Trên tay iPhone 7 Plus 3 triệu đồng: camera kép, nút home cảm biến, sạc Lightning

sonlazio
12/10/2016 12:54Phản hồi: 259
Trên tay iPhone 7 Plus 3 triệu đồng: camera kép, nút home cảm biến, sạc Lightning
iPhone 7 Plus thì rất là mắc, bản 32GB thấp nhất đang có giá tới 21 triệu trên thị trường xách tay. Chiếc iPhone 7 Plus mà mình đang có ở đây là phiên bản "đặc biệt" với giá chỉ 3 triệu đồng thôi nhưng cũng có đầy đủ tính năng như máy nguyên bản. Chỉ có điều máy dùng Google Play Store thay cho Apple AppStore :p

Ngoại hình:
Nhìn từ bên ngoài thì những người chưa sử dụng iPhone 7 Plus bao giờ rất dễ bị đánh lừa khi cầm chiếc điện thoại này lên. Nó cũng có phần viền ăng ten nhỏ nằm lẫn vào mép, cũng có phần 2 camera nổi lên (dù thiết kế bên ngoài không mượt bằng, phần hai camera nhìn khá dại, bọc nilong bảo vệ camera), phần flash thì cũng được chia làm 4 (dù nhìn rẻ tiền và hơi ăn gian).

Từng này là đủ để những người không có kinh nghiệm bị hiểu sai đây là iPhone 7 Plus rồi. Nếu để ý kỹ hơn bạn sẽ thấy một số chi tiết không thật sự hoàn thiện bằng, chẳng hạn như phần gờ màn hình nổi lên khá cao trong khi iPhone 7 Plus thì các mép vuốt cho cảm giác mượt mà hơn.

Phím Home:

Phím Home trên iPhone 7 và 7 Plus là dễ nhận diện nhất vì khi nhấn xuống thì máy sẽ rung ngược lại. Phím Home trên iPhone 3 triệu cũng vậy, khi bạn tắt máy thì nhấn xuống miệt mài máy cũng không rung, và bề mặt cũng cứng như như máy nguyên bản. Chỉ khi nào bạn mở nguồn lên thì phím home mới có tác dụng.

Tuy vậy, không như phím home của iPhone 7 thật chỉ hoạt động khi chúng ta ấn xuống, phím home của máy 3 triệu chỉ cần chạm vào là đã phản ứng, giống như những máy HTC. Ngoài ra, phím Home này cũng không có cảm biến vân tay, hơi đáng tiếc một chút vì nếu cảm biến vân tay thì sẽ giống thật hơn rất nhiều.

Tính năng:
Tốc độ hay hiệu năng thì tất nhiên iPhone 7 vẫn là nhanh nhất, còn máy 3 triệu là rất chậm so với trải nghiệm mượt mà của iPhone. Chiếc máy này chỉ vừa đủ dùng, nếu bạn sử dụng quá nhiều sẽ thấy khó chịu đấy. Tất nhiên là chúng ta không thể so một máy dùng Apple A10, 3GB RAM với máy dùng MediaTek 4 nhân 1.3GHz, 2GB RAM và 32GB ROM.

Camera:

Camera là phần dễ đánh lừa tiếp theo trên iPhone 7 Plus. Chiếc máy này cũng có 2 camera, bạn cũng có thể điều khiển 1x 2x y như iPhone thật, và nó rất mượt. Trong video mình có chuyển qua lại 1x 2x liên tục mà máy vẫn đáp ứng tức thì, thậm chí còn có thể cả chế độ tracking vật thể nữa, tính năng mà Apple không trang bị cho iPhone 7 Plus 😁

Quảng cáo

Ngoại trừ chế độ chụp chân dung thì iPhone 7 Plus 3 triệu có đầy đủ các tính năng của máy nguyên bản, kể cả việc xoay ngón tay để zoom 10x (dù hình ảnh không tốt và thao tác cũng không mượt mà).

Sạc:

Mình thử dùng một sợi cáp Lightning xịn để sạc chiếc máy này thì nó vẫn nhận bình thường. Cáp đi theo máy cũng sạc và sync được với iPhone 7 thật luôn, quá đỉnh.

Kết luận:
Nhìn chung, chiếc iPhone 7 Plus 3 triệu là một sản phẩm khá lỡ cỡ. Trước kia khi các máy Android giá rẻ còn có trải nghiệm chưa tốt thì hiệu năng của nó có thể tương đương nhưng bây giờ thì những máy Android rẻ đã tuyệt hơn rất nhiều thì 7 Plus 3 triệu chỉ còn là cái gì đó mang tính vui vẻ nhiều hơn. Tất nhiên nhà sản xuất cũng không hề có ý định nhái toàn bộ để đánh lừa người dùng, vì họ vẫn dùng các font khác và để Play Store chứ không phải App Store.

Quảng cáo

Cảm ơn smartphonestore.vn đã cho mình mượn máy.

iPhone_7_plus_gia_nhai_tinhte.vn-5.jpg iPhone_7_plus_gia_nhai_tinhte.vn-12.jpg iPhone_7_plus_gia_nhai_tinhte.vn-8.jpg iPhone_7_plus_gia_nhai_tinhte.vn.jpg

Máy hồng là máy xịn còn máy vàng là máy nhái: iPhone_7_plus_gia_nhai_tinhte.vn-11.jpg iPhone_7_plus_gia_nhai_tinhte.vn-15.jpg iPhone_7_plus_gia_nhai_tinhte.vn-14.jpg iPhone_7_plus_gia_nhai_tinhte.vn-13.jpg
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua máy mắc tiền chưa chắc đã ngon, nhưng mua iphone rẽ tiền này thì chắc chắn cũng rẽ tiền như cái máy o_O
@Đẹp Quá Đáng Và comment của bạn cũng "rẽ" tiền nốt 😁
Tháng trước đang hót mà có 2tr5 !
Sao giờ lên tinhte thành 3tr rồi ta 😁
Tấn Trà
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nokfev Mod bị lừa mua đắt rồi 😆))
không biết cmt gì ngoài cái icon này :mad::mad::mad::mad:
Mr.Not
ĐẠI BÀNG
7 năm
anh nào gà gà thì đố mà phân biệt được 😁
@Mr.Not mấy a gà cứ gọi là trố mắt lên ngưỡng mộ :p còn ko phải gà mà đòi mượn máy để vọc chơi thì cương quyết ko cho mượn . Xấu mặt chết đi :D
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
7 năm
Quá giỏi
qtm07
TÍCH CỰC
7 năm
Dễ nhìn nhất lỗ loa hàng nhái ko có đường diamond cut . Máy này dành cho nông dân loè gái thì tuyệt 😁
@qtm07 mày ở cái cấp gì trong xã hội mà đem nông dân ra troll. nhà thờ cho mày quyền khinh khi nông dân hả
anmayvip93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@qtm07 chắc gì bác đã nhiều tiền bằng anh nông dân mà phát biểu câu này
@qtm07 Loè gì. Em dân văn phòng nhà nước vẫn dùng mà.
@qtm07 nông dân như mình chỉ dùng 1208 thôi lúc nào nhìn thấy thằng nào ngứa mắt là ném cho vỡ mặt. còn máy này dùng cho bọn không công ăn việc làm chuyên đi chém gió, đặt đít đâu cũng lôi cái đt ra. nhớ nhé
galaxy92
ĐẠI BÀNG
7 năm
chắc họ phải biết mẫu mã từ lâu lắm rồi thì giờ mới có sản phẩm bán ra luôn phải k nhỉ, chứ chờ ip ra rồi mới nhái sx sao kịp.
@galaxy92 Cái này chắc là làm theo mẫu mô hình của những máy thử nghiệm
hoanhieudk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Klq: chủ thớt dạo này nhìn xuống mã quá, cái avatar đẹp như diễn viên Hàn Quốc mà bây giờ .... xấu trai
tại sao phải bỏ ra 21 củ mua iphone 7 trong khi chỉ 3 tr là đã có một chiếc iphone quá tuyệt vời 😁
saigonday
TÍCH CỰC
7 năm
@hiệp sĩ kanzaki Hôm trước ở cơ quan, a A nói tại sao phải mua chiếc xe Lexus trong khi để đi chỉ cần chiếc KIA rẻ hơn 3 lần
Kết quả : xếp cho A nghỉ việc
Khó hiểu
Độ hoàn thiện 99% so với ip thật.
Bây giờ chỉ có mỗi kiểu màn cong là chưa thể nhái đc thôi.
hackco9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoang_HaoMinh S7 edge nhái đầy
@Hoang_HaoMinh Mì sào nó nhái đấy gì bác không thấy à
Beokakaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoang_HaoMinh nhầm bạn nhé, 3tr5 một con SS note 7 hoặc ss s7e của đài loan, màn cong i chang nhé.
http://vienthongtuanlinh.net/samsung-galaxy-s7-edge-dai-loan-moi.html
@Hoang_HaoMinh có galaxy s7 edge đài loan đó bác
Tính tế giờ đi quảng cáo trá hình hàng nhái trắng trợn vậy hả
xuankage
TÍCH CỰC
7 năm
@vinhdulichviet vui vẻ chút làm gì mà căng thế 😁
@vinhdulichviet Ý bạn là sao ? vô phán như đúng rồi v ?, theo mình thì mod chỉ đang cho chúng ta biết có hàng nhái rất giống với iphone thật, và đưa ra một số nhận biết để tránh mua nhầm hay bị lừa thồi
Cho là bạn giỏi k cần tới, nhưng chắc chắn vẫn còn nhìu người bị lầm. Báo chí vẫn đăng những vụ lừa đó thôi.
ph@m.duy
TÍCH CỰC
7 năm
Văn hơi lủng củng đoạn phím home
Được đó. nhưng gái bắt bài thì nhục :rolleyes:
@mimmeo Đấy đấy dùng Lock hơn chứ trước mới ra trường mình cũng làm con 4 Lock 😆 thấy hot hơn 7 qt bây giờ, giờ nhiều trọc phú lắm
mimmeo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bomduc em xưa tới giờ cũng toàn là dùng bản lock bác ạ😃😃😃
@mimmeo Uh biết tý công nghệ dùng lock vs qt thật ra cũng ko khác mấy, trước mình dùng 4 khá khổ vì phải mồi sóng bằng tay giờ sim ghép hiện đại rồi nên ko quan trọng lắm
mimmeo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bomduc bác nói chí phải:p:p:p
Giá trị thật chăng 😁:D:D cơ mà cũng sang chảnh như ai đó chứ hả :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Tq nhái bá đạo thật. Cơ mà giá này vs hiệu năng và thiết kế thì cũng chấp nhận dc
thaiminhfd
TÍCH CỰC
7 năm
Mua đi tán gái thôi 😁:D:D
@thaiminhfd Gái giờ nó biết iphone có thể mua trả góp :D, quan trọng là trong túi có nhiều tiền và lúc nào cũng phải có trong bóp ít nhất 20 đến 30 triệu. iphone giờ gái không ham đâu nó nhan nhản ngoài đường. Có nhiều ông xài iphone mà trong túi không có đến 5 triệu thì vào nhà hàng cao cấp làm sao có tiền trả :D
xxTKZ
TÍCH CỰC
7 năm
Dù sao cũng phải chấp tay bái phục mấy a TQ , nhái phải nói cao siêu .
Dùng con iPhone 7 Android này cắm sạc có ngày nó giật cho chết không kịp ngáp đấy.
Hôm bữa cửa hàng mình có 1 người cầm vào hỏi anh ơi 6S plus thâu lại nhiêu, em mới mua mười mấy triệu, mình trả 500k nó im ru bỏ đi😁
Vậy chứ mấy người đi đường không biết dễ bị tụi nó gạt!
@thiensu_email Có mấy box làm nhanh hơn, lúc trước mình dùng ATF flash. Mà thôi khuyên bạn nên để vậy xài đi máy nó già rồi xui xui flash nó die luôn thì khổ😁
@huu thuan Bạn bít làm không, kệ tại bị lỗi font nhiều lắm, nên muốn lên v.31 cho nó ổn định luôn, giờ sài mấy cái ứng dụng để nâng cấp k được, nokia nó k hỗ trợ gì thêm, mình down fw về rồi nhưng cũng chả làm ăn được gì 😔
@thiensu_email Cái ATF của mình hư rồi, nếu làm thì mình đưa ông anh cửa hàng quen với mình làm dùm cho. Mà giờ chủ yếu để sưu tầm chơi nghe nhạc thôi chứ có dùng gì tới đâu😁
@huu thuan Thì đó mình cần lên để sài ổn định luôn, chứ toàn bị lỗi font k làm mình hơi khó chịu khi dùng, máy cũng tã lắm rồi, đam mê mua lại dùng thôi, dc bạn inbox giá vs địa chỉ cho mình để mình bít bữa nào ghé làm thử :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019