[Trên tay] LG G4: Màn hình rất đẹp, hoàn thiện tốt, chạy cực nhanh (Cập nhật: ảnh bản da)

TDNC
30/4/2015 13:8Phản hồi: 769
769 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GragonV
CAO CẤP
9 năm
Ngon, k biết loa ngoài sao, với hi vọng không nóng 😁
bachl0ngvjet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy thiết kế máy rất đẹp 😃. Mình cũng không ưa mấy cái nguyên khối không thay được pin nên vỏ nhựa cũng ok 🆒
Việc LG đưa 3 phím ảo lên màn hình hầu như thay đổi hoàn toàn ý định mua G4 của mình... buồn thiệt... 😔
buS
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phapsutinhyeu bạn ko dùng LG đúg k ? thế thì kệ đi, minh dùng minh thich phím ảo, ok ? :3
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phapsutinhyeu Mặc định android dùng 3 phím ảo đó bạn, không ai rảnh đưa lên đâu, chỉ có mấy hãng khác cố tính vứt nó đi để thay = phím cứng thôi.
Riết rồi dạo này tinhte review, trên tay hay đơn giản hơn là ra mắt, đập vào não đầu tiên là 1 đám seeder sạm (70%) với táo (30%) ngông cuồng thể hiện, mợ ví dụ khách hàng đôi lúc ta chê con s6 edge, nhưng người ta lại yêu và đang dùng note 4 thì sao? Đếu mẹ chẳng cần lắc não để tư duy, chỉ cần thấy chạm vào da là đã rùng mình xù lông.....nói thật chứ mấy ông samsung hay apple, mấy shop lớn thuê bọn seeder thiếu muối này có ngày mất hết khách, mình là mình đếu phải fan của thằng nào, thấy thằng nào best p/p + hợp với mình thì xúc, mà giờ cũng tại bọn đầu dưới rốn gang tay này mà ghét samsung bỏ mợ ! 😁
@S2GAME Đ....ầ.....u bạn cũng nằm cách rốn gang tay.o_Oo_Oo_O
vunt
TÍCH CỰC
9 năm
@S2GAME Có ai thuê đâu bạn,khóc mướn không công đấy chứ :D
OruK
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu LG G4 là đt kim loại nguyên khối thì cũng có bác nói "Cuối cùng cũng bắt chước theo sau SS (Apple) thui"
Và LG G4 Thực tế thì "Không theo phong trào,ko nguyên khối,ko kim loại mà đòi so với SS (Apple),hàng nhựa ai thèm mua"

Con lạy mấy thánh -_- LG đi con đường riêng mà các thánh cứ đòi nguyên khối này nọ riết,bộ "NGUYÊN KHỐI" = "ĐT XỊN,CAO CẤP" àk -_-
Mấy chú ko thấy nhựa cũng lợi thế àk !? thay đổi nắp lưng tùy ý thích,có thể thêm thẻ nhớ,có thể xài 2 pin.
PentiumT
TÍCH CỰC
9 năm
Thích LG nhất nhưng cảm giác em này mà 5" thì rất đẹp, 5..5" to quá đâm ra nhìn nó hơi thô. Không biết bao giờ Quảng nổ ra mắt BombPhone nhỉ cả nhà?
Vâng hỗ trợ thẻ nhớ 2tb
PTTiT
TÍCH CỰC
9 năm
Tính năng tốt, ngoại hình thiếu ấn tượng
review về camera LG, dùng ảnh gốc đây mọi người 😃
phải nói là quá đỉnh :3
ảnh rất chi tiết, màu sắc trung thực, chế độ Auto cực đẹp dù là ban đêm
http://www.techrum.vn/threads/danh-gia-camera-tren-lg-g4-tu-nhiep-anh-gia-chuyen-nghiep-colby-brown.22562/
o0oatulao0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tới tận bây giờ mình vẫn ấn tượng nhất về màn hình của G2 và 1520 ,G2 là màn hình trong vắt,1520 là màn hình sáng khi đi ra ngoài trời.
never_back
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao k có phiên bản màn hình phẳng nhỉ. mình cũng k thấy tác dụng màn hình cong trên điện thoại cho lắm .
@never_back máy bị rơi thì lực phân tán bớt, máy sẽ bền hơn
never_back
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haituongwall cái li do này k thuyết phục vì chả ai mong rơi điện thoại nhiều lần để kiểm chứng độ bền của màn hình cong làm gì, chưa kể đến người dùng trang bị thêm bao da. hy vọng sẽ có 1 phiên bản G4 màn hình phẳng, nhìn màn hình cong này k khoái lắm, mặc dù máy LG dùng rất ngon.
@never_back Không có G4 phiên bản màn hình phẳng đâu bạn, màn hình cong cho trải nghiệm khá hay.
MrBoC
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn chán hơn g2 ở hai cái viền. Thiếu sexy và đó là điều g4 k làm đc như g2. Phải chi viền mỏng như g2 thì tuyệt
madam77
TÍCH CỰC
9 năm
với cái nút nguồn và cpu lẫn ic cảm ứng màn hình nếu nằm cùng 1 chỗ giống g2 thì loạn liệt về sau là ko tránh khỏi ,hy vọng lg khắc phục đc điều này
@madam77 Dùng hàng lởm thì đừng kêu, đây đập phá ngâm nước 2 năm nay chưa liệt đấy bố, bố éo biết chém bừa...
kacer
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong G4 được đón nhận. :3 trải nghiệm tốt là điều khá quan trọng. nhưng làm sao để họ tới với sản phẩm của mình mới là vấn đề.
Đẹp mong giá tốt cho thị trường vietnam hihi...dân nghèo nên gì củng mong giá rẻ
z50
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bán 6 plus mua e này thôi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Nói thật là nhìn mặt trc đẹp
1. Đã vuông nam tính thì cho cái lưng nó thẳng đi lại còn cong cong nửa vời.
2. Cái viền mỏng của G2 sao không tiếp tục phát huy mà làm cái viền dày thấy gớm.
3. Nhựa bong bóng và không nguyên khối trông khá nửa mùa, qua rồi cái thời cạy nắp lưng thay pin
4. Cái phím ảo làm ơn để ra ngoài màn hình hộ cái.
5. Cải tiến ngay cái cam. Mấy đời G trở lại đây, đời nào cũng nói mang công nghệ này, công nghệ kia lên cái cam nhưng kết quả thì như hạch (còn G4 thì chưa biết).
6. .........à mà thế thôi, làm tốt mấy cái trên kia đi đã.
G2 vẫn là tượng đài màn hình. Hy vọng G4 sẽ có đột biệt. Năm nay làm nhiều phiên bản vỏ quá, nào là nhựa, gốm, da. Nữa mua máy, rồi mua 3 loại nắp. Ngày dùng loại 😁
Firefox OS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn chưa xài nên đừng nghĩ vậy, phím ảo nó luôn ẩn, diện tích màn hình vẫn full, khi nào cần xài thì vuốt nó mới hiện ra, mà lúc hiện nó cũng chẳng làm teo màn hình 1 tẹo nào, chỉ có chồng lên với giao diện trong suốt thôi
@Firefox OS Giàu nhỉ,dám phán là chưa xài...thế tôi đang xài isai FL24,D838,D800,f160,F200,F240,F430,F460 là của thằng nào???? Ớ....rành hơn tôi nhỉ
Firefox OS
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Azion thế sao bạn ko biết ẩn nó đi nhỉ?
@Firefox OS Ở đây tôi không cần hidden,tôi cần tự nhiên được chưa,rõ chuyện
sport120
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Azion Nói rất hay.tui cũng chả cần nó phải ẩn lên ẩn xuống,lúc lướt web muốn back lại trang trước cứ phải kéo kéo trang web lên xuống để nó hiện ra.
Cứ như samsung,ấn phát là quay về,khỏi cần lằng nhằng.
@sport120 Vậy má pa kia hỏi đố có bt ẩn không,phán 1 câu là chưa xài,người ta cần cụm phím cũ như lte 2,g pro nó đẹp và home cứng...bố kia cứ rống còi hú to...mệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019