Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay iPad Pro 11": màn hình to hơn, đã hơn, máy nhẹ hơn

cuhiep
7/11/2018 14:6Phản hồi: 361
361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài này các sếp thích quá nên đăng vội , có nhiều lỗi câu chữ .
đẹp
dị ứng với cái tên shop này quá:eek:
Rola
TÍCH CỰC
5 năm
@thanhphat95 Cái này có hơi hướng "mật động" nằm ở phía sau cái shop bán iPhone - Tuyệt tình cốc phiên bản Nam chăng? 😁
Combo: ipad pro + ip SE xám = best 😁
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
Bán ipad pro 9.7 để mua gaming laptop. Chơi game 2 năm lại chán vì chơi game ko kiếm ra tiền và mất thời gian. Nhưng mà ipad nói chung giải trí di động là tuyệt nhất. Chứ còn cảm giác chơi game vẫn cứ phải là pc hoặc laptop , gắn thêm con logitech g29 đua xe là rất phê. Chơi game trên ipad chán kinh khủng.
@Anhvu14 mới nói chơi game ko ra tiền và bán máy vậy mà câu chốt vẫn cố gắng nhét chữ game vô
@Anhvu14 Khó hiểu ??.
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Thích thì chơi , câu chốt là so sánh cảm giác chơi game của ipad và pc, laptop. Thiết kế web mà đọc chậm hiểu thế thì chắc chỉ đi làm web xxx thôi ha.
@Anhvu14 thì ra trước giờ bạn luôn nghĩ hễ cứ thiết kế web là đầu óc sáng suốt đọc gì cũng mau hiểu, cám ơn bạn ^^ . À mà làm web xxx lợi nhuận khủng lắm nhé, người bình thường như mình chưa dc bước chân vào 😔 , lại phải cám ơn sự đề cao của bạn ^^
Mạnh và đẹp tiếc là ko biết dùng vào việc gì vì suốt ngày ôm điện thoại và máy tính.

Ko có tai thỏ viền mỏng nhìn đẹp thật.
Nhìn phê thật, đẹp quá. Đợi em nó bình ổn giá rồi quất thôi, cho ra đi em Pro 10.5” rồi :rolleyes:
levanan_90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá tuyệt, nhìn cái màn mà phê
thiết kế của HP slate 500, slate 2 tablet từ lâu rồi né
@duclinh79. ok, HP slate của anh đây 😁
Rola
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep Chuẩn!
pbtonline
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhìn đẹp thật, đẹp nhất trong các ipad ra từ trc đến giờ nhưng giá đắt vãi lòi ra, ko xứng đáng với giá đó, để tiền mua xs max xài chung 2 cái sướng hơn
@pbtonline Cấu hình cao hơn mà ipad nhiều linh kiện hơn nữa vậy sx max giá ảo hay ipad giá vô lý vậy bác ??? Max định giá ngàn đô tối thiểu còn ipad hơn 700 còn gì.
@pbtonline ipad pro mà kêu không xứng với giá tiền chẳng lẽ xs max xứng
pbtonline
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boyngo1988 Tớ đang nói trên khía cạnh công dụng nhé, ko tính đến chi phí sx. Ipad dùng hoàn toàn như iPhone, màn hình to hơn nên tiện dụng hơn thôi. Giá hơn 2x triệu nhưng chỉ dùng như iPhone, ko giải quyết đc việc triệt để như laptop thì bỏ 2x tiền ra mua ipad là ko xứng đáng chứ sao nữa.
Jakee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pbtonline Lí do muôn thuở của mọit số người là ipad ko giải quyết công việc dc??? Thế “công việc” ở đây là cái công việc gi??? Chả lẻ công việc nào cũng chỉ có laptop mới làm dc ak. Tuỳ vào đặc thù mỗi lọai cv khác nhau mà ipad vẫn có thể hoàn thành tốt nhé. Thế iphone có viết lên được ko? Có vẽ được ko? Có gắn dc với bàn phím để gõ như 1 cái lap mini ko? Hiệu năng có ngang dc với ipad ko? Có xuất dc ảnh 4k, có kết nối với màn hình dc ko? Màn hình 12inch có ko? Những gì iphone có ipad đều có, nhưng những gì ipad LÀM ĐƯỢC thì iphone bó tay nhé. Comment thì cũg phải tim hiểu kĩ trước, còn nếu ko xài ipad thì đừng phát ngôn linh tinh
@pbtonline vậy giá con ipad lố vừa còn ip lố nặng nhé, nói vậy cho vuông.
ngon nhỉ, hic
Lại phải phấn đấu đổi 10,5 lên 11”
Sao Samsung tab S4 cũng cạnh mỏng đều, cũng có bút mà k đc ai khen nhỉ ?? 😔
open0
CAO CẤP
5 năm
@kehuydietngo Khen chứ ! Nhưng trải nghiệm trên iPad quá tuyệt vời nên S4 bị lu mờ 😃
Thái Hà El
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp, mạnh và đặc biệt đắt
Các bác có kinh nghiệm cho hỏi có nên mua con này sớm hàng xách tay hay chờ đợi. Vì hàng mới về con thấp nhất 11 ich wifi 64 GB toàn 22 24 tr. Mà giá bán công bố 18,5
@Thắng Ngô PCHN Chờ thêm đi bác vì truyền thống ipad giá ko ảo và làm giá lâu như iphone, ko chờ dc chắc e gom bản 12 đời cũ quá ... tiết kiệm kha khá tiền
Bút mua riêng hay tặng kèm vậy?
@KeniVinh Tặng kèm bác nhé nhưng nhớ quẹt thẻ thêm 129 xu 😆
@boyngo1988 Chắc đây là câu hỏi thừa nhất trong ngày.
Máy đẹp giá đẹp
Quá ngon cho Apple, hút máu quá
Trời ơi. Quá đã. Ước gì làm 1 tháng 15 củ thì mình sẽ mua trả góp liền
ppcnew
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đổng Duy Tâm Đã ước thì lên hẳn 50 củ đi cho bõ! He he
@Đổng Duy Tâm trong đây nhiều ng làm gấp vài lần 15 củ đó mà vẫn ko thèm mua đó
tbdat11
CAO CẤP
5 năm
@Đổng Duy Tâm Ui giời, ước gì 1 tháng 15 củ đi mua trả góp? Fan của Apple thì 1 tháng 5 củ rưỡi vẫn mua iPhone X 30 củ nhé, đầy ngoài đường đó 😁
@ThietKeWebChuyen-Com có gấp 3 lần 15 củ thì vẫn tương đối đắn đo. Gấp 6 tới 9 lần thì ít phải tính hơn 😁
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
Máy đẹp thế. Nhưng 11" to quá - vẫn biết càng to nhìn càng sướng nhưng nó vướng. Mà lão Tim Cook vẫn bựa nhỉ,phụ kiện đi kèm box chỉ là dạng phụ kiện loại TB-Khá, muốn hịn lại phải bỏ thêm xiền:

"Cổng này mình thử nhìn nhận được điện vào khoảng 30w trong khi cục sạc cho đi theo máy là 18w. Thử nối ra màn hình 4K thì cable thunderbolt của Apple bán rời thì được, còn cáp trong hộp chỉ là USB 2.0 nên không được."
@alex.hn Mọi năm sạc ipad vẫn là 12W năm nay lên 18W
Cọng cáp đi cùng là cáp sạc....
@alex.hn Tặng cho bác dây ra màn hình vs dây sạc nhanh thì bác biết táo thất thu bao nhiêu ko 😆 chờ hãng thứ 3 làm rồi mua đi bác. Trước cắn răng mua Lan adapter và cáp cho máy chiếu gần 2tr đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019