Trên tay Lenovo Thinkpad T420s

sonlazio
8/8/2011 4:23Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi thinkpad với ai thì mình không biết chứ với mình thì thấy hơn hẳn mấy con máy củ chuối acer,asus,hp nhiều! vẫn mãi trung thành với IBM T60.
hhiepbi
TÍCH CỰC
13 năm
Mình là Fan IBM nhưng chỉ thích kiểu dáng đến dòng T43 thôi, sau này dáng xấu quá chừng! Nếu em này có viền màn hình mỏng 1 nửa thì đẹp.
Thằng K. Bạn mình ngồi review con máy này với [MENTION=13809]sonlazio[/MENTION] MOD trông cũng hoành tráng nhỉ! 😃

Sent from iPhone using Tinhte.vn
Hình như ngoài thằng t420s này các cụ còn lại như t420 và t520 ko có usb 3.0
Lenovo mua lại bộ phận máy tính của IBM, sau đó là bị người dùng phàn nàn về chất lượng sản phẩm, giá cả lại quá đắt đỏ cho 1 sản phẩm China. Bản thân mình ko hứng thú với sản phẩm của Lenovo, lý do vì sao thì chắc ai cũng biết. Cùng tầm giá thì mình sẽ chọn SONY hoặc DELL, có thể thêm tí tiền để chơi hàng APPLE cho nó oách. Vì vào quán cafe thấy người ta bật cái Lenovo lên làm mất luôn giá trị người sử dụng
Ông bà ta có câu : TỐT GỖ HƠN TỐT NƯỚC SƠN :twins: Đừng có so Lenovo Idea với Thinkpad T X W Series . So sánh thiện cận lắm :happy:
Sắm con Apple vô quán cafe ngồi gõ gõ lấy le với thiên hạ hay sao mà Oách =))
eros_hab
ĐẠI BÀNG
13 năm
trước mình dùng MB Air, rồi đổi qua MB pro. Công nhận MB dùng hợp với đồ họa + web, trải nghiệm rất thú vị (với OS Lion), nhưng ghét 1 cái là hỗ trợ cviec office, các soft về tài chính... ko tốt. Cuôi cùng đổi MBp sang T410 dùng ổ SSD, thô hơn, xấu hơn nhưng bền bỉ và hỗ trợ cviec rất tốt, tạo cảm giác yên tâm khi làm việc. Đấy là cái ít laptop nào có được.
Niềm mơ ước của em đây, sính lễ em nó là bi nhiêu để rước em nó về phục vụ cho mình thế các chủ thớt
lacthuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy tốt, dòng Thinkpad thì chất lượng đã được khẳn định cùng năm tháng....
anhluat12a5
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn thấy toàn dấu vân tay ! ko pro lắm!
máy quá đỉnh ,nhưng sao logo lenovo nó lât ngược thế nhỉ ,,,,không đẹp mắt lắm/...
Mình thì đang hài lòng với IBM Thinkpad T60 và BlackBerry 9780R. Cả hai mộc mạc đáng yêu và rất chất!
Con này viền màn hình to quá nên không đẹp. Mình thích nhìn mấy con cũ của IBM màn hình tỉ lệ 4:3 viền mỏng nhỏ nhưng cực kỳ chắc chắn và không bao giờ bị trầy sau thời gian sử dụng như bao dòng khác. Thinkpad vẫn tuyệt vời!
trith
ĐẠI BÀNG
13 năm
thinkpad vô đối
trung thành với t400 rồi ^^
Thèm mấy e T ghê :*
màn hình ko đẹp như x220, mà không biết có option là bỏ ổ quang ko nữa
Mình rất kết cái kiểu dáng của thinkpad.Nhìn mấy em T41.T42 vẫn đẹp chán so với mấy em Iseries bây giờ của các hãng khác.
Không có cái chữ Lenovo thì còn đẹp hơn nhiều.
Đã cưới T410 và k có gì phải hối hận. So với em T420s kia thì em thua cấu hình chút, nhưng... k có cái chữ Lenovo trên vỏ máy. --> Tự hào nhất điểm này.
Còn cái chữ lenovo ở cạnh bản lề bác nào biết tẩy nó đi chỉ em với? 😁
Ước gì ngày mai IBM mua lại Thinkpad nhỉ?
em T420s này em tháy nhược điểm thì nhiều hơn ưu điểm
+ pin mỏng : cho thời lượng sài ko được lâu như phiên bản T420 thường ( cùng 6 cell )
+ dùng ổ micro 1,8in - hạng chế nâng cấp cũng như giá thành khá cao
+ màn hình : ( nói trên vị trí t400s, t410s thì chuyên đời bị xọc màn hình - lỗi xãy ra nhiều với panel của sámung , với panel của toshiba thì ko thấy bị _ ko biết tương lai T420s ra sao
+ giá thành khá cao ( hàng hãng- còn hàng hack acc thì có trời mới biết được ưng bán giá nào đó bán )
+ keybo quánh ko thích bằng so với phiên bản t420 thường-chăcs vì giảm kg nên bị rút đi khá lớn tấm đỡ dành cho keybo
huy160890
ĐẠI BÀNG
13 năm
e cực kỳ thíc thinkpad,may khỏe,cấu hình cao
1 câu cho ai thick thinkpad thì đừng chạy đua theo cấu hình, này thì VGA rời, này thì I 4 số...

cấu hình là theo thời đại, nhưng đã mua thinkpad thì đừng nhìn cấu hình... cái nào cũng ngon... nhưng nên dùng vga onboard thì tiếc kiệm mà ko phải cho em nó uống trả DR Thanh 😁

---------- Post added at 07:39 PM ---------- Previous post was at 07:36 PM ----------

cũng giống bác này, làm thế nào để xóa đc chữ lenovo trên máy nhỉ, .... bác nào có máy mài đá thì giúp em :D
Bác này nói chuẩn. VGA rời làm gì cho một chiếc dùng cho... doanh nhân. 😁 Chơi game k, đồ họa cũng k cần nhiều, VGA rời vừa k dùng đến --> vừa phí vừa tốn pin.
Sướng nhất là chả bao giờ cần quạt tản nhiệt. :D
ReVox
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thì đến nay vẫn trung thành với X61s. Em dùng 3 năm rùi mà chưa phải lo gì cho em nó. Chỉ tháng trước phải thay 1 viên pin mới (8 cell). Với em ThinkPad là vô đối...;)

May quá em X61s của em là đời đầu của Lenovo nên chỉ có ghi mỗi 1 chữ Lenovo bé xíu ở trong....💣

Hài lòng với: ThinkPad X61s, BlackBerry 8700G & 7290C và Galaxy Tap 7'.

ReVox.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019