Trên tay iPod touch 2019: trải nghiệm iOS rẻ nhất

cuhiep
15/6/2019 9:26Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cái hình nhạc Demo hai thằng đàn ông xuắn lấy nhau thấy gớm
Lần đầu mình nghe ipod hình như là năm 200 mấy ko nhớ nữa, nhưng mà nó dở kinh khủng, và mình có ác cảm với tai nghe apple từ đó. Lúc đó mình xài sonyericson nghe nhạc.

Sau này mình có mua 1 em sony fullsize 3tr9 để nghe nhạc, nhưng nó hơi bất tiện nên mình vứt xó. Rồi thời gian gần đây mình đổi từ đt samsung qua iphone 8, mình thật sự bất ngờ về tai nghe của nó, tai có dây kèm máy.

Mới cắm vô nghe, nó dở y như ngày xưa, nhưng khi mình chỉnh EQ thì ko ngờ nó hay thôi rồi. Nó hay gần ngang với con sony 3tr9 của mình, và bất ngờ hơn, dù ko phải tai inear nhưng mà bass nó đập mạnh thôi rồi.

Rồi đeo có dây bất tiện quá, mình mua airpod để dùng, bất ngờ nữa, sau khi chỉnh EQ thì nó cũng hay 9/10 so với tai nghe có dây. Mình ko ngời tai nghe bluetooth chỉ 4tr5 nhưng mà nghe hay cỡ đó, pin thì trâu thôi rồi, nghe bass mạnh vậy mà cũng đc 4h liên tục.

Có điều airpod thì khi chỉnh EQ phải chỉnh thấp hơn so với tai có dây 1 tẹo, nếu ko sẽ bị rè một số bài.

Mình từng vào shop tainghe, nghe thử một số tai có dây từ 1tr5-2tr, inear, thì cho dù chỉnh EQ, nó cũng ko hay đc như tai apple.

Tai apple nghe tạp rất ngon.
TuanHanu
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangchungvt1986 Con Airpod giá tận 4tr5 với chất âm như thế mà cũng khen được 😁 con đó nếu có khen chắc phải khen cách kết nối và thao tác cực đơn giản chứ chất âm k đủ tuổi với các hãng khác cùng giá tiền 😃
@TuanHanu Bạn nghe dở là tại vì bạn không biết chỉnh EQ thôi. Để nghe hài hoà, nghe tạp nhiều thể loại, mình thấy nó quá rẻ so với giá. Vì nó là tai ko dây, hơn nữa pin của nó rất trâu nhé. Mình đã test thực tế nghe 1 lần sạc đầy, âm lượng 70%, cũng tầm 4-5h liên tục.
Mình để cạn pin, 1 lần sạc trong case sẽ giảm 19% pin. Tức là case nó sạc đc it nhất cũng là 4 lần.
TuanHanu
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangchungvt1986 Ủa thế tai nghe khác k chỉnh được EQ hả bạn? cái tai nghe hay ngoài nguồn phát (là cái máy + cái EQ bạn chỉnh) thì nó còn phụ thuộc vào driver + thiết kế housing + nút tai -> cái này thì Airpod làm gì có cửa với mấy hãng chuyên tai nghe khác. Giá có rẻ hay k phải so với hãng khác cùng tầm giá có chất âm và sử dụng có ngon không, k thể bảo nghe hay thì là rẻ. Airpod tiện dụng k phải bàn còn hay thì chịu, chỉnh như nào thì cái khả năng của nó cũng chỉ đến vậy thôi, có chăng tối ưu hơn 1 chút theo sở thích mỗi người.
thailevi
TÍCH CỰC
5 năm
Con này giá nhiêu vậy mấy chú? Nếu mua được thì mua ở đâu được giá tốt nè?
Đã có đy còn mua máy nghe nhạc làm chi ta
cu kum
TÍCH CỰC
5 năm
2 xị mỹ kim 😁
Vẫn thích em ipod Nano đời 2005 nhất. Thiết kế mang đậm phong cách Apple. Hồi đó đi học, đi chơi hay ở nhà đều kè kè em nó bên mình. Tiếc là Apple giờ chỉ còn tập trung cho ipod touch. maxresdefault.jpg
@kekk mình lại thấy gen4, gen5 mới là đỉnh cao
knight2255
TÍCH CỰC
5 năm
Mình chưa dùng qua iPod, cho mình thắc mắc cái vệt màu đen phía mặt lưng, góc trên bên phải là gì vậy mọi người?
Khi chip A10 thừa quá nhiều kết quả ra con này
Làm con này nhìn vớ vẩn thật :v
NHIÊU MÀ RẺ
Có Touch ID nhìn máy sẽ chất hơn.
Katze
TÍCH CỰC
5 năm
Giới thiệu được màn hình 4" nhưng người viết không cho biết luôn độ phân giải. Haiz. Tất nhiên là mình có thể google nhưng như thế thì cần những content thế này làm gì.
quảng cáo lung tung hỏi giá bán thì chả tìm đâu ra ...
bucodo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho hỏi có shop nào từ nay đến 10/7 có hàng không cho mình báo giá? Chấp nhận mua máy review hoặc xài lướt đt 0903735152 Đông
CylNguyen
TÍCH CỰC
5 năm
Cá nhân thấy cũng khá hợp lí 😁
Nhat CJ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho em hỏi không biết đã có cửa hàng nào ở Việt Nam bán chưa ạ ?
Tầm này muốn mua thì mua ở đâu được các bác nhỉ?
Giáo sư X
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giờ cụ còn dùng con này ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019