Trên tay kệ kê màn hình, thích hợp kê laptop hơn

cuhiep
15/6/2017 11:14Phản hồi: 84
Trên tay kệ kê màn hình, thích hợp kê laptop hơn
Với mình thì chiếc kệ màn hình này phù hợp với việc làm kệ laptop hơn. Nhiệm vụ chính của kệ màn hình là giúp cho chúng ta nâng cao màn hình lên để không phải cúi đầu nhìn khi sử dụng máy tính. Tuy nhiên màn hình bình thường thì có chân có thể nâng lên được rồi nên tính năng này không phát huy tác dụng. Còn dùng với laptop thì rõ ràng nó phát huy tác dụng vì laptop không có chân đê nâng cao màn hình.

Tính năng thứ hai của đế này là anh em có thể dùng khoảng không bên dưới để để bàn phím, chuột, ha các thứ khác. Nó sẽ giúp anh em có một góc làm việc ngăn lắp hơn.

Vậy ai là người cần cái đế này:
  • Anh em muốn có một góc nhìn cao hơn cho màn hình
  • Anh em muốn có một góc nhìn cao hơn cho máy tính xách tay
  • Anh em chơi bàn phím ngoài cho máy tính xách tay
  • Anh em muốn cái gì đó đẹp đẹp, điệu điệu

Chiếc đế này được uốn từ một miếng ván liền lạc. Thiết kê không lại. Đơn giản, cứng cáp. Không có chân cao su nên hơi cập kênh. Mình nhận được chiếc đế này từ bạn bên Plyconcept.com. Thấy giá đang bán là 250k.

Mục đích làm ra là để kê màn hình. Nhưng mình thấy để máy tính xách tay thì hợp lý hơn.

Dĩ nhiên là dùng để để màn hình vẫn tốt. Và nếu anh em dùng máy tính xách tay ra màn hình ngoài thì nó cũng rất phù hợp.

Anh em thích bàn phím ngoài, thích phím cơ, thích chuột, anh em thích chơi game... thì đến này cũng giúp cho anh em có một góc nhìn tốt hơn và có một chỗ để đồ gọn gàng hơn.

Đế được uốn từ một miếng ván, mức độ hoàn thiện trung bình. Không sơn hoàn thiện.

Quảng cáo

tinhte_tren_tay_ke_man_hinh_4.jpg tinhte_tren_tay_ke_man_hinh_5.jpg tinhte_tren_tay_ke_man_hinh_8.jpg tinhte_tren_tay_ke_man_hinh_9.jpg
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ván ép uốn kiểu kia mà rìa ko có gia cố gì thêm thì đc một thời gian ngắn nó tưa ra nhìn gớm chết đi đc.
làm ghế ngồi rửa bát chắc cũng đc! 😁
voicon848
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thedeath1883 Ngồi rửa chén nó thấm nước có ngày bể mông.
Cái kiểu dáng rất Apple
Bo tròn mềm mại
đúng là ngăn lắp thật 😁
Để màn PC lên, một lúc nào đó, bao lật 😁
Ngon.
Chả tiện gì. Tiện mỗi cái nếu cái ghế thấp thì kê thêm vào mông để ngồi cho cao lên.
ronanh
TÍCH CỰC
7 năm
Nên review những đồ dùng như dép, guốc, mũ, vòng tay, bánh kẹo ... Cho đỡ ăn chửi.
(Mà thật, cái kệ nhỏ tí, bỏ cái lap nó thiếu đầu thiếu đuôi, lỡ tay nó tuột xuống sàn thì thích hợp cái con khỉ)
@ronanh uhm, tôi thấy có lộ cái đằng sau ra kìa.
Lúc nào đấy đang hưng phấn quá, lỡ quệt tay 1 PHÁT, lap chệch đi 1 tị...
Rơi xuống sàn, đúng lúc con mèo đi qua, nó điên lên cào cho vài phát, bay luôn cái lap 30 củ 😁
huy9988
CAO CẤP
7 năm
Xấu òm, bác Hiệp bài này thấy lậm quá!
Vậy thì phải mua thêm bàn phím rời nữa.
Ko có gì hay ho và đặc sắc
nerdyL
ĐẠI BÀNG
7 năm
Covfefe ?
jerrydau
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái kệ này làm từ gỗ ép đúng không các bác, mùa nồm ngoài bắc gặp ẩm đối với gỗ ép sẽ gặp hiện tượng bị võng xuống 😔
datduongtu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cu Hiệp ơi, cho hỏi thăm tí. Cái Airpod anh đang nghe (như trong hình) thật ra âm thanh có hay hơn cái tai nghe zin theo máy 7 plus k? Và cái airpod so với cái TAI NGHE BLUETOOTH JABRA ELITE SPORT thì cái nào nghe nhạc hay hơn. Rất mong anh hồi đáp. Thanks so much
@datduongtu E cũng ms mua ap dc 1 time, chia sẽ vs bác 1 vài ý như sau
- Ap nghe hay hơn tai zin khoảng 20%, âm bass ấm hơn, k0 thô như tai zin, âm mid vs treble cũng chi tiết và tách bạch hẳn. Nếu mà đánh giá vs 1 vài tai bt e đã dùng như beat hay treble thì ap thuộc mức khá, tuy nhiên về chất âm vẫn còn thua so vs 2 loại tai kia. Loại của bác e chưa dùng nên k0 rõ.
datduongtu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenfenice Thanks bác nhiều
keq9vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
cũng hay đấy, vừa đặt mua 1 cái 😃
Nói thật vẫn chả hiểu nó có công dụng gì. Chắc để kê lên mấy cái bàn quá thấp 😁
Mà cũng không ai rãnh để mua cái bàn quá thấp xong kê thêm cái này đâu nhỉ?
Màn hình laptop đã nhỏ hơn cái monitor rồi. Kê lên rồi để xa ra, xài thêm keyboard bên ngoài nữa chứ. Người viễn thị xài tốt chứ cận thì không, tốn thêm diện tích :D
phuongb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thiết kế hoàn thiện thì xấu. Công năng sử dụng thì ngu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019