Trên tay iPad Pro 10.5": Màn hình 120 Hz siêu mượt là nâng cấp đáng giá nhất

TDNC
14/6/2017 11:18Phản hồi: 373
373 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

marilonluu
TÍCH CỰC
7 năm
"thắt cổ chai", có vẻ cụm từ này bị lạm dụng hơi nhiều. Xin đừng tỏ ra thông thái nữa.
có hàng chưa ???
Biết bao đời mà thấy ipad không được cải tiến nhiều,iphone cũng vậy
Đang xài air 2 vs 6s thấy cũng chẳng khác gì ipad 3 vs iphone 5
Bây giờ apple còn mạnh vì ios,còn nâng cấp lên quá ít
letronghuu84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huysdakmil Một fan apple đích thực chăng!!Vậy là mình có phần đúng khi dừng lại ở ip5 và ipad 3 ah.hihihi
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huysdakmil Nói xạo cũng vừa thôi ông. Ipad 3 thì tôi không có nhưng 2 hai cháu tôi một đứa đang dùng ipad 4, 1 đưa đang dùng Air 2, còn tôi dùng Ipad pro 9,7 inch. Lấy VD game Dynasty Warrior Unleashed thì cái ipad Air 2 với Ipad pro 9,7 inch chạy cái game này bình thường. Còn Ipad 4 khi chạy game đó cái ipad 4 nó nóng hổi, còn game thì lag khủng khiếp. Ipad 4 nó còn như thế, vậy mà ông dám tuyên bố Ipad 3 với Air 2 không khác gì nhau 😃
@tuanthanh93 do người ta sài đơn giản thì ipad 3 vẫn còn mượt chán, với lại với ng ko cầm máy mới thì họ đâu thấy khác biệt đâu
ChauStark
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huysdakmil Hay lắm 6s vs 5 ko khác nhau 😆) ngu cũng vừa thôi chứ
@Huysdakmil Điêu vcl
hienbeo2
ĐẠI BÀNG
7 năm
màn có cảm ứng lực chưa anh ơi
lechautu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hienbeo2 Chưa nha bác
hienbeo2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lechautu tiếc quá nhưng đáng để em nâng cấp từ mini 4 lên con này
quyit84
TÍCH CỰC
7 năm
Camara mấy chấm vậy ?
lechautu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quyit84 12 mpx có ois y chang camera ip7 nên ko có gì phàn nàn
@quyit84 12 chấm chống rung quang học ngang iphone 7, bản cũ thì ngang 6s
ngox_IT
TÍCH CỰC
7 năm
Cái dãy ăng ten phía sau gạch gạch, cam lồi nưa nên ko đẹp bằng Air 2
Mấy cái thao tác vuốt vuốt kéo thả thì có gì mà tâng bốc ghê thế,cứ như thể ipad pro 9.7 cấu hình nó yếu lắm hay sao mà mấy thao tác ấy ko mượt mà phải đợi trên ipad 10.5. Quan trọng là trải nghiệm ứng dụng thì xác định 60hz là tối đa nhé,mượt mà hơn đk tí mà làm như thể đang xài ipad 2 sang ipad 10.5 vậy
hoanganhdt9
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đoạn vứt hộp kiểu như vứt cho dog cục xương vậy :p
con này ram mấy GB đấy các bro ơi
JizinT
TÍCH CỰC
7 năm
Có hình để so sánh kích thước với air2 thì hay quá mod .
RedBull...
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái ipad pro 9.7 inch của mình vẫn đang trong tình trạng dư thừa sức mạnh bùn ghê
Võ Phiệt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod Tài cầm máy nhìn chất thế nhỉ
mrHz
CAO CẤP
7 năm
Đùa chứ nhìn Mod như người ngoài hành tinh :v. Ăn uống nhiều vô cho mập lên xíu đi, nhìn chán đời quá
mromega
ĐẠI BÀNG
7 năm
em thấy lên 144 hz trên monitor máy tính chỉ mượt hơn khi bắn overwatch, còn lướt web hay tác vụ bình thường đâu có gì đổi đâu ta 😔, hay do mắt em kém. Bác nào ở đây có chơi game overwatch khuyên nên lên màn 144 hz, pharah team địch bắn rụng như ruồi, trước toàn hụt 😃
Em nói thiệt là bây giờ em chả biết làm gì với cái air 2 nữa, đi làm về mệt không muốn cầm ipad xem phim luôn, game thì cũng không biết chơi trò gì. Dù sao máy này cũng rất ngon cho những ai có nhu cầu chơi game nhiều.
@YoungBuffalo Nhiều ng trong đó có tôi cũng chỉ dùng iPhone, iPad mỗi việc lướt fb, íntargram, chat chit, đọc báo, xem phim, youtube thôi. Chứ có để lgi đâu, game cũng ko chơi.
tbdat11
CAO CẤP
7 năm
Một bằng chứng mà có lẽ mọi người sẽ nhìn rõ độ mượt có phải là do màn hình hay không, đó là:

Cùng 1 màn hình, 1 CPU, khi bạn làm việc bình thường chuột rất mượt, tuy nhiên, nếu CPU rơi vào trình trạng full disk và phải xử lý quá nhiều lệnh, lúc này thì con chuột khi rê bị giật giật, delay rất lớn, nhìn thấy rất rõ; nếu tốc độ màn hình quyết định độ mượt trong các tác vụ cơ bản, thì con chuột kiểu gì rê nó cũng mượt thôi, vậy mà trong trường hợp này, con chuột rê trong 2 trường hợp cho cảm giác khác xa nhau. Đó là do chip xử lý, không phải do màn hình, vì cùng 1 màn hình.
Mua màn hình 144Hz về nhìn rê con chuột, tinh tế đến thế là cùng -)))
Xin lỗi bạn câu này thì chắc do không cùng trình độ với bạn nên mình chả hiểu gì cả!
@makieuphongkkee Lại hài, ở trên chính bạn nói "120Hz chỉ giúp chơi game FPS mượt hơn", bây giờ mình nói ngoài game ra nó còn mượt cả cursor thì lại comment thế này. OK, vẫn cứ ở level đó nhé bạn. Haha, hài.

Một là khả năng đọc của bạn thật sự thấp đến mức khó tin. Hai là bạn cố tình bắt bẻ mình một cách không có khoa học. Cả hai trường hợp, mình đều dừng tại đây 😁
@TDNC Ok!
https://gist.github.com/jboner/2841832
pitem
ĐẠI BÀNG
7 năm
@makieuphongkkee nếu như bạn ko biết. thì kiểm tra đã bật 144hz hay chưa là di chuyển chuột đấy 😃
FPS quá cao sẽ gây ra nhức đầu, vì mắt mình nó rất mạnh, có bao nhiêu là nó thu vô hết, nhưng não thì có nhiều thứ để làm, giờ nhét vô thêm 200 tấm hình 1s nữa thì quá tải
nhưng suy cho cùng, muốn mượt mà như ass em bé phải chịu 😆
@Bách Bảnh Bao Số khung hình mỗi giây cao + nhiều cảnh hành động nhanh với tần suất liên tục = sẽ gây nhứt mắt, ví dụ điển hình nhất là con PlayStation VR 120 Hz. Còn với iPad thì đợi xài một thời gian xem sao 😁
lovelylangel
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thiếu 1 cái, bác ấy ko kiểm tra ram nó là 3GB hay 4GB
@lovelylangel 3gb là cái chắc
lovelylangel
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Huysdakmil
Chắc 4GB quá vì mình nghĩ do màn hình cần xử lý cao
@Huysdakmil Ram 4gb bạn ơi.
lovelylangel