Trên tay Lenovo S820 2sim2sóng + hướng dẫn ROOT : Chiếc OneX đẹp,mỏng-ngon-nuột của Lenovo

Thảo luận trong '[Android] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi design28, 16/7/13. Trả lời: 359, Xem: 75140.

Chia sẻ

1. saphivn

saphivn Thành viên

có anh em nào úp em này lên vibe chưa...cái ota nó gạ gẫm em mái...e úp lên vibe 1403 rồi.vừa dc mấy tháng..cảm thấy giao diện học đòi theo miui và nhìn rẻ tiền hơn ROM gốc.dc cái nó thêm mấy tính năng thông minh mới..hôm rồi nó gạ úp tiếp lên 1412 mà những 665Mb lận..chắc nó thay luôn ROM...ngứa tay wá mà chưa có dịp trải nghiệm.có bác nào up qua rồi thỳ cho e biết ý kiến vs nhé...:)

1. Nguyễn Trần Nhựt

Nguyễn Trần Nhựt Thành viên

Nguyễn Trần Nhựt @saphivn Thế rom 1403 mà bác đang sài có tiết kiệm pin hơn chút nào k, tớ thấy rom gốc chạy tùm lum thứ, đốt pin ghê thật @@

2. saphivn

saphivn Thành viên

saphivn @Nguyễn Trần Nhựt vâng...bản này có nhiều tính năng mới hơn rom gốc.pin thì em không biết nói thế nào..vì khi xạc đầy dùng thoải mái vạch pin tụt chậm và lâu tụt hơn rom gốc.nhưng khi tụt sung dưới 20% thì tụt nhanh kinh khủng..với lại nền bị tăng đỏ..camera.danh bạ hơi giật..giao diện có cảm giác bó hẹp và không đẹp bằng ROM gốc..em nghĩ nếu bác thích khám phá trải nghiệm thì cũng nên thử.mà up lên bản 1412 xem sao..không đẹp thì có thể up lại rom gốc mà....
      Hum nào rảnh em cũng đi wifi một chuyến...:)

1
      Nguyễn Trần Nhựt thích nội dung này.
    3. Nguyễn Trần Nhựt

Nguyễn Trần Nhựt @saphivn Camera thì thế nào bác, có tiến triển j không? Thấy camera chụp hình hơi nhạc thế nào í. Lúc thì ok lúc thì nhìn như đồ chơi í :D

2. vanhoa188

vanhoa188 Thành viên

bán s820 ở hcm, tặng ốp lưng nikil +1 dán màn hình,còn bao hành tầm 10t

3. luu2004

luu2004 Thành viên

Đang định bán e này, full box còn bh có bác nào có nhu cầu pm nhé ;)

4. kim bunchan

kim bunchan Thành viên

Nay lướt qua viettel store thấy e s820 này xuống còn 3.890.000 mà hỏi bên lenovo là 4.990.000
    Có cô bạn đang muốn mua đt nhờ tư vấn em này.các bác dùng qua cho em xin tí nhận xét về em nó với ạ.
    Em này Dùng lâu có nóng lắm ko.pin thì thế nào ạ.
    em đang dùng p780 nói chung là nếu cứ ngồi chém chuối với các bác ở đây liên tục cả ngày thì máy vẫn bình thường chỉ gọi là hơi nóng do tay mình cầm lâu thôi chứ máy ko nóng mấy.

1. Tien273

Tien273 Thành viên

Tien273 @kim bunchan Xài kon này ngon đấy nhưng 1 khi đã mua thì đừng nghỉ đến bán nhé khó ai mua lắm, có rớt bể màn hình thì nên bán xác lun nhé vì thay màn hình fải thay lun bộ vỏ mất 2tr5

2. kim bunchan

kim bunchan Thành viên

kim bunchan @Tien273 Dùng cảm ứng mà toi màn hình thì chỉ có tậu máy khác thôi bác ạ chứ có thay mới thì cũng ngang tiền mua máy,mà có khi dùng còn ko ra gì.còn đã mua rồi thì dùng đến lúc hỏng chứ bán đi thì đc bao nhiu,cùng lắm chán thì cho ae.

3. ga_mo_mo

ga_mo_mo Thành viên

ga_mo_mo @Tien273 Chém chuối thì tẹt bác ah. Pin thì ko bằng p780 rồi. Nói chung là tầm giá đó thì lenovo là ổn nhất. S820 dc cái thiết kế đep nữa

5. colintran2006@yahoo.com

Có ai bán S820 pm dùm mình giá tốt nhất nhé

6. tuangiao

tuangiao Thành viên

Oppo và lenovo là hai thương hiệu ổn nhất cua China

7. dongnguyenck1

dongnguyenck1 Dự bị

sau một thời gian lăn tăn..cuối cùng mình quyết định xúc e nó với giá 3tr7 ở nguyễn Kim
    dùng được 2 tuần và bây giời e nó im lặng luôn..
    không bật nguồn lên được nữa..
    bác nào có kinh nghiêm cho e hướng giải quyết với

1. Nguyễn Trần Nhựt

Nguyễn Trần Nhựt @dongnguyenck1 Bác thử flash rom lại xem sao. Mình sài 5 tháng rồi, vẫn ngon lành bác ợ

8. tuandba

tuandba Dự bị

Vừa nâng lên 4.4.2 kitkat, xài cũng được.

1. Gionee pocketfasfasfas

Gionee pocketfasfasfas Thành viên

9. evasazus

evasazus Dự bị

con này lên kitkat rồi thì root làm sao vậy các bác

10. KhongAn

KhongAn Thành viên

S820 chụp ảnh có hơn P780 nhiều không ạ.Có phát wi fi cho máy khác đc không

1. vanhoa188

vanhoa188 Thành viên

vanhoa188 @KhongAn Chụp ảnh ok, wifi thì máy android nào cũng có chức này gốc này

11. vanthangcdt4

vanthangcdt4 Thành viên

mới lấy con này. ham hố lên ngay 4.4 mà thấy ram trống ít quá (tầm 200m), thỉnh thoảng giật giật. mà thấy các ứng dụng chạy ngầm nhiều quá. dọn xong 1 phút quay lại nó lại chạy ngầm mấy cái rồi. mới dùng android chả biết làm thế nào cho ổn hơn...
    có cách nào tắt hẳn các ứng dụng ngầm, khi nào cần thì bật lên không các bạn? sorry mình hơi gà...

1. pamihun

pamihun Thành viên

pamihun @vanthangcdt4 4.4 cho phép tắt các ứng dụng ko cần thiết đi. vào cài đặt - ứng dụng - các ứng dụng đã cài và chọn tắt

1
      vanthangcdt4 thích nội dung này.
  12. vanthangcdt4

vanthangcdt4 Thành viên

mình dùng phần mềm smart tools mà ko dùng chức năng đo thăng bằng ống nivo nước được, có ai dùng dc chỉ hộ với...

Chia sẻ

Đang tải...