Trên tay iPhone 4 do Viettel phân phối

niky
2/10/2010 6:50Phản hồi: 246
Trên tay iPhone 4 do Viettel phân phối
Không may mắn như nhiều bạn đã bốc thăm và mua được từ ngày đầu tiên, mãi đến ngày hôm nay mình mới mua được chiếc iPhone 4 do nhà mạng Viettel phân phối. Do nhu cầu sử dụng nên mình chỉ mua bản 16GB. Khác với việc mua iPhone 4 của Vinaphone, khi mua máy do Viettel phân phối trong đợt hàng đầu tiên này, không cần điều kiện sở hữu sẵn thuê bao nội mạng, bạn chỉ cần đến lựa chọn máy, trả tiền rồi lấy máy về. Nếu bạn muốn dùng sim ngoài mạng Viettel thì bạn phải bỏ ra thêm 600 ngàn để mở khóa nó.

Cập nhật thêm: Firmware gốc của các máy iPhone do Viettel phân phối (sản xuất tuần thứ 35!) mặc định là 4.0.2. Hiện nay mình đã up thành công lên 4.1.

246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Iphone 4 có thiết kế kim loại nhìn cứng cáp và sang ..phải chi MH 4.X" thì ...😃
Mấy bác chơi đồ apple kỳ này là nhất rồi..giá Iphone như vậy là quá chuẩn..😁
hehe nhìn cũng chuẩn đó nhỉ, mấy lứa rồi hehe :eek:
uh công nhận đẹp thiệt đó,nhưng nó vẫn ko chất bằng BB mấy nhỉ.Mà sắp có IP 5 rồi.chờ khi nào nó rẻ có tiền làm con dùng cũng được đó nhỉ
keydangyeu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái chữ chất của bạn khó xác định lắm, mấy con bb cao cấp nhất thì mình chưa được dùng nhưng theo mình thì IP có nhiều điểm hơn. IP 3GS mình đã được dùng gọi là thử cũng được, thấy sướng lắm, tuy nhiên khi đó cũng thấy là mình chưa hợp để cầm 1 con điện thoại như vậy nên vẫn tiếp tục với bb hạng trung thôi.
không có chuyện gì khác để nói hả...
pác này có cái coment dữ dội thật ,đợi IP 5 lol
umumti
CAO CẤP
14 năm
Với suy nghĩ này, bảo đảm bác sẽ không bao giờ mua được điện thoại😁
phuongmit
ĐẠI BÀNG
14 năm
uhm. người yêu bác đẹp thiệt đó nhưng k xinh bằng em này em kia nhỉ 😢 so sánh nó fai có khoa học 1 tí chứ bác. k có tiền k mua dc thì đừng nên chê nó xấu 😢
Mặc dù ko khoái IP lắm nhưng mà công nhận thiết kế của IP4 ổn thật! Cứng cáp, cầm chắc tay
ơ viettel bán iphone đại trà lại rồi không còn nhỏ giọt nữa hả bác, hu hu em phát điên lên rùi...:furious: mua thôi
iPhone 4G này hộp mỏng tui dám chắc máy này chỉ có 77% không phải chính hãng xem giá thì biết rồi <<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<:timebomb:
Tuthuan365 không hiểu cách phân phối hay ký gửi của những nhà kinh doanh phải không? vì đơn giản là ở Việt nam đánh thuế cao, vì vậy khi nhận được đơn hàng ký gửi hay phân phối sản phẩm thì các nhà cung cấp dịch vụ sẽ đề nghị các cấp Bộ, ngành liên quan can thiệp về giá, do vậy giá đó là chuẩn 100% 365 ah! nếu bạn có 2,500 usd qua Hàn Quốc là có ngày 1 em Picanto gần như mới đó, hoặc gần hơn thì bạn nên qua Laos cũng sẽ mua được một em Camry 2010 với giá rẻ bằng 1/2 ở vietnam, ok
luannm81
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thằng này bị khùng, dốt mà còn tỏ ra nguy hiểm
Mình cũng được bọn VT nó gọi từ 21h hôm 30/9 hẹn giống như bạn, từ hôm đấy đến hôm nay k thấy gì. Chán kiểu làm ăn của bọn này mang tiếng là " bộ đội".
daubac2188
ĐẠI BÀNG
14 năm

lâu lâu có 1 bác phán bậy thì có trăm bác chém, tha hồ mà loãng topic.:bounce:
iphone 4 chính hãng làm thị trường sách tay điên đảo ^^
Vớ vẩn sau này có mấy ông nước ngoài sách tay từ VN qua bán cho lào, campu chia cũng nên
lol
tuanvaman
TÍCH CỰC
14 năm
Bác mua bằng cách nà chỉ em với ....?
mr@thai
ĐẠI BÀNG
14 năm
ip4

trước tiên là em phải thanks bác admin cái bác khóa accoun của em cả tuần em ko có mần ăn gì được hihi, chả là thấy bác nicky giới thiệu IP4 của viettel em cũng ham hôm trước thằng bạn lấy được 20 em ip 4 của viettel bán bên 17 HXH Piano em định xúc 1 em nhưng nghĩ lại thấy phí đạn quá nên thôi nhưng cũng phải công nhận IP4 cầm chắc và đẹp thiết kế rất tinh tế 😁.
mr@thai
ĐẠI BÀNG
14 năm
ip4

trước tiên là em phải thanks bác admin cái bác khóa accoun của em cả tuần em ko có mần ăn gì được hihi, chả là thấy bác niky giới thiệu IP4 của viettel em cũng ham hôm trước thằng bạn lấy được 20 em ip 4 của viettel bán bên 17 HXH Piano em định xúc 1 em nhưng nghĩ lại thấy phí đạn quá nên thôi nhưng cũng phải công nhận IP4 cầm chắc và đẹp thiết kế rất tinh tế 😁.
mình cầm từ US về, sao thấy nó không giống với máy của mình nhỉ? Phụ kiện để trong hộp cũng khác, hay của VN khác ta....?
em dám chắc 100% là bác tuthuan ghen ăn tức ở =))
kimtinthao
ĐẠI BÀNG
14 năm
thôi ! ông này lỡ dại ! các bác tha chém cho ông đó đi ! để ý ba cái vụ này mệt lắm
thangd05
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác cho e hỏi bác mua ip4 của viettel như thế nào ở thời điểm hiện tại vậy ạ ? có cần phải là thuê bao trả sau ko bác?
thangd05
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu vậy thì chưa chắc đã đến lượt e bác à vì e nghe bảo đợt 2 này chỉ có khoảng 300 chiếc mỗi mạng thôi mà bây h đã có bao nhiêu người đăng kí trước rồi. chắc e phải chờ đợt 3 vậy.
Bác này phải nói thiếu iPhone như Xác k hồn😁.chỗ em vẫn cho đặt cọc bác nè
_ xXx _
TÍCH CỰC
14 năm
Bác làm bên vịt teo hả bác?
K ý mình nói chi Chi nhánh chỗ mình ấy mà.
Đẹp quá.Gom đạn thoai.
Cái hộp IPhone 4 USA có 3 ngăn,hộp này chỉ có 2 ngăn thôi.1 ngăn để dây Sync,1 ngăn cục Chảge và 1 ngănn Headphone.
Thích nhất í kiến bác này :giggle:
Nhiều bác có thù hằn với 2 nhà mạng ( ? ) nên vào dìm hàng vớ vẩn, bác chủ pic chán chả thèm vào luôn :giggle:
Bác chủ topic đi mua giấy và keo về dán hộp thành 3 ngăn cho bằng anh bằng em rồi....j/k
phuongmit
ĐẠI BÀNG
14 năm
phân phân vào mặt ông í mà khúc. nói từ đầu đến cuối tỏ rõ sự dốt nát😢
batai
ĐẠI BÀNG
14 năm
thì sản phẩm xuất cho thị trường VN khác thị trường US và EU chứ các bác.
cả topic thấy bác nói đúng nhất, anh em đỡ phải cãi nhau 😁 hàng của EU hay US đều khác với hàng phân phối về các quốc gia như VN chúng ta, các bác cứ tham khảo thông tin trên Google sẽ hiểu mà 😃
batai
ĐẠI BÀNG
14 năm
hì, tại anh em trên này nhiều người kỹ tính quá, cứ muốn giống 100% với sp phân phối ở thị trường khác.
cũng giống như ô tô ấy mà, phân phối tại VN khác hẳn với xe nhập khẩu nguyên chiếc chứ.
Mới đt cho tổng đài viettel xong, nó bảo lên trang web đặt hàng, xong nhân viên nó gọi lại xác minh rồi cử người xuống tận nhà nhận tiền đặt cọc là 1 triệu đồng, sau đó hẹn ngày bên viettel sẽ cử người đến giao hàng và thu tiền tận nhà luôn chứ ko phải ra cửa hàng mua chen lấn như trường hợp vừa qua vừa an toàn và tránh trường hợp bị móc túi như vừa qua.
Mình thấy cũng hay nên đặt 1 con và có thấy nhân viên bên nó gọi lại xác đi rui, nhưng chưa thấy nó tới nhà nhận cọc, chắc bên nó chưa nhận được thời gian chính xác máy về nên chưa dám nhận cọc quá. Hy vọng là sớm.
có thật không đấy bác, em chỉ thấy nó gọi điện xác nhận thôi, không thấy đề cập đến chuyện đặt cọc hay mang máy đến tận nhà,, nếu đúng như lời bác nói thì hay quá, mà nghe mấy em ở tổng đài nói nghe mà mát cả ruột
phuong16hp3
ĐẠI BÀNG
14 năm
không có chuyện nó mang đến tận nhà đâu bạn ạ.4 hm trước nó hẹn mình trong 72 tiếng sẽ mang máy đến cho a.Gọi điện xác nhận địa chỉ với loại này loại nọ gớm lắm.Nhưng cuối cùng chả thấy đâu.Gọi lại số nó gọi thi k nghe máy.bon viettel vo vẩn qua.K có hàng thì cũng phải bảo 1 câu chứ để mình đỡ phải chờ
thế hở bác, em cũng không thếy nó đề cập đến, nó chỉ bảo là 2 tuần nữa sẽ có máy, nó goi lúc 9h sáng nay lúc em đang ngủ >"<, wên mất không hỏi vụ mang máy đến tận nhà với vụ đặt cọc, chán, sighhhhhhhhhhhhhhh
Hôm trước thì khác, còn bây giờ bác thử gọi vào tổng đài viettel đi thì nghe nhân viên nó tư vấn cách mua IP4 y như mình nói đấy bác! Quy trình y chang như mình nói ở trên đấy, nhưng ko biết sau đó thế nào vì mình cũng mới nhận được cuộc gọi xác nhận của nó gọi đến như mấy bác kia thôi.
Bác thử gọi vào tổng đài gặp trực tiếp nhên viên no1 và hỏi quy trình mua ip4 như thế nào đi, rồi nó nói y như mình vậy đó thấy cũng mừng, nhưng hiện tại mình chỉ mới nhận được cuộc gọi của VT vào chiều 30-09 là xác nhận thông tin thôi chứ chưa thấy nhận cọc. Giờ chỉ biết chờ thêm xem sao thôi.
Nghe thông tin từ thằng bạn làm trong VT nói là ngày 15-10 sẽ về tiếp nhưng số lượng máy ít lắm và chỉ ưu tiên cho những ai đã được nhân viên VT xác nhận thông tin trước đấy, giờ thì ae mình chờ thôi, nhìn thấy ip4 mà thèm vãi.
HTP@87
TÍCH CỰC
14 năm
bác Nikky mua bản này của Viettel bao nhiêu vậy bác ?
Dạ, như em đã nói đấy ạ. Em mua bản 16GB đúng giá trên site iettel: 13 triệu 300 ngàn. Cộng với tiền unlock (mặc dù em cũng sài Viettel nhưng unlock cho thành quốc tế!) thì tổng cộng em "thiệt hại": 13 triệu 900 ngàn.

Thân!
Giá này chính xác 100% nè, còn 32GB thì 15,5tr + tiền unlock thành quốc tế nửa thì = 16,099k.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019