Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Lenovo S820 2sim2sóng + hướng dẫn ROOT : Chiếc OneX đẹp,mỏng-ngon-nuột của Lenovo

design28
16/7/2013 10:45Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn hình thì đẹp chứ sờ em này bên ngoài chả đc như thế
@kegacrung22 Đã sờ 1 e, cũng mượt k kém hàng mấy hãng lớn, có thể do bác k có thiện cảm vs dòng chip mtk nên bác nói vậy, sắp tới Sony cũng ra 1 e dùng chip này vs cấu hình tương đương và cái giá k hề rẻ thì bác chọn con nào? Thương hiệu hay hiệu suất?

Sent from my HTC Desire HD using Tapatalk 2
@carodong em cũng không có thiện cảm lắm với cái chip này nhưng em lại đang dùng P770 đấy ak! Em tính mua em này cho gấu vì thấy hình nó đẹp nhưng xem trực tiếp thì không đẹp lắm bác ak
@kegacrung22 Đã làm thì làm luôn em S920 đi bác
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
À còn vụ này nữa em nó nhận tin nhắn ko rung cũng ko kêu, mình khắc phục bằng go sms đc thì tin nhắn nhận đc bị lắp, lúc nào cũng bị thành 2 tin nhắn, mấy con lenovo mới này đều bị thế, chắc do fw K900, s920 cũng bị
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kegacrung22 Chưa root đc chứ ko thì mình đóng băng ngay :p
@design28 http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-uprom-va-root-cho-lenovo-k900.2134817/
KytoSai
TÍCH CỰC
11 năm
@design28 Vừa ra ngoài vienthonga cầm thử em nó và lenovo s920 thì thấy như sau:

1/ Lenovo s920 nhìn đẹp hơn

2/ Chả biết sao nhưng khi test qua máy thì thấy s920 mượt hơn, ram trống 400mb . Khi vuốt chuyển các trang list ứng dụng ( dạng hiệu ứng giống như xoay vòng tròn với tâm là góc trên cùng của điện thoại ) thì không thấy giật gì.

3/ Khi chuyển trang khác của list ứng dụng ( với hiệu ứng lật trang nói chung chả nhớ kỹ lắm ) thì thấy lần lật đầu tiên hơi nặng nề, nhưng khi chuyển lần 2 thì mượt ( có lẽ đã kịp load hết icon ) , khi nhấp Home để về màn hình nền vào lại list ứng dụng thì vẫn bị như trên là chuyển trang list ứng dụng lần đầu thì hơi chậm lần sau thì nhanh. Ram dư khoảng 600mb

4/ Ram hiện tại có lẽ đủ sài với lenovo s820, s920.

5/ có 1 đèn nền phía dưới 3 phím cảm ứng màu đỏ không biết đổi màu được không, và đèn nền này chỉ xuất hiện hay khi sạc hay sao ? ( có thể là khi có tin nhắn đèn chớp chớp lên ? )
@KytoSai
em vẫn còn phân vân em này với lumia720 bác ak, Gấu thì cũng loạn như em rồi hjhj... Đc cái em đang dùng P770 nên gấu thích 2 sim với pin lâu chút. Con này thì chưa ai nói về pin của nó cả nhưng em nghĩ chắc cũng không quá tệ và cũng không thể xuất sắc như P770 đc
@kegacrung22 Nhưng camera của S820 tốt hơn P770 nhiều,cả trước lẫn sau.

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
P770 là cho nam mà. S820 là cho nữ và mình đang phân vân giữa con này và lumia720 ấy
@kegacrung22 Android có những thứ mà WP không có.

mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nam nữ gì. Quất tuốt đi😁
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chíp nhanh ko nóng máy VS OneX của bà xã mình còn nhanh hơn đó
1 tuần qua Khoản PIN lúc nào mình cũng dùng đc 2 ngày
S920 mắc hơn s820 nó mượt hơn là phải 😁
KytoSai
TÍCH CỰC
11 năm
@carodong S920 dùng mtk s6589
S820 dùng mtk s6589w

Chip đồ họa đều là SGX 544mp khá ngon.

Mình nghĩ chắc do khác loại hiệu ứng mình chọn hoặc room chưa tốt, vì cả 2 đều độ phân giải HD 720p, cùng dòng chip s6589 chỉ khác w ở cuối thì không đến nỗi chênh lệch nhiều như thế, đây mới chỉ là hiệu ửng chuyển trang list app chứ chưa phải hiệu ứng gì cao siêu.

2 máy chênh nhau 500k, chà chà to hơn 0,5 in , s920 đẹp hơn, mỗi tội máy to quá, với với cái nút power mà thấy đuối. 2 con này để power 2 bên cạnh thì đỡ =m=
@KytoSai Cái mtk 6589w hay ko w thỳ cũng thế cả thôi bạn, mỗi page đưa 1 khác. Có page nhớ viết w thỳ có, có page thỳ ko! Đây bác bảo S920 mtk6589 ko có w ở cuối thỳ đây:
http://www.tinhte.vn/threads/qc-fpt-trinh-lang-lenovo-s920-loi-tu-man-hinh-5-3’’hd.2129451/
Tinh tế trình làng mtk 6589w của lenovo S920 nhé! lần trước mình cũng có hỏi ở diễn đàn khác rồi! cơ mà cũng lung tung xòe, chưa ai cho cái nhìn chính xác cả!😃
KytoSai
TÍCH CỰC
11 năm
@pamihun Xem thông số mình thường xem ở đây, thông tin đầy đủ, khá chính xác

S820: http://www.gsmarena.com/lenovo_s820-5486.php
S920: http://www.gsmarena.com/lenovo_s920-5385.php

Có thể bản có w yếu hơn bản gốc 1 chút , nên cảm thấy s920 mượt hơn. Cũng có thể do cái hiệu ứng chuyển trang list app mình chọn trên mỗi máy khác nhau nên cảm nhận khác nhau 😁 . Căn bản cả 2 con gần như giống nhau hết.

Khác thì
- S920 thiết kế khác chút đỉnh và mình thì thấy đẹp hơn
- S920 màn hình to hơn
@KytoSai ukm, giờ tin tức đua nhau đưa tùm lum, tốt nhất là tìm 1 vài trang tin tưởng được! cái này mình cũng ko biết tn cả, nhưng đúng như bác nói thỳ hẳn là đã có sự khác biệt dù đó là nhiều hay ít!
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào thích to thì 920 thẳng tiến, còn 2 con như nhau cả thui
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bạn nào Root đc máy thì shared cho anh em cái nhe, m thử mấy cách root trên mạng mà chưa đc
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
Update mình đã Root máy thành công
@design28 thấy tn hả bạn? phần mềm? hiệu năng? điểm benmark có khác j ko? giao diện tn? thời lượng dùng pin có khá hơn ko?
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pamihun Mình đang lọ mo test vụ tin nhắn, các câu hỏi của bạn mình se update sau nhé
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pamihun Đến hôm nay sau khi root và up xoá các kiểu, lược bỏ mấy thứ ko cần thiết, antutu điểm đc 13.968, thay đổi qua mấy giao diện khác mượt hơn nh nh lần, pin thì mình thấy có vẻ vẫn thế vì khả năng mình đang vọc hơi nh, đang cố tìm hiểu vụ fix tin nhắn. Nói chung 2 sim 2 sóng ntn là ok rồi, nhỏ gọn chắc chắn đầm
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@design28 bạn ơi làm 1 bài tut chi tiết cho ae up rom zới.
èo. root đc rồi à. thôi đợi mấy bữa có nhiều rom ngon thì em root máy luôn 1 thể.
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
Root ngon rồi mình đang châm cứu 1 số thứ cho em nó sẽ update sớm. À hôm này vừa đi chơi giao lưu lại với Revo Lead và Aveo - iocean X7 😆 S820 của mình ăn đưt luôn, màn 720p nhưng mình lung linh và rực rõ hơn nhiều, độ mịn thì 1 chín,5 - 1 mười ko cách, mà cầm chắc tay hơn ko op ẹp như iocean, cũng như viền giả kim loại của revo lead nhìn rất chán. Lenovo chắc chắn và vỏ nhựa rất ngon 😃)
máy lenovo s820 mình bị lỗi treo logo. phải làm thế nào để khắc phục?
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thangngu2212 Mình cũng đang tìm hiểu chung chung, lỗi này nếu vào đc recovery bằng phím cứng thì wipe đc là hết, hiện tại bạn cứ thử giữ các phím cứng đi, hi vọng đc. Volume "+ hoặc - " + nguồn, hoặc cả 2 volume + nguồn
thang nay dang quang bom day
Mih cũng dag xài s820, sau khi update rom từ 130603 len 130712 (khoang 26mb) thi khi vuốt chuyển trang ứng dụng rất chậm. Chủ thớt có gap tih trang tren như mih ko, mở máy lan dau ko sao mà tắt màn hình bật lại là bị

Pác dag dùng launcher nào thế chỉ ae với
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@supergamer482 Mình cũng update nhưng tình trạng như bạn thì máy mình ko bị, khi update lên m thấy máy vẫn vậy, bạn root và chuyển qua apex hoặc holo launcher sẽ thấy mượt hẳn+ bỏ đi mấy cái pmem ko sài tới ấy
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@supergamer482 tình trạng y chang mình, bạn đã khắc phục được chưa zậy?
ngocnt610
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm qua mình cũng mới mua S820 cho bà xã. Cảm nhận cũng giỗng chủ thớt nhận xét.
Máy cầm chắc chắn, kiểu dáng y chang One X (Mình đang dùng One X), màn hình đẹp, máy xử lý nhanh, vào mạng có khi còn nhanh hơn One X của mình 😔, có một số ứng dụng của Lenovo khá hay.
Khi vào update co phiên bản mới nhưng mình chưa update để nghiên cứu thêm đã chỉ mới root máy theo chủ thớt hướng dẫn Thanks nhé😃.
Mình nghĩ con S820 dùng khá hợp lý với dòng máy tầm trung, mỗi tội máy mới ra nên chưa có nhiều đồ chơi...
@ilymticsce Cảm ơn bạn nhé! thế theo kinh nghiệm của bạn thì nhu cầu của mình là chụp ảnh, lướt web, fb với chơi ít game nhẹ thì nên chọn con nào?? Còn hàng 3,9tr Nguyễn Kim hết ùi bạn à..k biết sau nhập về chắc bản 8gb nhưng k biết giá còn vậy không..
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@stupidboy92happy Nếu chỉ chụp để xem trên đt hoặc máy tính hoặc facebook và lướt web thì S820 mà tiến bạn àh, được 2 sim, pin ít nhất được 1 ngày trâu hơn oneX, lại rẻ hơn oneX đến 3tr. nhưng mà phải mày mò up rom 4.2.2 vibe thì mới ngon nhá. Còn chụp hình để scan ra giấy thì bạn nên sắm lun máy ảnh kts lun, khỏi lăn tăn. 😃. Nguyễn Kim khu vực Cà Mau vẫn còn hàng nhé, chỗ bạn thì mình k bít. có điều hết bảo hành 2 năm rùi. mình đã test thử bản ở cửa hàng s820 8gb ở cửa hàng rùi. Mượt hơn hẳn bản 4gb nhé, k bít why nữa?
@ilymticsce oh Nguyễn Kim có phiên bản 8gb rồi à bạn..lúc trước tết mình gọi điện hỏi thì họ bảo là hệ thống ở Hà Nội hết hàng ùi..Mình xem những chỗ khác bán toàn xấp xỉ 5tr thôi. Mà mình thấy có những chỗ họ bán one x cũng chỉ có hơn 5tr bản 32gb mới 100% bảo hành 12 tháng liệu có tin tưởng được không nhỉ??hìì
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@stupidboy92happy không, NK chỉ có bản 4GB, mình test bản 8GB ( mặt sau màu đỏ nhám đẹp lắm ) ở cửa hàng khác. Còn mua hàng xách tay thì nên lựa chổ uy tín mà mua hoặc có người am hiểu công nghệ tý họ test giúp cho. Nhìn vỏ ngoài mới tinh vậy chứ bên trong main, linh kiện bị hở, hàn, dán keo 502 tùm lum thêm quả pin bị chai và nhìu thứ ... Mà cửa hàng lớn nhiều khi cũng hên xui lắm nhé. Trước mình mua cái thẻ nhớ ở HNAMMOBILE bảo hành 3 năm 1 đổi 1. Đem về cắm vào bị treo đt lun, đi bảo hành nó chả cần test gì đem ra 1 hộp toàn thẻ cũ rùi kêu mình mún lấy cái nào thì lấy mới ghê ( toàn thẻ lỗi, hư ... ). Sau vụ đó cạch hàng xách tay lun. 😁
các bác choem hỏi hiệu năng em này và sky a830 thì cái nào mạnh hơn nhỉ, cam em này có lẽ đẹp hơn các bác nhỉ
design28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanphung995 830 mình sài time trước rồi, thua s820 nh đấy có thể nói mọi thứ đều ko bằng
ngocnt610
ĐẠI BÀNG
11 năm
@design28 Theo mình thì Sky A830 hơn hẳn luôn, Màn hình đẹp hơn, Chip xịn hơn, Rom lớn hơn, duy nhất A830 không có 2 sim😃
@ngocnt610 So sánh dậy không được,nếu bán chính hãng thì giá của A830 cao hơn S820 nhiều,có so sánh thì so với Galaxy Win.

zxcas
ĐẠI BÀNG
11 năm
S820 khá tốt, chỉ bị khoản Pin thôi. Sạc đầy 100% lúc 3h trưa đến 7h sáng hôm sau tụt còn 40%. Máy các bạn có chữ G kế bên cột sóng k ? Làm sao tắt nó. Khi vào 3g nó không hiện chữ 3g chỉ hiện chữ e ngỏ trên cột sóng, chữ G kế bên nó k đổi thành 3G.
@zxcas cho em hỏi 3h trưa đến 7h sáng bác dùng nhiều hay ko chỉ để màn hình chờ?
bác nào vào xem vụ cột sóng kìa 😔
đang quan tâm em này
zxcas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết poweroff hay reset máy ở đâu ? ...
zxcas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi, sau khi xài máy có vài vấn đề muốn chia sẻ với các bạn muốn mua máy. Về khoản ưu điểm thì có lẽ ở trên nói hết rồi. Chỉ có 1 số điểm sau:

+ Về máy, chỉ có cục sạc là gia công quá kém, nhìn rất cheap.

+ Máy rung khá yếu, bỏ vào quân jean là không cảm nhận được, lỡ rất nhiều cuộc gọi và nhắn tin.

+ Điểm hoành tráng nhất là màn hình bị hở sáng 3 điểm rất to ở cạnh phải của máy, khi coi hình ảnh màu đen , nghiêng máy về bên phải các bạn sẽ thấy. Lỗi này không biết là do lô đầu hay sao?

Tình hình là có mấy điểm đó. Máy rất đang mua...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019