Trên tay Lenovo S820 2sim2sóng + hướng dẫn ROOT : Chiếc OneX đẹp,mỏng-ngon-nuột của Lenovo

design28
16/7/2013 10:45Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
Test thử vài rom, cuối cùng flash lại stock rom S119 dùng thấy ưng ý nhất...
lepghe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào có bản stock của s820 cho e với.
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
@lepghe Link đây nhé bác, bản stock mới nhất luôn 😁
Bạn nào đã thử rom Vibe chưa

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn mobile app
lepghe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@casanava90 Link ko download dc.
^
Rom Vibe đẹp ngon, hỗ trợ OTA từ Le chính hãng nhưng ko có google service, bản cập nhật mới nhất chỉ có tiếng anh và China.

Có bác nào xài con này bị nhiễu màu không? bị lem màu với màu vàng và màu trắng, chán quá
vừa mua dán màn hình sẵn lun,cảm giac tuyệt hơn hẳn máy con galaxy win ,lg l9,xai cuc muot,chup hinh kha nịnh mắt 😆
@casanava90 chưa mình tính mua cai flip cover xai,cáe so xươt góc máy
@coool www.dochoididong.com/tim-model-lenovo-S820

@casanava90 casanava90 bán ốp lưng nikill e này bao nhiêu thế?
@letrungdat 140k.
www.dochoididong.com/tim-model-lenovo-S820/op-lung-lenovo-s820-nillkin-van-san

kiếm rom Flash như thế nào hả bác 😔 e gà quá . biết mỗi flash recovery thôi :(
bạn nào chỉ minh cach gọp bộ nhớ sd 1,8g,thành bộ nhớ trong lun vói thanks
S820 e vào Nguyễn Kim giá nó có 3tr9, khi vọc thì màn hình lướt k dc mượt lắm, vào Youtube thì chậm, còn thua e nằm kế bên 2m9 nửa, e đang lăn tăn k bít nên mua k, có khi nào sp nó lỗi nên giá nó giảm còn 3tr9 k
@Ly>HCS>NAPA Bạn nói jì vậy , mình đang xài đây , mua nguyễn kim , cảm ứng mượt , xử lý nhanh gấp mấy lần a706 nhé bạn , nói chung là 4tr thì con này ngon khỏi nói
@thiennhan111 bạn ở q mấy z, mình tính mua ở nguyễn kim thủ đức nè, gần sp kĩ thuật á
@Ly>HCS>NAPA Mình mua ở q1 lun , cơ mà chụp hình cũng ngon
thế éo nào mấy tháng trc mua 5m5 mà giờ còn 3m9 :'( why ? :oops:
@Long kengg P780 8GB cũng chỉ còn 5m100k thôi

nếu có lần sau mình sẽ k mua Lenovo nữa -_- vỏ con này ọp ẹp va chạm nhẹ mà xước kinh vãi :oops:
@Long kengg Bạn mua case đi,bạn ở đâu ?

lúc mới ra thì tìm mãi k thấy đâu bán vỏ -_- :oops: đến lúc xước hết máy mới mua đc vỏ
có thấy kéo màn hình trong giao diện cái icon bị chậm chậm hk, lướt web ok chứ ?
có bị chậm chậm khi kéo màn hình k, lướt web on dinh chứ bạn ?
từ cái bản update đó , vào menu và hiệu ứng CHẬM hơn rất nhiều -_- rất ức chế
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Casper_HN đã root máy bằng framaroot ok, cài CWM bằng Mobileuncle Tools mọi công đoạn đều ok, tới khi máy khởi động lại thì bị treo logo lun rùi, hix, bjo biết tính sao đây? help me, các bro ơi!!!!!
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
@ilymticsce CWM thì cài bằng Flash_Tool chứ nhỉ? Nếu treo logo thì down bản stock về flash bằng flash_tool thôi. Nói chung nếu chưa brich, thì chả sao cả 😁
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Casper_HN 😃, thanks bác, em cài recovery theo hướng dẫn trong link này, http://diendan.mobiistar.vn/threads/lenovo-s920-root-recovery-up-rom.13354/. và link này nửa http://www.vietnamandroid.com/android-tricks/cai-dat-clockworkmod-recovery.html ( bản rom manager v5.5.2.3 ). Bây giờ mang máy ra NK bảo hành rùi, 😔
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
@ilymticsce Haizzz, sao không flash lại stock rom? Đi BH lại mất công chờ đợi, nản lắm...
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
Hic, cài cwm xong update qua OTA không được. Down bản update về rồi ko cài đc...

Có bác nào biết cách ko? Có bản update 120 rồi...
có mấy ROm nhưng toàn tiềng anh, tàu :'(
thế minh có nên mua k, cách khắc phục ntn
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
Đã có bản S120 nhé, trước mắt thấy rất ổn.
sondongthap
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Casper_HN Chào các bạn. Máy mình mới mua ở NK. Đang chạy bản stock 130603, nhưng sao mình thấy máy thao tác không mượt như S880, P700, P780 hay S920, thậm chí là A706 luôn. Bạn nào đã lên bản 120 review một tí được không, về độ mượt, pin và tốc độ xử lý chẳng hạn. Mình nghĩ lẽ ra lõi 4 thì phải mượt mà lắm chứ. Thanks!
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sondongthap khuyên chân thành đến bạn, chớ có up lên, S820 mình cũng mới mua ở NK, cũng thấy k mượt bằng A706 nên up lên, thấy nó giật còn hơn bản gốc, hiện giờ đang ở bản s120-131128 là bản mới nhất và đang tìm cách up bản vibe hoặc cho về bản gốc mà chưa làm được nè. trong topic này mình thấy có ít nhất 3 hoặc 4 người bị như mình rùi. hix
@ilymticsce mình cũng bị giống vậy 😔. làm sao để fix bây giờ :(
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
Bó tay các bác, mình dùng cả A706 với S820, chưa từng thấy A706 có gì so được với s820. Mình cũng đang dùng bản s120, máy rất ngon, pin đủ cả ngày 3G. Root máy đi rồi gỡ bớt những cái vớ vẩn ra...
@Casper_HN Bác nói chuẩn a706 ko có tuổi với s820 , các bác ấy thế nào ấy chứ , e thấy ngon mà , nếu muốn về rom gốc thì zô fpt up lại rom , kéo vuốt trang bị giật là do laucher của lenovo hơi nặng thôi các bác ạ
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Casper_HN root bằng framaroot dc k bạn? mình đã thử với framaroot 1.4.1 mà k được, giả sử root dc thì vào đâu để gỡ bỏ mấy cái k cần thiết như bạn nói zậy? mình làm theo hướng dẩn của chủ thớt thì dc, có superSU, nhưng cũng k biết cách làm thế nào để gở mấy cái k cần thiết.
@ilymticsce Bạn xài titan backup ấy , hay xài romtoolbox cũng đc
sondongthap
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Casper_HN Mình đã xài qua P700, S880 và S720. Rõ ràng cái S820 này thao tác vuốt chuyển trang trong Drawer và cuộn trang trong Setting khá giống với S720 và hoàn toàn không thể mượt như P700 hay S880 lõi đơn được dù cấu hình S720 và S820 mạnh hơn rất nhiều. Chính vì thế mới thấy lạ các bạn ạ. Thế máy bác mua ở đâu thế? Mình đã thử cả máy mẫu trưng bày ở Nguyễn Kim trước khi mua, tình trạng vẫn thế.
Trước kia con S720 cũng mua NK giá 3,5t, về cài Nova launcher thấy khá hơn tí. Nhưng con này lõi tứ mà vẫn thế, thấy nó giật giật khó chịu ghê. Cài thử Nova cũng không cải thiện mấy. Hiệu ứng chuyển trang thua hẳn con HTC Desire 500 dù hiệu năng em HTC thấp hơn.
Mấy bạn có cách nào khắc phục mà không root máy hoặc up rom khác được không? Vì mình thấy dòng này chỉ rom stock là ổn định nhất thôi!
Thanks!
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sondongthap hoàn toàn đồng ý với bạn, trước khi mua mình cũng ra NK, Vienthonga, Vĩnh quang, FPT shop test thử hết mấy con đó rùi, đặc biệt là so với con A706, thấy nó k thể mượt bằng A706 đâu (vuốt chuyển trang,vuốt trong trình duyệt gốc, trình duyệt chorme, trình duyệt opera). Định mua A706 nhưng mà ấn tượng với thiết kế và nhất là màn hình của S820 nên chọn S820, bây giờ hối hận k kịp rùi, 😔
Đây là thành quả sau khi vọc nó Screenshot_2013-12-24-11-25-55.png
@thiennhan111 cho e link Face với Bác 😁
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
thay đổi laucher có làm máy mượt lại k vậy? khi vuốt trong danh bạ hoặc tin nhắn hoặc khi đang lướt web nửa? máy mình bây giờ giựt kinh, còn thua mấy em 1 - 2 triệu nửa, thua cả Iphone 3s mình đang xài nửa. rất ức chế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019