Trên tay kính thực tế ảo từ Homido.vn

cuhiep
30/11/2014 8:40Phản hồi: 344
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này âm thanh nghe như thế nào các bác???
@nguyenliem503 Âm thanh nghe từ điện thoại luôn mà 😁
citizen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Order đơn hàng đc mấy hôm tại homido.vn rồi mà chẳng thấy họ gọi xác nhận gì 😔
@citizen Hiện tại Homido đang hết hàng chỉ còn kính iMax thôi, khi nào có hàng bên homido sẽ gọi cho bạn nhé 😃
Google Cardboard quá bé, lại phải cầm tay rất khó chịu, mình ship về nghịch xong quăng rồi :v bạn nghiên cứu cái Horus Glass ấy, chất liệu cực nhẹ, chỉ 400gr

Bạn qua 23/168 Nguyễn Xiển mà xem, tuần vừa rồi khách đến trụ sở của Horus test kính đông lắm 😃 - Kính hoàn toàn của Việt Nam gia công luôn đấy 😁

Tấp nập khách hàng tới trải nghiệm kính thực tế ảo Horus: http://horusglass.vn/t/Tap_Nap_Khach_Trai_Nghiem_Kinh_Horus

huy_it_09
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở HN có bác nào ship về chưa ạ? Em đang định ship về mà chưa được xem thử 😁
huy_it_09
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình định đặt cái Homido bên Halo. Họ hỗ trợ ship free ra HN nhưng giờ đang hết hàng. Mình có xem qua Google Cardboard với Horusglass rồi. Horusglass tốt hơn nhiều nhưng vẫn muốn thử thêm Homido xem sao 😃.
duyanhpeo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huy_it_09 bạn mua được kính Homido chưa?chất lượng so với các kính khác thế nào? mình mới dùng thử Super VR, không biết con Homido có hơn không nhỉ?
huy_it_09
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duyanhpeo Mình bỏ ý định mua kính rồi. Đang chờ mấy ông lớn Microsoft, Sony... cũng đang nhảy vào, chờ xem sản phẩm thế nào 😁
@duyanhpeo Theo mình các bạn nên chọn kính thực tế ảo VR BOX, nhìn bên ngoài sang trọng chắc chắn, điều chỉnh tiêu cự xa gần khoảng cách 2 mắt dễ dàng, thấu kính trong đẹp hình ảnh sắc nét, có video review kính vr box đó
Phung_Phiu
TÍCH CỰC
9 năm
Horusglass tốt hơn Homido ở điểm nào vậy bạn??
@Phung_Phiu Giá tốt hơn =))))))

Đùa thôi chắc là mắt kính tốt hơn vì như mình tìm hiểu thì Aspheric Lens không có nhiều hãng dùng. Mình đã thử Horusglass và so sánh với Oculus thì về hình ảnh Horus chất lượng cao hơn, không bị chóng mặt như Oculus. Mình đeo Oculus 5 phút là bị buồn nôn kinh khủng. Nhưng Horus vẫn hơi bị méo hình ở viền kính chút xíu so với Oculus. Homido thì chưa dùng ko dám ý kiến. Hàng việt nam với mức giá 500k như Horus là quá ổn rồi. Đã đặt 2 bản đang ngồi lót dép chờ để làm quả noel cho gấu 😁
huy_it_09
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phung_Phiu Đã đc thử Homido đâu :v. Ý mình là tốt hơn Google Carboard. Đặt 1 cái Horusglass rồi, Homido thì thử sau vậy, ở HN khó kiếm quá 😁
@razivn cho mình hỏi thăm mình muốn mua kính xem điện thoại ở đâu bán 500k???vui lòng nhắn tin mình sẻ gọi lại 0942484429
@lkcasiogzone Ở 23/168 Nguyễn Xiển 😁 www.HorusGlass.Vn ấy :D

citizen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bro nào trải nghiệm thực tế rồi thì cho mình hỏi khi đeo vào thì cảm giác ta sẽ nhìn thấy một màn hình cỡ tầm bao nhiêu inch? khoảng cách từ mắt tới màn hình này là bao xa? và độ sâu và độ nổi hiệu ứng 3D so với các tv 3d đeo kính phân cực đi kèm như thế nào? thanks
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình chỉ quan tâm không biết cái này chép film vào có coi được hay ko thôi (film thường 2D)
Kính này mà xem 2D là con mắt văng ra ngoài luôn. 😃
sao mình hỏi 1 số bạn thì hầu hết các kính hiện tại thì khi xem phim hiệu ứng 3d còn yếu quá, màu sắc ko sắc sảo, kính horu cũng vậy mà kính homi cũng vậy lun, ngoài ra còn có kính của baoxai http://baoxai.com/san-pham/54-kinh-3d-bx-zg102.html , mình nghĩ tất cả đều như nhau, nếu phim bị mờ, ko nét, 3d ko sâu thì xem hẳn sẽ thất vọng, các bác nào đã xài rồi review thực tế cho ae biết để.... hóng các sản phẩm hoàn thiện tiếp theo ạ.
Cyberminimog
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cucucu Hiện nay trên thị trường có mỗi kính Horus và kính Homido là ngon nhất thôi. Kính Homido là hàng nhập của Pháp, chất lượng không phải bàn nhưng giá cao và hiện cũng không có hàng. Kính Horus được mấy bạn VN nghiên cứu làm thủ công bằng máy CNC nên rất cẩn thận, còn mấy cái iMax với Baoxai toàn là hàng Trung Quốc làm, về VN được đóng mác lại, chất lượng vỏ và thấu kính kém lắm, cầm nhựa cứ đểu đểu, hình ảnh không bằng Horus và Homido. Nói chung ngoài Horus và Homido thì chưa có kính nào hơn ở thời điểm này cả 😆
zozozo123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cyberminimog túm lại tầm 500k nên mua cái nào bác, em đang nghiên cứu đây. Mà nếu cùng full HD thì nên dùng dt to hay nhỏ thì hơn
@zozozo123 em vừa quẩy em Nano Glass, có 250K thôi bác
zozozo123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bkapro53 HN thi mua ở đâu bác, so với con của VN mấy bác nói trên thì có tốt hơn k
cuongdt12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zozozo123 Thấy ở đây có bán 240k, khong biết chất lượng sao. bác ở trên mua rồi review đi
https://www.facebook.com/kinh.nano
Bác nào có điều kiện đã qua sử dụng các loại kính này cho cái đánh giá IMax , homido, bx-zg102 xem. Để những người ở xa không có điều kiện thử ở cửa hàng có thể lực chọn mua cái phù hợp với mình.
Đang muốn mua cái để trải nghiệm, bác nào cho y kiến cái? thấy của bao xài:
http://baoxai.com/san-pham/54-kinh-3d-bx-zg102.html#tab2
của horus
http://horusglass.vn/t/Tap_Nap_Khach_Trai_Nghiem_Kinh_Horus

cái nào hơn?????
imtylervo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hỏi mua kính Homido mà chờ lâu quá...gọi điện thì hẹn quài..chắc lụm đại cái Horus cho rồi...
minhtripleh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào thử kính này chưa? Thấy quảng cáo là OEM của ARCHOS luôn đấy, giá cũng ỗn.
http://hangcucdoc.net/kinh-thuc-te-ao-3d-tot-nhat-viet-nam-hien-nay-nha-sx-oem-cho-kinh-archos-dung-voi-smartphone-46inch_i975_c137.aspx
Anhtuan73
ĐẠI BÀNG
9 năm
@culacj B vào website của công Ty mà đặt hàng , m cũng đang máu , nhưng thấy có b trên diễn đàn kính horus bảo lỗi phải đổi lại , chắc đợi sau đợt đầu xem như nào , mấy b bên kính chém ghê quá , nhưng dù sao vẫn ủng hộ hàng Việt Nam
@luckydt vậy kính của horus cỡ mành hình cho ra là bao nhiêu inch, và tỉ lệ có là hình vuông như bác lucky chia sẻ không ? khoảng bao nhiêu với một màn hình điện thoại khoảng 5 inch, bác nào dùng rồi cho ý kiến, để thứ 2 em quất cái, nhưng cần mua thêm con chuột và tay game nữa... chưa biết đặt hàng ở đâu, ở nhà đang có con note 2 dùng tạm
@luckydt
Mình đính chính lại chút nhé:
- Cái phần màn hình vuông là do mình sử dụng chương trình thôi, nếu sd MXPlayer thì chỉnh tỉ lệ màn hình 32 : 9 là ok, còn sử dụng VR Player thì tự nó điều chỉnh luôn rồi.
yoyo20
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luckydt Chưa dám mua vì thấy còn loạn về giá và chất lượng...
Em hỏi chút, về vụ vuông hay 16:9 thì là do chuẩn nội dung được phát hoặc chế độ phát chứ nhỉ? em có tham khảo 1 số nguồn:

Chuẩn toàn màn hình (hoặc là chuẩn 2 hình vuông, mặc dù nó không được vuông cho lắm) là chuẩn dành riêng cho các nội dung 360 độ (hero 360, game), người xem có thể quay trước sau trên dưới để xem, không bị mất chi tiết

Còn chuẩn 16:9 (hoặc chọn chế độ 16:9) thì sẽ hiển thị bình thường dù 2 viền đen trên dưới sẽ rất dày và nội dung hiển thị bị giảm đáng kể, chủ yếu xem phim điện ảnh.

Cho nên có thể nói toàn bộ các clip 3d side by side hiện tại trên youtube chỉ là demo cho các bác test chứ không thực sự theo chuẩn 360 của VR goggles. Còn phim điện ảnh 3D tỷ lệ 16:9 thì các thiết bị VR goggles vẫn chưa hơn được kính phân cực.
Đang hào hứng, nhưng có vẻ cung ít hơn cầu nên khan hiếm... khó mua.....
favourite
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai bảo bạn đeo kính ko điều khiển được thế, cắm cái dây OTG cắm chuột hoặc tay game chơi USB tẹt ga luôn, chứ giờ có ai tìm mua Google Cardboard nữa đâu, có mấy bạn rao bán 200k đầy ra kia kìa.

Cái Gúc Cardboad thấu kính thì bé, chất lượng thấu kính kém, ko thay đổi được tiêu cự mắt, lại phải cầm tay giữ kính mỏi thấy bà luôn 😆 kính này vốn chỉ được Google làm Demo trong buổi giới thiệu công nghệ VR, sau nhiều bọn TQ làm nhái lại mang bán, chỉ là bản mẫu ko phải sản phẩm thương mại để người dùng có trải nghiệm đầy đủ về kính thực tế ảo
favourite
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đúng rồi, mua thêm cái tay chơi game cổng USB có 100k là chơi được luôn 😁 thậm chí kết nối được với cả súng Wireless hoặc tay cầm XBOX 360 😆

Có khan hiếm đâu bạn, mua rất dễ dàng ở http://horusglass.vn :D Hiện tại đặt hàng sau 1 tuần là có, sau ngày 15/12 thì còn có hàng sẵn mua ngay tại trụ sở kìa 😃
citizen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bro nào trải nghiệm thực tế rồi thì cho mình hỏi khi đeo vào thì cảm giác ta sẽ nhìn thấy một màn hình cỡ tầm bao nhiêu inch? khoảng cách từ mắt tới màn hình này là bao xa? và độ sâu và độ nổi hiệu ứng 3D so với các tv 3d đeo kính phân cực đi kèm như thế nào? thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019