha...
Emin157
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trẻ em bên Úc, từ lớp 3 trở đi thì máy tính bảng là dụng cụ học tập, phải có. Nên mình đã mua iPad 2018 ngay sau khi ra mắt. Giá Mỹ thì nghe khá hợp lý chứ giá ở Úc ko phải quá rẻ. Mua máy wifi, 128GB giá $599.

Mình dùng cả iPad Pro 9.7, 10.5 và em iPad 2018. So sánh tương quan thì em này khá ổn, nhưng ko thể bằng iPad Pro 9.7

Ở thời điểm này nếu mua được iPad Pro 9.7 cũ thì giá cũng hơi nhỉnh hơn em này mới nhưng ngon hơn nhiều.

iPad 2018 có thể dùng Pencil nhưng không dùng được Smart Keyboard. Có lẽ Logitech đẩy ra cả Crayon và Bluetooth keyboard cho em mới này. Và em nó là 2 speakers chứ ko phải 4 như Pro nhé.
con mèo yêu quá <3
2/3 thời lượng là con mều, dễ cưng quá :p
Khi nào bàn phím mặc định của iOS có hàng phím số rời phía trên thì khi đó Apple mới gọi là thành công trong mắt tôi :rolleyes:
knonlylove
TÍCH CỰC
6 năm
ko có gắn dc sim 3G 😔( thôi quay về với con Air vậy hehe
Sonlazio và ZyZy dùng chung Mèo hả
Ghost_suol
TÍCH CỰC
6 năm
Mua ipad vì pin trâu, màn hình bự, chủ yếu để xem phim và tính cơ động của nó. Giờ hình như xu hướng xài máy tính bảng đổi qua cho công việc, một thiết bị nhỏ gọn và tiện lợi hơn laptop. Chứ những nhu cầu như màn hình bự, xem phim, pin trâu này nọ thì sự phát triển của điện thoại + pin dự phòng đã dần thay thế được cái nhu cầu sử dụng máy tính bảng rồi.
Từ lúc mua được mấy em đt pin trâu, thì bớt xài ipad lại, tại cầm nặng quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019