Trên tay iPhone 5 bị cong & hoạt động bình thường

nuhuta
8/10/2013 4:59Phản hồi: 43
Trên tay iPhone 5 bị cong & hoạt động bình thường
iPhone 5.JPG

Sau một lần mình bị té cầu thang, thì iPhone 5 trong túi quần bị cong nhưng vẫn hoạt động bình thường, đúng là may mắn.

Phần màn hình hơi bị bung lên ở giữa, chính việc này đã không làm cho màn hình bị vỡ.
Sau khi dùng tay uốn lại thì tình trạng đã đỡ hơn nhiều và để vậy sử dụng luôn.

Máy này là hàng của Vinaphone được mua ngay ngày đầu tiên bán ra (21/12/12) và mình cũng đã có bài trên tay em này: http://www.tinhte.vn/threads/1757297/

Lúc trước trên mạng thấy một số hình ảnh iPhone 5 bị cong nhưng được cho là làm photoshop, con này của mình là sự thật 100%, bên dưới là hình ảnh của em nó

Hình ảnh sau khi dùng tay uốn lại:

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dt tốt
Trong cái rủi có cái may...Cũng may là cái Màn hình nó tòi lên ko bị gập theo Khung ko thì đi viện rồi...Dù sao còn may chán,Bác mua cái Vỏ Gold Sam banh mà lăp vào cho nó trội,bỏ cái vỏ cũ đi được rồi ^^
anhhai_kn
ĐẠI BÀNG
11 năm
iphone 4s la một sự lựa chọn sáng suốt😁
@anhhai_kn iPhone 4S mà gặp trường hợp này thì màn hình nát bét hết rồi, tối thui chứ không "sáng suốt" đâu bác
haduytung
ĐẠI BÀNG
11 năm
thay vỏ thôi -cong vênh thế này thì vina cũng ko bảo hành nữa - ra làm bộ sâmpanh nhìn cho đỡ tức bạn à @@
mangrata
ĐẠI BÀNG
11 năm
Điện thoại đẳng cấp mà bằng nhôm thì đúng thật là...Làm mẹ nó bằng inox có phải đẹp mà cứng cáp không :mad:
AbyssKing
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái DT bạn chỉ cong main thui thì phải, màn hình vẫn phẳng nên hoạt động tốt, cái này chắc thay sườn là như mới ngay 😁
@AbyssKing Màn hình vẫn bị cong, nhưng cong nhẹ hơn khung sườn, nên để điện thoại nằm ngang xem video sẽ giống như xem Tivi màn hình cong, hehe 😃
không thua gì "bản màn hình cong" của Samsung vừa ra mắt!

😃
Đẹp 😁
Hàng độc đây. nhìn thấy tiếc quá
thqt1b
TÍCH CỰC
11 năm
Đừng bán uổng nhé thớt. Để làm kỷ niệm. Mình thật sự ko hỉu nổi, sao lại có nhìu mem thik thọt iphone ở túi sau thế nhỉ??
@thqt1b Cái này mình để túi trước, nếu để túi sau trong trường hợp này là gãy rồi chứ không cong vậy đâu, hehe
Cong là một nổi ám ảnh của 5 và 5s 😔(
Đt cong vậy ...người ngã chắc cong dữ lắm
wa rao vặt thấy nhiều bác bán vỏ zin lắm bác
IP5 Của tớ đây 😔(
@daovantu86 đây là của tàu 😆 . hiphone5 😁 .
nhìn cái túi trắng bên cạnh chỉ thấy chữ tàu :D
Hôm nay lộ diện điện thoại cong của LG: http://www.tinhte.vn/threads/lg-g-flex-chinh-thuc-man-hinh-oled-6-cong-cac-phim-chuc-nang-o-mat-sau-tu-lanh-vet-xuoc.2197549/

Có vẻ giống cái của mình nhỉ, hehe
Bác nào giải thích giùm e tại sao nó cong được như vậy ko ạ. e hiểu là do bung keo ở giữa nên chỉ cong khung nhôm. e chỉ không hiểu cái gì ép mà khung nhôm có thể cong đến như vậy và ko ảnh hưởng màn hình.
thanz
TÍCH CỰC
11 năm
té chứ gì 😁 của bác độc thật, cong cong chị em khoái lắm
@thanz Chết cười với comt của bạn
e chẳng hiểu té kiểu nào mà nó như vậy đc. bữa nào test thử 😆
@Craven Original cũng do may mắn và ngẫu nhiên thôi bạn, muốn có cái thứ 2 chắc không được đâu, 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019