Trên tay kính thực tế ảo từ Homido.vn

cuhiep
30/11/2014 8:40Phản hồi: 344
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt, các em học sinh sẽ coi phim xxx một cách sinh động hơn!
Mắt cận lòi thì sao xem được giờ 😔 Có điều chỉnh được độ cận hoặc có khoảng trống để đeo kính cận - loạn ở trong không?
@canhcutnamphi Trên homido.vn có hai loại kính với những ưu điểm riêng:
Kính iMax có không gian hộc kính lớn hơn thích hợp cho những bạn bị cận đeo luôn cả kính.
Còn kính Homido có thể chỉnh được khoảng cách đến màn hình bạn nhé. 😃
Có hại mắt không?
Mình đang dùng cái google cardboad 300 nghìn thôi mà chời mấy game kinh dị với mấy trò tàu lượn mạo hiểm rất thích. Cảm giác 80% như thật nhất là trò tàu lượn 5p thôi mình buồn nôn luôn 😃 các bạn nên thử vì rất đã 😃 Mình cũng bị cận 2 độ nha kính này mình nghĩ bị cận vẫn đeo đc vì nó để sát mắt mình với kính lúp của nó thì khác gì kính cận đâu
@chunghang09 cái này phải có tay cầm chơi game hả bác, tò mò quá
@chunghang09 èo bạn học sao mà kêu kính lúp=kính cận hay vậy
@chunghang09 Ở đâu bán vậy bạn cho mình biết để trãi nghiệm với
vu huu hai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có cái này mới thấy màn 2k nó có ich đc 1 tí chứ dùng thông thường thì ko thể khai thác đc sự thừa thãi của nó.
Hôm nay Horuglass của VN cũng bắt đầu ship hàng đây. Không biết Homido so với Horu thì thế nào.

Bác nào được trải nghiệm cả 2 rồi thì xin cho biết ý kiến.
QuangKa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy bác @cuhiep nói màn hình LCD sẽ tốt hơn cho thực tế ảo có lẽ ko đúng vì màn amoled có màu đen tuyệt đối nên cho cảm giác thật hơn khi đang trong thế giới ảo hơn nữa cũng giúp bảo vệ mắt tốt hơn
ANHLE479
TÍCH CỰC
9 năm
Xem JAV cứ tưởng mình là nhân vật chính 😃
@ANHLE479 Chỉ là thằng quay phim thôi. Ở đó ức chế mà chết!
Thien Quoc
TÍCH CỰC
9 năm
Hôm qua (thứ 2) mình ghé Halo thì chưa có hàng, chỉ có 1 loại 680k thôi, mình dùng thử thì thấy có một vấn đề là dùng cái này chỉ có thể xem 3D thôi vì cái vách ngăn 2 mắt không tháo ra được, xem 2D nó chẻ đôi màn hình ra khó xem lắm.

Không biết con Homido có gỡ được vách ngăn không vì nhu cầu mình là toàn xem phim 2D bình thường thôi.
@Thien Quoc cái kính này phục vụ cho công nghệ side by side, bác tháo vách ra, xem 2d thì mua kính làm j bác
tiachop22
TÍCH CỰC
9 năm
@Thien Quoc ý bác cũng giống mình, thật sự mình cũng chỉ cần xem phim 2D màn hình lớn như trong rạp thôi, xem 3D nhiều khi bị say tàu xe, mình nghĩ khoảng cách gần vậy mà nhìn thẳng vào màn hình thì khó hợp 2 góc nhìn thành 1 được, nên chỉ cần tách phim làm 2 phần như nhau trên màn hình rồi trình chiếu cũng ok, quan trọng là app hỗ trợ thôi.
duyvankm
TÍCH CỰC
9 năm
@tiachop22 vậy chỉ cần mua kính núp về là xem được màn hình to tội gì mua kính thực tế ảo làm gì
tiachop22
TÍCH CỰC
9 năm
@duyvankm Giữa kính lúp và kính phi cầu rất khác nhau đó bạn.
macarong35
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tiachop22 Giờ các loại kính nào đang dùng kính phi cầu vậy bạn? Horus thì ko còn cho đặt hàng, mình muốn mua mà thấy hàng giờ lung tung quá.
ngoài hanoi không thấy chỗ nào bán nhỉ, qua xem thử để quất 1 ẻm
http://horusglass.vn/ Hàng Sản Xuất tại Việt Nam nè =="
citizen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chờ Halo ship về đợt tới là có hàng thôi vì @cuhiep nói sẽ mượn 10 con về để cho anh em trải nghiệm mà ! có hàng là xúc luôn 1 con vì vụ này trải nghiệm rất đã
Hà Nội k thấy nhỉ. AE Hà Nội biết đâu có hàng, hay có gì tương tự k?
@chunghang09 cho em xin cái giá đi bác
mua ở đâu vậy các thím?
@ngoctuan2tk 92 Pasteur P.Bến Nghé Q1 bạn nhé 😃 Tham khảo thông tin tại web: http://homido.vn/
theeonao
TÍCH CỰC
9 năm
Bị cận thì có dùng được không nhỉ ? 😔
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em thì em chỉ kết cái tay cầm chơi game thôi.
Cho em hỏi tay cầm đó mua chỗ nào ạ?
Em cảm ơn!
Liệu xem xong mắt của mình có thành như hai cái tháu kính đấy ko nhỉ?
manhcuongac
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có cái này nhưng không bit chất lượng ra sao
http://www.baoxai.com/san-pham/54-kinh-3d-bx-zg102.html
thuylinh2003
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhcuongac Minh moi mua 1cai,thay cung đuợc lam
quanghuyit
TÍCH CỰC
9 năm
em hỏi xíu 1520 có vừa không bác @cuhiep
@quanghuyit windowphone không có ứng dụng thực tế ảo đâu you, ăn thua là cái app không có, kính cũng trả làm gì đc
quanghuyit
TÍCH CỰC
9 năm
@iphone368 xem phim sbs thì đc bạn ak 😁
Xài nhiều có ảnh hưởng tới mắt không nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019