Trên tay iPad mini 3G

sonlazio
21/11/2012 6:55Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Điện thoại thì android có thể đuổi kịp iOS chứ MTB thì còn lâu lắm.

Với mình, Điện thoại thì phải android, còn MTB thì phải là iPAD
davidd
TÍCH CỰC
11 năm
Vỡ mộng chỉ vì các chủ các bác thương gia và gian thương làm giá.
Chào các bác E chưa dùng MTB nào cả nay muốn chọn ipad mimi 4g hoặc ipad 4g. Mong các bác tham mưu giúp em xem chọn cái nào? E thỉnh thoảng mới đi xa, và đang dùng note 1. K0 biết ở HN đã có bán chưa nhỉ - Cảm ơn các bác nhiều.
JokerB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vangthanhdat Theo kinh nghiệm của mình thì nếu bạn hay giải trí + k ngại mang đi mang lại thì dùng ipad 3 hoặc 4 (nên có 3g) còn nếu muốn nhỏ gọn thì chọn mini. Mình thì đã sài từ touchpad, kindle fire, ipad 2,3, giờ chỉ giữ lại ipad 2,3 cho vợ thì mình chỉ khoái tầm 7 inch, vì dễ mang vác, dùng lâu k mỏi tay, mình thì rất ít chơi game 😃 chờ mãi mới có em ipad mini này, rất bực vì k có retina nhưng thôi chờ đến khi có retina thì mút chỉ ;)

Dùng cái nào thì quan trọng nhất là bạn sử dụng nó với mục đích gì 😃 bạn cứ qua các shop dùng thử, đừng nghe lời mấy em gái PG, dùng cái gì thì nên sử dụng hết những gì nó mang lại ;)
Nhiều khi với bạn thì tính năng này của sp khá quan trọng nhưng với ng khác thì nó lại vô dụng 😃
Đừng mua chỉ vì thik hay đc giới thiệu nhưng bạn k bao giờ dùng tới 😃 lãng phí chính công sức lao động của bạn đấy :p
@JokerB
@JokerB Cảm ơn bác nhiều mình cũng k0 thích chơi game, chắc chỉ đọc báo và theo dõi Camera, kiểm tra mail...
giá quá chát + màn hình xấu,giá này h đi mua con ipad 3 wifi có lí hơn,còn kg để dành tí có 3 4G luôn,gì chứ mình vẫn mê cái retina hơn😁
JokerB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sefer1988 Đấy là bạn k ngại máy to 😃 chứ mình sài ipad 3 thì nằm đọc lâu mỏi tay lắm 😔 (nhiều trường hợp gãy răng vì dùng ipad rồi đấy @_@ )
@JokerB mình thì chưa có máy riêng,xài ké cái ipad 2 của ông anh thôi,kg bao h dám nằm ngửa mà xài,vì 1 là mỏi tay quá:( ,2 là sợ nó rơi đập trúng mặt,lúc đó mẻ răng hay mẻ máy gì cũng mệt😁 nên toàn ngồi hoặc nằm sấp xài thôi🆒
JokerB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sefer1988 ipad 2 còn nhẹ đấy 😃 mình có cả ipad 2 và 3 thì đang cầm ipad 3 sài 1 lúc mà cầm ipad 2 thì thấy ipad 2 nhẹ hơn hẳn 😃
Lúc nào cũng phải ngồi để dùng thì mỏi lắm 😃 sài 7 inch thì thấy đơn giản hơn nhiều, cầm 1 tay cũng đc :p
zenitaka03
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua con này thà them ít tiền mua ipad 3 wifi dùng còn sướng ! dpi nhiều
nambun
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác cứ chê Apple nhưng em thấy nó support khách hàng rất tốt.

Nếu ko ra ipad mini với màn hình tương tự độ phân giải của ipad 1 và 2 thì có lẽ từ 2013, các bác cầm ipad 1 và 2 chỉ đc chơi và dùng app cũ thôi.

Hay đơn cử như đến tận khi ra iphone 4s nhưng Apple vẫn duy trì việc bán iphone 3gs với ra = 0$ kết hợp với nhà mạng. Điều này để khi các bác sài 3g với 3gs không bị hụt hẫng và bị bỏ quên khi iphone 4s ra mà mình thì còn mắc hợp đồng 2 năm của iphone 3gs với nhà mạng.

Về màn hình, chỉ khi ra ipad 3 thì màn hình ipad 2 mới là lỗi thời. Nên so thì so với ipad 3 và 4. Đừng nên so với các hãng khác vì mỗi loại là một kiểu công nghệ khác nhau.
LiveView
ĐẠI BÀNG
11 năm
Apple cùi bắp...Ipad mini cùi ngô...@##$$%%^^&****

Ps: Chê thế cho các bác lái giảm giá tí để lụm con mini 4G 16GB ! hehe 😁 Xuống còn 11.5 T là bụp liền 🆒
like
Hôm qua 28.11 tivi quay cảnh bắt 1 lô hàng ở Sài Gòn toàn là ip và ipad (lậu trốn thuế), chắc giá khó giảm.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
tui thích ipad mini
hôm qua tivi thời sự 19h 28.11 quay cảnh CA bắt ở S.bay Sài Gòn 1 lô hàng toàn ip5 và ipad, chắc ipad mini khó hạ giá. K0 hạ thì tớ sang Thái mua coi như du lịch giảm giá vậy
C
Cấu hình có mạnh nhưng chạy không mượt cũng vứt đi.
Uprom thì chỉ có mấy thằng ít việc, rảnh thời gian mới làm trò vớ vẩn đó, còn 99.9% người dùng đâu có quan tâm đến ROM. Nhân viên tôi mà loay hoay mấy cái Up rom cho nghỉ việc luôn để có thời gian mà nghịch!
Sao làm ipad và MTXT thì đẹp thế mà điện thoại thì....
Có ai đã mua ipad mini "3g" ở NHẬT cho mình hỏi cái :
- Giá trên store ở Nhật đã có thuế chưa, nếu chưa thì thuế bn % & lúc về có đc hoàn thuế ko ?
- "3g" có dùng dc ở VN ko ?
Thx 😁
hqviet
CAO CẤP
11 năm
@landrus Ipad ko phân biệt bản theo nhà mạng đâu bạn nhé. Bất cứ nhà mạng nào đều dùng ngon ở VN
@hqviet Mình có nghe cái này ở trang 1 rồi. Nhưng thấy bảo lúc mua phải kí hđ vs bọn nhà mạng bên đấy, nên phải hỏi cho chắc. Mà nếu phải kí hợp đồng nó mới cho mua thì chán hẳn 😃 Còn khoản thuế cũng chưa rõ.
hi all
ipad mini 3G ở hà nội bán chưa nhỉ? giá bao nhiêu?
cho mình xin địa chỉ tin cậy để mua đc k?

tks all.
oi ipad mini nhin dep me hon nhung sao ra tiem thi em lai mua ipad 4 nhi ca tuan nay ngoi tu hoi sao thich mini the ma lai mua ipad 4 ta
@darklordl3 - Đúng là rất nhiều lần tôi cũng bị trường hợp tương tự vậy 😁 nhưng là với những tình huống khác
Đang định mua iPad Mini thấy mấy cửa hàng bảo chỉ có 4G, wifi, lên mạng search lại có 3G nhỉ .
Apple là đồ cùi bắp. Chắc Haydenle chưa ăn bắp thật của nhà Táo, chỉ toàn ăn cùi bắp androi nên sửng cồ với Ipad . Tội nghiệp quá , hic.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019