[Trên tay] Laptop Lenovo Yoga 900 - Chip Skylake, màn hình xoay 360 độ

QuanNDD
1/2/2016 8:35Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

QuanNDD
CAO CẤP
8 năm
@Ionlangle
bạn nên đọc kỹ thông tin bài viết. mình đang so sánh giữa chip Broadwell Core M và Skylake dòng U để thấy sự khác nhau giữa Yoga 3 Pro và Yoga 900.

Riêng mình thị ko thick cái bản lề này dù nó đa năng nhưng thẩm mỹ ko hớp mắt mình
yoga sao trông càng ngày càng xấu vậy 😁
A e cho hỏi là đồ họa tích hợp HD 520 của chip này có ổn ko?
Mình cảm thấy là hơi phí chip Core i7 nếu ko có card đồ họa rời. Chơi game off, render file thiết kế chắc ko nổi phải ko nhỉ?

À còn case mình mới lắp xài chip Core i5-6400 nó cũng tích hợp sẵn đồ họa HD 530 nên mình muốn biết là vì thế, chắc 2 cái VGA này cũng same same. Mình cũng chưa lắp thêm card vì nhu cầu chưa cao, dùng thử đã. Case bàn thích nâng cấp VGA khá dễ chứ con laptop này thì chắc ko đc đúng ko mấy bác?
@Khánh Bee Bác dùng i7 mà card onb thì vẫn thua về hiệu năng của i3 + card rời tầm trung dù bây h card onb có hiệu năng cũng khá. Nhu cầu card onb chỉ là chơi game nhẹ hay setting ở mức trung bình thấp, office và các tác vụ hàng ngày như web hay mail...

Còn nếu bác thích games thì nên đầu tư card rời tầm trung trở đi, né card rời phổ thông vì hiệu năng ko hơn onb quá nhiều mà bác phải bỏ thêm tiền mua... Nếu render thì phải tăng cpu lên, core i5 trở đi và ko dùng dòng tiết kiệm điện, gpu rời trung cấp trở đi... Còn dạng render hardcore thì bác phải đầu tư dòng xeon... Dĩ nhiên là vs render đồ hoạ thì vẫn phải có card rời tầm cận cao cấp...

Máy bàn thì dễ nâng cấp, còn laptop thì bác thường chỉ lên dc ram vs ổ cứng mà thôi...

Quan trọng nhất là muốn máy đạt hiệu suất tổng thể cao nhất thì nên dùng ssd, tốc độ thực thi nhanh để dùng hiệu quả tài nguyên của ram và cpu... Đầu tư ssd sẽ cho hiệu quả rõ nhất, tốc độ trời vực so vs hdd... 1 máy core i3, ram 4gb, ssd thì tốc độ vẫn cao hơn core i7 ram 8gb và ổ cứng thường...
@nguyenfenice Tks bác. Mấy cái đó e cũng biết nhưng chưa biết hiệu năng con HD 530 nó ở mức nào thôi. Nếu chơi game thì chỉ đá PES ko biết nó chạy đc ko? Nhu cầu của e về đồ hoạ ko cao nên ráp case gồm ssd + 8gb ram + cpu i5 skylake (vga hd 530) nên hiệu năng tổng thể ổn rồi, chi phí cũng ko lớn. RAM h cũng rẻ nên lắp luôn 8gb chứ 4gb thì hơi cá đuối :p

Nhưng rõ ràng con laptop này core i7 mà xài vga tích hợp hd 520 thì ko đc cân bằng nhỉ. Phí chip i7 quá.
@Khánh Bee Vs điều kiện bác để mức med và tắt AA thì vẫn mượt mà... I7 chạy hd520 nghe thì có vẻ phí nhưng con này thuộc họ tiết kiệm điện nên cũng ko phí lắm, vì hiệu năng dòng này ko cao, dù là i7 nhưng thua cả i5 trên desk bác ợ...
Bác @QuanNDD cẩn thận nhớ rửa tay nhé, không thôi là dính virus chết 😁
cái bản lề chi chít khớp như vậy ko biết nhét cáp màn vào đâu nữa @@ khớp surface probook nhìn đơn giản hơn
nhái suàce bôk
@tuan9945 Bản lề này có từ Yoga 3 Pro, ra mắt trước Surface Book 1 thời gian khá lâu, nếu nói như bạn thì Surface Book mới là nhái đó bạn 😃
mptu
TÍCH CỰC
8 năm
On hand video quá tệ, tốc độ nói nhưng súng máy, đọc lại những cấu hình và thông tin có sẵn từ thông tin spec ai cũng có thể đọc trên mạng. Ngoài ra, cái mà mọi người có thể tìm hiểu thêm về sản phẩm ở video này là: không gì cả!
Clip quá nhanh. Chán. Chẳng có gì
masterss0
TÍCH CỰC
8 năm
Laptop tích hợp nhìu phần mềm "độc quyền" 😁
@masterss0 đúng mà độc từ đầu tới chận :D thiết kế bản lề chẳng có gì đặc biệt nhìn không có cảm giác cao cấp khi chưa nói về giá , bản lề và có thể xoay được 360 thì có nhiều vấn đề như xoay ra thành tablet rồi vô tình cà vào màn hình phí dưới 1 cái là đi đứt cái màn hình, còn nếu xoay nhiều thì màn hình và phần bản lề chắc chắn sẽ có nhiều lỗi như hư màn, hư cáp....lenovo thật bất ngờ :v cứ tin vào lenovo thì chì có rước họa vào thân
Đúng là bài của QuanNDD, trả bài đúng nghĩa, trên tay nhanh như chớp mắt.
Lenovo YOGA 900 nhìn cái bản lề đẹp 😁 Bây h xoay gập YOGA của Lenovo là "trùm" . Đi đầu ^^
phongthan11
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy đẹp quá 😁, cấu hình cũng rất ok nữa (Y)
ppcnew
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang hài lòng với Dell xps 13 9350 nhưng nhìn em này cũng thấy cảm động! Giá với cấu hình đang test mà khoảng 1200$ trở lại là okie!
Tử Long 07
ĐẠI BÀNG
8 năm
bạn này review giống như trả bài vậy.
có thể làm 1 cái bàn lề nó gọn gọn hơn chút được ko ? nhìn sao nó lằng ngoằng và thấy dư thừa sao ấy. Hay bản chất của màn hình gập là nó phải như vậy ta ?
babyblue6372
ĐẠI BÀNG
8 năm
bản lề là cái khớp thứ 2 từ ngoài đếm vô kìa các ông của con ạ { màu giống với màu của máy}..toàn là ngồi trên phím mà phán như đúng rồi vậy...ra ngoài trải nghiệm cho mở mang đầu óc xong rồi hãy phán haizzz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019