Trên tay iPhone Xs Max: màn hình to, mạnh mẽ, màu sắc sang trọng, hoàn thiện không tốt

cuhiep
20/9/2018 15:25Phản hồi: 625
625 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
To quá , cứ vừa vặn như ipx là ok , chứ máy thế kia đút túi quần thì tụt cm nó quần
Đẹp quá vậy huhu
Nhìn màu vàng đẹp nhưng chắc dễ xước,
Sẽ nâng cấp trong thời gian sớm nhất có thể BD53F8D7-ADEA-4792-BF49-A4E8E134DB8A.png
@trần học 1990 sao có cái screenshot heo sữa đút lò chi ta 😁
thukaka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Nhìn thèm hả anh
@Duy Luân Tinh tế quảng cáo vậy ko á.
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
Ip plus sạc đã quá chậm ,xmax pin to hơn mà vẫn cục sạc cùi đó thì thời gian sạc còn kinh khủng hơn nhiều, khác gì ép người dùng bỏ thêm tiền mua cục sạc nhanh vs giá ko phải rẻ chứ, timcook ngày càng hút máu lộ liễu quá, ko nghệ thuật như trc
@xt30 Ngàn tỷ nó phải khác chứ :rolleyes:
thaixalem
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vàng này là vàng 18k nha các ifan.
Chúc mừng các ifan có thêm sự lựa chọn mới, ngon hơn.
Cố gắng đợi năm sau tháng 3 xem samsung thế nào rồi sẽ update hiện con 6 vẫn còn ngon lành
Chít bà . Cu Hiệp mà còn nói thế thì thôi tui sẽ không mua. Đỡ tốn tiền . Heheheheheh
Anh.Bim
ĐẠI BÀNG
6 năm
cùng vừa trên tay. Quá đẹp luôn ạ. Các bác chưa cầm đừng có phán và chê bai nhé B92B5CD6-3A94-4075-A7F8-8150CB136338.jpeg
@Anh.Bim xs hay xs max vậy bạn?
Anh.Bim
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân XS Max bác ơi
Anh.Bim
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Anh.Bim bỏ qua X đợi e này đúng là ko phí hoài công sức
@Anh.Bim màu này sang quá
@Anh.Bim mình đang phân vân cái vụ esim với dual nano sim quá nên chưa quyết định mua bản nào. Có bạn nào nghe thông tin nhà mạng việt nam hỗ trợ esim không?
vinhan73
TÍCH CỰC
6 năm
pin cũng vẫn chữ L chứ nhỉ ? dung lượng bao nhiêu ta ??
Màu này các bố không đeo ốp lưng thì mấy hôm bong tróc nham nhở ra. Đeo thì lại mất oai !
Khai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chỉ muốn con XS và pin 4000 là đủ ròi
ngoctu208
TÍCH CỰC
6 năm
Mọi người chê nhiều vào cho nó ế nó xuống giá mình mua .
@ngoctu208 cùng ý kiến =)))) mà dm nó mãi chẳng xuống giá huhu
Bin điệu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoctu208 Đợi iphone xuống giá thí có mà dài cổ, =))
mrbodpi
TÍCH CỰC
6 năm
cá nhân mình thấy phía dưới loa và mic vẫn có sự cân = nhất định về tính tỉ lệ. cái sọc ăn ten đó dc thiết kế giống như thay thế cho sự cân = của 4 lỗ còn lại. bạn thử nghĩ nếu như tỉ lệ từ con ốc tới 4 cái lỗ nhỏ+ thêm sọc ăn ten, lúc đó bên trái chắc chắn sẽ rất nặng nề khi nhìn, sẽ mất đi sự cân = tuyệt đối. còn nếu dời 4 lỗ ngay giữa cho cân = với 7 lỗ bên kia, lúc đó tỉ lệ từ con ốc đến 4 lỗ bên trái cũng sẽ mất đi sự cân = tuyệt đối. vì thế mình nghĩ họ có sự tính toán rất kĩ khi làm như vậy.

về khe sim thì đúng là trông chưa đep, nhưng thực tế người dùng sẽ ko qan tâm lắm. vì bỏ sim vô là dùng thôi. tổng thể về thiết kế cho mình thấy apple luôn làm sự tối giản đơn giản 1 cách tốt nhất. họ rất chú trọng về màu sắc. màu sắc cũng là 1 yếu tố rất quan trọng để mời gọi khách hàng.

Họ rất chú trọng vào Tỉ lệ vàng trong design, nếu bạn nhìn mặt sau ở bao đời iphone. bạn sẽ nhận thấy rất rõ. cái này mình ko thể giải thích dc, nếu bạn làm design, mình nghĩ các bạn sẽ hiểu dc ngôn ngữ thiết kế đó.
@mrbodpi mặt lưng iphone mà gọi là đẹp, tạo cảm giác cân bằng tốt thì t chỉ thấy ở trên mấy con 5s đổ lại thôi, chứ từ cái đám 6 trở đi cam lồi đã thấy xấu rồi, từ con X thì cam cực lồi, lại còn nằm dọc 1 bên góc máy thành 1 cục màu đen lạc tông, thú thật mà nói t ko hiểu nó tỉ lệ vàng và đẹp chỗ nào
@mrbodpi tỉ lệ vàng màn hình 3.5, sau đó vì mỏ vàng công ty ngàn tỷ cũng tăng size và bây giờ tăng size còn tới những 3 models khác nhau.. cái gì rơi vào Apple cũng là VÀNG
Màn hình vẫn do thằng sdv nhà máy đặt tại bắc ninh cung cấp thôi..kính của nó cty lens ở quang châu làm..cty mình làm thì làm cái dây cáp kết nối màn với main..làm khó lắm vì nó mỏng với nhỏ
buihai
CAO CẤP
6 năm
Ô ngày xưa chê Sam đít vẹo thì giờ Apple cũng đít lệch, chê nữa đi nào mấy thằng sheeeple 😆
peterh
CAO CẤP
6 năm
@buihai Chê nhiều cũng có làm nó ế được đâu, óc!
buihai
CAO CẤP
6 năm
@peterh Liên quan gì đến nhau ? Có hiểu anh đang nói gì không đấy
peterh
CAO CẤP
6 năm
@buihai Ý anh nói chú chê bôi Apple cũng chẳng làm nó ế được, hiểu chưa?
buihai
CAO CẤP
6 năm
@peterh Tư duy sâu hơn tí đi. Đang nói về thẩm mỹ thiết kế, chứ có nói đến chuyện bán chạy hay không đâu. Ý anh là ngày xưa bọn sheeple như em cứ chê Sam nó làm cái đít lệch, giờ Apple nó làm cái đít lệch thì giờ hài hước thật đấy.
Sao bảo màn đẹp tươi đc. làm gì bằng note 9...
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
Màn to vậy chính ra phải cho cài đặt 5 hoặc 6 hàng icon thì trông nó mới hài hòa, 4 hàng nhìn thô quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019