Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay khoá dây giày nam châm: mang giày nhanh hơn, đi chơi được, tập thể dục có khi bị bung

Nam Air
21/9/2016 10:52Phản hồi: 74
Trên tay khoá dây giày nam châm: mang giày nhanh hơn, đi chơi được, tập thể dục có khi bị bung
Giày và những sợi dây giày đã xuất hiện từ hàng ngàn năm trước, tuy dây giày có ưu điểm là chắc chắn, đảm bảo và vận hành bền bỉ, nhưng nó cũng có nhược điểm là đôi khi nút dây sẽ bị bung, và việc buộc những đôi giày có dây, tháo giày, mang giày có dây thường lâu hơn những đôi giày lười, giày không dây. Có thể sản phẩm khoá dây giày bằng nam châm này sẽ giúp bạn tiết kiệm được vài chục giây mỗi lúc mang giày, nhưng nó có phù hợp với tất cả mọi người không?

Khoá dây giày nam châm (từ nay mình xin gọi là khoá nam châm cho gọn) làm bằng vật liệu nhựa, bên trong có thể là nhiều cục nam châm tròn nhỏ hoặc là một thanh nam châm dài, lực hút của nó mạnh, phải nói là rất mạnh, nó nhỏ xíu như thế này, các bạn mua thì trong hộp có 2 cục cho 2 chiếc giày.

Giá bán trên thị trường rất đa dạng, từ 15$ đến 20$ trên amazon, đến 100 - 200k ở VN mình, cái mình mượn để trên tay này có giá 109k 1 cặp cho 1 đôi giày. Mình được biết nếu các bạn mua ở Amazon với giá 15$ thì còn có 2 cái miếng neo đầu giây dày nữa, cái mình đang dùng đây không có.

Nhìn nó đơn giản vậy thôi, mỗi bên có 3 lỗ, các bạn tháo 3 lỗ dây giày ra rồi mang cái này vào, sau đó giấu phần dây giày thừa vào bên trong là xong, từ nay mang giày tháo giày chỉ mất 5s.

Tinhte-4.jpg Tinhte-5.jpg

Phiên bản mình trên tay này sử dụng 1 thanh nam châm dài, mình được biết còn có loại người ta dùng nhiều viên nam châm tròn đơn, mình chưa thử loại kia nên chưa biết, còn loại này mình thấy lực hút cũng rất mạnh.

Gài vào thì nó thế này đây, cái này mình vừa gắn vào và xỏ giày vào, mình cũng có đi thử khoảng 2 tuần với sản phẩm này.

Các bạn khi cần tháo giày thì giật 2 bên ra, rút chân ra, mang giày vào thì chỉ việc áp 2 mặt khoá vào là nó sẽ hút vào với nhau thôi, nhanh và đơn giản

Quảng cáo

Đánh giá nhanh

Lúc đầu khi thấy sản phẩm này, mình khá hào hứng để thử, vì mình vốn hơi ghét việc ngồi buộc dây giày, phí thời gian, nhưng mình lại thích mang giày có dây, mình không thích các đôi giày dùng miếng dán velcro lắm.

Mình có chơi thể thao nhẹ, cụ thể là chạy bộ và đạp xe đạp

Trong quá trình đi lại hằng ngày, khoá dây giày giúp mình tiết kiệm được kha khá thời gian tháo giày và mang giày, việc đi lại cũng khá thoải mái, không làm bung khoá giày, về phần này thì không có gì phàn nàn. Nếu miếng đệm giữa giày của các bạn thuộc loại mỏng, có khả năng bạn sẽ cảm thấy cục nhựa này nằm ở đó, nhưng 1-2 hôm sẽ quên. Một người bạn khác khi dùng cái này cho biết là anh ấy hay bị bung khi đi bộ, mình thì lại không gặp phải trường hợp bung, có thể do lưng bàn chân của anh ấy cao hơn của mình chăng?

Quảng cáo

Trong các hoạt động thể thao, cụ thể là chạy bộ, nếu bạn chạy với tốc độ không đổi thì không sao, nhưng đôi khi tăng tốc đột ngột, khoá giày sẽ bung ra, nếu chân bạn chưa bị đẩy lên cao, khoá sẽ tự hít lại, nếu chân bạn bị rút ra khỏi giày thì nó sẽ không tự hít lại được nữa.

Đạp xe đạp thì bình thường, không bị sao

Mình không chơi đá banh, nhưng có lấy banh của con ra đá trước sân, trong hầu hết trường hợp là dây không bung, nhưng khi đá vào banh, cái khoá giày sẽ cấn vào banh sau đó cấn ngược vào chân mình, cảm giác rất rõ, nên mình nghĩ cái này không hợp để đá banh.

Với mình thì cái này khá vui vẻ và phù hợp để bạn đi lại hằng ngày, đi chơi, nó có thể dùng trong thể thao như đi bộ hoặc chạy nhẹ, nhưng với các vận động mạnh thì chắc là chưa phù hợp.
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iThiet
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thế giới lười ngày càng phát triển
HoangRogers
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vicenzow800i Tiện dụng hơn thôi chứ có gì đâu mà mấy bác đó cay cú thế nhỉ
@HoangRogers Bệnh GATO ăn sâu quá mà.
@vicenzow800i Có mỗi cai dây giày thôi ma còn lười buộc nữa thì đi chân không cho rồi, bạn đó phát biểu đúng chu chẳng tiêu cực gì đâu
console.huan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iThiet Tìm mọi cách để tiết giảm thời gian và công sức bạn à! Đó là một động lực để phát minh phát triển.
Giầy xấu quá
Donrachel
ĐẠI BÀNG
8 năm
"Mình không chơi đá banh, nhưng có lấy bạn của con ra đá trước sân"
Chắc phải báo cáo với hiệp hội quyền trẻ em về vụ việc này quá, lấy bạn của con ra làm banh đá để test giày :eek:
Em mà giày thể thao chỉ cần buộc 1 lần cho đến khi giặt 😃
jeetkunedo
TÍCH CỰC
8 năm
@todaycyd mình giặt còn ko tháo nút giày luôn =))))
marklost
TÍCH CỰC
8 năm
@jeetkunedo Lạy 2 bác đó 😁 tháo ra giặt rồi mở ra phơi cho nhanh thoáng khí chứ hay là mồ hôi chân của bác thơm quá không thèm tháo phải không :D
@jeetkunedo Không bao giờ giặt. Đi đến hỏng thì thôi 😃
cuongpk
TÍCH CỰC
8 năm
vá quần đi bác, để 1 lổ thế kia 😁
Có chổ nào bán nhanh gọn k cần lên Amazon đặt hàng cho phức tạp k ta.
th0.g0th
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhxu_9x Hình như ông NamAir mua ở chỗ này 😁

https://bhsports.vn/shop/khoa-day-giay-tu-tinh-nam-cham-thong-minh/
@minhxu_9x hàng trên amazon là hàng xịn ,như zubits chẳng hạn {$23 } .bác thích bền rẻ đẹp thì tham khảo
110k
bhsports.vn/shop/khoa-day-giay-tu-tinh-nam-cham-thong-minh/

zubits nhái 150k
facebook.com/Kh%C3%B3a-Nam-Ch%C3%A2m-T%E1%BB%B1-Bu%E1%BB%99c-D%C3%A2y-Gi%C3%A0y-Zubits-Ch%C3%ADnh-h%C3%A3ng-USA-1258311050886123/

120k
facebook.com/khoadaygiaynamcham/shop/?rid=774985389309154&rt=9&rè=page_internal&mt_nav=1

80k
facebook.com/khoagiaynamcham/
@minhxu_9x https://www.facebook.com/khoagiaynamcham/ 80k/bộ này bác. Bao rẻ.
N.E.M
CAO CẤP
8 năm
@th0.g0th $2 bán 120K vl thật
N.E.M
CAO CẤP
8 năm
@kixx bền rẻ ếu gì, toàn hàng tàu nhập chưa tới $2 bán ra gấp 2, gấp 3 thậm chí gấp 4 lần
ohlalaoh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ý tưởng mang tính làm biếng chứ không mang tính sáng tạo, làm biếng vậy mua đôi dán chứ mua đôi buộc dây chi hok biết
bộ nam châm thì trc mình mua tầm 40-50k nhưng thể thao thì ko tiện lắm nên dùng loại bấm-chẹn dây thì tiện hơn

mình thì xài loại này, khá ok

Lock Lace

đang đi đôi này Vibram dòng Five Fingers (dòng này đi khá thoải mái)
@jn.loc Bạn có thể mua ở đây nhé <3 <3 <3
khoagiaynamcham.com
jn.loc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@L.Eva tks bạn, nhưng ý mình là cái đôi giày hình bàn chân kia ah hehe 😁
@jn.loc Vibram Five Fingers

mình đặt qua taobao vì nhà máy nó sx ở đó, ở VN chưa có đại lý

bạn ở HCM thì có thể đặt qua fmshopvn.com, nếu ở HN thì có 1 anh chuyên order hàng taobao cạnh sân Hàng Đẫy, tầm 7-14 ngày là về, mình mới đặt thêm 2 đôi về

có thể hỏi shop docchieu.vn trước cũng có nhưng ko có cỡ 45 46 nên mình đặt

đi khá thích, gần như chân kô, đi ko quen thì sẽ đau mỏi mấy tuần đầu
jn.loc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@venom_guilty tks bạn nhiều 😁
phd5
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác chủ topic chạy nhảy sao trong 2 tuần mà quần rách te tua dzậy? ^ ^
Mai này sẽ có thân giày và đế giày....tách rời, hút nhau bằng nam châm 😃
Vô nhà khỏi tháo giày. Nhấc mạnh.....đế tháo rời. Đi ra đặt vô là dính đáy trở lại 😃
Đôi này mấy bác shipper Tàu ship về có 50k thôi mà 😁
Mua ở đâu thế ạ
60Hz
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này tên tiếng anh là gì mấy bợn?
Kunte
ĐẠI BÀNG
8 năm
@60Hz Magnetic shoe closures
Không đá banh thì thôi, sao đem bạn của con ra đá??? 😁
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn hay hay, nhưng trước giờ mình đi giày thể thao ít khi thao dây, xỏ ra xỏ vào vô tư, vì đi quá chật, kể cả đi chạy tập thể dục vô tư. :d.
Xin hỏi danh tính của con thớt, để còn cách ly, chứ rủi mà con mình chơi với con thớt, vui vui thớt lại lôi con mình ra test giày hay test búa tạ thì rất mệt. Cảm ơn :oops:.
phungviethoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ống quần "mẫu" nam rất ấn tượng...!

Đủ màu nhé :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119