Trên tay LG Gram: cực nhẹ, pin tốt, cổng USB-C

cuhiep
11/8/2017 9:1Phản hồi: 98
Trên tay LG Gram: cực nhẹ, pin tốt, cổng USB-C
LG Gram ấn tượng nhất là cực kỳ nhẹ khi cầm trên tay và sử dụng. Chiếc máy mình trên tay trong bài này có màn hình 14" nhưng trọng lượng chỉ có 970gram. Điểm tiếp theo mà LG Gram thể hiện tốt đó là pin được công bố gần 17 tiếng, mình cũng theo dõi thử tốc độ tụt pin thì thấy nó trụ rất lâu. LG Gram trang bị cổng USB-C có thể dùng chung cổng sạc với Macbook hay nhiều phụ kiện khác.

Toàn thân máy được làm từ magie nên giúp cho LG Gram rất nhẹ. Nhưng đổi lại thì nhìn nó khá là bình dân, không nổi bật hay sang trọng do thiết các yếu tố đen bóng, nhôm, kính.

Bộ ba chiếc LG Gram mà LG mang về Việt Nam sẽ chia làm 4 phiên bản khác nhau với giá từ 24.5 triệu đồng, 25.5 triệu đồng, 28.5 và cuối cùng là 32.5 triệu dành cho các bản 13" 256GB SSD không hệ điều hành, 14" 256GB SSD không hệ điều hành màu trắng, 14" 256GB SSD Windows 10 màu xám và 15" 512GB SSD Windows 10 màu xám. Đây đều là những mức giá rất ổn so với các đối thủ siêu nhẹ khác trên thị trường. Cấu hình các máy giống nhau: Core i5 - 7200U (2.50GHz, Turbo up tối đa 3.10GHz) tiết kiệm điện và 8GB RAM.

Anh em lưu ý là không có OS sẽ rẻ hơn đến 3 triệu đồng. Anh em có thể mua về và cài các hệ điều hành miễn phí như Ubuntu vào sử dụng.

Nhẹ là điều làm bạn ấn tượng nhất khi cầm trên tay LG Gram. Nó rất nhẹ, nhiều lúc bạn thấy khó tin hoặc tỏ ra hoài nghi về chất lượng vì nó quá nhẹ.

Tiếp theo là pin rất lâu. LG công bố đến 17 tiếng. Mình thì vọc hơn 1/2 ngày mà pin tụt rất chậm. Bọn mình sẽ test kỹ hơn về pin của em này và chia sẻ với anh em sau.

Cổng USB-C có thể sạc chung với các máy khác rất phổ biến trên thị trường.

Bàn phím thiết kế đẹp, bấm cảm giác tốt. Bàn rê chuột dễ rê nhưng hơi khựng không mượt như bàn rê trên Macbook mình đang sử dụng.

LG Gram trang bị viền màn hình mỏng nên camera được mang xuống dưới bản lề để. Góc khi sử dụng khá xiên.

Quảng cáo

Tuy máy rất nhẹ nhưng anh em cũng có thể dễ dàng mở mà nhình lên bằng một tay.
Thiết kế máy nhìn hiện đại nhưng bình dân chứ không sang trọng.

Vẫn nhiều thành phần có thể làm đẹp và sang hơn

Những chiếc tem làm cho máy nhìn xấu hơn. Nhất là team HDMI và team tiết kiệm điện, nó rất lạc hậu và không còn giá trị khoe nữa.

https://tinhte.vn/threads/lg-mang-may-tinh-940g-pin-17-5-tieng-ve-viet-nam-voi-gia-tu-24-5-trieu-dong.2716718/

Quảng cáo

98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LG nên nghĩ ra cái logo cho riêng dòng laptop. Nhìn chữ LG ko nổi trội
Cá nhân em vẫn sẽ lựa chọn macbook :d
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hipnguyen2111 Mình cũng như bạn 😁
@muadtdd02 Mình cũng như hai bạn
@hipnguyen2111 mình không như 3 bạn. thinkpad x1 dùng sướng hơn 😁
Giá này cứ MacBook air mà chiến. Còn mình đang dùng MacBook 2017 touch bar. Mà cái touch bar rất ít khi dùng đến, kể cả cái touch id cũng ít dùng vì mình luôn mở khoá bằng Apple watch
Harry V10
TÍCH CỰC
7 năm
@cienkang Con MBA màn hình lởm èo, nặng hơn tuổi gì so vs con này. Giá cho MBA như vâỵ là quá cao, dùng mb pro thì hợp lý hơn
StellarFox
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cienkang Apple công bố là 10 tiếng cho xem video mà bạn
10 tiếng cho duyệt web bằng wifi
StellarFox
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sr_9x bản có touch bar có tới 2 quạt tản nhiệt nên diện tích pin giảm đi và con chip hiệu năng cao hơn nên hao pin hơn
Bản ko touch bar chỉ có 1 quạt nên viên pin lớn hơn
dukichlang
TÍCH CỰC
7 năm
@cienkang Bạn bị Ngáo nặng lắm rồi đấy !
xe360.vn
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon
LG vẫn còn bán laptop ở Việt Nam kia ah, mình tưởng LG rút ra khỏi thị trường lâu lắm rồi chứ
ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanglong0079 Dậy đánh răng. Ke chảy ghê quá kìa.
nambeo6789
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanglong0079 Mới đi cải tạo về hay sao vậy bạn. Thấy có chúc lệch lạc về hiểu biết
@nambeo6789 Vậy theo bạn, LG đang bán những laptop nào tại Việt Nam trước đây?, hay đây là lần đầu tiên LG bán laptop tại nước ta thế, có thể trí nhớ của mình không tốt, mình chỉ nhớ mang máng là ngày trước có thấy laptop LG, nhưng không quan tâm lắm nên ko để ý là nó từ đâu, giờ thấy LG bán con này ở Việt Nam nên mới nhớ ngày trước, nên mình mới hỏi câu đó, thông cảm.
nambeo6789
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanglong0079 Đây là làm đầu tiên lg bán laptop tại Việt Nam! Nha. Trước h vẫn có nhưng toàn xách tay. Phòng sale Itp của lg trước h chỉ kinh doanh moniter đội laptop mới thành lập dc 6 tháng nay thôi thông tin đên bạn
phamviettin
ĐẠI BÀNG
7 năm
:eek::eek::eek::eek::eek:
AshLuke
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thực Tế Thế thì win bản quyền miễn phí 😃
@AshLuke Xin key rồi gọi phone active... Vẫn ngon như ai.. :v
AshLuke
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thực Tế Mình cũng sài thế mà 😃
@AshLuke Chuẩn men !
Cài Mac
Vn™
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trong hình bác đang dùng cái điện thoại gì nhìn đẹp và sexy vậy (cái đt kế bên laptop trong ảnh trên á Bác)
S777
TÍCH CỰC
7 năm
@Vn™ Chắc là G6
Razor11
CAO CẤP
7 năm
@Vn™ G6+
lom-com
TÍCH CỰC
7 năm
@Vn™ mobistar nha bác hahahahaha😁
@S777 g6 plus
@Vn™ Con lg g6 thì phải
hoatongoc
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy bạn cứ kêu chọn macbook air, nhưng không chú ý đến việc con này có bản 14 inch, macbook air làm sao mà đáp ứng được điều này :3
Giá rổ thì quá ổn so với cấu hình, nhưng mua về xài vài tháng mà đột tử như điện thoại nữa thì thua :v
ThomasNg
ĐẠI BÀNG
7 năm
lg G6 đấy bạn
Bác Hịp sao không khuyên anh em mua bản không Os rồi về dùng hàng chùa 😁

Với giá này thì cạnh tranh với Mac nhưng bù lại có nhiều cổng kết nối hơn, sẽ phù hợp với đại chúng hơn ở hiện tại. Với người dùng đại chúng họ không muốn bỏ thêm tiền mua các cổng chuyển đổi và muốn chỉ việc cắm vào là dùng chứ không muốn chuyển tiếp phức tạp.

Bản thân mình dùng Mac touch bar thì rất nản việc mang theo cáp kết nối vì nhiều khi mà quên là hôm sau lên giảng đường lại khổ sở, nhiều lúc phải nhờ bọn sinh viên cho thầy mượn câi laptop trình chiếu slide. May mà những slide quan trọng vẫn có một bản Keynote và một bản convert qua Ppt.

Đi trước hoặc đi riêng số đông nhiều lúc cũng bất tiện ra phết.
Vâng không nêu tên LG G6 là có người khen liền , chứ bài riêng là lắm thèn nhảy vào dìm . Đã được sờ mó và bồ kết em nó ,dự tháng sau rước 😃
@khatvong041110 G6 Plus, với lại ông @cuhiep thì chọn máy nhìn đít nên chắc bác cứ yên tâm đít máy nhé
Thấy cũng thích, nhưng sài MS thấy ko đã, đành thôi
[ Anh em lưu ý là không có OS sẽ rẻ hơn đến 3 triệu đồng. Anh em có thể mua về và cài các hệ điều hành miễn phí như Ubuntu vào sử dụng.] Add tinhte thật là tinh tế. Nếu k muốn nói là ae về cài win lậu
esata
CAO CẤP
7 năm
@khautrangdammau Account Win10 trên máy cũ dùng lại chứ đâu ai buộc mình phải dùng bản quyền mới tốn tiền mua?
schalke04
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn có vẻ không sang bằng macbook nhưng magiê hi vọng bền hơn.
tuan 95
CAO CẤP
7 năm
mắc hơn ở bên đó tầm 4tr cho 1 sp, cũng ko quá mắc đâu nhỉ
😁 Nếu ipad đã đủ cho nhu cầu văn phòng như sheep nói, thì cần gì quảng cáo con này nhỉ :D
@DoremonSSJ3 Cái méo j cũng phọt ra để thiên hạ biết mình có miệng à!?!
Bố khỉ . Nguyên con máy mà mỏng và nhẹ hơn riêng cái màn hình của Dell 4600 của mình .
Công nhận . Tem nhãn hàng năng lượng mà để màu đen sì phát gứm . ko thiện cảm tý nào . Thích cuhiep tren tay . Người có tiền có khác , tự nhiên như ruồi . ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019